รวมกระทู้เก่า ทีมจักรยานสิงห์สลาตัน

ผู้ดูแล: tonmatch

กฏการใช้บอร์ด
ความเป็นมา ทีมจักรยานสิงห์สลาตัน ได้ก่อกำเนิดขึ้นมาเมื่อราวกลางปี2553 โดยมีบุคคลซึ่งไม่เคยรู้จักกันมาก่อนได้ออกมาปั่นจักรยาน ช่วงเช้าและเย็นทุกวันที่ถนนถนนเลียบทางด่วนกาญจนาภิเษก (คู้บอน-สายไหม) ระยะทางประมาณรอบละ 10 กม. โดยเป็นการร่วมตัวกันปั่นเพื่อออกกำลังกายของกลุ่มนักปั่นสูงวัย พอเริ่มนานเข้าก็เกิดความคุ้นเคยกันมากขึ้นมีการพูดคุยกันเป็นประจำหลังจากการปั่น มีการปั่นไปร่วมกิจกรรมต่างๆของสมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย อยู่เป็นประจำ โดยในช่วงเริ่มต้นมีสมาชิกประมาณ 20 คน บางคนปั่นจักรยานใช้ในชิวิตประจำวัน บางคนอยู่ในวัยสูงอายุ บางคนมีโรคประจำตัว เช่น ความดันสูง เบาหวาน ข้อเข่าเสื่อม เป็นต้น แต่พอมาปั่นจักรยาน อาการของโรคเหล่านั้นก็ ทุเลาหรือหายไป จึงเริ่มชักชวน ญาติๆ หรือเพื่อนๆมาปั่นด้วยกัน และเริ่มร่วมตัวกัน
ทำกิจกรรมอาทิเช่น จัดกลุ่มไปปั่นในงานต่างๆ ส่งทีมแข่งขัน ความหลากหลายของสมาชิกก็มีมากขึ้น บางคนก็มาปั่นเพื่อฝึกซ้อมสำหรับการแข่งขันก็มี แต่เมื่อมีการออกทริปเพื่อการท่องเที่ยวและนันทนาการซึ่งจะมีในวันอาทิตย์แล้ว สมาชิกแต่ละคนก็จะปรับตัวในการเดินทางเป็นหมู่คณะ โดยใช้ความเร็วที่ทุกคนสามารถไปได้

สถานที่ชุมนุม : ทางตัน (ถนนเลียบทางด่วน กาญจนาภิเษก)

ผู้รับผิดชอบ(ข้อมูล)บอร์ด ของ ทีมจักรยานสิงห์สลาตัน

โดย นายจักรพันธ์ ไหลหลั่ง TON MATCH
ฝ่ายประสานงาน ทีมจักรยานสิงห์สลาตัน
โทร.086-569-5931
email: tonmatch4444@hotmail.com
รูปประจำตัวสมาชิก
PSM2507
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 7416272
team: TCC Club
Bike: MTB

Re: ชุมชนหมอบทางตัน & สิงห์สลาตัน

โพสต์ โดย PSM2507 »

สวัสดีครับ....ชุมชนคนรักรถถีบ....หมอบทางตัน และ จักรยานเพื่อสุขภาพ สิงห์สลาตัน
ผมมีภาพเก็บตก..จากจุดนัดพบ ทางตัน มาฝาเล็กๆ น้อยๆ.....และ ภาพของ ทริปไปกินไก่ย่าง จปร.
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
HONG41
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ชุมชนหมอบทางตัน & สิงห์สลาตัน

โพสต์ โดย HONG41 »

แค่ได้ปั่นก็สุขใจ
ถ้าได้เพื่อนร่วมทางรู้ใจ
ยิ่งมีความสุขกันไปใหญ่
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย กบducati »

ขออนุญาติเข้ามาเยี่ยมชมน๊ะครับ ขอบคุณมากครับ :D
HONG41
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

กบducati เขียน:ขออนุญาติเข้ามาเยี่ยมชมน๊ะครับ ขอบคุณมากครับ :D
อย่ากระนั้นเลยครับพี่กบ พี่เข้ามาเยี่ยมพวกเราก็ดีใจ
ผมได้ทราบข่าวจากพี่กบ โดยผ่านทาง edd และพี่ บอย อยู่บ่อยๆ ครับ
สวัสดีครับ เข้ามาทางนี้ว่างๆ มาปั่นด้วยกันนะครับ สว. ทั้งนั้น
มาช่วยลากหน่อยก็แล้วกันครับพี่ :)
ถ้ามาทางจันทบุรี ไม่รู้จะโทรหาใคร ขออนุญาต
นึกถึงพี่เป็นคนแรกนะครับ
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

HONG41 เขียน:
กบducati เขียน:ขออนุญาติเข้ามาเยี่ยมชมน๊ะครับ ขอบคุณมากครับ :D
อย่ากระนั้นเลยครับพี่กบ พี่เข้ามาเยี่ยมพวกเราก็ดีใจ
ผมได้ทราบข่าวจากพี่กบ โดยผ่านทาง edd และพี่ บอย อยู่บ่อยๆ ครับ
สวัสดีครับ เข้ามาทางนี้ว่างๆ มาปั่นด้วยกันนะครับ สว. ทั้งนั้น
มาช่วยลากหน่อยก็แล้วกันครับพี่ :)
ถ้ามาทางจันทบุรี ไม่รู้จะโทรหาใคร ขออนุญาต
ขอบคุณน๊ะครับและยินดีครับ ต้อนรับด้วยอาหารทะเลอีก 1มื้อครับ :D เบอร์โทรผม 086 0063867ครับ :D ถ้าว่างเข้ามาบางกอกจะขอปั่นตามด้วยน๊ะครับ
X_men
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081 668 4775
team: Dragon Turtles group
Bike: Trek 1500 SL Red

โพสต์ โดย X_men »

รายงานตัวครับผม :D :D
ลื้อเอาเงินเขามาต้องตอบแทนเขาเท่าเทียมหรือมากกว่าที่เขาให้ลื้อมาถึงจะเรียกว่า การค้า

จาก พี่ท่านหนึ่งที่ผมรู้จัก
HONG41
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

กบducati เขียน:
HONG41 เขียน:
ขอบคุณน๊ะครับและยินดีครับ ต้อนรับด้วยอาหารทะเลอีก 1มื้อครับ :D เบอร์โทรผม 086 0063867ครับ :D ถ้าว่างเข้ามาบางกอกจะขอปั่นตามด้วยน๊ะครับ
ยินดีครับพี่กบ (พี่กบจะมีเวลามาปั่นเหรอครับ)
มา กทม. เมื่อไหร่ แฟนคลับ เรียกหาตลอด :D
HONG41
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

X_men เขียน:รายงานตัวครับผม :D :D
น้อง X คลื่นลูกใหม่กำลังแรง
ช่วงๆ หลังๆ ไม่มีหลุดครับ
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณมากน๊ะครับ ว่าแต่ว่าวันนี้ยังไม่เห็นน้องกุ๊กรูปหล่อเลยครับ หรือว่าเตรียมความพร้อมสำหรับการรักษาหัวเข่าครับ
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

โพสต์ โดย แมวทอง »

สวัสดีครับ พี่กบ และ พี่ๆทุกท่านครับ
ตอนนี้กำลังเตรียมการอยู่ครับ เตรียมผ่าไปด้วย และ เตรียมประกอบรถใหม่ไปด้วยครับ ต้องเปลี่ยนแนวรถ ตามการรักษาด้วยครับ :D
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
o.juii007
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818857104
team: งาช้างดำ น่าน
Bike: Kona,Jamis,Raleigh,Humber,Hercules,Phillips

โพสต์ โดย o.juii007 »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: ยินดีกับบอร์ดใหม่ชุมชนหมอบทางตันและสิงห์สลาตันครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: ผมรู้จักกับหงษ์ 41 ครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
เที่ยวน่าน เชิญบ้า่นพักตากอากาศ บ้านต้นแค
http://facebook.com/bantoncae
HONG41
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

o.juii007 เขียน::mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: ยินดีกับบอร์ดใหม่ชุมชนหมอบทางตันและสิงห์สลาตันครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: ผมรู้จักกับหงษ์ 41 ครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ขอบคุณครับ อ.ยุ้ย ที่อุตส่าห์แวะมาเยี่ยม
ทุกคนยินดีต้อนรับครับ แวะมาคุยกันบ่อยๆ นะครับ
แล้วผมจะแว๊บไป งาช้างดำ น่าน บ่อยๆครับ :lol:
Rodnus
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818274230
team: O2Max
Bike: Giant,Cervelo,Ceepo,Trek

โพสต์ โดย Rodnus »

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆ หลายท่านคงได้มีโอกาศพบหน้าเพื่อนเก่าในกระทู้นี้นะครับ อย่าง Fabian Cancellara and the Schleck brothers at the Team Leopard-Trek ที่ได้เข้าทีมใหม่เรียบร้อยพร้อมลุยศึกปี 2511 แล้ว(เกี่ยวอะไรด้วยฟะ) :?: :mrgreen:
ไฟล์แนบ
cancellara-schlecks_leopard-trek_resize.jpg (61.78 KiB) เข้าดูแล้ว 424 ครั้ง
HONG41
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:lol: :lol: :lol: เตรียมจับหมอหนุ่ยตรวจโด๊ปได้แล้ว
สาเหตุ ลาก 40 ยาว ยาววววววววววววววววววววววววววว
HONG41
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

16 JAN 11
ไปไหนกันดีครับ
ขอ 100 โล UP
หรือจะแก้มือ เตรียมทหาร
น้าอู๋ ว่าไงครับ :?:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สิงห์สลาตัน”