มููลนิธิบ้านเด็กแสงตะวัน ร่วมกับโส เสือดำ ชวนปั่นไปให้ความสุขเด็กโรงเรียนบ้านแม่กองคี อ. อุ้มผาง วันอาทิตย์ที่ 27 ตุลาคม 2556

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 - 205-9422
team: *ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพตาก / เสือ 5 ภาค จังหวัดตาก*
Bike: *VOO DOO*SOMA SAGA*TREK*
ติดต่อ:

Re: มููลนิธิบ้านเด็กแสงตะวัน ร่วมกับโส เสือดำ ชวนปั่นไปให้ความสุขเด็กโรงเรียนบ้านแม่กองคี อ. อุ้มผาง วันอาทิตย์ที่ 27 ตุลาคม 2

โพสต์ โดย โส(เสือดำ) »

Viroj เขียน:สวัสดีครับป้าดาราวรรณ พี่โส เสร็จทริป กรุงเทพ - อุ้มผาง แล้ว ขอร่วมทริปแจกของเด็กกับ มูลนิธิบ้านแสงตะวัน่ที่ โรงเรียนบ้านแม่กองคี อ. อุ้มผาง วันอาทิตย์ที่ 27 ตุลาคม 2556 ด้วยครับ :lol:
เสือทะเล เขียน:ขอชื่นชมกับกิจกรรมดีๆในไตรมาสสุดท้ายของปี56ด้วยครับ
เต่าอาร์ก้อน เขียน:ภรรเมียผมสนใจแล้วจะแจ้งอีกครั้งว่าไปร่วมด้วยครับ..พี่โสเสือดำ
kannikar เขียน:สวัสดีค่ะ พี่ดาราวรรณ พี่โส เสือดำ พี่เม้ง พี่วิทยา และ พี่-น้องนักปั่นทุกท่าน
น้องสาวตัวน้อยคนนี้ขอโอกาสปั่นตามพี่ๆไปทริปนี้ด้วยคนนะคะ ต้องขอขอบพระคุณพี่ดารารวรรณและพี่โส เสือดำ มากๆเลยค่ะที่สร้างสรรค์กิจกรรมดีๆเพื่อสังคมและเด็กน้อยในท้องถิ่นห่างไกลมาตลอด อีกทั้งยังเป็นการทำให้เหล่านักปั่นที่ชื่นชอบและรักการปั่นทัวร์ริ่งเป็นชีวิตจิตใจได้มีทริปดีๆที่นอกจากจะได้ร่วมกิจกรรมที่มีสาระที่สร้างสรรค์สังคม การให้โอกาสกับเด็กน้อยที่รอคอยน้ำใจจากผู้ใหญ่ใจดี ยังเป็นการออกกำลังกายที่มีประโยชน์ มีสาระมากๆ ขอเรียนเชิญพี่ๆน้องๆตลอดจนเพื่อนๆไปร่วมปั่นทริปนี้ด้วยกันเยอะๆนะคะ เพราะการปั่นในทริปนี้และทุกๆทริปที่ผ่านมาของมูลนิธิบ้านเด็กแสงตะวันเป็นการปั่นเพื่อสังคมและเด็กน้อยโดยแท้จริง ไม่มีการเรียกเก็บค่าใช้จ่ายส่วนกลาง จะมีก็เพียงแต่ทุกท่านที่ปั่นไปด้วยกันรับผิดชอบค่าใช้จ่ายส่วนตัวเท่านั้น ขอบพระคุณค่ะ
หมูมุ่ย เขียน:สวัสดีค่ะพี่โส เสือดำ :D

ทริปนี้ น้องอ้อม ขอติดตามและร่วมไปทำบุญด้วยคนนะค่ะ
รายละเอียดการเดินทาง ตามที่ได้คุยกับพี่โส ทางโทรศัทพ์ตามนั้นค่ะ

รบกวนพี่โส จองที่พักให้ด้วย 1 ห้องค่ะ
เข้าพักวันที่ 26 ค่ะ

ชื่อ น.ส ชญานิศ คงสุวรรณ์
เบอร์โทร น้องอ้อม PM ไปให้นะค่ะ

ขอบคุณค่ะพี่โส เสือดำ :D
:) *ยินดีมากเลยครับที่จะได้พบ/ปั่นร่วมกัน และมอบความสุขให้กับเด็กด้วยกันครับ..
♥♥ เวลาที่เหลืออยู่ มีน้อยกว่าเวลาที่ผ่านมา สิ่งไหนดีที่อยากทำ ทำไปเถิด ♥♥
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
♠♠♠ แวะเยี่ยม"กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค" ที่นี่ครับ..http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=433 ♠♠♠
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
team: *ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพตาก / เสือ 5 ภาค จังหวัดตาก*
Bike: *VOO DOO*SOMA SAGA*TREK*
ติดต่อ:

Re: มููลนิธิบ้านเด็กแสงตะวัน ร่วมกับโส เสือดำ ชวนปั่นไปให้ความสุขเด็กโรงเรียนบ้านแม่กองคี อ. อุ้มผาง วันอาทิตย์ที่ 27 ตุลาคม 2

ปู๊น ปู๊น เขียน:ผมไปร่วมทริปกับพี่เสือยุ่ง และก็อยากร่วมกิจกรรมกับมูลนิธิบ้านเด็กแสงตะวันด้วย ไม่ทราบว่าพอจะประสานงานกันทั้งสองทริปให้ได้ทำประโยชนฺ์เพื่อสังคมดีๆแบบนี้ได้อย่างไร ผมจะกลับกทม.เพื่อมาทำงานเช้าวันจันทร์ ไม่ทราบว่าหากร่วมกิจกรรมนี้แล้วมีรถสองแถวหรือรถเซอร์วิสมาส่งคนและจักรยานที่แม่สอดเพื่อนั่งรถทัวร์กลับไหม ถ้ามีก็จะดีมากครับ เพราะถ้าปั่นจากอุ้มผางกลับมาแม่สอดเกรงว่าจะมาไม่ทันขึ้นรถทัวร์แน่ๆ
:) ผมขอให้ข้อพิจารณา..นะครับ..
1. เบื้องต้นขอเรียนว่า..ทริปนี้ไม่มีรถเซอร์วิส รับ-ส่ง ครับ หากจะมีก็เป็นเพียงรถขนของ และบรรทุกน้ำดื่ม
.. ซึ่งเป็นรถส่วนตัวนำไปช่วยงานเท่านั้น ผู้ร่วมทริปต้องนัดหมายรวมกลุ่มกันไป หรือเดินทางไปเอง เพื่อร่วมกิจกรรมตามวันนัดหมาย

2. การประสานงาน..การดูแลเรื่องที่พัก..คืน 25-26..การล่องแพ/อาหาร/รถรับส่งวันที่ 27 ผมได้ประสานรองรับเอาไว้ให้แล้วครับ

3. กิจกรรมการมอบของเด็ก ร.ร.ตชด.ในช่วงบ่าย วันอาทิตย์ที่ 27 หลังกลับจากน้ำตก ผมก็นัดหมายทาง ร.ร.ไว้แล้วครับ..
- เมื่อมอบของเสร็จก็จะปั่นกลับเป้าหมายว่าจะไป นอนพักกางเต้นท์ที่อุ้มเปี้ยมน่าจะถึงมืดครับ
- เช้าวันที่ 28 ผมต้องขออนุญาตแยกตัวจากกลุ่ม ขับรถกลับตาก และต้องเดินทางต่อให้ถึงศรีราชาคืนนี้ครับ

4. กรณีของ น้าเป็ด หรือหากมีท่านอื่นที่ต้องการร่วมลักษณะเดียวกันนี้..ก็มีทางออกอยู่บ้างคือ..
- เมื่อเดินทางไปถึงอุ้มผางเข้าที่พัก แม่กลองรีสอร์ทแล้ว ให้ติดต่อกับเจ้าของรีสอร์ท
- เพื่อให้เขาไปติดต่่อรถโดยสารประจำทาง อุ้มผาง-แม่สอด ว่ามีถึงช่วงบ่ายกี่โมงบ้าง หากเย็นไปก็เกรงว่าจะไม่ทันรถทัวร์ที่แม่สอด
- แต่หากมีเพื่อนรวมกันหลายคนก็นัดหมายเหมารถ 2 แถวเล็กไว้ก่อนได้ (เจ้าของรีสอร์ทเขาเป็นตำรวจภูธรที่อุ้มผางครับ)

:arrow: สำหรับหนทางสุดท้าย..เมื่อปั่นไปร่วมกิจกรรมแล้ว ไม่มีรถตามที่แนะนำ..
..ผมก็จะให้ ครู ตชด.ที่โรงเรียนโบกรถที่ผ่านมาให้ครับ... :lol: :lol: :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย โส(เสือดำ) เมื่อ 17 ก.ย. 2013, 18:20, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
♥♥ เวลาที่เหลืออยู่ มีน้อยกว่าเวลาที่ผ่านมา สิ่งไหนดีที่อยากทำ ทำไปเถิด ♥♥
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
♠♠♠ แวะเยี่ยม"กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค" ที่นี่ครับ..http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=433 ♠♠♠
arjarnko
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0800170402
team: สมาคมจักยานเพื่อสุขภาพไทย
Bike: giant890 - trek1.2

โพสต์ โดย arjarnko »

เอิ๊ก เอิ๊ก
Darawan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814027795
team: STWHOME
Bike: GIANT

โพสต์ โดย Darawan »

กำหนดการ เดินทางของรถขนของขวัญคันที่ 1.

ออกจากมูลนิธิฯ เช้าวันที่ 24 ตุลาคม ค้างคืนที่อำเภอแม่สอด

เช้าวันที่ 25 ตุลาคม ออกจากแม่สอด ค้างคืนที่ธรรมชาติรีสอร์ท อุ้มผาง

เช้าวันที่ 26 ตุลาคม ธรรมชาติรีสอร์ท อุ้งผาง

เช้าวันที่ 27 ตุลาคม น้ำตกทีลอซู โรงเรียนบ้านแม่กองคี อุ้มเปี้ยม

เช้าวันที่ 28 ตุลาคม บ้านอุ้มเปี้ยม แม่สอด.......จบทริป
ลูกทุ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811015025
team: -
Bike: ิrecumbent(รถนอน)

โพสต์ โดย ลูกทุ่ง »

กิจกรรมดีๆเพื่อสังคม จัดควบคู่ไปพร้อมกับทริปใหญ่ โอกาสเหมาะมาก
สนับสนุนให้มีแบบนี้มากๆ อ่านแล้วประทับใจครับ ส่งแรงใจเพิ่มอีกหนึ่ง...ลูกทุ่ง
ข้อคิดลูกทุ่ง
"ความหมายของความสุขขึ้นอยู่กับสิ่งที่คุณอยากให้มันเป็น"

...กดLink ประวัติปั่นท่องเที่ยว...ลูกทุ่ง(รถนอน) .....
Darawan
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีตอนเช้าค่ะ......

วันนี้ขอฝากรูปความสุขของเด็กที่ได้รับเสื้อกันหนาวและของขวัญ ที่จังหวัดน่าน เมื่อต้นที่ผ่านมาค่ะ.....

รูปภาพ

รูปภาพ
kannikar
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-052-4335
team: ทัวร์ริ่ง-อิสระ
Bike: khs lite2000,trek 7.3,trek4500

โพสต์ โดย kannikar »

สวัสดีค่ะ พี่ดาราวรรณ พี่โส และพี่ๆนักปั่นทุกท่าน
เช้าๆอย่างนี้ได้เห็นภาพที่เด็กๆมีความสุขจากการให้ที่ผู้ใหญ่ใจดีหยิบยื่นให้แล้วมีความสุขมากๆค่ะ เล็กขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการให้ครั้งนี้ด้วยนะคะ ขอบพระคุณค่ะ
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Darawan เขียน:กำหนดการ เดินทางของรถขนของขวัญคันที่ 1.

ออกจากมูลนิธิฯ เช้าวันที่ 24 ตุลาคม ค้างคืนที่อำเภอแม่สอด

เช้าวันที่ 25 ตุลาคม ออกจากแม่สอด ค้างคืนที่ธรรมชาติรีสอร์ท อุ้มผาง

เช้าวันที่ 26 ตุลาคม ธรรมชาติรีสอร์ท อุ้งผาง

เช้าวันที่ 27 ตุลาคม น้ำตกทีลอซู โรงเรียนบ้านแม่กองคี อุ้มเปี้ยม

เช้าวันที่ 28 ตุลาคม บ้านอุ้มเปี้ยม แม่สอด.......จบทริป

:twisted: ที่ อ.แม่สอดหากต้องการที่พักกางเต้นท์ ผมได้ประสานเจ้าหน้าที่ไว้ให้แล้วนะครับ..
..ที่ศูนย์ปฏิบัติการ ลส.ชบ.ภายในกองร้อย ตชด.346 อยู่ตรงข้ามสนามบินแม่สอด ทางไปเมยวดีครับ..(ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายครับ)
..ตรงข้ามกองร้อยมีร้านอาหารตามสั่ง..หากปั่นไปเที่ยวหากินที่สะพานมิตรภาพ ไทย-พม่า ที่ริมเมย ก็ใกล้นิดเดียวครับ

:arrow: ช่วยแจ้งจำนวนให้ผมด่วนด้วยนะครับ..ต้องประสานเตรียมการรองรับให้ในเรื่องอื่นๆด้วยครับ..
kannikar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: khs lite2000,trek 7.3,trek4500

สวัสดีค่ะ พี่ดาราวรรณ พี่โส และพี่ๆทุกท่าน
ไม่ทราบว่าพี่ๆจะปั่นจากกรุงเทพฯกันวันไหนคะ เล็กขออนุญาตตามปั่นไปด้วยคนค่ะ ขอบคุณค่ะ
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

kannikar เขียน:สวัสดีค่ะ พี่ดาราวรรณ พี่โส และพี่ๆทุกท่าน
ไม่ทราบว่าพี่ๆจะปั่นจากกรุงเทพฯกันวันไหนคะ เล็กขออนุญาตตามปั่นไปด้วยคนค่ะ ขอบคุณค่ะ
:twisted: สวัสดีจ้า..เสือสาวขาแรง แข็งขยัน..งานนี้พวกเราจะปีนถนนลอยฟ้าจาก อุ้มผาง - สวนทางกลับสู่แม่สอด..
*งานนี้ดูว่าจะหนักกว่า ปั่นจากแม่สอดไป - อุ้มผาง ตรงถนนลอยฟ้านะครับ..ขอให้ทุกคนฝึกซ้อมให้หนักมากกว่าเดิม.. :lol: :lol: :lol:
kannikar
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีค่ะ พี่โส
ขอบพระคุณพี่โสมากๆค่ะที่ให้คำแนะนำดีๆกับน้องสาวคนนี้ จะปฏิบัติตามคำแนะนำของพี่โสค่ะ
vtivabike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: miyatateam...เพิงหมาแหงนไรเดอร์กรุ๊ป...
Bike: merida-miyata-american eagle-miyata

โพสต์ โดย vtivabike »

น่าไปมากๆครับงานนี้
ยามมีสติเราก็จะไม่มี...สตางส์
ยามมีสตางส์เราก็จะไม่มี...สติ

ozonebike or miyata team chonburi
เสือทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868393421
team: เพิงหมาแหงนกรุ๊ป ชลบุรี
Bike: สับถังFUJI ทะลุมิติRITบรรทุก สนุกเร้าใจไปกะKHSคาร์บอน
ตำแหน่ง: ชลบุรี

โพสต์ โดย เสือทะเล »

vtivabike เขียน:น่าไปมากๆครับงานนี้
สงสัยจะไปด้วยกันแน่....ไม่มั่นใจไม่โพสต์นะรายเนี้ยะ...(กดดันๆ)
Darawan
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีค่ะ น้องเล็กและเพื่อนๆ ชาวทัวร์ริ่ง

ตอบคำถามน้องเล็กว่า งานนี้ยังไม่มีใครแจ้งเข้ามาว่าจะปั่นกันไป .....แยกจากทริปของเสือยุ่ง เพื่อนๆที่เป็นนักปั่นส่วนใหญ่ แจ้งความจำนงค์ ปั่นไปอุ้มผาง ตามแผนและหมายกำหนดการณ์ ของทริปสมาคม (เสือยุ่ง) ซึ่งก็วางไว้ดีแล้ว ถ้าน้องเล็กจะปั่นไป ให้ปั่นไปกับกลุ่มของสมาคม จะอบอุ่นและปลอดภัยดี ขอสนับสนุนค่ะ

พวกเราจะรวมตัวเป็นจุดแรกที่ เรือนธรรมชาติ อุ้มผาง ตามที่พี่โส ได้จัดเตรียมประสานงานไว้ให้แล้ว ท่านใดจะเข้าพัก วันใด พักแบบไหน เข้าไปได้เลย แต่อยากขอร้องให้บอกกล่าวเข้ามานิดหน่อย เพื่อไม่ให้ท่านใดแอบอ้าง ใช้สิทธิ์ ที่พี่โส ให้กับพวกเราเป็นพิเศษ .....ค่าใช้จ่ายตามจริง ในราคาพี่ น้อง...

ที่เหลือก็ตามแผนที่พี่โสวางไว้ให้ และต่อด้วยแผนที่ป้า กำหนดไว้คร่าวๆ สำหรับ กลุ่มที่ปั่นกลับ คือพักที่อุ้มเปี้ยม คืนหนึ่ง และเข้ามาพักที่แม่สอด ที่พี่โสเตรียมประสานไว้ให้อีกคืน หรือสองคืน แล้วแต่จะตกลงกันหน้างาน ตามรูปแบบทัวร์ซำเหมาของเรา....
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:twisted: มีพี่น้องชาวเสือ PM ถามมาว่าอยากจะปั่นข้ามไปเที่ยวเมียวดีฝั่งพม่า..ก็ขอแจ้งว่า..

:arrow: ให้รวบรวมชื่อพร้อมจำนวนที่จะข้ามไปให้ผมในวันที่ 26 ต.ค.เมื่อพบกันที่เรือนธรรมชาติอุ้มผางก็ได้นะครับ..
.. ผมจะติดต่อเป็นกลุ่มพิเศษให้ครับ แต่ต้องไป-กลับในวันเดียวกันนะครับ..
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”