▄▀ ►►► ห า ด ใ ห ญ่ ลื่ น ไ ห ล ™ ◄◄◄ ▀▄

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือกวาง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-3283489
team: Satun MTB Group
Bike: S-Work Cabon 29er Big9 29er WR 250F YZ 250F

Re: ▄▀ ►►► ห า ด ใ ห ญ่ ลื่ น ไ ห ล ™ ◄◄◄ ▀▄

โพสต์ โดย เสือกวาง »

jrk เขียน:ป่าสดชื่น

สุดยอดเลยครับพี่หมอ เดินเหนื่อยมั้ยครับเด่วว่างๆขอไปด้วยนะครับจะไปสูด ไอ ทำมะชาด
พึงชนะใจตัวเอง ให้มากกว่าการเอาชนะคนอื่น

ลุน จน ดาว

เบื่อรถเถบ เข รถเคื่อง
http://www.dirttrackthai.com/smf/index.php?topic=3902.0
zybera
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ▄▀ ►►► ห า ด ใ ห ญ่ ลื่ น ไ ห ล ™ ◄◄◄ ▀▄

โพสต์ โดย zybera »

มาเรื่องเดินป่าต่อกันอีกหน่อย

ช่วงนี้หนังใหม่เข้าเยอะทีมบรรยายติดงานเลยขาด subtitle ครับต้องขออภัย :lol:

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
zybera
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

เจ้าตัวนี้มันสุดยอดนักแปลงกาย
รูปภาพ รูปภาพ
zybera
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ทริปนี้หน้าฝนทั้ง เปียก ชื้น แฉะ เลยครับแต่สนุกครับ
pedsoi3
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898761319
team: ทีมลื่นไหลหาดใหญ่
Bike: sl3

โพสต์ โดย pedsoi3 »

ไม่ได้ไปดูแต่รูปก็สดชื่น ;) :) :D นี้ถ้าคืนไหนได้ออกทริปกับเสือกรุงคงต้องถ่ายรูปเก็บไว้ใช่ไหมเสือกรุง :mrgreen: :oops: :lol: :lol: :lol:
คนขี่รถถีบ
jrk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 074273100
team: no
Bike: no

โพสต์ โดย jrk »

หวัดดี ครับ เสือกวาง
เวลาไป เดินป่าผมมักจะ ออกเดิน ราว 7 - 8 น.( ออกจาก หาดใหญ่ ราว 6 โมงเช้า )
กลับลงถึงตีนเขา ราว 17.30 น เพื่อจะได้ อาบน้ำ เปลี่ยนเสื้อผ้า ก่อนขึ้นรถ
เพราะ ถ้าตัวเปียก เสื้อผ้าเปียก ทากดูดเลือด ก็จะแอบตามเรามาถึงบ้าน อย่างเช่น วันนี้ ผม ซักชุดที่ไปลุยมา ก็ เจอ 1 ตัว
เวลาทากมัน โดนแฟ๊บ ตัวมันจะพอง อืด เป็นเส้น ก๋วยเตี๋ยวเลย

การเดิน พาข้าวห่อ มาม่า กาแฟ ชาเป็น อาหาร ถ้า ใครชอบ ข้าวกล่อง เหนียวปิ้ง ก็ คดห่อไป ตามสบาย
ส่วนมาก ก็พักเที่ยง ราว 1.30 ชม. เบรค เช้า + บ่าย ราว 40 นาที เดิน ก็ไปเรื่อยๆ ระยะทาง ไม่แน่นอน
แต่ถ้าผมชอบเดินแบบ โหดๆ เคยเดินไกลสุด ก็ ราว 26 กม ที่ บนเกาะตะรุเตา ใช้เวลา 5.30 ชม. เดินตากฝนชม.สุดท้าย มันส์สะใจดี ครับ

ตอนเดิน จะ ไม่ค่อยเหนื่อย ครับ เพราะ มัน ตื่นเต้น แต่ ตอนกลางคืน เวลาจะนอน อาจจะ นอนไม่ค่อยหลับ เพราะ เครื่องมันจะร้อน เหงื่อใหลอยู่นาน ครับ
ถ้าสนใจ มาร่วมเดินกับพวกผม ก็ คิดว่า น่าจะ ปีใหม่ นี้ ว่างๆ กำลังหาที่เดิน อยู่ ครับ
จะแบกเป้ข้ามภูผา พงพนาอย่าหมายขวางกั้น จะไปให้ถึงฝั่งแสงตะวัน ณ ที่แห่งนั้นที่มีผองเรา
จะแบกเป้สู้ชีวิต ถึงฟ้าลิขิตให้เราเป็นไป จะฝืนลมต้านพายุร้าย ตราบชีพวายก็ยังมั่นคง ทรนงของคนแบกเป้
เพื่อน ไม่ต้องมี ฐานะ ชาติตระกูล วัยวุฒิ คุณวุฒิ เท่ากัน แต่ มีใจ ที่เท่ากัน
zybera
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ต่ออีกหน่อย

jrk
ขาประจำ
ขาประจำ

รูป สวยมากครับ เสือเอ
โกหลิ่ม มี รูปตอน เสือเอ เล่น ไสลด์เดอร์น้ำลงมาใหม ครับ
จะแบกเป้ข้ามภูผา พงพนาอย่าหมายขวางกั้น จะไปให้ถึงฝั่งแสงตะวัน ณ ที่แห่งนั้นที่มีผองเรา
จะแบกเป้สู้ชีวิต ถึงฟ้าลิขิตให้เราเป็นไป จะฝืนลมต้านพายุร้าย ตราบชีพวายก็ยังมั่นคง ทรนงของคนแบกเป้
เพื่อน ไม่ต้องมี ฐานะ ชาติตระกูล วัยวุฒิ คุณวุฒิ เท่ากัน แต่ มีใจ ที่เท่ากัน
zybera
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

jrk เขียน:รูป สวยมากครับ เสือเอ
โกหลิ่ม มี รูปตอน เสือเอ เล่น ไสลด์เดอร์น้ำลงมาใหม ครับ
อย่าเอาผมมาขายเลยครับคุณหมอ :D :D

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
zybera
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ออ คุณหมอครับเมื่อเย็นเจอโทรศัพท์เครื่องนึงอยู่ที่นั่งหลังในรถ สงสัยเป็นของดาบมนัส แบตเตอรรี่หมดอยู่ผมไม่รู้จะติดต่อยังไง
ถ้าดาบมนัสโทรมาที่คุณหมอรบกวนฝากบอกด้วยนะครับ :D :D
zybera
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

จ๊ะเอ๋
รูปภาพ
zybera
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ช่วงพักที่ผาชมวิวมาดูภาพเคลื่อนไหวกันหน่อยซิ

jrk
ขาประจำ
ขาประจำ

ผม โทรไป ที่ โรงพัก รัตภูมิ เพื่อ ฝากข้อความให้ ดาบมนัส
แต่ ตอนนี้ ไม่มี คนรับสาย เลย ครับ
พรุ่งนี้เช้า ค่อย โทรไปใหม่
ได้ ฝาก พรานช้างไปบอกด้วยเผื่อ เจอตัวกันก่อน แล้ว
jrk
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือใต้ เขียน:น่ารักน่ารัก สีสันสวยๆที่ได้พบเห็นในทริปนี้คับ
รูปภาพ

[]
รูปนกตัวนี้ ผม เสียดายมากที่ไม่ได้ ถ่าย วิโอ เอาไว้ เพราะ นกมัน อยุ่ตรงหน้าผม ไม่ถึงวา
มันกิน ลูกของ ต้นไข่มุกแดง แต่ มัน จะใช้ ปาก คาบลูกไข่มุก แล้ว บิ ให้แตก แล้ว กินแต่ เนื้อข้างใน ก่อนที่จะ คายเปลือกทิ้ง
ผม เดินไป จนเกือบ จนชนตัวมันแล้ว ยังไม่เห็นนก จน ดาบมนัส ต้องบอกให้ดู ( ตาผม ไม่แม่น สำหรับ สัตว์ป่า เอาเสียเลย )
กล้องในมือผม ตอนนั้น ก็ไม่มี เสียดายจริงๆ มัน กินผลไม้ ให้ดู อยู่ ต้องหลายนาที ยืนนิ่งดูมัน จนเมื่อยขาเลย
รูปประจำตัวสมาชิก
DraftBeer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814461178
team: รั้งท้ายทีมลื่นไหล
Bike: Dale-Red, Venge-Red, Titanos-XX1, Tendem, CRF250X, MSX
ตำแหน่ง: 15 ซ.ผาสุก2 ถ.กาญจนวนิช อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย DraftBeer »

พรุ่งนี้มีใครออกปั่นเช้าบ้างครับ
>>ห า ด ใ ห ญ่ ลื่ น ไ ห ล ► ► ► ► ที ม เ ร า ไ ม่ ไ ด้ มี แ ค่ จั ก ร ย า น !

ถึงพวกเราจะไม่นำหน้าสุด แต่ก็ไม่เคยหลุดจากขบวน............รั้งท้าย team
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”