เสือเฒ่า(ตัณหากลับ)โคราชทวีผลคุยโม้เดือนมกราคม 2554

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: เสือเฒ่า(ตัณหากลับ)โคราชทวีผลคุยโม้เดือนมกราคม 2554

โพสต์ โดย ArtKorat »

วันนี้จะอัพรูปให้ครับ แต่ขอประชาสำพันธ์งานกีฬาใหญ่ของโคราชนะครับ เผื่อเพื่อนๆยังไม่ทราบกัน เดือนกพที่จะถึงนี้จะมีการแข่งขัน 31st Asian Cycling Championship, 18th Junior Asian Cycling championship. ผมดูผิดครับคิดว่าเป็น asia cycling championship ดัวนั้นก่ีฬาจักรยานรอบนี้ก็จะมีเพื่อนบ้านของเรา10ประเทศมาแข่งขันครับ มิน่าทำไมเงียบสงบไม่มีข่าวอะไรนักครับ

การแข่งขันจัดวันที่ 9-19 กพ นี้นะครับ

พวกเราคิดอย่างไรครับ จะมีการจัดกิจกรรมหรือเปล่าครับ ผมว่านะครับถ้าใครๆมีอินไซด์เดอร์หน่อย ผมคิดว่าเราน่าจะจัดโปรแกรมให้บรรดาเด็กๆนักปั่นประจำจังหวัดทั้งหลายได้มาเจอทีมชาติในบรรยากาศงานเล็กๆ มีของทานเล่นกับน้ำดื่มแบบเซลฟ์เซอร์วิส ให้บรรดานักปั่นรุ่นเยาว์ได้เห็นนักปั่นระดับชาติของไทย ได้มีโอกาศสอบถามพูดคุยในบรรยากาศที่เป็นกันเองเผื่อจะสร้างแรงกระตุ้นจูงใน และที่สำคัญเราหาเสื้อยืดสีขาวแจกเด็กๆและผู้ใหญ่ให้ขอลายเซ็นต์ทีมชาติกัน จะได้เก็บไว้เป็นที่ระลึก ไอเดียแบบนี้เวิร์คหรือเปล่าครับ ถ้าเวิร์คฝากบรรดาผู้ใหญ่ของเสือเฒ่าในวงการช่วยหน่อยนะครับ

ส่วนเรื่องค่าอาหารค่าขนมเดี๋ยวผมจัดหาให้ครับ อยากให้เด็กๆของเราได้เห็นหน้าทีมชาติของเราเวลาเชียรจะได้เชียรกันสุดๆและเป็นการกระตุ้นว่าเรามีงานใหญ่กันนะไม่ใช่เงียบกันแบบนี้ ส่วนวันจัดพบปะน้องๆนักปั่นเป็นไปได้ซักวันสองวันก่อนเริ่มจะดีมากครับ และขอให้ทีมชาติมามากที่สุดเท่าที่จะมาได้จะดีมากครับ จะเป็นกำลังใจให้กับนักกีฬารุ่นเด็กๆได้เป็นอย่างดีครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

Re: เสือเฒ่า(ตัณหากลับ)โคราชทวีผลคุยโม้เดือนมกราคม 2554

ขอบคุณเพื่อนทุกท่านเป็นอย่างยิ่งครับ ของขวัญปีนี้ก็คือเพื่อนๆทุกท่านร่วมกันปั่นจักรยานทริปซาดิส์ของชิงกังเซ็น โคราชพัทยา และของขวัญอีกชิ้นจากบรรดาเสือเฒ่าที่มอบให้ผมเป็นตุ๊กตา6ตัวน่ารักมากครับและมีคุณค่ามากๆครับ จะเก็บไว้เป็นอย่างดีครับ

ทริปทางไกลปีนี้เราเดินทางกัน300++กิโลเมตรใน 1 วัน ผ่าเส้นทางสุดโหดซึ่งผมนำแผนที่เส้นทางมาให้ชมกันคร่าวๆ นะครับ เราใช้เส้นทางหลักก็เป็นเส้น 304 ต่อด้วย 331 และ เลยเขาไม้แก้ว เลยแยกบายฟาสเข้าพัทยาไปอีก ไปเลี้ยวเข้าหาดจอมเทียนตรงทางแยกไปสนามกอล์ฟฟีนิกส์ เส้นทางเร้าใจเป็นอย่างยิ่งสมกับการรอคอยครับ เส้นทางผ่าขุนเขาแล้วไปปั่นตามลมทางเรียบๆแล้วก็โรลิ่งฮิลอีกครั้งตอน100กิโลสุดท้าย เป็นเขาไม่ยากครับปั่นใช้จานใหญ่กันทุกคน ความเร็วเฉลี่ยที่ทำกันได้ก็ประมาณ 28-29 เพราะว่าลมส่งท้าย :lol: แน่นอนว่าทริปแก้บนชิงกังเซ็นย่อมมีอะไรพิเศษรอคอยเสมอๆและพวกเราก็ได้มาถึงกันจริงๆ หมดแรงกันตอนยกจักรยานขึ้นสะพานลอย :lol:

ภาพจากกูเกิ้ลครับ

รูปภาพ

ซึ่งทีมงานเสือเฒ่ากำลังคิดว่าจะจัดเป็นทริปประเพณีหรือไม่นะครับ เพื่อนๆท่านอื่นฟังแล้วอย่างเพิ่งตกใจ ขอให้ท่านซ้อมถึง 100 กิโลเมตร ผมเชื่อว่าท่านมาถึงพัทยาแน่นอนครับ เพื่อนบางท่านซ้อมแค่ระยะสั้นๆ นานๆปั่น100กิโล++ก็ยังมาถึงได้เลยครับ ขอให้เพื่อนๆพี่ๆมีกำลังใจนะครับ ปีหน้าความท้าทายรอท่านอยู่ งานนี้ถ้ามีคนไปมากกว่าปีนี้ผมจะเพิ่มรถบัสสำหรับส่งเพื่อนๆและครอบครัวกลับโคราชกัน :D

เดี๋ยวอัพรูปเป็นทางการเสร็จแล้ว เดี๋ยวจะตามด้วยรูปที่บรรดาสมาชิกรุ่นYoung
ภาษาไทยรุ่นยังแปลแบบผมคือ(ยังไม่มีเมีย)เค้ามองอะไรกันที่ชายหาด :lol:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

อีกเรื่องครับ ประชาสำพันธ์งานจักรยานของกลุ่มเดือนนี้สองรายการตอนสิ้นเดือนครับ

รายการแรกครับ ทริปจักรยานของ LA จะจัดกันวันเสาร์ที่22 มค เฮียซันบอกว่าระยะทาง 60 กิโล (กิโลแม้วแบบรอบพัทยานี้หรือเปล่าก็ไม่ทราบได้) งานจะมีกันวันเสาร์นะครับไม่ใช่วันอาทิตย์เส้นทางสั้นๆแบบนี้ผมไม่อยากไปเลยพับผ่าสิ ไม่ใช่ว่าเดี๋ยวนี้ปั่น300+แล้วสั้น60ไม่เข้าตากรรมการหรอกครับ แต่เป็นเพราะว่าผมแหยงครับ ระยะสั้นนี่น่ากลัวกว่าระยะยาวเป็นอย่างมากครับ เพราะว่าตีนแต่ละคนนี่โหดเหลือเกิน กดกันไม่เว้น ใส่แว่นใส่หมวกความจำสั้นกันหมด พูดจากผันผวน เสียบหลังเพื่อน ทิ้งเพื่อนให้ปั่นกะคนอื่นเป็นเรื่องธรรมชาติเลย :lol: :lol: :lol:

จำคำหม่าพูดได้เป็นอย่างดี คราวนี้เราโรลิ่งนะ ปั่นมายังไม่ทันจะสี่นาทีเลยยิงผมหายไปเลย!!!! แล้วตรูจะตามไงทันหว่า :o :D จำไว้เลยครับว่าไปปั่นแข่งอย่าคุยกับศัตรู และถ้าผมทำทีมจะไม่เรียกช๊อตกันเอง ผู้จัดกวนจะต้องเป็นคนเรียก เดี๋ยวจะมีการเชือดเพื่อนร่วมทีมก่อนที่จะไปเชือดคนอื่น :lol: :lol: ใครไม่ทำตามผู้จัดกวนเราต้องเอาไฟฟ้าติดเบาะช๊อตไข่ซะ :lol: :lol:

ติดๆกันเลยในวันรุ่งขึ้น เราจะเดินทางไปกรุงเทพฯเพื่อปั่่นรายการ กรุงเทพฯหัวหินกับกลุ่มสวนธน เจ้าอาวาสวัดนาจอมเทียนท่านว่าเป็นทริปทำนองทริปควานหายาทาแก้ขี้กลาก??? ท่านยิงมุขซะผมเง็ง อ๋อ พวกคันอยากลองวิชานี่เอง :lol: :lol: เราจะเดินทางไปร่วมกันนักปั่นกลุ่มอื่นอาจมากถึง 1000 คันเลยทีเดียว การเดินทางนั้นไม่ใช่แนวเสือเฒ่าที่ปั่นไปตลอดหยุดบ้างเพื่อเติมน้ำสั้นๆ แต่พวกสวนธนเค้าหยุดกันเป็นเรื่องเป็นราวครับ ปั่นกันระยะทาง 30-50 กิโลก็พักกันที พักกันทั้งสิ้น 3 ครั้งก่อนที่จะถึงหัวหินครับ พักครั้งสุดท้ายที่หาดเจ้าสำราญเล่นพักกันเป็นชั่วโมงครับ ผมเห็นว่าพักกันนานเกินไปครับ ที่จริง15นาทีก็มากแล้ว ตอนที่เราปั่นโคราชพัทยาพักกันที่ปั๊มบางจากก็ราวๆ30นาทีถ้าผมจำไม่ผิด นานไปนิดครับผมอยากให้พักกันไม่เกิน15นาทีจะดีกว่า เราอาจรีบๆทานแล้วก็ออกไปล่วงหน้าก่อนเลยแล้วไปนั่งรอที่ปลายทางจะเวิร์คสุดครับ

เส้นทางจะออกจากศูนย์กีฬาเฉลิมพระเกียรติบางมด ปั่นถนนพระราม2 ไปสมุทรสาครพักแรกที่วัดเกศฯระยะทางประมาณ 45 กิโลเมตร ปั่นกันเป็นเรือเกลือที่ความเร็วประมาณ 30 กิโลเมตรในกลุ่ม ความรู้สึกเหมือนปั่นความเร็ว 24-25กิโลเมตรต่อชั่วโมง มีรถปิดห้าไม่ต้องยิงให้เมื่อยตุ้มครับ เพราะว่าไปยังไงก็ไม่เร็วกว่านั้นหรอกครับ และถึงจุดหมายก็พักกันราวๆ 15-20 นาที จากนี้ไปต่อก็ยังเป็นกลุ่มอยู่ดี แต่ตอนนี้เริ่มเปิดแล้วเพราะว่าหลายคนวนหัวกลับกลุงเทพฯ และกลุ่มก็ยาว ตรงนี้จำเป็นครับถ้าเพื่อนของเราท่านใดจะกลับกลุ่มแรกเพื่อไปที่บ้านแหลมจำเป็นที่จะต้องออกพร้อมกับพวกขาแรงกรุงเทพฯครับ เพราะว่าเค้าตั้งปั๊บมีกันสิบยี่สิบคนก็ไปก่อนเลย ตรงนี้ผมจำได้เมื่อปีที่แล้วกลุ่มเริ่มแตกกันก็ตรงจุดพักนี้พอปั่นมาถึงแหลมใหญ่รถปิดหัวขบวนก็จะไมีมีอีกต่อไปครับ นั่นเป็นการบอกว่าเอาละจะลุยกันแล้ว พอเลี้ยงซ้ายออกถนนใหญ่ก็ใส่กันไม่ยั้งครับ กระชากกระตุกหนี้กันแหลกครับ กลุ่มจะขาดเป็นเสี่ยงๆตรงนี้โดยหางกลุ่มนี่ห่างออกไปนับสิบกิโลครับ

จุดพักที่สองอยู่ที่เทศบาลบ้านแหลมเพชรบุรีครับ ระยะทางก็เช่นเดิมครับ 45 กิโลเมตรจากจุดพักแรก ผมจำได้ว่าผมอยู่กลางๆกลุ่มตอนเข้าไปพักที่เทศบาลพวกหัวกลุ่มนี่เข้าไปนอนกันครึ่งชั่วโมงหางกลุ่มยังมาไม่ถึงเลยครับ จากนั้นก็เริ่มออกปั่นอีกครั้ง หางหลุ่มยังเข้าไม่หมดครับ คงไม่ต้องพูดถึงว่าหางจะยาวแค่ไหนนะครับ เส้นทางตอนนี้จะเรียบชายทะเล ลมแรงมากและถ้าพวกเราไปด้วยกันจำเป็นที่จะต้องเกาะกันครับ ต้องเกาะกันทำงานด้วยกันครับ ไม่งั้นโต้ลมเป็นวินเซิร์ฟยิ่งกว่าทริปบัวใหญ่อีกครับ ระยะทางตรงจุดนี้ 36 กิโลเมตรจะไปพักที่หาดเจ้าสำราญกันตอนเที่ยงครับ คนส่วนมากจะแยกย้ายกลับกันตรงนี้ เหลือกันไม่ถึงครึ่งแล้วล่ะครับที่จะไปต่อ ถ้าผมจำไม่ผิดปีที่แล้วเริ่มต้นที่ 700 ไปถึงหัวหินเหลือประมาณ 200คันครับ

จากนั้นก็จะออกกันจากหาดเจ้าสำราญไปหัวหิน สิ้นสุดทริปกันที่ สวนสาธารณะสมเด็จพระราชินี (19 ไร่)จบงานกันตอน4โมงเย็น ระยะทางสุดท้ายตรงนี้ 55 กิโลเมตรครับ

ผมคิดว่าเราควรจะไปกับเค้าตอนออกตัวปั่นไปเรื่อยๆตามกลุ่มของเค้าครับพอพักที่วัดเกษฯ ก็เช็คดูสมาชิกครับ ขาแรงจะไปหาซีม่าโลชั่นก็เกาะกลุ่มพระราม9ได้เลยครับ สังเกตุเอาจากเสื้อเค้าก็ได้ครับ หรือไม่ก็ดูผู้หญิงคนเดียวขาแรงที่ชื่อยุมก็ได้ครับ เกาะคุณเธอไปรับรองได้สนุกสมใจแน่ๆครับ ส่วนผมก็คงจะไปเรื่อยๆตามสปีดของผมครับ เราจะไปเจอกันที่หาดเจาสำราญ ไทยรัตน์จะตามกลุมไปเรื่อยๆคือกลุ่มผมนี่แหละครับ พอพบกันที่หาดเจ้าสำราญเสือเฒ่าก็ได้เดินทางเป็นระยะทางกว่า 126 กิโลเมตรครับ ท่านใดหมดก๊อกแล้วก็สามารถขึ้นรถได้ตรงนี้เลย ผมพามาส่งถึงที่ชายทะเลแล้ว จากนั้นก็เป็นกำลังใจให้เพื่อนกันครับ

ส่วนเพื่อนขาแรงที่ตามพรรคพวกหาซีม่าโลชั่นได้แล้วก็ขอเรียนดังนี้ว่าขอพักซักนิดกินข้าวรอเพื่อนกลุ่มหลัง หน่อยนะครับ เป็นไปได้ตุนอาหารรอเพื่อนได้เลยยิ่งดีครับกลุ่มหลังจะได้มาทานเลยไม่ต้องรอคิวยาวเหยียด ผมคิดว่าพวกท่านคงจะได้พักนานประมาณ 45 นาที เพราะว่ากลุ่มหลังกว่าจะไล่ทันคงใช้เวลาราวๆครึ่งชั่วโมงเป็นอย่างน้อย ทานข้าวพักรอได้เลยครับ ถ้าแรงยังเหลือก็ปั่นมารับพวกเราคันหลังก็จะขอบพระคุณเป็นอย่างมากครับ :D จะได้ทานข้าวด้วยกัน ตรงนี้คนขาแรงน้อยอย่างผมจะพักเดี๋ยวเดียวเติมพลังไม่เกิน10นาทีแล้วไปต่อโดยไม่รอทีมงานของสวนธนครับ เพราะว่าปีที่แล้วจำได้ว่าหางขบวนนี่อยู่ห่างไปเป็นชั่วโมงนั่นแหละครับ หัวถึงหาด หางยังอยู่ห่างไปราวๆ20กิโลเมตรเลยทีเดียวครับ กว่าจะตั้งขบวนไปได้ ทำเอาเครื่องดับไม่รู้จะดับอย่างไร จนผมวนกลับโคราชดีกว่า ไม่ได้พูดเล่นครับหัวขบวนต้องนอนรอหางกินข้าวเสร็จก็ร่วมๆ2ชั่วโมงก่อนจะไปต่อครับ

ผมคิดว่าเราไปต่อเลยแล้วไปเรื่อยๆไม่ยิงกันเอง ไปพักรอที่สวนสาธารณะสมเด็จพระราชินี (19 ไร่) ดีกว่าครับ ระยะทาวจุดนี้เหลือแค่ 55 กิโลเมตรไปเที่ยวรอที่หัวหินดีกว่าครับ เค้าจะจบทริปกันตอน4โมงเย็น เราไปถึงก่อนถ้าไม่ผิดเราจะไปถึงที่นั่นประมาณ บ่าย3 ถ้าจะร่วมจบงานถ่ายรูปกับเค้าก็รออีกชั่วโมงนึงครับ ถ้าไม่รอเราก็ถ่ายรูปที่นั่นมีเจ้าหน้าที่อยู่แล้วล่ะครับ แล้วเราก็กลับกันตอน 3:00 เดินทางถึงโคราชก็ประมาณ 10:00 Pm ครับ

กำหนดการก็ดังนี้ครับ เดินทางไปกลุงเทพฯเราออกรถกันตอน3:30am นอนกันไปบนรถครับ ถึงกรุงเทพฯจุดจัดงานกันตอน 7:00-7:30 เตรียมตัวออกกับเค้ากันตอน 7:45 ถึงโคราชกันตอน4ทุ่มครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
บ้านเสือภูเขา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0807391295
team: pm8rider
Bike: Pinarello-Cannondale-trek
ตำแหน่ง: PHimai-KORAT
ติดต่อ:

โพสต์ โดย บ้านเสือภูเขา »

รูปภาพ

.......................................................
..ขอบคุณเฮียอาร์ท มากที่จัดทริปนี้ขึ้น
....ขอบคุณพี่น้องชาวเสือเฒ่าทวีผลฯมากๆสำหรับทริปนี้
.....ขอบคุณเสือหม่า(ฮีโร่ประจำทริป) ที่ดันหลาน จนถึงพัทยา เจ้าเมลล์ เล่าให้ฟัง ว่าหมดก๊อก จนหม่า่ ดันให้ถึง
......ผมอยากลองให้เค้าเดินทาง ไปกับพี่ๆเอง เพื่อหาประสบการณ์ เผื่อวันนึง เขาต้องไปปั่นที่ๆเราไม่ได้ใกล้ชิด
........ทริปนี้ จากที่หลานเล่าให้ฟัง เขาประทับใจ และสนุกจนตัวเอง หมดก๊อก ถือว่าเค้าผ่านด่านนี้ไปได้ระดับนึง
.....รอดูภาพอยู่ครับบบบ.........เออผมสมทบทุนค่าน้ำด้วย500 บาท นะครับเฮียอาร์ทเก็บทริปต่อไปนะ....
....เดือนหน้า มิตติ้งต้อนรับ นักปั่นทีมชาติ แบบกระทบไหล่ ให้มันตื่นเต้น ให้เยาวชน ได้เจอะเจอกัน เห็นด้วยอย่างแรง

.....ทริป 22 มกราคม เห็นด้วยที่เรามาช่วยกันปลุกกระแส ให้โคราชกันไม่ว่าหมอบ หรือภูเขา โคราชปีนี้ คงดีกว่าปีผ่านๆมาแน่ๆครับบบ....
.....ส่วนเรื่องความเร็ว ผมเสนอว่า 23 มค.ไปทริปสวนธน กรุงเทพ-หัวหิน จะได้ไม่บอบ
.......เอาไหมวันที่22 มค.ชวนทีมเสือเฒ่าเราไปกันชุดใหญ่เลยแต่ความเร็ว ยืน แค่30-35 พอหรือน้อยกว่านั้น แต่ไปแบบยกทีมเรา.....ใครจะยิง จะลากทำเฉย...ดีใหม มาแลกเปลี่ยนนะครับบบ เตรียมไว้วันอาทิตย์23..ดีกว่า5555.......

Line@ kaipcanond
Facebook @ Kaip canond
tel:0807391295
ธ กรุงไทย prompay 0807391295 Prajuk changmai
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

เฮียไก่ครับ ผมหน่ะเฉยได้ครับแต่พวกนักปั่นที่หลวงพี่วัดนาจอมเทียนท่านว่าเอาไว้ มันคันมากจริงๆจำเป็นที่จะต้องหาซีม่าไม่ว่าอะไรก็ตาม ไม่ได้ยาแก้คันยังไงมันก็ไม่หายคัน :lol:

แต่ผมกะเฮียไก่เราไปด้วยกันแน่นอนก๊าบ มีพี่อ้วนอีกคน :mrgreen: เฮียไก่ต้องพาเมล์ไปหาหมอหน่อยนะครับ ผมว่าเมื่อวานมองสาวฝาหรั่งจนเสียวว่าจะเป็นตากุ้งยิง :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello-Cannondale-trek
ติดต่อ:

...ตกลงทริปนี้ชื่อทริปไหว้พระที่พัทยาเหนาะ.....
....เพราะมีคนเล่าให้ฟังไปถึง...ขาก็กะยืนไม่อยู่ เงาะ เงอะ ไม่กินกันแล้วววว5555
......ขอชมภาพสวยๆ อิอิ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ธ กรุงไทย prompay 0807391295 Prajuk changmai
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ถาพมาแล้วครับต้องตัดต่อพอสมควรเพราะว่าไทยรัตน์ใช้กล้องไม่ค่อยเป็นถ่ายเสียเป็นส่วนใหญ่ แต่ก็พอใช้ได้มีประมาณสามร้อยรูป อุ แม่เจ้าโหลดลงเว็บตุแหม่งแน่ๆครับ เลยจะเอามาลงให้ดูบางส่วน เอาเริ่มต้นตีห้าก่อนเลยนะครับ ก่อนที่จะเดินทางกัน :D

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

อาวุธของนักกีฬาบางท่านครับ ฉายสว่างไปทั้งถนน

รูปภาพ

เท่สุดแล้วก็อันนี้ครับ

รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

---คันสุดท้าย(ที่ไฟส่องทางรุ่นใหม่ห้อยหัว) ป๋าเค้าขอสติฺ๊๊กเกอร์...ทีมCervelo..แล้ว
......แต่ไม่รู้เฮียกอล์ฟ น้องเบญ เขาจะให้เข้าทีมด้วยเปล่าหนออออ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ปรับดีกว่าเพราะว่าภาพใหญ่ไปเดี๋ยวโหลดช้า

รูปภาพ
รูปภาพ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ภาพเล็กจังเอาใหม่ครับ

เริ่มออกเดินทางกันตอนเช้าครับ ตอนแรกๆหนาวมั๊งจอดข้างทางกันถี่มาก จอดทีไรกระต่ายตายทั้งป่าครับ ผมคนเดียวล่ะมั๊งที่ปั่นไม่มีถุงมือ มือแข็งไปเลยเพราะว่าก่อนปั่นอุณหภูมิอยู่ราวๆ 17องศา ปั่นไปปั่นมา อ้าวมาแถว 13 กำลังคิดว่าขึ้นไปถึงยอดเขากิโล79ไม่เหลือแค่9เหรอนี่ ตอนลงไปฉี่นี่ควัญออกเลยครับ :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย ArtKorat เมื่อ 03 ม.ค. 2011, 16:15, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ไม่รู้ว่า อ ชูสองนิ้วนี่หมายความว่าอะไรนะครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย ArtKorat เมื่อ 03 ม.ค. 2011, 16:16, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

รูปภาพ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”