ทัวร์เดี่ยวเที่ยวมาเลย์ Selamat Datang Malaysia

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
watana1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-0060177
team: only
Bike: รถพับ

Re: ทัวร์เดี่ยวเที่ยวมาเลย์ Selamat Datang Malaysia

โพสต์ โดย watana1 »

เยี่ยมครับ :D
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/
มือใหม่หัดขี่ ตานี
สมาชิก
สมาชิก
team: คนบนหลังเสือ
Bike: ironhorse-warrier 3.0
ตำแหน่ง: PATTANI

Re: ทัวร์เดี่ยวเที่ยวมาเลย์ Selamat Datang Malaysia

โพสต์ โดย มือใหม่หัดขี่ ตานี »

ทริปนี้กลับทางด่านสะเดารึป่าวคับ ถ้าจำไม่ผิดผมเห็นพวกพี่ๆที่ Changloon คับตรงมหาลัยผมพอดี
เมื่อไรที่เราได้ปั่นไปจนถึงจุดหมาย นั้นก็หมายความว่า
เมื่อนั้น เราได้เอาชนะใจตัวเองได้อย่าสำเร็จ
{ มิตรภาพบนหลังเสือ }
** COWBOY ขี่ม้าเหล็ก **
Bike Addict
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หาดใหญ่ลื่นไหล
Bike: Canyon Ultimate CF SLX, Trek 520,

โพสต์ โดย Bike Addict »

มือใหม่หัดขี่ ตานี เขียน:ทริปนี้กลับทางด่านสะเดารึป่าวคับ ถ้าจำไม่ผิดผมเห็นพวกพี่ๆที่ Changloon คับตรงมหาลัยผมพอดี
หมายถึงทริปนี้เหรอครับ ทริปนี้ ปีกว่าเกือบสองปีแล้วมั้งครับ คงจะคนละเหตุการ์ณ กัน
nakzooh
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6573-0044
team: น้องใหม่ชมรมจักรยานคนชานเมือง หนองจอก กทม. ครับ
Bike: Trek 3900 16'' อยากเปลี่ยนเป็น 17" หรือ 17 1/2
ตำแหน่ง: Bangkapi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nakzooh »

สุดยอดครับ... ปั่นเดี่ยวแบบ ทัวร์ริ่ง ทางไกล สำหรับผมได้สัมผัสมาแล้วเช่นกันครับ บอกได้คำเดียวว่า ประทับใจมากๆ ครับ กับทุกสิ่ง ตลอดการเดินทาง...... ยินดีด้วยกับความสำเร็จครับ(แล้วจะกลับมาอ่านให้จบ นะ) / บังดุล คนชานเมือง หนองจอก กทม.
TigerSmile'Hy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-4190187
team: "สสสสส." (สุมหัวกันปั่นยานพาหนะที่ต้องใช้ 2 ขาถีบ เพื่อความสนุกสนานและสังสรรค์)
Bike: SOMA SAGA, KHS Team St, KHS F20-T3, TheOldCan, Mazda, Honda, Yamaha / Map60cs / Nikon D3000 ...
ตำแหน่ง: 180/91 ม.1 ต.คอหงส์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TigerSmile'Hy »

Bike Addict เขียน:หลังจากกิน ฉาหมี่ เป็นที่เรียบร้อย ก็ต้องเร่งรีบเดินทางต่อไม่ต้องรอให้ ฉาหมี่ เรียงเส้นก่อน เพราะยังเหลือระยะทางอีกเกือบ 100 km เส้นทางในภาคบ่าย ยังคงเป็น ถนนหมายเลข 1 เช่นเดิมมุ่งหน้า ท่าเรือ ferry Butterworth

ต้นไม้ใหญ่ให้ร่มเงาทำให้บ่ายนี้ไม่ต้องร้อนนัก ถึงเป็นช่วงสั้นๆ ก็เถอะ
ระหว่างทางผ่านเมืองเล็ก เมืองใหญ่ อีกหลายเมือง แต่ละเมืองก็มีอาคารสวย สีเจ็บๆ แต่ดูมีศิลป เช่นเชียว เหลือง ดำ แต่โทนสีจะไม่ฉูดฉาด ดูขลังดีครับ ตรงถนนก็เน็นลายตัวหนอน ช่วยขับให้ดุมีสีสัน ทำให้รู้สึกสบายตาสบายใจดีครับ โรงเรียน ส่วนราชการและอาคารบ้านเรือนต่างก็มีรูปแบบมีเอกลักษณ์ ไม่เป็นเหลี่ยมเป็นแท่งแบบบ้านเรา
ได้มีโอกาสนั่งรถยนต์ตามรอย(ปะ-พาด)ของพะนะทั่นโฮ่วฯ ... ตื่นเต้ลลลลลลลลลลล :lol:

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
นักปั่นฯ, นักแข่ง ... ได้เจอแค่เส้นชัยที่ปลายทาง ทว่า นักท่องเที่ยว, นักเดินทาง ... ได้เจอเรื่องราวมากมายระหว่างทาง
WebSite | www.TigerSmile.Net
Bike Addict
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Canyon Ultimate CF SLX, Trek 520,

โกอินเตอร์แล้วลุงยิ้ม

ได้กินฉาหมี่ หรือยังครับ
foresthang
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-7687291
team: เพียง๒ล้อกับ๑ใจก็ไปได้
Bike: Surly LHT
ติดต่อ:

โพสต์ โดย foresthang »

Bike Addict เขียน:
foresthang เขียน:สวัสดีครับ Bike Addict
กระทู้นี้ คือกระทู้ ข้อมูลอย่างดีของผมเลยทีเดียว ก่อนที่ผมจะเดินทาง
เข้ามา ทักทาย...ฝากตัว...จะรบกวนข้อมูล..และคำแนะนำ ในโอกาสต่อไปครับ
ได้ครับ ผมเองช่วงเดือนเมษา พฤษภาคม ก็จะย้อนรอยเส้นทางเดิมเหมือนกัน ตามกระทู้นี้เลยครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=155980
ผมย้อนคิดเรื่องราวการเดินทางที่ผมเคยผ่านเส้นทางนี้ อดไม่ได้ที่จะย้อนกลับมาอ่านกระทู้นี้....ขอบคุณเรื่องราว-ข้อมูลที่ แบ่งปันไว้ในกระทู้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: "สสสสส." (สุมหัวกันปั่นยานพาหนะที่ต้องใช้ 2 ขาถีบ เพื่อความสนุกสนานและสังสรรค์)
Bike: SOMA SAGA, KHS Team St, KHS F20-T3, TheOldCan, Mazda, Honda, Yamaha / Map60cs / Nikon D3000 ...
ตำแหน่ง: 180/91 ม.1 ต.คอหงส์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
ติดต่อ:

foresthang เขียน:
Bike Addict เขียน:
foresthang เขียน:สวัสดีครับ Bike Addict
กระทู้นี้ คือกระทู้ ข้อมูลอย่างดีของผมเลยทีเดียว ก่อนที่ผมจะเดินทาง
เข้ามา ทักทาย...ฝากตัว...จะรบกวนข้อมูล..และคำแนะนำ ในโอกาสต่อไปครับ
ได้ครับ ผมเองช่วงเดือนเมษา พฤษภาคม ก็จะย้อนรอยเส้นทางเดิมเหมือนกัน ตามกระทู้นี้เลยครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=155980
ผมย้อนคิดเรื่องราวการเดินทางที่ผมเคยผ่านเส้นทางนี้ อดไม่ได้ที่จะย้อนกลับมาอ่านกระทู้นี้....ขอบคุณเรื่องราว-ข้อมูลที่ แบ่งปันไว้ในกระทู้
สวัสดีครับ "ฟอร์เรสแฮงค์" :roll: ไม่รู้จะออกเสียงยังไง ... ผมติดตามอ่านเรื่อง "นอกแนวเขตประเทศไทย : ซาลามัตปากี(สวัสดี)มาเลเซีย คลิ๊กครับ... " แล้วน่าตื่นเต้นดี ... ผมไฝ่ฝันที่จะทำแบบนี้เหมือนกัน แต่ยังทำไม่ได้ซักที ... ทัวร์เดี่ยว - เขียนบล๊อก ... สุดยอดเลยครับ

อ้อ ..."ฉามี่" ยังไม่ได้กิน เวลามันเร่งรัด ... จะไปใหม่ แล้วซื้อเลนส์ใสๆ สักตัว
นักปั่นฯ, นักแข่ง ... ได้เจอแค่เส้นชัยที่ปลายทาง ทว่า นักท่องเที่ยว, นักเดินทาง ... ได้เจอเรื่องราวมากมายระหว่างทาง
Bike Addict
ขาประจำ
ขาประจำ

หวัดดีทุกท่านเลยนะครับ ท่าน Foresthang พอจะแชร์ลิงค์ทริปที่เคยไปให้ดูบ้าง เห็นชื่อทริปแล้ว น่าติดตามจริงๆ เลย

ขอบคุณความรู้สึกดีๆ ที่มีให้กัน ตอนนั้นนี้ผมยังมือใหม่กับการทัวร์เดี่ยว เวลาจะบอกว่าจะไปขี่จักรยานคนเดียว
มีแต่คนทัก.....

เรื่องเล่าต่างหรือข้อมูล ต้องขอบคุณลุงยิ้ม Tigersmile HY ที่สอน (หรือผมแอบลอกเลียนแบบเองโดยเจ้าตัวไม่รู้ :D ) ให้ผมเขียนเรื่องราวบอกเล่าผ่านไทยเอ็มทีบี ทุกวันนี้ เวลาได้ย้อนกลับมาอ่านเรื่องที่ตัวเองเขียนไว้ มันมีความสุข บอกไม่ถูก

ทุกวันนี้แม้ถึงเวลาอาจยังไม่เหมาะ แต่ก็ยังไม่ลืม ไปออกทัวร์เดี่ยวอีกแน่นอน :D :D
foresthang
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Bike Addict เขียน:หวัดดีทุกท่านเลยนะครับ ท่าน Foresthang พอจะแชร์ลิงค์ทริปที่เคยไปให้ดูบ้าง เห็นชื่อทริปแล้ว น่าติดตามจริงๆ เลย

ขอบคุณความรู้สึกดีๆ ที่มีให้กัน ตอนนั้นนี้ผมยังมือใหม่กับการทัวร์เดี่ยว เวลาจะบอกว่าจะไปขี่จักรยานคนเดียว
มีแต่คนทัก.....
คลิ๊กข้างล่างได้เลย ทำลิ้งค์ไว้แล้วครับ
foresthang
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

TigerSmile'Hy เขียน: สวัสดีครับ "ฟอร์เรสแฮงค์" :roll: ไม่รู้จะออกเสียงยังไง ... ผมติดตามอ่านเรื่อง "นอกแนวเขตประเทศไทย : ซาลามัตปากี(สวัสดี)มาเลเซีย คลิ๊กครับ... " แล้วน่าตื่นเต้นดี ... ผมไฝ่ฝันที่จะทำแบบนี้เหมือนกัน แต่ยังทำไม่ได้ซักที ... ทัวร์เดี่ยว - เขียนบล๊อก ... สุดยอดเลยครับ

อ้อ ..."ฉามี่" ยังไม่ได้กิน เวลามันเร่งรัด ... จะไปใหม่ แล้วซื้อเลนส์ใสๆ สักตัว
สวัสดีครับ เสือยิ้ม :D อ่านตามนั้นครับ ขอบคุณที่ติดตามและทักทายครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

foresthang เขียน:สวัสดีครับ เสือยิ้ม :D อ่านตามนั้นครับ ขอบคุณที่ติดตามและทักทายครับ
ตามแล้วครับ ... ตามไปโหลดแทรคจาก everytrail มาเก็บไว้แล้วด้วย ... 8-)

... พอไปเจอ "12 ชั่วโมง อาบแสงจันทร์ บนอาน MTB " งานนั้นผมก็ไปปั่นนะ แต่ได้แค่ 3 รอบ รอบที่ 4 ไม่กล้า...เพราะง่วงครับ แสดงว่าเคยเจอกันนะ แต่ผมนึกไม่ออก ... คุณสาคร การไฟฟ้าพังงา ก็เคยเจอกัน...

... ปายๆ ปาย ... ก็อยากไปครับ ถึงว่าเชย ก็จะไป ...

วกมาที่มาเลเซีย ทำไมม่ค่อยเห็นใครปั่นทางฝั่งตะวันออกของประเทศ และไม่ค่อยเห็นปั่นไป/ปั่นกลับ ... 2 รายนี้ก็นั่งรถทัวร์กลับ?

ผมแอบคิดไว้ในใจ ว่าสักวันจะปั่นไป อ.เบตง ผ่านมาเลย์ ... สักวัน สักวัน ... ถ้าฝันไม่หมดอายุ
แม่บักข้าวเหนียว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862240407
team: ยังไม่มีทีมใด กล้าให้ ซบอก...
Bike: trek 4300 wsd. SOMA SAGA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย แม่บักข้าวเหนียว »

TigerSmile'Hy เขียน:
foresthang เขียน:สวัสดีครับ เสือยิ้ม :D อ่านตามนั้นครับ ขอบคุณที่ติดตามและทักทายครับ
ตามแล้วครับ ... ตามไปโหลดแทรคจาก everytrail มาเก็บไว้แล้วด้วย ... 8-)

... พอไปเจอ "12 ชั่วโมง อาบแสงจันทร์ บนอาน MTB " งานนั้นผมก็ไปปั่นนะ แต่ได้แค่ 3 รอบ รอบที่ 4 ไม่กล้า...เพราะง่วงครับ แสดงว่าเคยเจอกันนะ แต่ผมนึกไม่ออก ... คุณสาคร การไฟฟ้าพังงา ก็เคยเจอกัน...

... ปายๆ ปาย ... ก็อยากไปครับ ถึงว่าเชย ก็จะไป ...

วกมาที่มาเลเซีย ทำไมม่ค่อยเห็นใครปั่นทางฝั่งตะวันออกของประเทศ และไม่ค่อยเห็นปั่นไป/ปั่นกลับ ... 2 รายนี้ก็นั่งรถทัวร์กลับ?

ผมแอบคิดไว้ในใจ ว่าสักวันจะปั่นไป อ.เบตง ผ่านมาเลย์ ... สักวัน สักวัน ... ถ้าฝันไม่หมดอายุ
อิอิ มาดู คนอยาก ปาย ปาย..
ชีวิตมีวันสิ้น...คนไม่มีวันพอ
.พูดคุยผ่านทางเฟสบุค
https://www.facebook.com/usanee.puangsuwan
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

แม่บักข้าวเหนียว เขียน:อิอิ มาดู คนอยาก ปาย ปาย..
มีบางคนทำให้เค้าหลงรัก(ปาย) ... ทิ้งไปแล้วตามมาเยาะย้อย เอ้ย ... เย้ย :roll:
Bike Addict
ขาประจำ
ขาประจำ

TigerSmile'Hy เขียน:

ฝั่งตะวันออก ผมก็เล็งไว้เช่นกัน

ฝั่งโน้นจะไม่ค่อยมีแหล่งท่องเที่ยวเท่าไหร่ แต่ก็ไม่เคยมีใครไปซักที
ถ้าปั่น คงจะปั่นไปอย่างเดียว แล้วแวะสิงคโปร์ นั่งเครื่องกลับ เพื่อประหยัดเวลา ไม่เหนื่อยด้วย (อันนี้สำคัญทีซู๊ดดดดด )

และอีกอย่างผมไม่ค่อยชอบปั่น กลับทาง ฝั่งตะวันตก เพราะปั่นมาสองครั้งแล้ว มันเบื่อครับ

ได้แต่ฝันไว้เช่นกัน เผื่อไว้ตอน เกษียณ..... แล้วยังกระสันต์ จะปั่นครับ :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”