ทดสอบ ปั่นเดี่ยว ใจเกินร้อย
วัดแสงธรรม-วังน้ำเขียว-เขาแผงม้า-วังหมี-โป่งตาลอง-หมูสี-ปากทางขึ้นเขาใหญ่
จบได้แค่ 82 กม
ใจเกินร้อย แต่ร่างกายเกิน แปดสิบนิดหน่อย
เริ่มต้น วัดแสงธรรม จุดเดิม เมื่อ ฝนที่แล้ว ปี 53
By
pnainapa at 2011-08-13
ปั่นขึ้นมาทางวังน้ำเขียว 8 กม ผ่านตลาด 79 เลี้ยวขวา เข้า เส้นเขาแผงม้า
ยาวถึง ร้านกาแฟ หน้าบึ้ง cup of love
แวะซื้อน้ำ ถ่ายรูปนิดหน่อย
By
pnainapa at 2011-08-13
By
pnainapa at 2011-08-13
ระหว่างทาง สวนกับ นักจักรยาน 3 ท่าน โบกมือทักทายนิดหน่อย เห็นใสเสื้อ Ramindra
แล้วปั่น อีก 15 กม ถึงอ่างเก็บน้ำลำพระเพลิง
By
pnainapa at 2011-08-13
By
pnainapa at 2011-08-13
ต่ออีก 7 กม. เห็นหลักกิโลใหญ่ ท่าวังไทร วังหมี แวะ เก็บรูป นิดหน่อย กลัวเสียเวลา
100 กม 4 ชม จะทำไม่ได้ เพราะผ่านมา 40 กม ใช้เวลาไปแล้ว 2 ชั่วโมง
By
pnainapa at 2011-08-13
จากนั้นปี่น ต่อ อาการยอกหลัง เริ่ม รังควาน แวะ เติมน้ำ ถ่ายรูป อีก 40 กม ถึงเขาใหญ่
By
pnainapa at 2011-08-13
จากนั้นแวะ อีกที ที่แยก ตัว Y มีขายผลไม้ คุยกับแม่ค้า บอกว่าหลังจากมีข่าว วังน้ำเขียว
นักท่องเทียว ลดลงมาก จากเดิมวันหยุด ข้ามถนน ไม่ได้เลย รถวิ่งตลอด
เลยอุดหนุนน้อยหน่า ไป 1 ลูก
แล้วปั่นต่อ ถึง ทางแยกขึ้นเขาใหญ่ รวม 4 ชม 15 นาที
ใจเกินร้อย แต่ร่างกายไม่ถึง
จบทริป ที่ร้านกาแฟ ไข่กะทะ และหน่วยสนับสนุนตามมาเก็บ ไปกินสเตีก ต่อ เพราะปั่นเองคงถึงเย็นๆ
สรุปสภาพดินฟ้า อากาศ เป็นใจ ช่วงแรก คริึมๆ ตลอด หลังเที่ยงมีแดดเผาพอสมควร
By
pnainapa at 2011-08-13
By
pnainapa at 2011-08-13
By
pnainapa at 2011-08-13
แม้ว่าจะมีเรื่องวุุ่นวาย ที่วังน้ำเขียว แต่ก็ยังมีเสน่ห์ ของการท่องเที่ยว
คิดแล้วติดเบรกบ้างก็ดีเหมือนกัน ไม่เช่นนั้น สภาพแวดล้อม จะเปลี่ยนแปลงเร็ว จนนึกไม่ถึง
และไม่สามารถเรียกกลับคืนมาได้