เข่าพลิก ทำไงดีครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
narin
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818486631
Bike: trek 4500
ตำแหน่ง: พระราม 3

Re: เข่าพลิก ทำไงดีครับ

โพสต์ โดย narin »

tora เขียน:เมื่อวานไปทำ MRI มาแล้วครับ รอฟังผล ลุ้นสุดๆ (ทั้งๆที่แทบไม่ต้องลุ้น) :(

ได้ความแล้ว จะมาบอกครับ ขอบคุณเพื่อนๆที่เป็นห่วง

ผล MRI ออกหรือยังครับ

กำลังรอลุ้นผลอยู่เหมือนกันครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
tora
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 092..47..57..000
team: Joy & Jam
Bike: Trek
ตำแหน่ง: เมืองที่คนตกท่อ

โพสต์ โดย tora »

:lol: ผลออกแล้ววววววววววว

ข่าวดี หมอนรองกระดูกไม่เป็นไร

.
.
.
.
.
.
.
ข่าวร้าย เอ็นฉีก ต้องผ่าเข่า :shock:

กำลังจะไปหา second opinion ครับ
...มีเงิน มีแรง แต่ไม่มีเวลา... 私は虎です
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

tora เขียน::lol:
ข่าวร้าย เอ็นฉีก ต้องผ่าเข่า :shock:
เอาน่ะพี่ ดีกว่าตัด :lol:
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
กระดิ่งทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐ ๘ ๑ - ๗ ๕ ๐ ๓ ๒ ๘ ๑
team: ๙๙ City Bike (หมายเลข ๑๓) | กลุ่มตาโชค
Bike: ควายแดงปี ๐๘ | Bike Friday: NW
ตำแหน่ง: บัานพัชราพร
ติดต่อ:

โพสต์ โดย กระดิ่งทอง »

ขอต้อนรับสู่สมาคนคนเอ็นฉีกครับพี่ :lol:
รูปภาพ
. . . . . .~ กระดิ่งทองจอมโจรป่าปั่นรถถีบปล้นล่าหาของกินไปทั่วพงไพรแดนสยามราชธานี ~. . . . . . .
HONG41
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย HONG41 »

***ผมอ่านมาเรื่อยๆ เดาไว้แล้ว ผ่าแน่ๆ***
ผมขอสมัครด้วยคนครับ :lol: :lol: :lol:
ผมผ่ามาหมดแล้วครับทั้งซ้าย ขวา
ผ่าที่เลิดสินครับ ชัวร์ครับ รับประกันทั้ง 2 ขา
นี่ถ้ามี 3 ขา คงผ่าทั้ง 3 ขาครับ
อาการเอ็นฉีกทั้งคู่ ปี46 ข้างซ้าย
ปี 49 ข้างขวา กลับมาเล่นได้ปกติ
ขึ้นอยู่กับความฟิต และตั้งใจทำกายภาพบำบัดครับ
ผมกลับมาเตะบอลเหมือนเดิมครับ
tora
ขาประจำ
ขาประจำ

พี่เสือบู้

ขอชื่อหมอด้วยครับ เผื่อจะไปปรึกษา
...มีเงิน มีแรง แต่ไม่มีเวลา... 私は虎です
รุ่ง ทางลัด
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862162622
team: PBC phitsanulok
Bike: mosso(เมาโซ) & Radac

โพสต์ โดย รุ่ง ทางลัด »

คุณ HONG41 ครับอยากทราบวิธีผ่าตัดครับ ผ่าตัดแบบผ่านกล้อง หรือผ่าแบบเก่าครับ(ผ่าตั่งแต่เหนือหัวเข่าลงมาหาหน้าแข้ง) ค่ารักษาครับ และต้องกายภาพนานเท่าไร่ครับ เพราะเท่าที่ทราบการผ่าตัดที่เลิศสินแพงมากเพราะอยู่อันดับต้นๆของไทยเรื่องกระดูกและเส้นเอ็น เพื่อนที่เล่นบอลด้วยกันผ่าไป 2 คน แต่ก็เป็นอีกผมเลยไม่กล้าผ่าครับ เป็นแฟนหงษ์เช่นเดียวกันครับชอบตั่งแต่10ขวบ ยุคเครื่องจักรสังหารสีเแดง ปี 80
ขอพลังจงสถิตย์อยู่กับท่าน

ใครเล่าจะแลเห็น..............คุณค่า
วิถีชีวิตเรียบง่าย................ปานนี้
ณ.ที่นี้มีเพียงเพื่อน............ร่ำสุรา
ผ่านมา.........................เป็นครั้งคราว
narin
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818486631
Bike: trek 4500
ตำแหน่ง: พระราม 3

โพสต์ โดย narin »

ที่เลิดสิน แนะนำหมอสุริยพงศ์ครับ sport ortho
ส่องกล้องผ่าเอ็นเข่า
ทำ part time ที่โรงพยาบาลเอกชน สองสามแห่ง
ลองติดต่อดูครับ
HONG41
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รุ่ง ทางลัด เขียน:คุณ HONG41 ครับอยากทราบวิธีผ่าตัดครับ ผ่าตัดแบบผ่านกล้อง หรือผ่าแบบเก่าครับ(ผ่าตั่งแต่เหนือหัวเข่าลงมาหาหน้าแข้ง) ค่ารักษาครับ และต้องกายภาพนานเท่าไร่ครับ เพราะเท่าที่ทราบการผ่าตัดที่เลิศสินแพงมากเพราะอยู่อันดับต้นๆของไทยเรื่องกระดูกและเส้นเอ็น เพื่อนที่เล่นบอลด้วยกันผ่าไป 2 คน แต่ก็เป็นอีกผมเลยไม่กล้าผ่าครับ เป็นแฟนหงษ์เช่นเดียวกันครับชอบตั่งแต่10ขวบ ยุคเครื่องจักรสังหารสีเแดง ปี 80
-ผ่าแบบผ่านกล้องครับ (มีภาพบาดแผลขนาด 2 ซม.มาใหดูครับ) ทั้งซ้ายขวา นอนรพ. 2 คืน
-เข้าเฝือกยึดเอ็นให้เข่าตรงนาน 1 เดือน หลังจากนั้นใช้เฝือกปรับมุมได้ ค่อยๆ งอทำมุมไปเรื่อยๆ
-เข้าเฝือกยึดเอ็นให้เข่าตรงนาน 1 เดือน ทำให้กล้ามเนื้อน่องลีบ ต้องทำกายภาพ 3-6-10 เดือนแล้วแต่ความฟิต
เพื่อให้กล้ามเนื้อกลับคืนเป็นปกติ
-ค่ารักษาครั้งแรกปี 2536 ประมาณ 80,000 บาท ผมเบิกประกัน AIA
ครั้งที่ 2 ประมาณ 90,000 บาท AIA อีกครั้ง ทั้ง 2 ครั้ง AIA มีเงินปลอบใจให้ด้วยครับ
-ผมผ่ากับอาจารย์หมอวิชาญครับ ท่านออกตรวจวันพฤหัส กับศุกร์ครับ (ผมมีนามบัตรท่านครับ)
***ไปหาหมอครั้งแรกต้องอดทนหน่อยครับเราไม่มีใบนัดไปรอตั้งแต่ 6-7 โมงได้ตรวจประมาณ 11-12 น.ครับ
และไม่แน่ใจว่าตอนนี้ท่านยังผ่าอยู่อีกหรือเปล่าเพราะท่านต้องสอนนิสิตแพทย์ด้วยครับ ตอนหลังมีงานบริหารด้วย
หมอสุริยพงศ์ก็ ok นะครับ แต่ผมคุยแล้วถูกคอกับหมอ วิชาญ
ขอให้โชคดีครับ ;)
ไฟล์แนบ
นามบัตร และชื่อหมอครับ<br />ผ่ากันจนซี้กันไปเลยครับ<br />(ตอนผ่า block หลังครับ)<br />ผ่ากันไปคุยกัไปครับ
นามบัตร และชื่อหมอครับ
ผ่ากันจนซี้กันไปเลยครับ
(ตอนผ่า block หลังครับ)
ผ่ากันไปคุยกัไปครับ
DSCN9078 (Small).JPG (30.05 KiB) เข้าดูแล้ว 1543 ครั้ง
แผลข้างขวา เท่ากัน
แผลข้างขวา เท่ากัน
DSCN9075 (Small).JPG (43.8 KiB) เข้าดูแล้ว 1547 ครั้ง
แผลเล็ก ประมาณ 2 cm.
แผลเล็ก ประมาณ 2 cm.
DSCN9074 (Small).JPG (51.68 KiB) เข้าดูแล้ว 1545 ครั้ง
รุ่ง ทางลัด
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862162622
team: PBC phitsanulok
Bike: mosso(เมาโซ) & Radac

โพสต์ โดย รุ่ง ทางลัด »

ขอขอบคุณ คุณ HONG41 มากครับ ที่ให้ข้อมูล ผมคงจะสู้ราคาไม่ไหวครับ ผมมีแต่บัตรทองรักษาฟรีครับกับประกันปีละ 5000 บาท ที่เหมือนฝากเงินเฉยๆ คงต้องทำใจครับ ใช้วีธีระมัดระวังตัวครับ เห็นลูกฟุตบอลเป็นไม่ได้มันอยากจะเตะอย่างเดียว
ขอพลังจงสถิตย์อยู่กับท่าน

ใครเล่าจะแลเห็น..............คุณค่า
วิถีชีวิตเรียบง่าย................ปานนี้
ณ.ที่นี้มีเพียงเพื่อน............ร่ำสุรา
ผ่านมา.........................เป็นครั้งคราว
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย หนูเหมียว »

หายเร็วๆ นะครับ คุณโทรา แล้วจะรอปั่นด้วย ^_^
tora
ขาประจำ
ขาประจำ

ผ่ามาแล้ว 2 อาทิตย์ครับ ตอนนี้เป็นต้นไม้(มีไม้ค้ำยัน)
ศุกร์นี้จะไปตัดไหม แล้วจะเอารูปแผลมาฝาก
HONG41
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

tora เขียน:ผ่ามาแล้ว 2 อาทิตย์ครับ ตอนนี้เป็นต้นไม้(มีไม้ค้ำยัน)
ศุกร์นี้จะไปตัดไหม แล้วจะเอารูปแผลมาฝาก
เอาใจช่วยให้หายเร็ว ๆ ครับ
อยู่แถวไหนครับ จะได้แวะมาเยี่ยม
ผมอยู่รามอินทรา กม. 8 ครับ
tora
ขาประจำ
ขาประจำ

อยู่พัฒนาการครับพี่

ไว้ปั่นได้จะปั่นไปหา ขอบคุณในคำแนะนำดีๆครับ :lol:
Biker Boy
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-5847977

โพสต์ โดย Biker Boy »

พี่เดี้ยงท่าเดียวกับโอเว่นป่ะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”