นำจักรยานขึ้นรถทัวร์

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
คนดุสิต
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: ไม่มี
Bike: dahon p18 trek advance

Re: นำจักรยานขึ้นรถทัวร์

โพสต์ โดย คนดุสิต »

พึ่งจะเอาdahonไปมุกดาหารมาครับ
พับใส่ถุงขาไปเด็กรถไม่คิดตังค์แต่ผมให้ไป 20บาท
แต่ขากลับมารถอีกคันคิดผม 100บาท
ทั้งขาไปและขากลับเป็นรถบริษัทเดียวกันไม่รู้เอามาตรฐานอะไรมาคิดเงิน
thamtot
ขาประจำ
ขาประจำ
team: OSK110,ยืดเส้น, TOT
Bike: Cervelo S3
ติดต่อ:

โพสต์ โดย thamtot »

จะเดินทางไปสมทบกับกลุ่มที่หล่มเก่าคืนวันที่ 14 นี้ โดยบริษัทพรประเสริฐ...

ใครมีอะไรแนะนำบ้างครับ...
ยังไงกลับมาแล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ :D :D :D
ชีิวิตจะเส็งเคร็ง...ถ้าเอ็ง "หลงตัวเอง"
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือเชน
ขาประจำ
ขาประจำ
team: M-78, OSK-109, AFAPS-32

โพสต์ โดย เสือเชน »

ผมว่านครชัยแอร์ (ขึ้นจาก กทม.) เป็นระบบดีครับ
พนักงานตั้งแต่รับสัมภาระ ยัน เด็กยกเก็บจะเป็นงาน

กรณี ปั่นเดินทาง ไม่มีรถไปส่ง ไม่มีรถไปรับ

แต่ไปหล่มเก่าไม่รู้บริษัทฯ นั้นๆ จะเคยทำไหม
แต่... ถ้าเป็นผม ผม ก็ไปเร็ว เอาจักรยานขึ้นก่อนกระเป๋าของคนอื่น
เต็มที่ก็ยอมให้ถอดล้อหน้า นอนไปเลย

( แต่ถ้าเป็นรถโดยสารทั่วๆไป ที่จำนวนที่นั่งเยอะๆ นั่นก็คือ สัมภาระที่จะมีมาก เขาอาจไม่อยากใส่จักรยานคันใหญ่ๆ )
thamtot
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสือเชน เขียน:ผมว่านครชัยแอร์ (ขึ้นจาก กทม.) เป็นระบบดีครับ
พนักงานตั้งแต่รับสัมภาระ ยัน เด็กยกเก็บจะเป็นงาน

กรณี ปั่นเดินทาง ไม่มีรถไปส่ง ไม่มีรถไปรับ

แต่ไปหล่มเก่าไม่รู้บริษัทฯ นั้นๆ จะเคยทำไหม
แต่... ถ้าเป็นผม ผม ก็ไปเร็ว เอาจักรยานขึ้นก่อนกระเป๋าของคนอื่น
เต็มที่ก็ยอมให้ถอดล้อหน้า นอนไปเลย

( แต่ถ้าเป็นรถโดยสารทั่วๆไป ที่จำนวนที่นั่งเยอะๆ นั่นก็คือ สัมภาระที่จะมีมาก เขาอาจไม่อยากใส่จักรยานคันใหญ่ๆ )
ขอบคุณครับคุณเสือเชน

บริษัทที่ไปหล่มเก่าเนี่ย..มีอยู่ 2 บริษัท..คือ พรประเสริฐ กับ ขนส่ง999
ผมจะต้องเดินทางตอนกลางคืนครับ เพื่อไปสมทบกับคณะ (ที่ปั่นไปก่อนจากกรุงเทพฯ)
เที่ยวรถจะมีประมาณ 3 ทุ่มกว่าทั้ง 2 บริษัท..ก็กะว่าซักทุ่มจะไปรอที่หมอชิตครับ
แต่รถมันเป็น ม.4ข กับ ม.4ค เท่านั้น..ไม่รู้มันต่างกันยังไง??

โดยจักรยานที่จะเอาไปเป็นคันนี้ครับ
รูปภาพ

ไม่รุ้ว่าจะต้องถอด ต้องแกะ อะไรบ้าง??
เด๋วคงรู้ที่หน้างาน... :D :D :D
ชีิวิตจะเส็งเคร็ง...ถ้าเอ็ง "หลงตัวเอง"
numvitamilkchiangmai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801266977
team: ไวตามิ้ลค์ เชียงใหม่
Bike: Specialized Chisel 29er

โพสต์ โดย numvitamilkchiangmai »

สวัสดีครับ ผมจะใส่กระเป่า(กลัวเป็นรอย )เชียงใหม่-ขอนแก่น ไม่เสียเพิ่มครับ :P
thamtot
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

thamtot เขียน:
เสือเชน เขียน:ผมว่านครชัยแอร์ (ขึ้นจาก กทม.) เป็นระบบดีครับ

ขอบคุณครับคุณเสือเชน

บริษัทที่ไปหล่มเก่าเนี่ย..มีอยู่ 2 บริษัท..คือ พรประเสริฐ กับ ขนส่ง999
ผมจะต้องเดินทางตอนกลางคืนครับ เพื่อไปสมทบกับคณะ (ที่ปั่นไปก่อนจากกรุงเทพฯ)
เที่ยวรถจะมีประมาณ 3 ทุ่มกว่าทั้ง 2 บริษัท..ก็กะว่าซักทุ่มจะไปรอที่หมอชิตครับ
แต่รถมันเป็น ม.4ข กับ ม.4ค เท่านั้น..ไม่รู้มันต่างกันยังไง??

โดยจักรยานที่จะเอาไปเป็นคันนี้ครับ
รูปภาพ

ไม่รุ้ว่าจะต้องถอด ต้องแกะ อะไรบ้าง??
เด๋วคงรู้ที่หน้างาน... :D :D :D

มารายงานครับ...
เพิ่งกลับมาจากทริปยาว เพชรบูรณ์-เชียงคาน-หนองคาย-บึงกาฬ-เวียงจันทน์ เมื่อเช้่านี้

ขาไป..รถทัวร์ บริษัท เพชรประเสริฐ ปลายทางสถานี หล่มเก่า ....ถอดล้อหน้า หุ้มด้วยเฟรมด้วยพลาสติกกันกระแทก เสียค่าระวาง 100 บาท ทิปเด็กรถอีก 100 บาท ครับ
ขากลับ ..รถไฟ จากหนองคาย ปลายทาง สถานีบางเขน...ไม่ต้องถอดอะไร..แต่ยังพันด้วยพลาสติกกันกระแทก ค่าระวาง 80 บาท ทิปพนักงานอีก 100....
ทั้งขาไปและกลับ...รถไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับ....
เสือเชน
ขาประจำ
ขาประจำ

การเดินทางของชาวจักรยานเริ่มสะดวก
พนักงานหลายๆ บริษัทฯ ทั้งรถไฟ เริ่มเข้าใจพวกเรามากขึ้น เป็นเรื่องที่น่ายินดีครับ

คุณ numvitamilk ครับ
ขอสอบถามเกี่ยวกับกระเป๋าใส่จักรยานสักนิด (พอดีใช้อยู่เหมือนกัน)
ว่า มีรถไปส่งไปรับที่ท่ารถเลย หรือ ว่าพับพันบรรทุกอย่างไร
อันนี้สนใจอยู่ครับ แต่ผมติดตรงพับแล้วก็ยังใหญ่ และยังมีเป้หลังอีก
ขอแชร์ความรู้ด้วยครับ
พลพล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-5739129
team: รามอินทรา-คู้บอน
Bike: ทัวร์ริ่ง Bianchi เก่าๆ

โพสต์ โดย พลพล »

เมื่อวันศุกร์27/1/55 โทรไปเช็คกับเจ้าหน้าที่ของนครชัยแอร์ ว่าจะเดินทางไปอุบลฯ จะเอาจักรยานทัวร์ริ่งไป ได้รับคำตอบว่ารถทัวร์ของเขาใส่ได้แต่รถพับเท่านั้นเลยงง :x เลยเปลี่ยนแผนไปรถไฟแทน :D
เสือเชน
ขาประจำ
ขาประจำ

เอ๋ พี่ 2พล คงต้องไปที่บริษัทฯ ตรงทางเข้าหมอชิตใหม่ด้านวิภาวดี
ให้เจ้าหน้าที่ห้องฝากสิ่งของดูครับ

ทีแรก ผมไปจองตั๋ว สาวน้อยในห้องขายบอกเอาจักรยานไปเชียงใหม่ไม่ได้ ได้แต่รถพับเหมือนกัน
เลยกลับมาหาในกระทู้ เห็นว่าไปกันได้
คราวนี้เลยเอาไปด้วย เข็นเข้าไปหาพนักงานปล่อยขึ้นรถ รับใบฝากสัมภาระ
แล้วเข็นออกมาห้องฝากพัสดุด้านหน้า จ่ายเงิน รับบิล แล้วก็เข้าไปรอรถมาจอดก็รีบไปฝากใส่ใต้ท้องก่อนชาวบ้าน

แต่สายอุบล ไม่เคยไป ยังไง เดือนหน้าผมขึ้น Bianchi เชียงใหม่
ถ้าไปรถทัวร์จะลองถามไถ่ดูครับ
พลพล
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือเชน เขียน:เอ๋ พี่ 2พล คงต้องไปที่บริษัทฯ ตรงทางเข้าหมอชิตใหม่ด้านวิภาวดี
ให้เจ้าหน้าที่ห้องฝากสิ่งของดูครับ

ทีแรก ผมไปจองตั๋ว สาวน้อยในห้องขายบอกเอาจักรยานไปเชียงใหม่ไม่ได้ ได้แต่รถพับเหมือนกัน
เลยกลับมาหาในกระทู้ เห็นว่าไปกันได้
คราวนี้เลยเอาไปด้วย เข็นเข้าไปหาพนักงานปล่อยขึ้นรถ รับใบฝากสัมภาระ
แล้วเข็นออกมาห้องฝากพัสดุด้านหน้า จ่ายเงิน รับบิล แล้วก็เข้าไปรอรถมาจอดก็รีบไปฝากใส่ใต้ท้องก่อนชาวบ้าน

แต่สายอุบล ไม่เคยไป ยังไง เดือนหน้าผมขึ้น Bianchi เชียงใหม่
ถ้าไปรถทัวร์จะลองถามไถ่ดูครับ
...ขอบคุณครับเสือเชน นั่นจิผมอ่านในกระทู้ก็มีเพื่อนๆเดินทางกันอยู่มากมายแต่ผมอยากจะให้ชัวร์เลยโทรไปสอบถามเพราะกลัวเสียเวลา หากจองตั๋วแล้วเอาจักรยานไปไม่ได้ กรรมเลย :mrgreen: ไป รฟท. ดีกว่า ถึงก็ช่าง...ไม่ถึงก็ช่าง :o 555
chaiwat1885
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 530 2823
team: bianchi club
Bike: Bianchi1885.. Nirone 7.. TREK1000.. หลานหลวง..DRAGON.. MTB .. BF speeding tikit.. BF Pocket Rocket.. BT
ตำแหน่ง: CHIANGMAI

โพสต์ โดย chaiwat1885 »

ไม่ต้องไปง้อรถทัวร์เลยคุณ 2พล ขี่ทัวร์ริ่งกลับอิสาน เอาค่ารถทัวร์มาเป็นค่าอาหาร ไม่ต้องไปง้อพวกรถทัวร์หลายมาตรฐาน
I LOVE 1885
พลพล
ขาประจำ
ขาประจำ

chaiwat1885 เขียน:ไม่ต้องไปง้อรถทัวร์เลยคุณ 2พล ขี่ทัวร์ริ่งกลับอิสาน เอาค่ารถทัวร์มาเป็นค่าอาหาร ไม่ต้องไปง้อพวกรถทัวร์หลายมาตรฐาน
555 :D สงสัยต้องซื้อรถแล้วทิ้งไว้ตามจังหวัดต่างๆ พอไปถึงก็มีรถปั่นเหมือนพี่ชัยวัฒน์ :mrgreen: จะได้ไม่ต้องง้อรถทัวร์ ;) 555
โก_เสือไชยปราการ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0812887312
team: เสือไชยปราการ
Bike: giant

โพสต์ โดย โก_เสือไชยปราการ »

สุดยอดต้อง 99 กรุงเทพ-ท่าตอน จักรยานแพ็คไว้ในกล่องขึ้นรถทัวร์ 2 คัน(กล่อง) 1,200 ค่าบริการดูแลอย่างดี (ยุงไม่ให้ไต่ ไรไม่ให้ตอม)ของคนขับรถอีกคัน(กล่อง)ละ 400 สรุปเอารถจักรยานขึ้นรถทัวร์ 2 คัน หมดไป 2,000 แพงกว่าตั๋วคนนั่งอีก(คนนั่งมาด้วย 700 กว่าบาท ) เพราะเด็กผมไปแข่งชิงแชมป์เอเชียกลับมาไม่เคยเอาจักรยานขึ้นรถทัวร์ โดนเลยเต็มๆ
phanom40
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0810530140
team: THATPHANOM
Bike: TEAM / TWITTER

โพสต์ โดย phanom40 »

บริษัท ขนส่ง ๙๙๙ จำกัด ผมเคยนำเข้ากรุงเทพแค่ ๒๐๐ เองครับ รถสองชั้น ไม่ต้องถอดอะไรเลย สาย ธาตุพนม - กรุงเทพ
แนะนำนะครับให้พนักงานขับรถเลยครับ :D :D :D
ธนาคารทหารไทย
115-2-04862-3
พนม จันทร์สุเทพ
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

ขอบคุณ ครับ
ที่ผ่านมาเคยโดยสารแต่รถไฟ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”