คิดเห็นยังไงกับคนที่ถามข้อมูลสินค้าที่จะขายเยอะแยะ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

wazgod
สมาชิก
สมาชิก

Re: คิดเห็นยังไงกับคนที่ถามข้อมูลสินค้าที่จะขายเยอะแยะ

โพสต์ โดย wazgod »

คุณแจ่ม เขียน:
wazgod เขียน:ผมขายมาหลายอย่าง อยากรู้อะไรถามได้เลยครับ ตอบทุกอย่าง ไม่ซื้อไม่ว่ากัน
ส่วนใหญ่คนซื้อผมไม่ค่อยถามหรอก เพราะเวลาลงขายนี่รู้อะไรแทบจะบอกไปหมดแล้ว
ส่วนใหญ่ที่เจอคือต่อราคามากกว่า แต่ถ้าลดได้ก็ลด ไม่ลดก็บอกลดไม่ได้ ไม่ได้เคืองอะไร

ไม่เข้าใจว่า ถามเยอะแล้วไม่เอาไม่ได้หรอ ก็ถามไงครับจะได้รู้ไงว่าเอาไม่เอา
ถ้าไม่อยากให้ถามเยอะ ตอนลงขายก็บอกให้หมดสิครับ จะได้ง่ายๆ
ผมขายคอนโดเก่าไป มีตำหนิตรงไหน พื้นไม่เรียบ ตู้ข้างในสีปริ เตียงเก่ามีเสียงนิดหน่อย ผมบอกหมดตั้งแต่ลงขายอ่ะ
ถ้าเราไม่หมกเม็ดซะอย่าง ทำไมจะไม่อยากตอบล่ะครับ?
อารมณ์ที่ผมเจอคือผมจะซื้อคอนโดพี่ คุยกันหมดทุกซอกทุกมุม เคลียทุกประด็ด คุยกันนานมาก ตกลงราคากันได้ละ นัดโอนคอนโดพรุ่งนี้
เสร็จพรุ่งนี้ผมก็โทรบอกพี่ ขอยกเลิกนะครับเมียไม่อนุมัติ
ถ้าแบบนั้นผมว่าไม่เกี่ยวกับถามเยอะนะ ตกลงแล้วไม่เอานี่ผมว่าเป็นอีกเรื่องนึงแล้ว
รูปประจำตัวสมาชิก
iflytoda
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Canondale

Re: คิดเห็นยังไงกับคนที่ถามข้อมูลสินค้าที่จะขายเยอะแยะ

โพสต์ โดย iflytoda »

อยาก รณรงค์อีกเรื่องคือการต่อราคาครับ บางคนก็ต่อหน้าเกลียดไปนะ เช่นลง 10000 ต่อเหลือ 6000

หรือไม่ก็ทักมาต่อราคาเลย พอไม่ลดก็ต่ออย่างนู้นอย่างนี้ พอให้ราคานั้นก็จะมีคำถามมามากมาย ว่าสินค้าเป็นไงตำหนิตรงไหน ขอรูปเพิ่ม ทั้งๆที่ในโพสก็ใส่รายละเอียดครบหมดแล้ว สุดท้ายก็ไม่เอา ใครนิสัยแบบนี้เลิกเถอะครับ ขอร้อง
รูปประจำตัวสมาชิก
คุณแจ่ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0835376070
team: เสือสองทะเล
Bike: Salsa alacarte

โพสต์ โดย คุณแจ่ม »

iflytoda เขียน:อยาก รณรงค์อีกเรื่องคือการต่อราคาครับ บางคนก็ต่อหน้าเกลียดไปนะ เช่นลง 10000 ต่อเหลือ 6000

หรือไม่ก็ทักมาต่อราคาเลย พอไม่ลดก็ต่ออย่างนู้นอย่างนี้ พอให้ราคานั้นก็จะมีคำถามมามากมาย ว่าสินค้าเป็นไงตำหนิตรงไหน ขอรูปเพิ่ม ทั้งๆที่ในโพสก็ใส่รายละเอียดครบหมดแล้ว สุดท้ายก็ไม่เอา ใครนิสัยแบบนี้เลิกเถอะครับ ขอร้อง
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”