ขอชมเสือภูเขาโครโมลีรุ่นเก่าๆแต่งแบบทางเรียบครับ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
ThoShiRo
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ชลบุรี
ติดต่อ:

Re: ขอชมเสือภูเขาโครโมลีรุ่นเก่าๆแต่งแบบทางเรียบครับ

โพสต์ โดย ThoShiRo »

น่าจะเป็นตัวเดียวกันครับ เฟรม Ridge Runner CrMo สีชมพู-ม่วง ผมเพิ่งปล่อยไปก็คล้ายๆกัน
ต่างกันตรงหางหลังที่มาเชื่อมกับลักตรงท่อนั่ง มันปาดนอกเฉียงๆ ของคุณโหน่งและคันนี้ปาดใน(สวยกว่านะผมว่า)
ถ้าคุณโหน่งจะลองเฟรมตัวอื่นอย่าเพิ่งรีบปล่อยนะครับ ยังไม่แน่ใจว่าเจอดีกว่าอย่าปล่อย เดี๋ยวจะเสียดาย ;)
ถึงแม้จะเก่า ถึงมันจะหนัก ผมก็รัก CrMo นะจ๊ะ

ห้องโชว์รถเก่าประกอบใหม่ บรรจงสร้างสรรค์ by ป๋านึก Chonburi http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=647398
รูปประจำตัวสมาชิก
อาโหน่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 095-1985359
team: เสือขอนแก่น-เสือพุงพลุ้ย
Bike: ไจแอน XTC
ตำแหน่ง: ศูนย์ส่งเสริมอุตสาหกรรมภาคที่5จ.ขอนแก่น

Re: ขอชมเสือภูเขาโครโมลีรุ่นเก่าๆแต่งแบบทางเรียบครับ

โพสต์ โดย อาโหน่ง »

:P ปล่อยให้คู่เขยไปแล้วครับดีที่ได้เจ้าสก็อดมาแทนแต่ก็ยังเสียดายอยู่ครับผมดูแล้วเป็นเฟรมผลิดมาในล๊อดเดียวกัน :P แต่ต่างชื่อครับ ล่าสุดร้านโต้งเห็นมีมาตัวหนึ่งครับสีเขียวอ่อนปนเหลืองอ่อนผมไม่เอาเพาะไซค์เล็กไปเลยตกไปร้อยเอ็ดครับ
ปั่นเสือสองล้อเพื่อสูขภาพและมิตรภาพในกลุ่มเพื่อนๆชาวเสือครับผม
ThoShiRo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ฝากผลงานอีกคันของป๋านึกชลบุรีครับ โครโมทำกับมือขุดมาจากเซียงกง ที่เอามาเพราะท่อ TANGE double butted แท้ๆ
อันนี้ยังแต่งไม่เสร็จครับ แค่สเต็ปแรก เดี๋ยวจัดเต็มๆมาลงใหม่

รูปภาพ

รูปภาพ

ใครที่เห็นทรงเฟรมแล้วบอกได้ว่า จริงๆเป็นยี่ห้ออะไรผมนับถือเลย ขอบอกว่าเดายากมากๆ
ถึงแม้จะเก่า ถึงมันจะหนัก ผมก็รัก CrMo นะจ๊ะ

ห้องโชว์รถเก่าประกอบใหม่ บรรจงสร้างสรรค์ by ป๋านึก Chonburi http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=647398
ThoShiRo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ลงรูปรถป๋านึกทีไร คนอ่านคิดว่าเป็นรถผมทุกที (สมพรปากครับ เฟรมนี้เดี๋ยวป๋าขายให้ผม จองไว้แล้ว :lol: )
มีโทรมาถามกันบ้างแล้วว่าทำไมคันนี้สีสวยจัง งาน DIY by ป๋านึกครับท่าน ด้วยสีกระป่อง Layland P-8 (ฟ้าYamaha)
ขัดเอง พ่นเอง ไม่ใช้สลิง ไม่มีตัวแสดงแทน ใจเย็นๆลูบกระดาษทรายไปเรื่อยๆ พ่นกันครึ่งวันเงาแว๊บๆๆ
งานเนียนๆต้องทำเองตามสโลแกนป๋า ออกมาเรี่ยมเลย ป๋าขี่ไปลองรถเจอคนขี่มาตีคู่ขอซื้อเลยก็แล้วกัน ;) (ถ้าไม่จองไว้ผมอดแหงๆ)

รูปภาพ

nti
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-3293576
team: อิสระ
Bike: mtb

โพสต์ โดย nti »

งั้นขอเดาว่า เป็นเฟรมของ เปอร์โยต์ แล้วกันถ้าถูกส่งต่อมาด้วยนะ :lol: :lol: :lol:
อาโหน่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือขอนแก่น-เสือพุงพลุ้ย
ตำแหน่ง: ศูนย์ส่งเสริมอุตสาหกรรมภาคที่5จ.ขอนแก่น

:x ขอทายแบบเดาๆเอาคิดว่าไม่*เมอร์ริดาก็โคนา*ครับเสือโต
ปั่นเสือสองล้อเพื่อสูขภาพและมิตรภาพในกลุ่มเพื่อนๆชาวเสือครับผม
อาโหน่ง
ขาประจำ
ขาประจำ

:P อ้าว*เจ้าแดง*ตัวโปรดอัฟอะไหล่ใหม่ครับ จากเดิม*ดิโอเร*เหลือแต่ตีนผี/จาน/รอXTและล้อครับรอชุดล้อA2Zอยู่ แต่ยังเป็นลองรถป๋านึกเมืองชลอยู่ครับ
ไฟล์แนบ
11-10-15-133051.jpg (74.3 KiB) เข้าดูแล้ว 1684 ครั้ง
11-10-15-133036.jpg (74.37 KiB) เข้าดูแล้ว 1684 ครั้ง
11-10-15-133005.jpg (74.2 KiB) เข้าดูแล้ว 1684 ครั้ง
11-10-15-132942.jpg (75.7 KiB) เข้าดูแล้ว 1684 ครั้ง
11-10-15-132914.jpg (75.36 KiB) เข้าดูแล้ว 1684 ครั้ง
ThoShiRo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โอ้ว้าว เจ้าแดง ออกแววเทพแล้วครับเสือโหน่ง อะไหล่ไม่ธรรมดาเลย จัดเต็มๆ
ส่วนคันBMCเทียมที่เห็นนั้น มาจาก Merida ครับ แหมเซียนจริงๆเลย
ป๋านึกลองประกอบดูอะไหล่เดิมๆยังไม่ทันปั้น ผมขอมาขี่เล่นซะก่อน เลยไม่เทพแล้วฮ่าๆ
รอชมเจ้าแดงอยู่นะครับ :D

Thana_TT
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0897544136
team: ไม่มี
Bike: วินเทจ

โพสต์ โดย Thana_TT »

ขออนุญาติร่วมเป็นสมาชิกโครโมซักคนครับ วันนี้สถานที่ยังไม่ค่อยพร้อม รายละเอียดขอเป็นโอกาสหน้าครับ
หลังจากที่เจ้าแมวน้อยคันนี้ โดนเจ้าสำนักแต่งรถแห่งเมืองชล แอบโฉบเอาไปเชยชมเสียหลายวัน
ท่านก็กรุณาปล่อยเจ้าแมวน้อย กลับมายังคนที่หมายปองอยู่ เล็กๆน้อยๆแล้วกันนะครับวันนี้

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ThoShiRo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เฟรมตัวนี้สวยจัดครับพี่ Thana_TT พี่ได้ไปนี้โชคดีมากครับ เนียนใส ไร้ริ้วรอย
เคยเห็นป๋านึกประกอบอยู่ ผมยังไม่ทันเทสต์เลยป๋าขายซะแล้ว :o :lol: :lol:
พอประกอบเสร็จแล้วสวยจังเลยครับผม

แฟนๆแนวนี้รอชมโปรเจกท์ใหม่ Miyata Super Ridge Runner (ท่อคาร์บอน) ป๋านึกซุ่มทำอยู่ เดี๋ยวเสร็จแล้วจะมาลงให้ชมครับ :mrgreen:

nti
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-3293576
team: อิสระ
Bike: mtb

โพสต์ โดย nti »

ขอทราบตำแหน่งแห่งหนของป๋านึก เจ้าสำนักเมืองชลด้วยครับ :)
ไม่ทราบว่าทำสีใหม่ราคาเท่าไหร่ครับ คุณโต
ThoShiRo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีครับคุณ nti

สำนักป๋านึกอยู่เมืองใหม่ชลบุรีใกล้ๆบ้านผมเองครับ ป๋าทำเล่นๆสนุกๆไม่ได้รับทำเป็นอาชีพครับ งานหลักคือเป็นเจ้่าของอพาร์ทเม้นครับ
ทำรถเล่นๆเป็นงานอดิเรกแก้เหงาครับ รถคันไหนป๋าหมดสนุกแล้ว พวกผมที่เข้าคิวจองไว้ก็แย่งกันซื้อแหละครับ ยกคันบ้างระเบิดบ้าง
พอเสาร์อาทิตย์ก็เอาผลงานออกขี่เทสต์กันไป จอดรถโชว์กันโม้กันไปแถวๆแหลมแท่น เขาสามมุก สายๆก็ขี่กวดกันกลับบ้านครับผม
ผมอยู่ใกล้คอยสอดแนมอยู่ตลอดก็เลยมีโอกาสได้จองก่อน เทสต์ก่อน และคอยเอาผลงานป๋ามากระตุ้นวงการ DIY เสือทางเรียบกันนะครับ :D

Big P
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894607976
team: Big P
Bike: Cromory japan

โพสต์ โดย Big P »

- ท่านโตชอบตรงนี้มากครับ ( ไม่เน้นเร็วเพราะไม่มีแรง ไม่เน้นแพงเพราะไม่ค่อยชอบเสียตังค์ เน้นแต่รถโครโมบุโรทั่ง ปั่นมั่งปล่อยไหลมั่ง มันส์ดี) :mrgreen: :mrgreen: คนเมืองชลมีของดีแล้วครับเร็วเข้ามาขี่โครโมกันเลยอีกทั้งยังมีเจ้าสำนักคอยดูแลและท่านโตยังก็ยังเป็นหัวเรี่ยวหัวแรงให้อีกจะรออะไรอยู่เอ้าเร็วเข้ามากันเยอะๆเลยฝนเริ่มหายแล้ว
- คุณโหน่งไปไกลแล้วครับอะไหล่ตามไม่ทันแล้วขอซุ่มสักพัก ช่วงนี้ฤดูใส่รองเท้าวิ่งตามปะสาคนทำงานราชการมัวแต่ขี่จักรยานเดี๋ยวแห้วของดีครับ :lol: :lol: จักรยานอยู่อยู่ที่ใจแล้วไม่หนีไปไหนแต่ต้องวิ่งเต้นงานหลักเพื่อเอามาเสริมจักรยานครับ :mrgreen: :mrgreen:
- เอาคันล่าสุดที่จะส่งไปนครปฐมมาให้ดู ราคา 6XXX คันนี้ทำสีเองกะมือระบบสี 2 K ของรถยนต์ซึ่งจะให้ความแข็งของสีมากกว่า(บ้านทำอู่สีรถยนต์ครับ)ไม่ได้ทำมา10กว่าปีแล้วครับเลยลองทำดูคันแรก ไม่ต้องบรรยายมากสำหรับห้องนี้ขนาดเฟรมป๋ายังทายถูกแค่เห็นรูปก็น่าจะตีความได้หมดแล้วครับ ไม่ต้องสั่งผมนะครับเอามาให้ดูเฉยๆ เดี๋ยวมีจะทำมาขายให้เอง
รูปภาพ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
Thana_TT
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0897544136
team: ไม่มี
Bike: วินเทจ

โพสต์ โดย Thana_TT »

ขอบคุณครับคุณเสือโต คันนี้ทำเสร็จตั้งใจจะลองอัดยาวๆจากเนินเขาค่ายปืนใหญ่ ถึงบางแสน
พระพิรุณท่านไม่เป็นใจ เลยต้องรอจังหวะอีกนิด ยังมีเศษเหล็กซุกอยู่ท้ายรถอีก 2 ตัว แต่งเสร็จเมื่อไหร่
จะนำมาเปิดตัว

[imghttp://img6.imageshack.us/img6/4593/dsc08338j.jpg][/img]

รูปภาพ

รูปภาพ
ThoShiRo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โอ้วสวดยวดครับท่านพี่เสธ.ทำสีเฟรมให้ใหม่เรี่ยมๆราคาเบ๊าเบาแบบนี้หาได้ที่ไหน แบบนี้มีมากี่คันก็ขายหมดครับ
ทำธุรกิจแต่ไม่ได้เน้นกำไรมากมายแบบนี้น่าสนับสนุนครับ ขอให้เลื่อนยศไวๆด้วยคร๊าบ (ผมก็ลูกเขยของพันโทนะจ๊ะ)

พี่ธนาครับทั้งมองกูสกับนิชิกิที่ท้ายรถ น่าปั้นจริงๆถ้าไม่มีที่จอดก็ระบายมาให้เพื่อนๆบ้างนะครับ ใครบ้านน้ำไม่ท่วมก็มาแต่งรถกัน
ถ้าใครน้ำท่วมก็ขอเป็นกำลังใจครับ :mrgreen:

ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”