ชมรมจักรยานบ้านบึง...สบายๆ สไตล์ บ้านบึง

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือตัวใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-0969496
team: ...สุมหัวไบค์...
Bike: ขี่ได้หม๊ด....

Re: ชมรมจักรยานบ้านบึง...สบายๆ สไตล์ บ้านบึง

โพสต์ โดย เสือตัวใหม่ »

ชัย บ้านบึง เขียน::) กลับมาแล้วครับ พี่น้อง
:mrgreen: สวัสดีครับ...เฮียชัย ไปเหนือมี ไรมาฝากผมบ้างล่ะคร๊าบ....(ไม่ได้หวัง..แต่ได้ก็ดี) :oops: :oops:
หมู Civilman เขียน:มีสาระดีๆมาฝากครับ
เดี๋ยวนี้ เงินทองหายากครับพี่น้อง เรามาผสมน้ำมันหยอดโซ่ใช้กันเองดีกว่าครับพี่น้อง
ไปอ่านเจอมาครับเค้าบอกใช้น้ำมันเครื่อง(น้ำมันเครื่องใหม่ที่เหลือๆจากการเปลี่ยนน้ำมันเครื่องรถยนต์)
เอามาผสมกับน้ำมันก๊าดครับ สูตรที่ได้ ก็คือ น้ำมันเครื่อง / น้ำมันก๊าด ได้เป็น 3 / 2 จะได้ใกล้เคียงกับน้ำมันหยอดโซ่(ราคาแพง)
เค้าบอกอีก ทดลองแล้ว ในการปั่นเสือหมอบ 100 โล โซ่ลื่นดี ไม่มีเสียงโซ่ดัง และ...โซ่ไม่ดำด้วย.....
ขอบคุณเฮียหมู มากครับสำหรับความรู้จะได้นำไปใช้ ตามรอยพ่อ เศรษฐกิจพอเพียง.... :) :) เคยใช้แต่น้ำมันจิ้งเหลน แต่ตอนนี้มันหายากเลยไม่ได้ใช้.. :lol: :lol: อย่าคิดมากก็ใช้หยอดโซ่..งาย........
ทรัพยากรนั้น มีเพียงพอสำหรับคนทั้งโลก
หากแต่ไม่เคยพอ สำหรับคนโลภเพียงคนเดียว
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bikenet
Bike: Trek
ติดต่อ:

Re: ชมรมจักรยานบ้านบึง...สบายๆ สไตล์ บ้านบึง

โพสต์ โดย ชัย บ้านบึง »

:) มีกล้วยตากอบน้ำผึ้งอร่อยๆมาฝากครับ แวะไปกินได้ที่ร้านเจ้นา
หากหมดแล้วมาเบิกใหม่ได้ที่ผมครับ :lol:
mr.t
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8430155
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพนครปฐม/ ทีมไก่ขัน
Bike: #1 giant atx 840 aluminum #2giant rock 4800 # 3 specailized hard rock
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mr.t »

กำหนดการดังนี้ วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2554 (ใหม่ล่าสุด)
เวลา 07.00 น- 08.00 น รับประทานอาหารเช้า+ผลไม้
เวลา 08.30 น. ประธานในพิธีกล่าวเปิดงานและปล่อยตัวจักรยาน
เวลา 09.00 น. ปั่นออกจากองค์พระปฐมเจดีย์-พระราชวังสนามจันทร์ แวะชมพระราชวัง 30 นาที จากนั้นปั่นต่อไปวัดอ้อน้อย ระยะทาง 20 ก.ม.
เวลา เวลา 11.00 น.แวะพักดื่มน้ำที่วัดอ้อน้อย
เวลา 11.30 น.ปั่นไปวัดปลักไม้ลาย รับประทานอาหารเที่ยง ระยะทาง 10 ก.ม.
เวลา 13.00 น.ปั่นออกจากวัดปลักไม้ลาย – ตลาดห้วยกระบอก ระยะทาง 12. ก.ม.
เวลา 14.00 น.ถึงตลาดชุมชนห้วยกระบอก ปั่นชมตลาดห้วยกระบอก 20 นาที มุ่งหน้าสู่วัด ไร่แตงทอง(หลวงปู่หลิว) เจ้าตำรับพญาเต่าเรือน ที่โด่งดัง ระยะทาง 12.5 ก.ม.
เวลา .15.00 น.ถึงวัดไร่แตงทอง ทุกท่านที่มาถึงวัด ทางเจ้าอาวาสท่านเมตตาแจกพระเครื่อง หลวงปู่ให้ฟรีครับ
เวลา 16.00 น. ออกจากวัดไร่แตงทอง มุ่งสู่ อำเภอท่าเรือ ที่จุดนัดพบ สวนเฉลิมพระเกียรติ ร.9 จ.กาญจนบุรี ระยะทาง 14.ก.ม.เวลา 16.40 น. ชมรมจักรยานอำเภอท่าเรือ มารับช่วงต่อจากนครปฐม พาท่านเข้าสู่จังหวัดกาญจนบุรี โดยทางชมรมจักรยานกาญจนบุรี จัดหาที่พักโรงเรียนเทศบาล 5 ให้นอนค้าง 1 คืน (กางเต็นท์) ส่วนท่านที่มีความประสงค์จะนอนพักที่โรงแรม ทาง ททท.ติดต่อราคาพิเศษ ห้องละ 300-400 บาท/2คน สำหรับชาวจักรยานโดยเฉพาะครับ ช่วงเย็นเลี้ยงอาหาร (โต๊ะจีน) ที่โรงเรียนเทศบาล 5 โดยมีกิจกรรมร่วมกันสำหรับชาวจักรยาน

วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2554
เวลา 07.00 นนัดพบพร้อมกันที่ศาลเจ้าพ่อหลักเมืองกาญจนบุรีทานของว่าง ข้าวต้มเครื่อง กาแฟ น้ำเต้าหู้
เวลา08.00 น. ท่านผู้ว่าราชการจังหวัดกาญจนบุรี ประธานกล่าวเปิดงาน
เวลา08.30 น. ปั่นรณรงค์รอบเมือง
จากนั้นแยกจักรยานออกเป็น 3 เส้นทาง
เส้นทางที่ 1 จักรยานเสื้อภูเขาทางเรียบระยะทาง 50 ก.ม.เป็นเส้นทางธรรมชาติที่สวยงาม
เส้นทางที่ 2 เสือหมอบ-เสือภูเขาทางเรียบระยะทาง 77(ไปกลับ 150 ก.ม บ้านพุน้ำร้อนประเทศพม่า).ทางลาดยางตลอดมีทางขึ้นเขาบ้างเป็นระยะวิวสวยมากมาก(รับประทานอาหารทีบ้านพุน้ำร้อน 13.00 ปั่นกลับหรือนั่งรถกลับแล้วแต่สะดวก)
เส้นทางที่ 3 จักรยานทั่วไป จักรยานทุกประเภท เช่นจักรยานแม่บ้าน จักรยานโบราณเก่าหาอยาก ระยะทาง 8-10 ก.มปั่นชมสถานทีท่องเที่ยว
12.00 พร้อมกันที่ศาลเจ้าพ่อหลักเมืองกาญจนบุรีรับประทานเที่ยงร่วมกัน ก่อนจะขนจักรยานขึ้นรถกลับนครปฐม ส่วนนักปั่นนั่งรถเมย์กลับครับ
http://upmany.com/xidR.jpg คลิกดูเสื้อที่แจกฟรีวันงานที่ลานพระร่วงโรจนฤทธิ์ครับ
หมู Civilman
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-976-9282
team: เทคนิคมีน
Bike: เก๊า..เก่า
ตำแหน่ง: เคหะรามคำแหง มีนบุรี กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หมู Civilman »

รูปภาพ
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

หมู Civilman เขียน:รูปภาพ
ขอบคุณพี่หมูครับ
ตรุษจีนปีนี้ ขอให้เฮงๆ รวยๆ มั่งมีศรีสุข ทุกท่านครับ
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:) เมื่อวันเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาผมได้เดินทางไปงานแข่งจักรยานชิงแชมป์ประเทศไทย
ประจำปี2554 สนามที่1 ที่อ.แม่จัน จ.เชียงราย มีภาพมาฝากเพื่อนสมาชิกครับ
http://chaibanbueng.multiply.com/photos/album/1
เสือตัวใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ

:mrgreen: สวัสดีคร๊าบ....สมาชิก หายไปทำบุญ+หาแต๊ะเอียที่ไหนกัน ปล่อยให้บ้านเงียบเหงา มารายงานตัวกันหน่อยนะจ๊ะ.. :D ส่วนตัวผมตอนนี้กำลังเร่งสะสมบุญอยู่น่ะครับ....เผื่อจะได้แรงเหมือนเสือท่านอื่นๆ บ้าง (ก็ต้องคอยอานิสงฆ์หน่อย).. :lol: สำหรับสมาชิกท่านใดที่ยังไม่ได้สะสมบุญก็ขอเรียนเชิญ ทำบุญขุดลูกนิมิตฝังลูกระเบิด..เอ็ย...ไม่ใช่ ปิดทองฝังลูกนิมิตวัดเขาน้อยคีรีวัน หรือวัดหลวงพ่อโทน กันตสีโล พระอริยะสงฆ์ของพวกเราชาวบ้านบึง รวมทั้งจังหวัดชลบุรีด้วยนะครับ งานเริ่มตั้งแต่ วันที่ 2-10 ก.พ.2554
สะสมบุญแล้วจะได้ ร่ำรวยเหมือนผมนะคร๊าบ.....(ก็รวยความสุข ไงครับ.) :lol: :lol:
ทรัพยากรนั้น มีเพียงพอสำหรับคนทั้งโลก
หากแต่ไม่เคยพอ สำหรับคนโลภเพียงคนเดียว
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:) สวัสดีครับพี่ดาบ สมาชิกเราส่วนใหญ่ชอบของจริง ตัวเป็นๆครับ เจอกันเกือบทุกวัน
ไม่ได้หายไปไหนหรอกครับ
เสือตัวใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ

:mrgreen: :mrgreen: สมาชิกครับ...ตรุษจีนก็ผ่านไปแล้วยังท่องเที่ยวกันไม่กลับเหรอคร๊าบ.....ใครไปเที่ยวไหน..มีอะไรที่น่าสนใจช่วยถ่ายทอดหน่อยก็จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งน๊ะคร๊าบ..... :lol:
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสือตัวใหม่ เขียน::mrgreen: :mrgreen: สมาชิกครับ...ตรุษจีนก็ผ่านไปแล้วยังท่องเที่ยวกันไม่กลับเหรอคร๊าบ.....ใครไปเที่ยวไหน..มีอะไรที่น่าสนใจช่วยถ่ายทอดหน่อยก็จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งน๊ะคร๊าบ..... :lol:
สวัสดีครับพี่ดาบ อยากจะบอกว่าช่วงนี้คิวเต็มเลยครับ
เลยไม่ค่อยมีช่วงเวลาออกอากาศถ่ายทอดที่บ้านบึงเท่าไหร่ครับ
อาทิตย์นี้ อาทิตย์หน้า และสิ้นเดือน ผมไม่อยู่นะครับพี่น้อง 8-)
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Happy valentine's day
เสือตัวใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ

:ugeek: สวัสดี....เพื่อน ๆสมาชิกทุกๆท่าน ผมไม่มีอะไรจะมอบให้ในวันแห่งความรัก (คงไม่ช้าไปนะครับ..) แก่สมาชิกเพื่อนๆทุกท่าน, ทุกๆ กลุ่ม, ทุกๆ ชมรมฯ ขอให้มีความสุขกาย สบายใจ ขอให้ได้ความรักจากเพื่อนร่วมโลก รวมทั้งได้เพื่อนที่รู้ใจมากๆ ขึ้นนะครับ. :mrgreen: ความรัก+รอยยิ้ม ให้ไปเถอะครับ อย่าไปเสียดาย เพราะไม้ได้ซื้อ ขอให้ขยันใช้ ไม่ต้องกลัวหมด อยากจะได้รอยยิ้มจากเขา เราต้องให้รอยยิ้มแก่เขาก่อน.. :) :D โชคดีมีเงินใช้....ไม่เจ็บ...ไม่จน....คนรักทั้งโลก.. :lol: :lol:
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสือตัวใหม่ เขียน::ugeek: สวัสดี....เพื่อน ๆสมาชิกทุกๆท่าน ผมไม่มีอะไรจะมอบให้ในวันแห่งความรัก (คงไม่ช้าไปนะครับ..) แก่สมาชิกเพื่อนๆทุกท่าน, ทุกๆ กลุ่ม, ทุกๆ ชมรมฯ ขอให้มีความสุขกาย สบายใจ ขอให้ได้ความรักจากเพื่อนร่วมโลก รวมทั้งได้เพื่อนที่รู้ใจมากๆ ขึ้นนะครับ. :mrgreen: ความรัก+รอยยิ้ม ให้ไปเถอะครับ อย่าไปเสียดาย เพราะไม้ได้ซื้อ ขอให้ขยันใช้ ไม่ต้องกลัวหมด อยากจะได้รอยยิ้มจากเขา เราต้องให้รอยยิ้มแก่เขาก่อน.. :) :D โชคดีมีเงินใช้....ไม่เจ็บ...ไม่จน....คนรักทั้งโลก.. :lol: :lol:
:) สาธุ......................... :lol: :lol: :lol:
pancake
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0983266068
team: ชมรมจักรยานบ้านบึง ชมรมจักรยานสวนหลวง ร.9 B2k bike shop
Bike: bianchi
ตำแหน่ง: chonburi

โพสต์ โดย pancake »

หวัดีครับทุกๆคนสบายดีมั๊ยครับเฮียชัย :) :) :)
Bike for life
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

pancake เขียน:หวัดีครับทุกๆคนสบายดีมั๊ยครับเฮียชัย :) :) :)
หวัดดี cake ทางนี้ทุกคนสบายดีคับ เจี่ยเต๊กันทุกวัน :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”