NEoBike Thailand (NBT)

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
aeteddy
สมาชิก
สมาชิก
team: mtb
Bike: brompton,trex

Re: NEo Bike in Thailand (รวมพล)

โพสต์ โดย aeteddy »

ก็เห็นรถneo ของคุณblackสวยเลยชอบneo พอได้16 ตัวที่ชุปโครมเงาทั้งคันไม่มีเกียร์ ก็เลยอยากเห็นneo14 บ้างว่าเป็นอย่างไงเพราะวันนั้นไม่มีให้ชม แถมได้ความรู้จากคุณblackเยอะเลย ก็เลยพยายามหาจนได้ครับ พอดีพึ่งเห็นกระทู้ตอนกลางคืน เลยยังไม่ได้ถ่ายรูป รอสักสองสามวันจะเอามาให้ชมคับ
รูปประจำตัวสมาชิก
OMG
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไม่มีเหลือแล้ว

Re: NEo Bike in Thailand (รวมพล)

โพสต์ โดย OMG »

โปรเจค NEo ผมก็น่าจะออกมาแนวๆ Fixed Gear ครับ.....ไว้เสร็จแล้วจะถ่ายรูปมาให้ชมครับ
OMG
ขาประจำ
ขาประจำ

เอารูป NEOBike มาฝากครับ....

รูปภาพ

รูปนี้รถที่อังกฤษ
รูปภาพ

คันนี้เป็นล้อ 20" (ยืมรูปคุณ Start มาครับ)
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปรถคันนี้ก็มาจากคุณ Neobike ใน thaimtb นี่แหละ
ดูดีๆหุ่นมันเหมือย BikeFriday ไม??

รูปภาพ

รูปนี้ก็เป็นล้อ 20" ที่เป็นแบบ Mini Touring

รูปภาพ
OMG
ขาประจำ
ขาประจำ

มาดู NeoBike FixedGear มีภาพตัวอย่างการปรับแต่งและการโมฯมาให้ชมครับแต่ถ้าอยากดูเต็มๆกดที่ link ข้างล่างได้เลย
(แต่ขอเตือนไว้ก่อนให้เตรียมกระดาษไว้เช็ดน้ำลายด้วยครับ... :lol: :lol: )

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

กดที่นี่ ===> NEO-Bike FixedGear
โฟล์กฟาร์ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-8488820
team: ออกกำลังกายเพื่อสุขภาพกับรถเล็ก
Bike: จักรยานเก่า

โพสต์ โดย โฟล์กฟาร์ม »

ตามเข้าไปมาดูแล้วเตรียมกระดาษไม่ทันเลยครับ...มาชี้เป้ากันบ้างนะ... :)
OMG
ขาประจำ
ขาประจำ

NEo Bike 14" ส่งทำสีกลับมาแว้ว....2 คันรวด.....แฝดคนละฝา....55+

ไว้เสดแล้วจะถ่ายรูปมาให้ชมครับ.....
aeteddy
สมาชิก
สมาชิก

neo16จ้า บังเอิญไปเจอเลย รอโมให้เท่ห์ รอพี่ๆมาชี้แนะก่อนครับ
ไฟล์แนบ
IMG_0007sss.jpg (85.6 KiB) เข้าดูแล้ว 3185 ครั้ง
aeteddy
สมาชิก
สมาชิก

neo 14 จ้าเก็บไว้คู่กันล้อเล็กๆน่ารักดีครับ
ไฟล์แนบ
IMG_0011s.jpg (88.73 KiB) เข้าดูแล้ว 3184 ครั้ง
aeteddy
สมาชิก
สมาชิก

เอามาโชว์แล้วนะคุณblack มีไอเดียเด็ดแนะนำบ้างเด้อ ว่างๆจะโทรไปปรึกษาครับ
ไฟล์แนบ
IMG_0014s.jpg (89.27 KiB) เข้าดูแล้ว 3183 ครั้ง
OMG
ขาประจำ
ขาประจำ

คันล้อ 14 พึ่งได้มาหรือป่าวครับ.....สวยทั้งคู่เลยยยย
Black
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08163444XX
team: GaDamYen
Bike: Bridgestone
ตำแหน่ง: กทม
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Black »

aeteddy เขียน:เอามาโชว์แล้วนะคุณblack มีไอเดียเด็ดแนะนำบ้างเด้อ ว่างๆจะโทรไปปรึกษาครับ
สวยทั้งคู่เลยครับพี่ เบื่อเมื่อไหร่ Q1 ครับ 5555

วันนี้ไปพาราไดซ์พาร์ค เอาคันเก่งเข้าไปเข็นเล่นรอบหนึ่ง เข็นสะดวกดี พอกล้อมแกล้มแทนบรอมตันได้เลยนะครับ :D

รูปภาพ

:D
" Simply is Beautiful "

SaksiriPhotography.com
aeteddy
สมาชิก
สมาชิก

neo 14 เพิ่งได้มาครับ เฝ้าหน้าซี้อขายเอย สั่งให้ร้านหาให้ ตั้งสองสามร้านก็ยังไม่ได้สุดท้ายก็เลบได้ในหน้าซื้้อขายครับ ตั้งแต่หันมาเล่นรถพับเหมือนคนโรคจิตเห็นร้านขายจักรยานเก่าญี่ปุ่่นต้องจอดรถลงไปดู โดนไปห้าคันแล้วครับ ช่วงนี้อาการดีขึ้นบ้างแล้วยังขาด x-bike dahon classic ช่วงนี้ราคาแรงจัง หมดแรงแล้วต้องรอหยอดกระปุกก่อนครับ คุณblack รถนีโอสวยๆโชว์หลายมุมหน่อยคร๊าบ จะได้เห็นแนวทางการแต่งรถบ้าง ยังอยากได้อยู่นะคันสีแดงที่บ้านแต่พยายามห้ามใจอยู่กลัวงบบานจ้า
Black
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08163444XX
team: GaDamYen
Bike: Bridgestone
ตำแหน่ง: กทม
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Black »

aeteddy เขียน:neo 14 เพิ่งได้มาครับ เฝ้าหน้าซี้อขายเอย สั่งให้ร้านหาให้ ตั้งสองสามร้านก็ยังไม่ได้สุดท้ายก็เลบได้ในหน้าซื้้อขายครับ ตั้งแต่หันมาเล่นรถพับเหมือนคนโรคจิตเห็นร้านขายจักรยานเก่าญี่ปุ่่นต้องจอดรถลงไปดู โดนไปห้าคันแล้วครับ ช่วงนี้อาการดีขึ้นบ้างแล้วยังขาด x-bike dahon classic ช่วงนี้ราคาแรงจัง หมดแรงแล้วต้องรอหยอดกระปุกก่อนครับ คุณblack รถนีโอสวยๆโชว์หลายมุมหน่อยคร๊าบ จะได้เห็นแนวทางการแต่งรถบ้าง ยังอยากได้อยู่นะคันสีแดงที่บ้านแต่พยายามห้ามใจอยู่กลัวงบบานจ้า
:lol: :lol: สงสัยจะเลิกยากหน่อยครับ ต้องมีซัก 20-30 คัน แล้วจะเลิกง่ายขึ้นครับ 5555
" Simply is Beautiful "

SaksiriPhotography.com
DISS
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย DISS »

รูปภาพ

สีนี้เพิ่งเคยเห็น ครับ

สวยงาม...

.
...การเดินทางล่าสุด...
“ ใส่ลิงค์ไม่ได้แล้ว.. ”
aeteddy
สมาชิก
สมาชิก

ตอนนี้งบหมดต้องเจียมตัวหน่อย ชอบแบบคันนี้มากมายอยากได้มาเป็นเด็กในสังกัด ใครเจอหรือมีเยอะ อยากแบ่งปัน pmมากระซิบบอกด้วยเด้อ
ไฟล์แนบ
c0f3c56ff5.jpg (83.55 KiB) เข้าดูแล้ว 3122 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”