กลุ่มบีสวนธนเชิญสรรเสวนากันครับ(จาถากถางกันยังงัยเชิญเลย)

ผู้ดูแล: อู๊ดดี้

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมสวนธน Gold City
ที่อยู่ 159/33 ม.2 แขวง ทุ่งครุ เขต ทุ่งครุ กทม 10140
โทร 087-9079494
ชื่อผู้ดูแลบอร์ด อู๊ดดี้
รูปประจำตัวสมาชิก
เปรม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819241...
team: สวนธนโกล์ดซิตี้
Bike: hks

Re: กลุ่มบีสวนธนเชิญสรรเสวนากันครับ(จาถากถางกันยังงัยเชิญเลย)

โพสต์ โดย เปรม »

จ่าเคนจะเข้าไปปั่นเมื่อไรบอกเลยผมจะลางานไปปั่นด้วย จะได้ปั่นอยู่กลุ่มเดียวกัน..
หมิงคุณบารมีไม่ต้องลับฝีปากแล้ว แค่นี้ยังไม่พอกันไง..อิอิ..
มิตรไม่ได้สร้างได้ในวันเดียว แต่ขาดได้ในวินาทีเดียว
บารมี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8188888
team: Suanthon gold city
Bike: Merlin ,cube,trek,s-works,giant,Klein,.....
ตำแหน่ง: กรุงเทพ

Re: กลุ่มบีสวนธนเชิญสรรเสวนากันครับ(จาถากถางกันยังงัยเชิญเลย)

โพสต์ โดย บารมี »

เสือดุลย์และเสือหมิงจะไปอยู่กับกล่มcจริงๆพี่ไม่กลัวหรอกแต่....ถ้าพวกเธอขึ้นไปอยู่กลุ่มaเมื่อไหร่นั้นแหละ
พี่กลัวจริงๆจากความในใจ
บารมี
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merlin ,cube,trek,s-works,giant,Klein,.....

อาทิตย์ใครจะไปงานแข่งที่ชัยนาทบ้างครับ
ดุลย์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897673369
team: ข้างทาง
Bike: สองล้อถีบ

โพสต์ โดย ดุลย์ »

[quote="บารมี"]อาทิตย์ใครจะไปงานแข่งที่ชัยนาทบ้างครับ

อยากไปแต่ไม่ไปแข่งได้ไหมเพราะไม่มีแรงอ่ะดิ
โจ้เหล็กไหล
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: KHS BIANCHI

โพสต์ โดย โจ้เหล็กไหล »

บารมี เขียน:อาทิตย์ใครจะไปงานแข่งที่ชัยนาทบ้างครับ
ดุลย์ เขียน:อยากไปแต่ไม่ไปแข่งได้ไหมเพราะไม่มีแรงอ่ะดิ

เห็นที่แน่ๆหน้าจะมี น้าวอ พี่แจน เสือกุ้ง เสือวัฒน์ ทนายเป้ง ส่วนเสือแชมป์รอวีซ่าจากม่าม้าอยู่ ส่วนเสือบุ้งอาหารเป็นพิษต้องรอดูอาการก่อนอีกที ส่วนกลุ่มบียังไม่ลงตัว
จากคนขาไม่แรง-----แต่ใจรัก
โจ้เหล็กไหล
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้กลุ่มบีว่างก็แวะเข้ามาปั่นกันนะคับเพื่ออาจจะมีอันดับเปลี่ยนแปลง ต้องคอยระวังเสือที่ชอบแอบซุ้มซ้อม ไว้กันนะคับ
ดุลย์
ขาประจำ
ขาประจำ

อยากปั่นจังเลย
โจ้เหล็กไหล
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้อันดับยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงเพราะฝนตกคงไม่น่าจะมีนักปั่นกลุ่มบีเข้าไปปั่นกันนะคับ แล้ววันพฤหัสค่อยเข้ามาปั่นกัน จะได้จัดอันดับกันให้ใหม่
โจ้เหล็กไหล
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้อากาศเป็นใจในการปั่นจนทำให้กลุ่มบีมากันพร้อมหน้าไม่ว่า จะเป็นเสือเชี่ยวที่วันนี้บอกว่าจะมาอันดับบีหนึ่งคืน แต่อย่างไรต้องผ่านเสือเอกก่อน ที่วันนี้จะยอมหรือเปล่า ตามด้วยเสือไจ๋ และเสือตังกวยที่วันนี้ไม่พร้อมไม่ค่อยสบายแต่ด้วยสปริตเลยเข้ามาปั่น หลังจากรวมตัวนักปั่นกันเรียบร้อย ก็เริ่มปั่นกันแบบวอมๆไปทางสามแยก หลังจากวอมกันได้สักพักก็เริ่มเร่งความเร็วตามๆกันไปจนไปถึงสามแยกก็เลี้ยวขวาไปสุวรรณภูมิ ช่วงเลี้ยวขวาไปสุวรรณภูมิตอนนี้กลุ่มแรงก็เริ่มเร่งสปีดกันกลุ่มบีก็ตามติดจนไปถึงสุวรรณภูมิเลี้ยวซ้ายไปหลังโรงยางช่วงนี้ก็เริ่มมีหลุดให้เห็น คนแรกก็คือผม และก็ตังกวยที่วันนี้ร่างกายไม่อำนวย ตามด้วยไจ๋ที่วันนี้ปั่นรอให้ผมได้เกาะไปด้วย ส่วนเอกและเชี่ยวคงยังเกาะกลุ่มแรงไปกันได้หนึ่งรอบ จนผมตังกวยและไจ่ปั่นได้หนึ่งรอบก็มาเจอเสือเชี่ยวที่ทางออกหลังโรงยางทางปูน ผมก็พักเพราะหยุดปั่นไปหลายอาทิตย์แรงไม่ไหว จนเสือเชี่ยวก็ปั่นไปจนเจอเสือเอกและพี่ที่พี่กิจจาวันนี้ชวนมาปั่นปั่นกันไปสามคน ปั่นไปทางเรียบก่อนเข้าทางแทรคหลังโรงยางออกสะพานปูนช่วงนี้ไม่เห็นเหตุการณ์เพราะตามไม่ทัน แต่มาได้ความว่าเสือเชี่ยวเราหมกเก่งมากันสามคนแล้วมาตีหน้าเส้นก่อนจะแซงเสือเอกเข้าเส้น อย่างนี้วันนี้อันดับเลยต้องมีการเปลี่ยนแปลงของกลุ่มบี

บี1 ต้องให้เสือเชี่ยวที่วันนี้หมกเก่งและสปริ้นดีจนมาได้บี1

บี2 เสือเอกที่วันนี้บอกว่าวันอาทิตย์ขอแก้ตัวหรือวันอังคารจะเอาอันดับบี1คืน

บี3 เสือไจ๋ขอแก้ตัวอีกครั้ง

บี4 เสือตังกวยขอรักษาตัวให้หายจากไข้ก่อนแล้วจะมาทวงตำแหน่งบี1 คืนจากเสือเชี่ยวใจในการปั่น ทำให้กลุ่มบี
bixx
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แก๊งหมูกะทะ / สวนธน Gold City

โพสต์ โดย bixx »

เมื่อวานพาโจรเกาหลีขึ้นบ้านตัวเอง :mrgreen: ตอนแรกเห็นหน้าตี๋ๆ นึกว่าเป็นคนธรรมดาที่ไหนได้โจรชัดชัด แต่เจ้าตัวบอกว่าดีน่ะที่เก๋าเกมส์ / เอากับท่านซิ
เฮียโจ้เข้าของถมเมื่อไหร่ ฝากเลยไปวรจักรหน่อย จะฝากซื้อตะแกรงซ้อนท้าย กะว่าอังคารหน้าให้โจรซ้อนท้ายไปเลยดีกว่า ถึงหน้าเส้นเดี๋ยวจอดให้โจรวิ่งเข้าเส้นไปเลยค๊าบผม
ถึงท่านที่เป็นโจรเกาหลี ( เชี่ยวจอมซุก ) ครั้งหน้าไม่ต้องเอาโตโยต้าสามห่วงป้ายแดงมาน่ะ เดี๋ยวที่บ้านจะไปกินโต๊ะแชร์แล้วจะต้องโดนโทรตามทวงรถอีก เอาอีซูซุ ประจำตำแหน่งมาก็พอ ว่างๆ เดี๋ยวจะเข้าไปหาโอเวนมันหน่อย จะบอกให้ดูแลป๋ามันหน่อย :mrgreen: วันนั้นได้คุยดันลืม กลัวโตขึ้นแล้วจะเหมือนป๋ามันจิงๆ ( ห่วงมันมั่กๆ )
สไตร์การขี่เหมือนปลาที่ท่านเลี้ยงน่ะเนี่ย ปลากระเบนมันจะหมดอยู่ก้นตู้ เวลาจะกินก็มับเข้าให้ ใช่เปล่าเชี่ยวโพกาดอท ( จิงๆ แค่SPก็พอ :mrgreen: )
เอก คนพาB1 เข้าเส้นค๊าบ
บารมี
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับเฮียโจ้รายงานได้แจ่มจริงๆ กว่าจะได้หมายเลข1กับมาเหนื่อยโคตรๆ ส่วนเสือเอกต้องยอมรับเขาก้อไม่ธรรมดาที่แน่ๆใครเผลอเจอเสือเอกกจะชากหายแน่นอน แต่ที่น่าผิดหวังมากๆคงจะเป็นตังกวยสงสัยจะอ่อนซ้อมส่วนเฮียไจ้พัฒนาฝีเท้าได้ดดีขึ้นสู้ต่อไปครับสุดท้ายb3b4b5ระวังตัวกันให้เพราะc1กําลังจะมา....โจ้เหล๊กไหล..
บารมี
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือเอกคุณจะให้ผมพระเอกเกาหลีผมก้อไม่ว่าแล้วคุณเคยดู ซอนต็อกไหม(เชี่ยวจอมซุก)ไม่มีนะครับ เอาอย่างนี้แล้วกันผมให้คุณเลือก(คิมหยูซิน)กับ(พลีดํา)เท่านั้นที่ผมจะยอมรับได้
ดุลย์
ขาประจำ
ขาประจำ

ได้อ่านบรรยาแล้วสุดมันผมเข้าไปอีกทีคงจะตกไปอยู่ก่ะเฮียโจ้แล้วล่ะครับสนกสุดแสนเลยกลุ่มบีน่ะว่างๆวันไหนไปไต่เขากันน่ะ
bixx
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แก๊งหมูกะทะ / สวนธน Gold City

ผมไม่ได้เป็นเสือคับ เอกเฉยๆ ขึ้นคำนำหน้าว่าเสือเค้าว่าเป็นโจร เข้าจะใจน่ะเสือเชี่ยว :idea: :mrgreen:
ส่วนหนังเกาหลีที่บอกเสือเชี่ยวน่าจะเป็นพลีดำน่ะ ดูแว๊บๆ ถ้าจำไม่ผิดตัวนี้เล่ห์กลเยอะเหลือเกิน คิมยูซินให้อาเจ๊กโจ้ไปรู้สึกจะเป็นแนวเป็นตงชิน ถึงโดนบังคับให้คีย์รายการงานผลรอบนี้เห็นเมื่อวานดูท่าทางจะไม่อยากคีย์ แต่ก็เค้าใจเพราะภาพสุดท้ายที่เฮียโจ้เห็น คือ เอกติดกลุ่มไป ส่วน B1 หลุดก่อน เฮียเค้าเลยไม่แน่ใจว่าบารมีใช่B1 จิงหรือเปล่า แถมยังไม่เห็นตอนเข้าเส้นอีกต่างหากคับ
ดุลย์ มีเวลาเข้ามาแจมด่วนเลยคับ ที่ชวนขี่เขาถามคำเดียว ซุกได้มัย ถ้าได้เดี๋ยวจัดให้พลีดำหน่อย
เอกคับ
bixx
ขาประจำ
ขาประจำ

เกือบลืม เชี่ยวจอมซุก อาทิตย์นี้ที่จะนัดกันเลื่อนไปก่อนให้ฮ.ตังกวย หายไข้ก่อน ค่อยว่ากัน พอดีขึ้นเทรนเนอร์หนักไปหน่อยปั่นข้างบ้านแล้วฝนตกแต่รอบขา/หัวใจ กำลังดีเลยหยุดไม่ได้ เลยเล่นเทรนเนอร์มันกลางฝนไปเลย เจ๋งป่ะ อันนี้เฮียโจ้บอกมา ระวังตัวให้ดีๆ ไม่ได้ขู่ หายไข้มาขาแข็งพอดีเป๊ะ
มีเวลาไปหาหมอบมาน่ะ เดี่ยวจะได้จัดให้บ่อยหน่อย หรือจะเอา มด เฮ้ยไม่ใช่ มูส โมใส่แฮนด์หมอบ ก็ได้ไม่ว่ากัน
เอก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สวนธน Gold City”