เสือเฒ่าโคราชทวีผล คุย โม้ คุยมันส์ ประจำเดือน สิงหาคม นะครับ เริ่มที่เปิดตัว R5 CA

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
nouy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5793049
team: คนกลัวเมียทั่วไป..
Bike: ดูเอาเถอะ.....
ตำแหน่ง: ครรีบ้าง...ประทายบ้าง..โคราช..เดิ้ง

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล คุย โม้ คุยมันส์ ประจำเดือน สิงหาคม นะครับ เริ่มที่เปิดตัว R5 CA

โพสต์ โดย nouy »

อำมาต=R5CA อาวุธเบา ครับ....แซวเล่น โทษครับ
เอก(RAMAII)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813597800
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: Trek 1400
ติดต่อ:

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล คุย โม้ คุยมันส์ ประจำเดือน สิงหาคม นะครับ เริ่มที่เปิดตัว R5 CA

โพสต์ โดย เอก(RAMAII) »

ArtKorat เขียน:ปอลิงนะครับ สำหรับต้นและเอง เฮียอ้อแนะนำว่ารอบขาไม่มีครับ จำเป็นที่จะต้องฝึกรอบขาเพื่อให้สามารถสปรินท์ได้เร็วกว่าที่เป็นอยู่นะก๊าบ ดังนั้น กรุณาฝึกรอบขาโดยที่ไม่ต้องปั่นจักรยานดังนี้ครับ เพื่อเพิ่มจำนานกล้ามเนื้อที่ทำงานเร็วก่อนกั๊บ อันดับแรกเลยคือการซอยขาอยู่กับที่ครับ เราจะหัดจากการกระโดดเชือกแบบขาสลับเหมือนกับนักมวยที่เหมือนกับวิ่งซอยขาอยู่กับที่ครับ โดยเราจะต้องวอยขาให้ได้ 100-120ครั้งต่อนาที โดดเชือกเป็นชุดๆ ชุดละ3นาทีก๊าบ ทำเพื่อที่จะทำให้กล้ามเนื้อน่องและต้นขามีรีเฟลกซที่เร็วในการยกขากั๊บ สำคัญมากสำหรับนักมวย :lol: :lol:

โดดเชือกเสร็จแล้วเราจะมาเล่นควิ๊กฟีทกันครับ โดยเราจะเอาบันไดลิงที่เค้าใช้ซ่อมไฟสูงๆบนเสาไฟฟ้านั่นแหละวางกับพื้น แล้วเราจะวิ่งซอยขาค่อยๆไปที่ละช่องแล้วซอยขากลับ ทำชุดละสามนาที นี่ก็สำคัญมากสำหรับนักกีฬาจำพวกฟุตบอลจะได้มีขาไวๆแบบโรนัดโด้ใช้สับหลอกคู่แข่ง

แต่มาเราจะทำการวิ่งแตะเส้นที่ห่างกัน10เมตร โดยเราจะสปรินท์ไปเพื่อเอามือแตะเส้น แล้วก็หมุนตัวสปรินท์กลับเพื่อเอามือแตะอีกเส้น ทำให้เร็วที่สุดเพื่อที่จะได้มีต้นขาและเอ็นรอบหัวเข่าที่แข็งแรงเพิ่มความว่องไว สำคัญมากสำหรับนักบาส ทำเป็นชุดๆ ชุดละ 1 นาที จำนวน6ชุดกั๊บ

ทำทั้ง3อย่างได้ เราจะได้กล้ามเนื้อที่สำคัญในการทำให้เราว่องไวแล้วจะได้เอามาใช้ในการซ้อมเพิ่มความเร็วในการเร่งรอบขาครับ ตอนนี้มีรอบกดที่ดีแล้วแต่ถ้ารอบขาช้าไปเฮียอ้อบอกว่ามันจะสปรินท์ได้ไม่เร็วพอ การแอ๊ทแท๊กจะไม่ประสพผลสำเร็จ อีกอ่างคือว่าที่ต้องยกสปรินท์1นาที ขอให้อย่ายั้งเพื่อให้จบ1นาที แต่ต้องระเบิดไปก่อนเลยครับ จากนั้นให้กัดฟันไปเรื่อยๆ จะเหี่ยวปลายไม่เป็นไรแต่ต้องระเบิดก่อนเลย เหี่ยวปลายวันนี้ผ่านไปอีก6เดือนมันก็ไม่เหี่ยวแล้ว แต่ถ้าไม่กล้าที่จะระเบิดพลังวันนี้วันหน้าจะไม่แกร่งพอไม่เร็วพอที่จะหนีชาวบ้านเด้อ

ขอให้เอาเทรนนิ่งควิ๊กฟีททั้ง3อยากไปใช้ในการออกกำลังกายอาทิตย์ละ3วันนะก๊าบ หุ หุ หุ ถ้าไม่รู้ว่าทำอย่างไร เจอกันวันพุธนี้มั๊ยที่สนาม80ปีเดี๋ยวจัดชุดใหญ่ให้ ซิได้รู้ว่าไผเป็นไผ คริ คริ คริ รับรองง่อยใน1ชั่วโมง คริ คริ คริ

จำไว้นะก๊าบ ระเบิดพลังจะต้องไม่กลัว และจะต้องมีรอบขาที่ดีพอสมควร ถึงแม้ว่าเราจะเป็นเครื่องดีเซล แต่อย่าทำให้เป็นดีเซลรอบช้า เราต้องเปลี่ยนมาเป็นดีเซลรอบเร็ว ถึงแม้ว่าจะไม่ได้รอบ8000รอบแบบพวกรถซิ่ง แต่เราจะได้รอบ4500รอบสำหรับดีเซลคอมม่อนเรลเทอร์โบก็สามารถทำงานได้ แต่วันนี้เป็นรอบพวกรถแทรกเตอร์ที่ทำงานกันที่รอบ1500-2000รอบต่อนาที ซึ่งอืดเกินที่จะรับไหวอ่ะก๊าบ ขอเปลี่ยนหน่อยนะ เปลี่ยนรอบขาให้เร็วนิดนึงไม่ต้องเร็วมากแต่ก็ให้พอที่จะสร้างอัตราเร่งให้ได้อ่ะก๊าบ

ไปแย้ว อย่าลืมซ้อมควิ๊กฟีท ซัก1เดือนก่อน แล้วค่อยมาขึ้นจักรยานซ้อมรอบขากันนิ แล้วเดี๋ยวให้เฮียอ้อรับช่วงต่อOJT(on job training)เลยกั๊บ :mrgreen:
อิอิ ขนาดไม่ได้ปั่นด้วยกัน รู้สภาพนักปั่นหมดเปลือกเลยครับพี่ :mrgreen: ช่วงนี้ แอโรบิก ชั่วโมงครึ่ง+ AP ต่างๆบนเทรนเนอร์ ก้อสองชั่วโมงกว่าๆ ยังไงจะหาทาง เอา คอร์ทชุดนี้มาแทรก ให้ได้ทุกสัปดาห์นะครับ ;) แต่อุปกรณ์บันไดลิงไม่มีเลย ผมขอใช้ตารางกระเบื้องบนพึ้นห้อง เล่นแทนควิกฟิทแทนไปก่อนละกันครับพี่ (เท้าเปล่าได้ไหมครับพี่อาร์ท)
agito
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9474633
Bike: RIDLEY

โพสต์ โดย agito »

วันนี้เสี่ยตี๋ จ.ห. รีบมาจ่ายเงินแชร์ เนื่องจาก แขกตี้ (ขี้ราด)จนเข่าอ่อน สงสัยเจอคำสาปแช่งจากเจ้าของเงินแชร์คนสุดท้าย(เสือเอก) ใครเบี้ยวเงินแชร์ขอให้แขกตี้ เหลือเสือชาญคนสุดท้าย ที่ไม่กลัว อยากลองของ(สงสัยแอบใส่ แพลมเผิด ไว้แล้ว)
เอก & อ.อะไหล่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0885844889
team: ชมรมเพื่อสุขภาพจังหวัดเลย
Bike: OLTRE,KHS

โพสต์ โดย เอก & อ.อะไหล่ »

agito เขียน:วันนี้เสี่ยตี๋ จ.ห. รีบมาจ่ายเงินแชร์ เนื่องจาก แขกตี้ (ขี้ราด)จนเข่าอ่อน สงสัยเจอคำสาปแช่งจากเจ้าของเงินแชร์คนสุดท้าย(เสือเอก) ใครเบี้ยวเงินแชร์ขอให้แขกตี้ เหลือเสือชาญคนสุดท้าย ที่ไม่กลัว อยากลองของ(สงสัยแอบใส่ แพลมเผิด ไว้แล้ว)
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
รับสั่งด่วน อะไหล่รถเก๋งและรถกระบะ
nong01
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818764408
team: กองบิน 1
Bike: Gary Fisher Marlin,SPECIALIZED,TREK

โพสต์ โดย nong01 »

R5CA ของพี่อาร์ท ดูดิบและดุได้ใจดีจริงๆ ตาร้อนอีกแล้ว
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

เรียนเพื่อนๆทุกท่านที่จะปั่นจักรยานวันอาทิตย์นี้นะครับ เนื่องจากว่าเป็นโครงการปั่นเพื่อทำบุญและผมก็ไม่ได้เตรียมงบให้เพื่อนๆไว้ซื้อน้ำซื้อขนมระหว่างเดินทางในกับเพื่อน เพียงแต่เตรียมรถเซอร์วิสให้ ในรถเซอร์วิสจะมีน้ำเปล่าที่ได้มาจากทางผู้จัด และผมจะขออนุญาติเบิกงบกลุ่มของเราจาทางพี่อ้วนจัดซื้อเกลือแร่ซองไว้บริกาเพื่อนๆทั้งในกลุ่มและนอกกลุ่มที่มาปั่นร่วมกันกับเราในครั้งนี้นะครับ เหลือแร่ที่จัดหาอาจไม่หรูเท่ากับงบที่พวกเราออกกันเองในทุกๆทริปที่ผ่านมาแต่คิดว่าก็น่าจะพอทดแทนกันได้ ที่สำคัญระยะทางปั่นก็ใกล้ๆก็คงจะเอาอยู่นะครับ

เส้นทางก็รู้กันอยู่นะครับ จุดพักจุดแรกจะอยู่ที่ปั๊มบางจากหน้าวัดหลวงพ่อโตนะครับ จุดที่สองจะอยู่ที่ปั๊มปตทก่อนอวยชัย จุดที่สามจะอยู่ที่ด่านเกวียนนะครับ การเดินทางเราจะไม่ปรี๊ดนะครับ ขอร้องเลยครับว่าอย่าปรี๊ด เรามีเวลากัน 4 ชั่วโมง ฝากเพื่อนๆที่หัวขบวนปั่นความเร็ว30นะครับ ขอให้คุมความเร็วเฉลี่ยกันตรงนี้ ถ้าเราไปกันความเร็วนี้เราจะเสร็จกันราวๆ12:30นะครับ เข้ากลุ่มท้ายๆทานข้าวเที่ยงถ่ายรูปร่วมกันก่อนแยกย้ายนะครับ (ขาแรงถ้าจะปั่นปรี๊ด จะโดนผมบังคับเค้าคอร์สควิ๊กฟีทในวันจันทร์ แล้วจะได้รู้ว่าแน่จริงหรือเปล่า รับรองเปลี้ยง่อยไปสองวัน โดดเชือก3นาที วิ่งบันไดลิง3นาที วิ่งเก็บของ1นาที วิดพื้น 30 ที แทงปลาไหล30ที พัก6นาที ทำทั้งหมด4รอบ เดี๋ยวรู้ว่าจะปรี๊ดออกหรือไม่ออก) ปอลิงนะถ้าทำได้จะแข็งแรงมากกกกกก ปรี๊ดได้แหร่มกว่าเก่า

เพื่อนๆที่ปั่นเสือหมอบผมมียางในเตรียมให้เซอร์วิสครับ ราคาอาจแพงไปนิดเพราะว่าผมหาแม๊กซิสไม่ได้ ได้แต่วิกตอเรีย ราคา140บาทต่อเส้นครับ แต่ถ้าเป็นเสือภูเขาวานเพื่อนๆเตรียมยางกันมาเองนะครับ เพราะว่าผมไม่ได้เตรียมสำรองไว้ให้เลย ในรถจะมีเครื่องพยาบาลได้รับบริจากมาจากหมอไก่
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

ฝากน้องๆเรื่องการแข่งปีหน้าเผื่อลืมไปแล้ว ถ้าปีหน้าแข่งชิงแชมป์แห่งประเทศไทยพวกเราคนใดคนหนึ่งได้ยืนโพเดี้ยมในการแข่งชิงแชมป์แห่งประเทศไทยไม่ว่าสนามใดสนามหนึ่งใน6สนาม+จอมบึง+หัวหิน
ผมมีรางวัลพิเศษให้ครับ ผมจะให้น้องๆในทีมได้ทำการล่าฝันของตัวเองซักครั้งในต่างประเทศครับ ถือว่าเป็นราววัลโบนัสให้กับน้องๆทุกคน โดยค่าใช้จ่ายผมจะออกให้ครับ :mrgreen:

ซ้อมเยอะๆนะครับ ตั้งใจให้มากๆด้วยนะครับ เรามากันเป็นทีมก็ต้องไปกันเป็นทีม ;)
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

ArtKorat เขียน:ปอลิงนะครับ สำหรับต้นและเอง เฮียอ้อแนะนำว่ารอบขาไม่มีครับ จำเป็นที่จะต้องฝึกรอบขาเพื่อให้สามารถสปรินท์ได้เร็วกว่าที่เป็นอยู่นะก๊าบ ดังนั้น กรุณาฝึกรอบขาโดยที่ไม่ต้องปั่นจักรยานดังนี้ครับ เพื่อเพิ่มจำนานกล้ามเนื้อที่ทำงานเร็วก่อนกั๊บ อันดับแรกเลยคือการซอยขาอยู่กับที่ครับ เราจะหัดจากการกระโดดเชือกแบบขาสลับเหมือนกับนักมวยที่เหมือนกับวิ่งซอยขาอยู่กับที่ครับ โดยเราจะต้องวอยขาให้ได้ 100-120ครั้งต่อนาที โดดเชือกเป็นชุดๆ ชุดละ3นาทีก๊าบ ทำเพื่อที่จะทำให้กล้ามเนื้อน่องและต้นขามีรีเฟลกซที่เร็วในการยกขากั๊บ สำคัญมากสำหรับนักมวย :lol: :lol:

โดดเชือกเสร็จแล้วเราจะมาเล่นควิ๊กฟีทกันครับ โดยเราจะเอาบันไดลิงที่เค้าใช้ซ่อมไฟสูงๆบนเสาไฟฟ้านั่นแหละวางกับพื้น แล้วเราจะวิ่งซอยขาค่อยๆไปที่ละช่องแล้วซอยขากลับ ทำชุดละสามนาที นี่ก็สำคัญมากสำหรับนักกีฬาจำพวกฟุตบอลจะได้มีขาไวๆแบบโรนัดโด้ใช้สับหลอกคู่แข่ง

แต่มาเราจะทำการวิ่งแตะเส้นที่ห่างกัน10เมตร โดยเราจะสปรินท์ไปเพื่อเอามือแตะเส้น แล้วก็หมุนตัวสปรินท์กลับเพื่อเอามือแตะอีกเส้น ทำให้เร็วที่สุดเพื่อที่จะได้มีต้นขาและเอ็นรอบหัวเข่าที่แข็งแรงเพิ่มความว่องไว สำคัญมากสำหรับนักบาส ทำเป็นชุดๆ ชุดละ 1 นาที จำนวน6ชุดกั๊บ

ทำทั้ง3อย่างได้ เราจะได้กล้ามเนื้อที่สำคัญในการทำให้เราว่องไวแล้วจะได้เอามาใช้ในการซ้อมเพิ่มความเร็วในการเร่งรอบขาครับ ตอนนี้มีรอบกดที่ดีแล้วแต่ถ้ารอบขาช้าไปเฮียอ้อบอกว่ามันจะสปรินท์ได้ไม่เร็วพอ การแอ๊ทแท๊กจะไม่ประสพผลสำเร็จ อีกอ่างคือว่าที่ต้องยกสปรินท์1นาที ขอให้อย่ายั้งเพื่อให้จบ1นาที แต่ต้องระเบิดไปก่อนเลยครับ จากนั้นให้กัดฟันไปเรื่อยๆ จะเหี่ยวปลายไม่เป็นไรแต่ต้องระเบิดก่อนเลย เหี่ยวปลายวันนี้ผ่านไปอีก6เดือนมันก็ไม่เหี่ยวแล้ว แต่ถ้าไม่กล้าที่จะระเบิดพลังวันนี้วันหน้าจะไม่แกร่งพอไม่เร็วพอที่จะหนีชาวบ้านเด้อ

ขอให้เอาเทรนนิ่งควิ๊กฟีททั้ง3อยากไปใช้ในการออกกำลังกายอาทิตย์ละ3วันนะก๊าบ หุ หุ หุ ถ้าไม่รู้ว่าทำอย่างไร เจอกันวันพุธนี้มั๊ยที่สนาม80ปีเดี๋ยวจัดชุดใหญ่ให้ ซิได้รู้ว่าไผเป็นไผ คริ คริ คริ รับรองง่อยใน1ชั่วโมง คริ คริ คริ

จำไว้นะก๊าบ ระเบิดพลังจะต้องไม่กลัว และจะต้องมีรอบขาที่ดีพอสมควร ถึงแม้ว่าเราจะเป็นเครื่องดีเซล แต่อย่าทำให้เป็นดีเซลรอบช้า เราต้องเปลี่ยนมาเป็นดีเซลรอบเร็ว ถึงแม้ว่าจะไม่ได้รอบ8000รอบแบบพวกรถซิ่ง แต่เราจะได้รอบ4500รอบสำหรับดีเซลคอมม่อนเรลเทอร์โบก็สามารถทำงานได้ แต่วันนี้เป็นรอบพวกรถแทรกเตอร์ที่ทำงานกันที่รอบ1500-2000รอบต่อนาที ซึ่งอืดเกินที่จะรับไหวอ่ะก๊าบ ขอเปลี่ยนหน่อยนะ เปลี่ยนรอบขาให้เร็วนิดนึงไม่ต้องเร็วมากแต่ก็ให้พอที่จะสร้างอัตราเร่งให้ได้อ่ะก๊าบ

ไปแย้ว อย่าลืมซ้อมควิ๊กฟีท ซัก1เดือนก่อน แล้วค่อยมาขึ้นจักรยานซ้อมรอบขากันนิ แล้วเดี๋ยวให้เฮียอ้อรับช่วงต่อOJT(on job training)เลยกั๊บ :mrgreen:
รับทราบและจะนำไปปฏิบัติครับ :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ArtKorat เขียน:ฝากน้องๆเรื่องการแข่งปีหน้าเผื่อลืมไปแล้ว ถ้าปีหน้าแข่งชิงแชมป์แห่งประเทศไทยพวกเราคนใดคนหนึ่งได้ยืนโพเดี้ยมในการแข่งชิงแชมป์แห่งประเทศไทยไม่ว่าสนามใดสนามหนึ่งใน6สนาม+จอมบึง+หัวหิน
ผมมีรางวัลพิเศษให้ครับ ผมจะให้น้องๆในทีมได้ทำการล่าฝันของตัวเองซักครั้งในต่างประเทศครับ ถือว่าเป็นราววัลโบนัสให้กับน้องๆทุกคน โดยค่าใช้จ่ายผมจะออกให้ครับ :mrgreen:

ซ้อมเยอะๆนะครับ ตั้งใจให้มากๆด้วยนะครับ เรามากันเป็นทีมก็ต้องไปกันเป็นทีม ;)
แต่ถ้าไม่ได้ขึ้นโพเดี้ยมเราก็เอาใหม่ซักวันก็จะสำเร็จ ถึงไม่สำเร็จเราก็ได้ทำดีที่สุด ชนะซ้อมชนะใจตัวเองตั้ง200ครั้งแต่ปีจะแพ้แค่8ครั้งต่อปีมันก็ไม่ได้ทำให้เราแพ้หรอก สู้ๆเน้อ ปีหน้าไม่สะใจซ้อมปีต่อไปก็ได้ก๊าบ รางวัลโบนัสก็เหมือนเดิม ;)
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

ArtKorat เขียน:ฝากน้องๆเรื่องการแข่งปีหน้าเผื่อลืมไปแล้ว ถ้าปีหน้าแข่งชิงแชมป์แห่งประเทศไทยพวกเราคนใดคนหนึ่งได้ยืนโพเดี้ยมในการแข่งชิงแชมป์แห่งประเทศไทยไม่ว่าสนามใดสนามหนึ่งใน6สนาม+จอมบึง+หัวหิน

ยอดเยี่ยมไปเลยครับเฮียอาร์ต จะตั้งใจซ้อมให้ดีครับ :D
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

ต่างประเทศนี้ประเทศไหนครับ :lol: :lol: :lol:
ว่าแต่ประเทศไหนก็ได้ขอให้มีเป้าหมาย มีกิจกรรมผมชอบๆๆๆๆ
รูปภาพ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

chinnawud เขียน:

ต่างประเทศนี้ประเทศไหนครับ :lol: :lol: :lol:
ว่าแต่ประเทศไหนก็ได้ขอให้มีเป้าหมาย มีกิจกรรมผมชอบๆๆๆๆ
รูปภาพ
เอาแค่ใต้ประเทศไทยครับเฮียอ้อ มิบังอาจไปถึงกิมจิ ซูชิ เป็นปั๊กกิ่ง ยกเว้นว่าไปฟาดถ้วยที่ประเทศนั้นมาด้วยอย่างนี้ก็ต้องจัดหนักครับ :lol:
เอก(RAMAII)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813597800
Bike: Trek 1400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เอก(RAMAII) »

เอามาฝากครับ สำหรับคนรัก วินเทจ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&start=75 :mrgreen:
nouy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5793049
team: คนกลัวเมียทั่วไป..
Bike: ดูเอาเถอะ.....
ตำแหน่ง: ครรีบ้าง...ประทายบ้าง..โคราช..เดิ้ง

โพสต์ โดย nouy »

จักรยาน........พาหนะของชนทุกชั้น :!: :!: :!: :!:
ไววิทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898474488
team: korat
Bike: trek

โพสต์ โดย ไววิทย์ »

ArtKorat เขียน:เรียนเพื่อนๆทุกท่านที่จะปั่นจักรยานวันอาทิตย์นี้นะครับ เนื่องจากว่าเป็นโครงการปั่นเพื่อทำบุญและผมก็ไม่ได้เตรียมงบให้เพื่อนๆไว้ซื้อน้ำซื้อขนมระหว่างเดินทางในกับเพื่อน เพียงแต่เตรียมรถเซอร์วิสให้ ในรถเซอร์วิสจะมีน้ำเปล่าที่ได้มาจากทางผู้จัด และผมจะขออนุญาติเบิกงบกลุ่มของเราจาทางพี่อ้วนจัดซื้อเกลือแร่ซองไว้บริกาเพื่อนๆทั้งในกลุ่มและนอกกลุ่มที่มาปั่นร่วมกันกับเราในครั้งนี้นะครับ เหลือแร่ที่จัดหาอาจไม่หรูเท่ากับงบที่พวกเราออกกันเองในทุกๆทริปที่ผ่านมาแต่คิดว่าก็น่าจะพอทดแทนกันได้ ที่สำคัญระยะทางปั่นก็ใกล้ๆก็คงจะเอาอยู่นะครับ

เส้นทางก็รู้กันอยู่นะครับ จุดพักจุดแรกจะอยู่ที่ปั๊มบางจากหน้าวัดหลวงพ่อโตนะครับ จุดที่สองจะอยู่ที่ปั๊มปตทก่อนอวยชัย จุดที่สามจะอยู่ที่ด่านเกวียนนะครับ การเดินทางเราจะไม่ปรี๊ดนะครับ ขอร้องเลยครับว่าอย่าปรี๊ด เรามีเวลากัน 4 ชั่วโมง ฝากเพื่อนๆที่หัวขบวนปั่นความเร็ว30นะครับ ขอให้คุมความเร็วเฉลี่ยกันตรงนี้ ถ้าเราไปกันความเร็วนี้เราจะเสร็จกันราวๆ12:30นะครับ เข้ากลุ่มท้ายๆทานข้าวเที่ยงถ่ายรูปร่วมกันก่อนแยกย้ายนะครับ (ขาแรงถ้าจะปั่นปรี๊ด จะโดนผมบังคับเค้าคอร์สควิ๊กฟีทในวันจันทร์ แล้วจะได้รู้ว่าแน่จริงหรือเปล่า รับรองเปลี้ยง่อยไปสองวัน โดดเชือก3นาที วิ่งบันไดลิง3นาที วิ่งเก็บของ1นาที วิดพื้น 30 ที แทงปลาไหล30ที พัก6นาที ทำทั้งหมด4รอบ เดี๋ยวรู้ว่าจะปรี๊ดออกหรือไม่ออก) ปอลิงนะถ้าทำได้จะแข็งแรงมากกกกกก ปรี๊ดได้แหร่มกว่าเก่า

เพื่อนๆที่ปั่นเสือหมอบผมมียางในเตรียมให้เซอร์วิสครับ ราคาอาจแพงไปนิดเพราะว่าผมหาแม๊กซิสไม่ได้ ได้แต่วิกตอเรีย ราคา140บาทต่อเส้นครับ แต่ถ้าเป็นเสือภูเขาวานเพื่อนๆเตรียมยางกันมาเองนะครับ เพราะว่าผมไม่ได้เตรียมสำรองไว้ให้เลย ในรถจะมีเครื่องพยาบาลได้รับบริจากมาจากหมอไก่

เสี่ยอาร์ทครับ ทางผู้จัดเขาจะเตรียมน้ำ เกลือแร่(ไม่ใช่เกลือป่น) และผลไม้ระหว่างพักปั่นตามจุดพักให้ครับ ส่วนตอนเช้าจะมีอาหารเบา(ข้าวต้ม
น้ำเต้าหู้และปาทังโก๋)ให้ผู้มาร่วมงานรับประทานในตอนเช้าครับ

เพื่อนๆที่โดนลงโทษนี่รวมทำโทษให้เข้ากินซ่าอีก 1 รอบหรือเป่าอะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ไววิทย์ เมื่อ 03 ส.ค. 2011, 23:22, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”