ใครมีเทคนิคหรืออุกรณ์ เวลาขี่จักรยานไปกินน้ำไปมั้ยครับ?

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
areliang
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MERIDA

Re: ใครมีเทคนิคหรืออุกรณ์ เวลาขี่จักรยานไปกินน้ำไปมั้ยครับ?

โพสต์ โดย areliang »

mrjohn เขียน:หากระติกหน้าตาคล้ายๆแบบนี้ติดไว้ที่ Hand ก็ได้ครับ
ไอ่เเบบนี้ น่าสนใจครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ ^__^
รูปประจำตัวสมาชิก
areliang
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MERIDA

Re: ใครมีเทคนิคหรืออุกรณ์ เวลาขี่จักรยานไปกินน้ำไปมั้ยครับ?

โพสต์ โดย areliang »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ สำหรับคำเเนะนำ
เมื่อวานผมก็ไปลองขี่ครับ ลองทำตามเทคนิคที่พี่ๆเเนะนำครับ ก็ดีขึ้นครับ เเต่เมื่อวานเกือบเเย่ครับ มือนึงจับเเฮนด์ รองเท้าจักรยานก็ยังใส่ไม่คล่อง ขากระติกก็เเน่นมาก มือเเทบทิ้งกระบอกน้ำเลยครับ อย่างเครียดเลยครับ จะลองพยายามต่อไปครับ -__-!!!
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

เรื่องบล้าน จากกล้ามเนื้อส่วนกลางและทักษะ ต้องใช้เวลาครับ
ถ้าจะให้แนะ ก็คือ ต้องฝึก แทรกแสตน ครับ ยืนเฉยๆนิ่ง บนจักรยาน โดยไม่ปั่น กำเบรคเอาไว้แล้ว แล้วก็รักษาศูนย์ถ่วงด้วยการ
บิดแฮนด์ไปมาสลับกับยันน้ำหนักขาลงบันไดซ้ายขวาไปมา เหมือนนั่งเก้าอี้3ขา
แรงๆทำแล้วจะล้ม แต่ทำไปนานๆหลายๆวัน หลายๆสัปดาห์ มันจะทำได้นานขึ้น 4วิ 10วิ 30วิ 1นาที
นอกจากฝึกไม่ล้ม มันยังเป็นการฝึกล้มไปในตัวด้วย(คล้ายๆตบเบาะยูโด)กว่าจะฝึกได้ก็ล้มกันเป็นร้อยเป็นพันครั้ง ทำบ่อยๆแล้วจะไม่กลัวการล้ม

ส่วนตัวผมก็ไม่หยิบน้ำกินระหว่างปั่นกลางถนนครับ ใจไม่กล้าพอ กลัวรถชนตาย
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”