เปิด+รายงานทริป "เพราะยังไม่หายคันจึงต้องไปเกาที่ราบ 11" วันอาทิตย์ที่ 24 ก.พ. 56

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือจักร สุวรรณภูมิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-8982135
team: -
Bike: KHS S/T,MERIDATFS100,TREK1.7

Re: เปิดทริป "เพราะยังไม่หายคันจึงต้องไปเกาที่ราบ 11" วันอาทิตย์ที่ 24 ก.พ. 56

โพสต์ โดย เสือจักร สุวรรณภูมิ »

คนที่ไม่มีจักรยานก้มาสั่ง 4-5คน บอกว่าจะไปซื้อทีหลัง แบบเราช้กชวนเขาเข้ามาอยากให้เพื่อนๆมีสุขภาพที่ดี
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

Re: เปิดทริป "เพราะยังไม่หายคันจึงต้องไปเกาที่ราบ 11" วันอาทิตย์ที่ 24 ก.พ. 56

โพสต์ โดย ospop »

เสื้อสวยดีครับพี่จักร
อยากได้สักชุดครับ
เสื้อยามาฮ่าสะด้วย
:D
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

ไม่เป็นไรครับพี่จักร หาคนมาปั่นเพิ่มจำนวนประชากรคนปั่นให้เยอะๆ :D
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือจักร สุวรรณภูมิ เขียน:สงสัยพี่คงต้องหายคันแล้วล่ะน้องโป้ง แบบว่าที่ทำงานพี่พึ่งตั้งกลุ่มจกย.ประชุมกันเมื่อวันที่ 20-02-56 ตอนแรกตั้งใจว่าจะเปิดทริปกันเดือนหน้าแต่มีคนเสนอให้เปิดอาทิตย์นี้คุยสรุปกันวันนี้จะไปกันที่บึงหนองบอนถิ่นพวกเราJ&J พี่ต้องยื่นใบลาน่ะครับน้องโป้ง,น้องป๊อบ :| พี่เป็นหนึ่งในแกนนำจัดตั้งครับต้องขอโทษด้วยที่รับปากเอาไว้ :|

แม้ๆๆ...ได้มีกลุ่มจักรยานเพิ่มอีกแล้ว
พี่จักรพาเปิดทางแทร็คเลยนะ อิอิ
ระวังหนามเฟื่องฟ้าด้วย ผมจูงกลับบ้าน 10 โลมาแล้ว
อุปกรณ์ปะยางไม่ครบ อิอิ
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: KHS S/T,MERIDATFS100,TREK1.7

โพสต์ โดย เสือจักร สุวรรณภูมิ »

ospop เขียน:เสื้อสวยดีครับพี่จักร
อยากได้สักชุดครับ
เสื้อยามาฮ่าสะด้วย
:D
ตอนแรกพี่ตั้งใจไว้น่าจะสั่งกันสัก10-15ชุด ก็ถือว่าประสปความสำเร้จ เลยทำสีมาให้เลือก 4สี ฟ้า ส้ม แดง เขียว พวกเลือกกันทุกสี พี่ต้องขอร้องให้ทางร้านทำให้ สีแดง สีส้ม มีคนสั่งเยอะ สีฟ้า แดงรองลงมา เป็นชุดกลุ่มที่มี 4สีครับ สั่งจองชุดไกลสุดก็เชียงรายครับ
ถ้าอยากได้ก็ราคานี้ แขนสั้น750 แขนยาว850 ขาสั้น850 ขายาว1200 ชุดเอี๊ยม1200 ในที่ประชุม สมาชิกจะแบ่งดังนี้ พนักงานบริษัทฯ ภรรยาและลูก บุคคลทั่วไป เห็นบอกว่าจะเชิญท่านสนธยา คุณปลื้มและคุณชนม์สวัสดิ์ อัศวเหม เป็นสมาชิกกิตติมศักดิ์ เรื่องจริงน่ะขอบอก ;)
ขาประจำ
ขาประจำ

โป้งสิบสองเสียง เขียน:ไม่เป็นไรครับพี่จักร หาคนมาปั่นเพิ่มจำนวนประชากรคนปั่นให้เยอะๆ :D
ขอบคุณครับถ้าพี่ทำได้ครึ่งหนึ่งของโป้งที่ทำให้กับj&jก็ดีล่ะครับแต่ยังมีอีกหลายคนช่วยกันอยู่ครับ ประชาสัมพันธ์,กิจกรรม,อื่นๆอีมากมายๆๆ
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

แล้ ว ว ว ว แล้ว มีใครไปบ้างเนี่ย :P

bbgun93
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0968785534
team: joy&jam
Bike: Custom fix
ตำแหน่ง: 603 อ่อนนุช44 สวนหลวง สวนหลวง กทม

โพสต์ โดย bbgun93 »

สงสัยไม่ได้ไปครับพี่โป้ง รอเซ็ท รถชัวๆ ก่อนดีกว่าอิอิ ติดไหว้เจ้าด้วย ไว้ทริปหน้าเซ็ทรถใหม่แล้วไปชัวร์
http://www.crystaltravelgroup.com เที่ยวต่างประเทศ ตั๋วเครื่องบิน ติดต่อได้ครับ
ช่วยเข้ามากด like ไห้ทีนะครับ
Jimmy_Panther
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Black Bike

โพสต์ โดย Jimmy_Panther »

อยากไปแต่ติดไปตจว แต่ไม่ได้ไปกับพี่โอนะ :D
เห็นว่าทำแทรคใหม่ ยาวกว่าเดิมน่าสนุกมาก
ราบ11เป็นแทรคแรกที่ผมไปฝึกปั่น เป็นที่ๆฝึกใส่คลิทได้ดีมาก
ไม่ต้องถอดคลิทเลย ใส่ตลอดแล้วจะทรงตัวได้เอง แรกๆมีล้มบ้างสองสามที
จำได้ว่ามีคุณโป้งกับพี่ชัยที่บอกว่าใส่คลิทเลย ดีกว่า
ตอนนี้ถ้าไม่ได้ใส่คลิทปั่นแล้ว ออกตัวไม่ได้ กลิ้งเลย :D :D :D
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

bbgun93 เขียน:สงสัยไม่ได้ไปครับพี่โป้ง รอเซ็ท รถชัวๆ ก่อนดีกว่าอิอิ ติดไหว้เจ้าด้วย ไว้ทริปหน้าเซ็ทรถใหม่แล้วไปชัวร์
พลาดซะแล้วน้องเบนซ์เดี๋ยวคราวหน้าเจอของจริงนะบอกไว้ก่อน :lol:
Jimmy_Panther เขียน:อยากไปแต่ติดไปตจว แต่ไม่ได้ไปกับพี่โอนะ :D
เห็นว่าทำแทรคใหม่ ยาวกว่าเดิมน่าสนุกมาก
ราบ11เป็นแทรคแรกที่ผมไปฝึกปั่น เป็นที่ๆฝึกใส่คลิทได้ดีมาก
ไม่ต้องถอดคลิทเลย ใส่ตลอดแล้วจะทรงตัวได้เอง แรกๆมีล้มบ้างสองสามที
จำได้ว่ามีคุณโป้งกับพี่ชัยที่บอกว่าใส่คลิทเลย ดีกว่า
ตอนนี้ถ้าไม่ได้ใส่คลิทปั่นแล้ว ออกตัวไม่ได้ กลิ้งเลย :D :D :D
อ่อ...อย่างงี้ค่อยมีอะไรน่าสนใจหน่อย ว่าแต่หายดีแล้วหรอครับ ;)
Jimmy_Panther
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Black Bike

โพสต์ โดย Jimmy_Panther »

หายแล้ว ปั่นได้ละครับ เบาๆนะ แต่ยังไม่อยากปั่นเสือหมอบ ภาพมันยังหลอนอยู่ :evil:
ขาประจำ
ขาประจำ

Jimmy_Panther เขียน:หายแล้ว ปั่นได้ละครับ เบาๆนะ แต่ยังไม่อยากปั่นเสือหมอบ ภาพมันยังหลอนอยู่ :evil:
สงสัยประกอบเสร็จต้องรีบขายแล้วล่ะครับ :o
อ๊อดFuel
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0922716234
team: No
Bike: TREK ,SURLY,DAHON

โพสต์ โดย อ๊อดFuel »

เสือจักร สุวรรณภูมิ เขียน:
อ๊อดFuel เขียน:ม่ีโน้นก็มีอาหารทานนะ ช่วยอุดหนุนเค้า. แต่ยังงัยอย่าลืมจ่ายค่า
ใช้สนามด้วยนะ เอาไว้ทะนุบำรุงช่วยคนทำสนามเค้า
ปกติพ่ีจะไปป่ันเกือบทุกเสาร์ แต่เสาร์น้ีติดธุระ อาจไปอาทิตย์
แต่กำลังว่าจะไปปั่นท่ีแปดร้ิวเพ่ือไว้อาลัยฝร่ัง2ท่านท่ีโดนรถบ้านเราชนตาย

ไปแปดริ้วใครตามเซอร์วิสครับ ;)
เสือจักร
โทรหาพี่ด้วยสิ หาเบอร์ไม่เจอ (089-969-0044) เพราะว่าเดือนหน้าจะหาเวลาว่างไปเขาสำโรง จะขอให้นำทางให้ด้วย...งานนี้ขอ2รอบล้างตาแต่ไม่ลง3ศรนะ
แปดริ้วไปรวมตัวที่ศาลากลางตอน7โมงกับทีมเสือแปดริ้ว
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

สรุปทริป รายงานทริป ราบ 11 วันที่ 24-5-2556 โอ้ยยยเจ็บไหล่ ชนต้นไม้ไป 2 ครั้ง 2 ไหล่ เอาให้คุ้ม 100 บาทค่าสนาม
มีเพื่อนร่วมชะตากรรมกัน 5 ชีวิต
พี่จิตร์ พี่โป้ง พี่นก น้องหมิง และผม
ผมออกจากบ้านไปถึง BTS อ่อนนุช ขึ้นไฟฟ้าไปทุนแรงหน่อยนึง ไปถึงสนามก็ก่อนแปดโมงครึ่ง
เข้าไปแลกบัตร เจ้าหน้าที่ยังไม่มาเลย บอกให้ไปปั่นกัน ผมก็ไปสำรวจ 1 รอบ
ที่เพิ่มขึ้นคือมีทางไปขวามือเลาะกำแพง 1 จุด
ทางลงจากเนิที่สูงที่สุด มีทำใหม่เพิ่มทางลงลงไป เพิ่มบันได 2 ขั้น ผมลงมาแล้ว แต่ลงข้างบันได้นะ เพราะกลัวหน้า้สียโฉม 555
และทางลูกระนาดสูงระดับหัวเข่าช้าง 10 ลูกได้มั้ง

ออกมาข้างนอกมารอสมาชิกนั้งกินสังขยาเพลิน พี่จิตร์ก็ขับรถเข้ามาแล้วขับไปจอดที่สนามยิงปืน พีนก+น้องหมิงก็ปั่นจักรยานมาจากบ้าน
แล้วพี่โป้งก็มา แต่จูงรถมา 2 คัน รถพี่จิตร์นั้นเอง ระหว่ารอประกอบรถ น้องหมิงนั้งกินข้างกับปูผัดผงกะหรี่น้ำลายไหลเลย 555 มากินตอนเที่ยงแทนอร่อยจริงๆๆ

หลังประกอบรถเสร็จ พี่นกไม่ปั่น รถไม่ดี แต่ปั่นไปดูร้านจักรยานที่อื่นแทน
ที่เหลือก็เข้าไปปั่น 4 รอบ แล้วมาพัก ที่สนามยิงปืน รถพี่โป้งก็ยางรั่วพอดี ปะกันที่สนามยิงปืนแหละ โป้งๆ ปังๆ เสียงยางระเบิดหรือเสียงปืน 555
รูปภาพ

พักปะยาง ดื่มน้ำเสร็จเข้าไปใหม่
ถึงเวลาถ่ายรูปแล้ว
ไปโดดเนินเล่นๆ แต่ทำไมผมชนต้นไม้จริงๆล่ะ เจ็บนะเนี่ย มาถึงบ้ายยกฝักบัวไม่ขึ้นเลย
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

ไปกันน้อย แต่ปั่นในสนามจริงๆก็หลายรอบอยู่นะ มาถ่ายรูปก่อนกลับบ้านครับ
ปั่นไปถ่ายไปไม่ได้ ใส่คลีตแล้วมันพะวงนะเอ่อ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เจ็บมาเยอะ รอบนี้ลอยได้แล้วววว
รูปภาพ

ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”