เสือเฒ่าโคราชทวีผล ปั่นตามความมัน กันยายน 56

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
Rosso
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Korat Bike
Bike: cannondale

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล ปั่นตามความมัน กันยายน 56

โพสต์ โดย Rosso »

ต้อมเพื่อนเลิฟ :mrgreen: กูว่าช่วงนี้มึงพักหน่อยก็ดีนะกูว่า ช่วงนี้ก็ปั่นรถตู้เบาๆไปก่อน หายสนิทก่อนค่อยไปเตะบอล เอ้ย ไปปั่นจักรยาน :twisted: กูเคยเป็นอย่างมึง มอไซด์ล่ม หัวเข่าบวมเป่ง เดินแทบไม่ได้ โคตรแม่งปวด :( แต่หายเอง กูไม่ได้ไปหาหมอ กูกัว หมอนวดก็ไม่ได้ไปหา ก็เข่ามันปวด 2ปีกว่า ถึงหาย :oops: ช่วงนี้มึงก็ใช้ นารีบำบัด เพรตตี้บำบัด โคโยตี้บำบัด ไปก่อน :mrgreen: กูวิจัยมา ช่วยได้ โดยฉะเพาะมึง กูว่าช่วยได้ :twisted: หายเร็วเด้อเพื้อน ชีโดก โชกดี :mrgreen:
รูปประจำตัวสมาชิก
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
team: koratbike
Bike: Colnago

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล ปั่นตามความมัน กันยายน 56

โพสต์ โดย chaiair »

ArtKorat เขียน:น้าอ้อนเจอหมอปุ๊กปรึกษาหมอให้พี่ต้อมด่วนเลยได้ไหมครับ เท่าที่ผมรู้เอ็นฉีกนี่เรื่องใหญ่ปรกติมันไม่ต่อเองนะครับ
ได้ครับถ้าหมอปุ๊กมาปั่นที่ มทส.วันใหนจะถามให้ครับ แต่วันนี้ตอนเย็นที่ มทส.ก็ไม่เจอหมอครับ
เสือแก้ว(ทวีผล)18
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9769147
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผลทีม
Bike: ดูคาตี้,khs

โพสต์ โดย เสือแก้ว(ทวีผล)18 »

ผมสรุปเลยน๊ะครับต้อม ผ่าส่องกล้องได้ผ่าเลยครับ :) ถ้าผ่าแล้วอีกสองอาทิตย์มาออกทริปด้วยกันเน้อ :D
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

Rosso เขียน:ต้อมเพื่อนเลิฟ :mrgreen: กูว่าช่วงนี้มึงพักหน่อยก็ดีนะกูว่า ช่วงนี้ก็ปั่นรถตู้เบาๆไปก่อน หายสนิทก่อนค่อยไปเตะบอล เอ้ย ไปปั่นจักรยาน :twisted: กูเคยเป็นอย่างมึง มอไซด์ล่ม หัวเข่าบวมเป่ง เดินแทบไม่ได้ โคตรแม่งปวด :( แต่หายเอง กูไม่ได้ไปหาหมอ กูกัว หมอนวดก็ไม่ได้ไปหา ก็เข่ามันปวด 2ปีกว่า ถึงหาย :oops: ช่วงนี้มึงก็ใช้ นารีบำบัด เพรตตี้บำบัด โคโยตี้บำบัด ไปก่อน :mrgreen: กูวิจัยมา ช่วยได้ โดยฉะเพาะมึง กูว่าช่วยได้ :twisted: หายเร็วเด้อเพื้อน ชีโดก โชกดี :mrgreen:

กดไลท์ 10000++ ให้ไอ้ป๋อมแป๋มเลยว่ะ ต้อม :mrgreen: พอดีว่าไม่เคยเป็นเลยไม่รู้จาบอกยังไงว่ะ 8-)
KOM BIKE marketing
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: KOM BIKE
Bike: Carrera / XPEDO / YBN / Equinox / FIR

โพสต์ โดย KOM BIKE marketing »

เสือรถพ่วง เขียน:สวัสดีเดือนกันยายน พี่ๆ น้องๆ เพื่อน เสือเฒ่า PCS ทุกๆ ท่่านนะครับ และขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาที่ได้รับรางวัลด้วยครับ กลับเข้ามาเรื่องของผมนะครับ ที่เพื่อนๆ เป็นห่วงกันนะครับ ผล MRI ออกมาแล้วครับ ตกลงเส้นเอ็นหัวเข่าหน้าขาด ผมเองก็ตกใจเหมือนกันครับ ในใจคิดตายละว่ะ อดปั่นจักรยานแน่ๆเลย หมอก็ถามว่าจะผ่าตัดต่อเอ็นหรือเปล่า ผมเองก็ตัดสินใจไปว่าไม่ผ่าครับ หมอก็ได้ให้กลับมาทำกายภาพ แล้วอีก 1 เดือนค่อยไปพบหมออีกครั้ง......พอกลับมาถึงบ้านก็มาคิด.คิด..หาข้อมูล..ถามเพื่อน...ปรึกษาคนโน้น..คนนี้ ในใจก็คิดว่ายังไงก็จะต้องผ่าตัดส่องกล้องต่อเอ็น เพื่อให้กลับมาปั่นหนักได้เหมือนเดิม..ช่วยสอบถามเพื่อนๆหน่อยครับว่ามีความเห็นยังไง จะผ่าดี หรือไม่ผ่าดีครับ ขอบคุณมากครับ
ลองปรึกษาหมออื่นดู เดียวนี้ถ้าอยากมั่นใจ หาหลายๆหมอดีกว่า
กดไลค์แฟนเพจเพื่อติดตามข่าวสาร https://www.facebook.com/kombike.company

"ผู้นำเข้าและตัวแทนจัดจำหน่ายในประเทศไทยอย่างเป็นทางการของ
จักรยานCarrera จากอิตาลี, อานSelle SMP, ล้อEQUINOX, บันไดXPEDO และล้อF.I.R. "

Web site : http://www.kom-bike.com
aod_bison
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818766116
team: Bison mtb korat.
Bike: Kona Giant rocky bianchi

โพสต์ โดย aod_bison »

:mrgreen: ต้อม..3 ปีที่แล้วพี่ล้ม เอ็นรัดหัวไหล่ ข้างขวาขาด เข้าเอ็กซ์เรย์ที่ กรุงเทพ-ราชสีมาหมอถามว่าจะผ่าไม๊ พี่ก็ถามว่าไม่ผ่าก็ได้เหลอ หมอบอกว่าได้แต่...หายแล้วไม่ร้อยเปอร์เซ็นต์นะ.ก็ไม่ได้ผ่า ใส่เฝือกเอา..ตอนนี้มีปวดเป็นบางครั้งเพราะกลัวผ่าตัดครับ....แต่หัวเข่าสำคัญกว่าแขน น่าลองปรึกษาหลายหมอน่าจะดีนะ............ :mrgreen:
มองหารถเก๋งมือสอง สภาพเยี่ยมไปที่ 044 CAR GROUP
PCS.CYCLING TEAM.............
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

สวัสดีครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่ดีๆ นะครับ ผมก็ได้ไปปรึกษาหลายๆ หมอแล้วครับ มีทั้งผลดี และผลไม่ดีนะครับ ตกลงผมได้ใช้บริการของหมอปุ๊กครับ พอดีได้เบอร์โทรของหมอมาครับ ก็เลยปรึกษาเลยครับ พอเล่าให้หมอฟัง หมอปุ๊กบอกว่าเป็นผมๆ ก็ไม่ผ่าครับ เพราะว่าเอ็นไขว้หน้าสำหรับนักจักรยานแล้วใช้น้อยมากครับ หมอก็สั่งให้ผมขึ้นปั่นเทรนเนอร์ แล้วใช้เกียร์หนักเลย ผมก็จัดการตามที่หมอสั่งเอาว่ะ เป็นไงเป็นกัน เพราะประมาณ 2อาทิตย์เดินขาเป๋ มาตลอด พอขึ้่นเทรนเนอร์ปุ๊ป มันปั่นจักรยานได้เฉยเลย (ผมเองก็เสียวเหมือนกัน ขามันจะหมุนได้หรือเปล่าว่ะ) ก็เลยปั่นไปประมาณครึ่งชั่วโมง พอลงมาจากจักรยานขามันเบาหวิวเหมือนไม่ได้เป็นอะไรเลย แต่พอสักพัก ก็กลับมาขัดเหมือนเดิม แต่ก็โอเคนะครับ ถือว่ากล้ามเนื้อเริ่มที่จะได้ใช้งานแล้ว สรุปแล้วว่าผมจะไม่ผ่านะครับ จะใช้วิธีทำกายภาพเพื่อให้กล้ามเนื้อแข็งแรง ส่วนเส้นเอ็นไขว้หน้าที่ขาดก็ไม่เป็นไรครับ ไม่มีผลต่อการขี่จักรยานนะครับ แต่จะมีผลกับการเล่นฟุตบอล จะเตะบอลหนักๆ ไม่้ได้แล้ว แล้วข้อเข่าก็จะหลวมนิดหน่อยครับ เดี๋ยวผมทำกายภาพจนดีขึ้นแล้ว จะมารายงานความคืบหน้าของการทำกายภาพนะครับ ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ทุกๆ ท่านที่เป็นห่วงนะครับ ปอลอ.หมอปุ๊ก ก็เป็นนักจักรยานปั่นแบบพวกเรานี่แหละครับ เมื่อตอนจบก็มาทำงานที่ รพ.มหาราช ก็มาปั่นที่บุ่งครับ แล้วก็ไปเรียนต่อทางด้านกระดูกที่ รพ.พระมงกุฏ ตอนนี้ทำงานอยู่ที่ รพ.เทพรัตน์ (มหาราช 2 โคกกรวด)
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
Bike: Colnago

โพสต์ โดย chaiair »

เด๊๋ยวนี้ตอนเย็นหมอปุ๊กมาปั่นที่ มทส. กับพี่บ่อยๆแล้วต้อม
จ่าโคราช
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0932233922
team: โคราชไบค์
Bike: la

โพสต์ โดย จ่าโคราช »

Rosso เขียน:ต้อมเพื่อนเลิฟ :mrgreen: กูว่าช่วงนี้มึงพักหน่อยก็ดีนะกูว่า ช่วงนี้ก็ปั่นรถตู้เบาๆไปก่อน หายสนิทก่อนค่อยไปเตะบอล เอ้ย ไปปั่นจักรยาน :twisted: กูเคยเป็นอย่างมึง มอไซด์ล่ม หัวเข่าบวมเป่ง เดินแทบไม่ได้ โคตรแม่งปวด :( แต่หายเอง กูไม่ได้ไปหาหมอ กูกัว หมอนวดก็ไม่ได้ไปหา ก็เข่ามันปวด 2ปีกว่า ถึงหาย :oops: ช่วงนี้มึงก็ใช้ นารีบำบัด เพรตตี้บำบัด โคโยตี้บำบัด ไปก่อน :mrgreen: กูวิจัยมา ช่วยได้ โดยฉะเพาะมึง กูว่าช่วยได้ :twisted: หายเร็วเด้อเพื้อน ชีโดก โชกดี :mrgreen:
ท่าน....ครับช่วงนี้ผมปวดเอวผมไม่ทราบว่านารีบำบัด เพรตตี้บำบัด โคโยตี้บำบัด .....เขารักษาอยู่ตรงไหนครับ เขาเปิดกลางวันหรือกลางคืน แล้วใช้สิทธิ์ข้าราชการเบิกได้ไหม......
จ่าโคราช
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0932233922
team: โคราชไบค์
Bike: la

โพสต์ โดย จ่าโคราช »

ผมซื้อเสื้อมารอแล้ว......เหลือแต่รถ..KOM BIKE...ช่วยเหลือด่วน
ไฟล์แนบ
BCWxhI.jpg (44.68 KiB) เข้าดูแล้ว 245 ครั้ง
mjv1uJ.jpg (49.11 KiB) เข้าดูแล้ว 245 ครั้ง
Ct5Hza.jpg (38.42 KiB) เข้าดูแล้ว 244 ครั้ง
mPAh3H.jpg (43.23 KiB) เข้าดูแล้ว 244 ครั้ง
Rosso
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Korat Bike
Bike: cannondale

โพสต์ โดย Rosso »

:mrgreen: หลังไมล์ครับพี่เชียน :mrgreen:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

เดือนหน้ามีเข้าหลายรุ่นแต่เป็นไซส์xs ท่อนอน52เป็นส่วนใหญ่ครับ ไซส์S มีเข้ามาเป็นบางรุ่นครับ
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

ArtKorat เขียน:เดือนหน้ามีเข้าหลายรุ่นแต่เป็นไซส์xs ท่อนอน52เป็นส่วนใหญ่ครับ ไซส์S มีเข้ามาเป็นบางรุ่นครับ

รอติดตามชมคับ...........เห็น TT แล้วสวย ดิบ โหด มากกกคับ
trek korat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: specialized

โพสต์ โดย trek korat »

เสือรถพ่วง เขียน:สวัสดีครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่ดีๆ นะครับ ผมก็ได้ไปปรึกษาหลายๆ หมอแล้วครับ มีทั้งผลดี และผลไม่ดีนะครับ ตกลงผมได้ใช้บริการของหมอปุ๊กครับ พอดีได้เบอร์โทรของหมอมาครับ ก็เลยปรึกษาเลยครับ พอเล่าให้หมอฟัง หมอปุ๊กบอกว่าเป็นผมๆ ก็ไม่ผ่าครับ เพราะว่าเอ็นไขว้หน้าสำหรับนักจักรยานแล้วใช้น้อยมากครับ หมอก็สั่งให้ผมขึ้นปั่นเทรนเนอร์ แล้วใช้เกียร์หนักเลย ผมก็จัดการตามที่หมอสั่งเอาว่ะ เป็นไงเป็นกัน เพราะประมาณ 2อาทิตย์เดินขาเป๋ มาตลอด พอขึ้่นเทรนเนอร์ปุ๊ป มันปั่นจักรยานได้เฉยเลย (ผมเองก็เสียวเหมือนกัน ขามันจะหมุนได้หรือเปล่าว่ะ) ก็เลยปั่นไปประมาณครึ่งชั่วโมง พอลงมาจากจักรยานขามันเบาหวิวเหมือนไม่ได้เป็นอะไรเลย แต่พอสักพัก ก็กลับมาขัดเหมือนเดิม แต่ก็โอเคนะครับ ถือว่ากล้ามเนื้อเริ่มที่จะได้ใช้งานแล้ว สรุปแล้วว่าผมจะไม่ผ่านะครับ จะใช้วิธีทำกายภาพเพื่อให้กล้ามเนื้อแข็งแรง ส่วนเส้นเอ็นไขว้หน้าที่ขาดก็ไม่เป็นไรครับ ไม่มีผลต่อการขี่จักรยานนะครับ แต่จะมีผลกับการเล่นฟุตบอล จะเตะบอลหนักๆ ไม่้ได้แล้ว แล้วข้อเข่าก็จะหลวมนิดหน่อยครับ เดี๋ยวผมทำกายภาพจนดีขึ้นแล้ว จะมารายงานความคืบหน้าของการทำกายภาพนะครับ ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ทุกๆ ท่านที่เป็นห่วงนะครับ ปอลอ.หมอปุ๊ก ก็เป็นนักจักรยานปั่นแบบพวกเรานี่แหละครับ เมื่อตอนจบก็มาทำงานที่ รพ.มหาราช ก็มาปั่นที่บุ่งครับ แล้วก็ไปเรียนต่อทางด้านกระดูกที่ รพ.พระมงกุฏ ตอนนี้ทำงานอยู่ที่ รพ.เทพรัตน์ (มหาราช 2 โคกกรวด)

เอ้า หายไวๆเด้อ ส่วนของผมผ่ายึดเหล็กไหล่ซ้าย ปีนึง เอาออก อยู่ทรงปกติ ไหล่ไม่ตก แต่ก้ไม่เต็มร้อย ยกของหนักจะมีปวดกล้ามเนื้อบ้าง ตามจริงมันคือผังผืดแผลเป้นด้านในที่ยึดกระดุกไว้ สักพักก้หาย ไม่ถือว่ารำคาญครับ

ส่วนของต้อม ปรึกษาหมอ และอย่างที่หมอปุ๊กแนะนำดีแล้วครับ :mrgreen:
deadline
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ไม่มีสังกัด
Bike: Giant TCR advance sl

โพสต์ โดย deadline »

:mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”