#### รบกวนคุณอนุพงศ์ ช่วยติดต่อกลับ ####

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
รูปประจำตัวสมาชิก
switt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0 6 3 9 4 5 3 6 4 5
team: 6 6 C y c l e s
Bike: I n d y F a b T i D l x
ตำแหน่ง: Bangkok / Thailand

Re: #### รบกวนคุณอนุพงศ์ มูลแก้ว ช่วยติดต่อกลับ ####

โพสต์ โดย switt »

เอาใจช่วย คุณ pikky ด้วยอีกคนครับ :)
kaka
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Lady Ga Ga
team: VRSL
Bike: B i a n c h i
ติดต่อ:

Re: #### รบกวนคุณอนุพงศ์ มูลแก้ว ช่วยติดต่อกลับ ####

โพสต์ โดย kaka »

เห็นใจ และเข้าใจคนทำการค้า กับเรื่องแบบนี้ มันเจ็บแบบจี๊ดๆ
เป็นกำลังใจให้ครับ
Attitude is a little thing that a big difference.............
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ผมเคยสั่งซื้อของจากเสือดาวให้ส่งมาที่บ้าน (ที่เป็นหน่วยราชการ) สินค้าส่งมาแล้วมีคนเซ็นรับแทนน้าชายที่เป็นทหาร แต่คงติดเสาร์อาทิตย์ คนเซ็นรับจึงเก็บไว้ก่อน ผมไม่ทราบเพราะติดต่อน้าชายไม่ได้เนื่องจากเดินทางไปตจว โทรไปถาม เช็ค ems ก็ทราบว่ามีคนเซ็นรับแทน

ส่วนนี้สงสัยว่า การที่มีพัสดุไปรษณีย์ที่มีค่างวดส่งมาให้ น่าจะต้องมีการเซ็นชื่อ เวลารับของ บุรุษไปรษณีย์คงไม่ไปวางไว้ให้จนท แล้วจนท นำไปเสียบหรือกองๆ ไว้ให้ใครก็ได้หยิบไป

เห็นควรที่คุณ Pikky จะรอเช็คว่าเงินโอนเข้าบัญชีก่อนแล้วค่อยจัดส่งสินค้าครับ ใช้ระบบเชื่อใจในยุคนี้ไม่ค่อยเหมาะ
ยิ่งคนทำมาค้าขายจะโดนหลอกบ่อย ดูจากรายการเรื่องจริงผ่านจอมาเนี่ย กลเม็ดของพวกนี้พัฒนามากขึ้นจริงๆ
ขวด

The Power Of Slow Ride
chaichoosit
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไบค์กาเอ
Bike: Jamis---Java---Mosso---S work

โพสต์ โดย chaichoosit »

น่าเห็นใจครับ คนค้าขายต้องมาถูกโกง

:o
บรรดาผู้ที่เหน็ดเหนื่อยและแบกภาระหนัก จงมาหาเรา และเราจะให้ท่านทั้งหลายหายเหนื่อยเป็นสุข มัทธิว 11.28

พระเยซูรักท่าน ฮา เล ลู ยา
อดิเรก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ต้วมเตี้ยมทีม
Bike: s-works m5 KLEIN ORBEA JAVA mini trek520 cerve'lo s1 KHS F20 T-3 KHS T-20 KHS F100 challenger tandem

โพสต์ โดย อดิเรก »

;) เข้ามาเห็นใจด้วยคน เพราะตกข่าว คุยทาง PM กับ โทร เลยไม่รู้เรื่อง...โอ๋ๆๆเอเอเอ้เอ้..นะ ขยันและตั้งใจมุ่งหวังมาก คาดหวังมากพอมันมีอะไรมากระทบก็งี้แหละ...ไม่แพงหรอกพิกกี้...ลดโทสะลง อภัย อภัย อภัยๆๆๆๆ แล้วก็ระวังให้มากขึ้นแต่ขอล๊อดใหญ่ให้อดิเรกสักล๊อดแล้วค่อยคิดได้นะ :lol: :lol: :lol: (เฟรมคาร์บอน ชุดเกียร์กรุ๊ปxx11 ล้อไลทเวท เบ็ดเสร็จ 30 หมื่น) :ugeek: โอ้ว ด่าผมไปเหอะ จาไม่เข้ามาในนี้อีกเลย....ปั่นรถเทพแล้ว :roll:
ต้วมเตี้ยม เตาะแตะ เดี๋ยวแวะ เดี๋ยวหยุด
อดิเรก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ต้วมเตี้ยมทีม
Bike: s-works m5 KLEIN ORBEA JAVA mini trek520 cerve'lo s1 KHS F20 T-3 KHS T-20 KHS F100 challenger tandem

โพสต์ โดย อดิเรก »

โอ้ว...มันอ่านอยู่..ใครแอบล๊อคอินผมอ่ะ
ต้วมเตี้ยม เตาะแตะ เดี๋ยวแวะ เดี๋ยวหยุด
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

สืบเนื่องมาจากกระทู้โหวตร้านค้าออนไลน์รึเปล่าครับ เพราะมีลูกค้าเขียนชมเรื่องที่ Pikky ส่งของให้ทันใจ แบบลูกค้ายังไม่ทันได้โอนเงินก็สินค้ามาส่งให้ถึงบ้านแล้ว ตรงนี้จึงเป็นจุดที่คนคิดไม่ดีสวมรอยได้
ขวด

The Power Of Slow Ride
kimjaejung
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0896547862
team: RABOBANK NEWYORK
Bike: GIANT

โพสต์ โดย kimjaejung »

pikky เขียน:เรื่องของเรื่อง คือ คุณอนุพงศ์ หรือ Tarmacsaxo ได้PM มาสั่งซื้อสินค้ากับทางเรา ว่าต้องต้องการสั่งซื้อ
อะไรบ้าง เค้าก็แจ้งชื่อที่อยู่เอาไว้ หลังจากทางเราconfirm ว่ามีมีของพร้อมส่ง เค้าก็pm มาบอกว่าโอนแล้ว
ย้ำนะค่ะว่าเค้าpm มาบอกว่าโอนแล้ว ซึ่งทางเราไม่ได้ตรวจดูว่าเงินเค้าบัญชีจริงหรือเปล่า ทางเราก็ได้จัดส่ง
ไปให้เค้า (ซึ่งเป็นความผิดพลาดของทางเราเอง) พอเรามาทำบัญชี ปรากฎว่าไม่เจอยอดเงินจีงได้pm ไปสอบ
ถามว่าโอนมาแบงค์ไหน เพราะเรามี 2 แบงค์ แต่ไม่ได้รับการpmกลับ ก็แอบคิดไว้ในใจแล้วว่าต้องโดนโกงแน่
เลย ทางเรารอเค้าตอบกลับมาตั้ง 2 วัน แล้วค่อยเริ่มหาเบอร์โทรไปหาเค้า โทรติดแต่ไม่มีคนรับ เลยต้องโพส
ประกาศให้เค้าติดต่อกลับ หลังจากนั้นเค้าก็pmกลับมาถามว่าคุณอนุพงศ์ไปทำอะไรให้ถึงต้องประกาศหา
เราก็ตอบเค้ากลับไปว่าสั่งซื้อของแล้ว ได้รับของแล้ว แต่ทางคุณยังไม่ได้จ่ายเงิน คุณอนุพงศ์ก็ไม่ได้ตอบอะไรกลับมา
จนคุณอนุพงศ์มาแจ้งNBT ให้ยกเลิกusernameเค้า เพราะเค้าบอกว่ามีคนแฮดเข้ามา
((ที่ทราบว่าเค้าได้รับของแล้ว เช็คจาดกากหมายเลขEMS และที่เยี่ยมมากๆๆเค้าpm กลับมาบอกว่าเค้าได้รับสินค้า
แล้วชอบร้านเราบริการรวดเร็วมาก ได้รับของทันใจเค้าเลย)) ((เจ็บจี๊ด เลยเจ้าของusername ไม่รู้เรื่อง555)

แต่ที่งงมากๆๆ และพยายามหาคำตอบว่าเค้าพูดจริงหรือ โกหก เพราะ ที่เค้าตอบNBT ว่าที่อยู่ที่เราส่งของไป
ให้เค้า เป็นคอนโด ที่ซื้อไว้นานแล้ว และ ไม่ค่อยได้อยู่ ((ซึ่งมันจริงหรือเปล่าอ่ะ แล้วถ้าไม่จริงโกหกทำไม ถ้าไม่ได้ทำจริง))

อันนี้เป็นตัวอย่างแรกที่น่าสงสัย คือว่า เค้าบอกว่า "ที่อยู่ที่เราส่งไปนั้นเป็นที่ของเค้าจริง แต่เค้าไม่ค่อยได้อยู่ เป็นคอนโด
ที่เค้าซื้อเอาไว้นานแล้ว"" รบกวนทุกท่านเข้าไปที่ลิงค์ข้างนี้นะค่ะ

http://thai.tourismthailand.org/where-t ... tion/5779/

ถ้ายังไม่ชัดเจน ลองดูอีกสักลิงค์

http://www.hotelsguidethailand.com/home ... &code=1656

แปลกจังคอนโดที่เป็นประเภทขายขาด ทำไมต้องมาประกาศให้เช่าในเวปเหล่านั้น ถ้าเป็นของส่วนตัวที่ต้องการให้เช่าจริง
ก็น่าจะประกาศอีกแบบ ไม่น่าเป็นแบบนี้ ((หรือว่าเราเข้าใจผิดไปเอง งงมากอ่ะ))

แล้วเรื่องที่เค้าบอกใครจะมาหยิบของอะไรที่counterก็ได้ไม่มีใคร อันนี้ไม่น่าจะมีcondoที่ไหนเค้าทำกันนะ อย่างน้อย
ถ้าคุณไม่ไปรับของเองก็ต้องเป็นคนที่คุณสนิทและคุณรู้จัก จนทำให้คนที่นั่งอยู่ที่counterปล่อยให้รับของนั้นไป
((งงอ่ะ ตอบง่ายแต่เข้าใจยาก))

จริงๆๆไม่ได้อยากออกมาพูดมาก อยากให้มีหลักฐานมัดตัวเค้ามากกว่านี้ว่าเป็นคนโกหกหรือว่าพูดเรื่องจริง ((แต่ทนไม่ได้))

ถ้าคุณอนุพงศ์ มูลแก้ว เข้ามาอ่านโปรดทราบว่าเราไม่อยากได้เงินคืน หรือของคืนแต่อย่างใด เรายินดียกให้คุณหรือใครก็ไม่รู้
ที่คุณอ้างถึง (ซึ่งมีตัวตนหรือเปล่าก็ไม่รู้) เรายกของให้ เพราะคุณหรือคนนั้น อาจต้องการใช้เงิน เลยนำของไปขายต่อ ก็ขอให้ใช้
ประโยชน์จากเงินนั้น แต่ถ้าเอาไปใช้ก็ขอให้ใช้ให้คุ้มค่านะค่ะ ทั้งแฮนด์หลักอานTrigon และ โช้คFirst platinum ถ้าว่างก็รบกวน
เช็คpmนะ พึ่งส่งไปให้เมื่อวาน

แต่สิ่งที่อย่างรู้ว่า คือ เค้าโกหกเราหรือเปล่า เรื่องนี้อยากรู้มาก เพราะว่าถ้าคุณอนุพงศ์โกหก จะเป็นเรื่องที่ช็อคมาก
เพราะคุณเป็นคนมีวุฒิภาวะ มีการศึกษา เรียนในคณะที่ไม่ใช่ทุกคนจะเค้าเรียนได้ ลองดูในลิงค์ว่าเค้าเรียนอะไร

http://www.reg.nu.ac.th/registrar/stude ... 27960948=8

ขอโทษคุณอนุพงศ์นะค่ะ ที่เราเอาสิ่งที่เราส่งสัยออกมาพิมพ์ให้คนอื่นอ่าน
ถ้าไม่ถูกต้องประการใดคุณอนุพงศ์ชี้แจงนะค่ะ อยากรู้มาก เพราะสงสัยสุดๆๆๆ

(( เรื่องนี้เป็นความผิดของเราเองที่ไม่รอบคอบ เชื่อในสิ่งที่เค้าแจ้งมาโดยไม่ตรวจเช็คให้เรียบร้อยเสียก่อน ร้านonline หรือท่านที่ประกาศขายของมือสองก็ต้องระวังด้วยนะค่ะ เพราะ อันนี้เค้าทำเนียนมาก แจ้งโอนแล้ว และยังแจ้งว่าได้รับของแล้ว อันนี้เป็นบทเรียนเลย สอนให้ต้องรอบคอบ เพราะฉะนั้นพี่ๆๆคนไหนบอกให้ส่งของให้ก่อน ตอนเย็นๆๆ เลิกงานแล้วโอนให้ ขออนุญาตไว้นะที่นี้ว่าไม่ส่งนะค่ะ :lol: :lol: เข็ดแล้ว))
สวัสดีครับ คุณ Pikky คือว่าผมเป็นเพื่อนของ อนุพงศ์ นะครับ
ตอนนี้อนุพงศ์ เค้าไปทำงานต่างประเทศจริงๆครับ ไปเรียนต่อน่ะครับ (elective) ผมติดตามอ่านอยู่ครับ ข้องใจมากเลยสมัครสมาชิกแล้วมาตอบคำถามแทนครับ เพราะเค้าไม่ค่อยได้เข้ามาเช็คดูเท่าไหร่ครับ เพื่อนผมมันคงพิมพ์ผิดนะครับ มันมีคอนโดจริงแต่มันคงลืมว่าที่อยู่นั้นเป็นคอนโดหรือเป็นหอพักนะครับ ผมรับรองได้ครับว่ามันไม่ได้โกงอย่างที่คุณ Pikky เข้าใจนะครับ ใช่ครับมันเรียนแพทย์ พ่อมันเป็นอัยการครับ ไม่ได้เดือนร้อนเรื่องเงินเลยครับ ผมรับรองได้ครับ ผมขอร้องให้ลบกระทู้นี้ได้มั้ยครับ ผมว่ามันเป็นการทำให้คนอื่นเสียชื่อเสียงนะครับ ทั้งที่เค้าไม่ได้ทำนะครับ มันชอบขี่จักรยานครับ แต่มันไม่จำเป็นต้องมาหลอกซื้ออะไหล่แค่นี้หรอกครับ จักยานที่มันขี่ก็คันละเป็นแสนแล้วครับ ขอร้องละครับ ผมว่าควรจะลบนะครับ ถ้าคิดว่าเอาไว้แล้วคุณ Pikky สบายใจ ก็ตามใจนะครับ ผมสงสารเพื่อนครับ ขอบคุณมากครับ
kimjaejung
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0896547862
team: RABOBANK NEWYORK
Bike: GIANT

โพสต์ โดย kimjaejung »

ผมก็เห็นใจคุณ Pikky นะครับ เห็นใจมากๆครับ แต่ผมว่าถ้ามาตั้งกระทู้แบบนี้ผมคิดว่ามันเหมือนเป็นการประจานนะครับ ทั้งที่คนผิดไม่ได้เดือดร้อนเลย แต่คนไม่ได้ผิดกลับโดนประจาน คิดว่าถูกแล้วหรือครับ คุณ Pikky สามารถพิสูจน์ได้แล้วหรือครับ ว่าใครผิด ขอบคุณนะครับ ที่รับฟัง

ผมอุตสาห์สมัครสมาชิกเวปและรอตั้งสองวันกว่าจะตอบกระทู้ได้ เหนื่อยจริงๆ
com
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ATX 2012

โพสต์ โดย com »

เห็นใจแม่ค้าครับ ขอให้เคลียข้อข้องใจเรียบร้อยเร็วๆ

ส่วนที่คุณเพื่อนคู่กรณีข้างบนมาขอให้ลบนี่ ผมว่าประหลาดครับ เพราะตอนนี้แต่ละฝ่ายกำลังพิสูจน์กันอยู่
ปั่นเพื่อสุขภาพและมิตรภาพ.
Rebond/Compress
chaichoosit
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไบค์กาเอ
Bike: Jamis---Java---Mosso---S work

โพสต์ โดย chaichoosit »

kimjaejung เขียน:ผมก็เห็นใจคุณ Pikky นะครับ เห็นใจมากๆครับ แต่ผมว่าถ้ามาตั้งกระทู้แบบนี้ผมคิดว่ามันเหมือนเป็นการประจานนะครับ ทั้งที่คนผิดไม่ได้เดือดร้อนเลย แต่คนไม่ได้ผิดกลับโดนประจาน คิดว่าถูกแล้วหรือครับ คุณ Pikky สามารถพิสูจน์ได้แล้วหรือครับ ว่าใครผิด ขอบคุณนะครับ ที่รับฟัง

ผมอุตสาห์สมัครสมาชิกเวปและรอตั้งสองวันกว่าจะตอบกระทู้ได้ เหนื่อยจริงๆ

น่าจะโทรคุยกันนะครับถ้าบริสุทธิ์ใจจริงๆ ไม่ใช่เรื่องยากเราเป็นมนุษย์ คุยกันให้เข้าใจ ยิ่งโพสกันไปมา มันก็เหมือนประจานหนักเข้าไปอีกครับ
บรรดาผู้ที่เหน็ดเหนื่อยและแบกภาระหนัก จงมาหาเรา และเราจะให้ท่านทั้งหลายหายเหนื่อยเป็นสุข มัทธิว 11.28

พระเยซูรักท่าน ฮา เล ลู ยา
ฮิปโป
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0871480928
Bike: Trek,Merida,Cannonadale

โพสต์ โดย ฮิปโป »

kimjaejung เขียน:
pikky เขียน:เรื่องของเรื่อง คือ คุณอนุพงศ์ หรือ Tarmacsaxo ได้PM มาสั่งซื้อสินค้ากับทางเรา ว่าต้องต้องการสั่งซื้อ
อะไรบ้าง เค้าก็แจ้งชื่อที่อยู่เอาไว้ หลังจากทางเราconfirm ว่ามีมีของพร้อมส่ง เค้าก็pm มาบอกว่าโอนแล้ว
ย้ำนะค่ะว่าเค้าpm มาบอกว่าโอนแล้ว ซึ่งทางเราไม่ได้ตรวจดูว่าเงินเค้าบัญชีจริงหรือเปล่า ทางเราก็ได้จัดส่ง
ไปให้เค้า (ซึ่งเป็นความผิดพลาดของทางเราเอง) พอเรามาทำบัญชี ปรากฎว่าไม่เจอยอดเงินจีงได้pm ไปสอบ
ถามว่าโอนมาแบงค์ไหน เพราะเรามี 2 แบงค์ แต่ไม่ได้รับการpmกลับ ก็แอบคิดไว้ในใจแล้วว่าต้องโดนโกงแน่
เลย ทางเรารอเค้าตอบกลับมาตั้ง 2 วัน แล้วค่อยเริ่มหาเบอร์โทรไปหาเค้า โทรติดแต่ไม่มีคนรับ เลยต้องโพส
ประกาศให้เค้าติดต่อกลับ หลังจากนั้นเค้าก็pmกลับมาถามว่าคุณอนุพงศ์ไปทำอะไรให้ถึงต้องประกาศหา
เราก็ตอบเค้ากลับไปว่าสั่งซื้อของแล้ว ได้รับของแล้ว แต่ทางคุณยังไม่ได้จ่ายเงิน คุณอนุพงศ์ก็ไม่ได้ตอบอะไรกลับมา
จนคุณอนุพงศ์มาแจ้งNBT ให้ยกเลิกusernameเค้า เพราะเค้าบอกว่ามีคนแฮดเข้ามา
((ที่ทราบว่าเค้าได้รับของแล้ว เช็คจาดกากหมายเลขEMS และที่เยี่ยมมากๆๆเค้าpm กลับมาบอกว่าเค้าได้รับสินค้า
แล้วชอบร้านเราบริการรวดเร็วมาก ได้รับของทันใจเค้าเลย)) ((เจ็บจี๊ด เลยเจ้าของusername ไม่รู้เรื่อง555)

แต่ที่งงมากๆๆ และพยายามหาคำตอบว่าเค้าพูดจริงหรือ โกหก เพราะ ที่เค้าตอบNBT ว่าที่อยู่ที่เราส่งของไป
ให้เค้า เป็นคอนโด ที่ซื้อไว้นานแล้ว และ ไม่ค่อยได้อยู่ ((ซึ่งมันจริงหรือเปล่าอ่ะ แล้วถ้าไม่จริงโกหกทำไม ถ้าไม่ได้ทำจริง))

อันนี้เป็นตัวอย่างแรกที่น่าสงสัย คือว่า เค้าบอกว่า "ที่อยู่ที่เราส่งไปนั้นเป็นที่ของเค้าจริง แต่เค้าไม่ค่อยได้อยู่ เป็นคอนโด
ที่เค้าซื้อเอาไว้นานแล้ว"" รบกวนทุกท่านเข้าไปที่ลิงค์ข้างนี้นะค่ะ

http://thai.tourismthailand.org/where-t ... tion/5779/

ถ้ายังไม่ชัดเจน ลองดูอีกสักลิงค์

http://www.hotelsguidethailand.com/home ... &code=1656

แปลกจังคอนโดที่เป็นประเภทขายขาด ทำไมต้องมาประกาศให้เช่าในเวปเหล่านั้น ถ้าเป็นของส่วนตัวที่ต้องการให้เช่าจริง
ก็น่าจะประกาศอีกแบบ ไม่น่าเป็นแบบนี้ ((หรือว่าเราเข้าใจผิดไปเอง งงมากอ่ะ))

แล้วเรื่องที่เค้าบอกใครจะมาหยิบของอะไรที่counterก็ได้ไม่มีใคร อันนี้ไม่น่าจะมีcondoที่ไหนเค้าทำกันนะ อย่างน้อย
ถ้าคุณไม่ไปรับของเองก็ต้องเป็นคนที่คุณสนิทและคุณรู้จัก จนทำให้คนที่นั่งอยู่ที่counterปล่อยให้รับของนั้นไป
((งงอ่ะ ตอบง่ายแต่เข้าใจยาก))

จริงๆๆไม่ได้อยากออกมาพูดมาก อยากให้มีหลักฐานมัดตัวเค้ามากกว่านี้ว่าเป็นคนโกหกหรือว่าพูดเรื่องจริง ((แต่ทนไม่ได้))

ถ้าคุณอนุพงศ์ มูลแก้ว เข้ามาอ่านโปรดทราบว่าเราไม่อยากได้เงินคืน หรือของคืนแต่อย่างใด เรายินดียกให้คุณหรือใครก็ไม่รู้
ที่คุณอ้างถึง (ซึ่งมีตัวตนหรือเปล่าก็ไม่รู้) เรายกของให้ เพราะคุณหรือคนนั้น อาจต้องการใช้เงิน เลยนำของไปขายต่อ ก็ขอให้ใช้
ประโยชน์จากเงินนั้น แต่ถ้าเอาไปใช้ก็ขอให้ใช้ให้คุ้มค่านะค่ะ ทั้งแฮนด์หลักอานTrigon และ โช้คFirst platinum ถ้าว่างก็รบกวน
เช็คpmนะ พึ่งส่งไปให้เมื่อวาน

แต่สิ่งที่อย่างรู้ว่า คือ เค้าโกหกเราหรือเปล่า เรื่องนี้อยากรู้มาก เพราะว่าถ้าคุณอนุพงศ์โกหก จะเป็นเรื่องที่ช็อคมาก
เพราะคุณเป็นคนมีวุฒิภาวะ มีการศึกษา เรียนในคณะที่ไม่ใช่ทุกคนจะเค้าเรียนได้ ลองดูในลิงค์ว่าเค้าเรียนอะไร

http://www.reg.nu.ac.th/registrar/stude ... 27960948=8

ขอโทษคุณอนุพงศ์นะค่ะ ที่เราเอาสิ่งที่เราส่งสัยออกมาพิมพ์ให้คนอื่นอ่าน
ถ้าไม่ถูกต้องประการใดคุณอนุพงศ์ชี้แจงนะค่ะ อยากรู้มาก เพราะสงสัยสุดๆๆๆ

(( เรื่องนี้เป็นความผิดของเราเองที่ไม่รอบคอบ เชื่อในสิ่งที่เค้าแจ้งมาโดยไม่ตรวจเช็คให้เรียบร้อยเสียก่อน ร้านonline หรือท่านที่ประกาศขายของมือสองก็ต้องระวังด้วยนะค่ะ เพราะ อันนี้เค้าทำเนียนมาก แจ้งโอนแล้ว และยังแจ้งว่าได้รับของแล้ว อันนี้เป็นบทเรียนเลย สอนให้ต้องรอบคอบ เพราะฉะนั้นพี่ๆๆคนไหนบอกให้ส่งของให้ก่อน ตอนเย็นๆๆ เลิกงานแล้วโอนให้ ขออนุญาตไว้นะที่นี้ว่าไม่ส่งนะค่ะ :lol: :lol: เข็ดแล้ว))
สวัสดีครับ คุณ Pikky คือว่าผมเป็นเพื่อนของ อนุพงศ์ นะครับ
ตอนนี้อนุพงศ์ เค้าไปทำงานต่างประเทศจริงๆครับ ไปเรียนต่อน่ะครับ (elective) ผมติดตามอ่านอยู่ครับ ข้องใจมากเลยสมัครสมาชิกแล้วมาตอบคำถามแทนครับ เพราะเค้าไม่ค่อยได้เข้ามาเช็คดูเท่าไหร่ครับ เพื่อนผมมันคงพิมพ์ผิดนะครับ มันมีคอนโดจริงแต่มันคงลืมว่าที่อยู่นั้นเป็นคอนโดหรือเป็นหอพักนะครับ ผมรับรองได้ครับว่ามันไม่ได้โกงอย่างที่คุณ Pikky เข้าใจนะครับ ใช่ครับมันเรียนแพทย์ พ่อมันเป็นอัยการครับ ไม่ได้เดือนร้อนเรื่องเงินเลยครับ ผมรับรองได้ครับ ผมขอร้องให้ลบกระทู้นี้ได้มั้ยครับ ผมว่ามันเป็นการทำให้คนอื่นเสียชื่อเสียงนะครับ ทั้งที่เค้าไม่ได้ทำนะครับ มันชอบขี่จักรยานครับ แต่มันไม่จำเป็นต้องมาหลอกซื้ออะไหล่แค่นี้หรอกครับ จักยานที่มันขี่ก็คันละเป็นแสนแล้วครับ ขอร้องละครับ ผมว่าควรจะลบนะครับ ถ้าคิดว่าเอาไว้แล้วคุณ Pikky สบายใจ ก็ตามใจนะครับ ผมสงสารเพื่อนครับ ขอบคุณมากครับ
พี่ท่านครับบบ สมัยนี้ถ้าผิดจริงยังงัยก็ไม่รอด ดูอย่างที่ราชประสงค์สิยังกลับมาไม่ได้เลย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Nopp
สมาชิก
สมาชิก
team: -----
Bike: Adept Pro, Msle Pro, Jetstream Ex 2011, S6R, FK207, Genius, GAIA, Smooth Hound, 2 - FG Lite-120Ys, Pocket Rocket Pro

โพสต์ โดย Nopp »

คนขาย..ดีๆ ไม่น่าโดน เห็นใจจริงๆครับ
p/s
ขาประจำ
ขาประจำ
team: โคมเพิ่มแสง..ประหยัดไฟ www.bestlightgroup.com
Bike: ดาฮอนรุ่นสาม.(ชูคอ)
ตำแหน่ง: บางบัวทอง นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย p/s »

tarmacsaxo เขียน:เมื่อประมาณ 2 วันก่อนผมซื้อของร้านเสือดาวครับ ซื้อที่ล็อคจักรยาน minoura 3200 บาท สั่งมาให้พี่ผมใช้ ผมโทรไปสั่งครับ ชื่อและที่อยู่นี้เลย ผมโอนเงินทาง internet ทันที แต่ชื่อบัญชีไม่ใช่ชื่อผม เป็นชื่อพี่ผม และตอนนี้ได้ของแล้ว รายการนี้โจรมันคงไม่รู้ว่าผมสั่งของ มันเลยไม่มารอรับของ ผมเลยได้ของเอง ถ้าผมจะซื้ออะไรผมโทรเองตลอดครับ ไม่เคยมีปัญหาครับ ลองถามคุณเสือดาวดูได้ครับ
kimjaejung เขียน:สวัสดีครับ คุณ Pikky คือว่าผมเป็นเพื่อนของ อนุพงศ์ นะครับ
:| :| :roll: :roll:
.
ขายรองเท้า/นาฬิกา --> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=154&t=1785566
ขาย garmin vivosmart hr+ --> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=154&t=1787827
kanoku
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089.920.37.24
team: (NCC)KORAT
Bike: BTS(KLC)

โพสต์ โดย kanoku »

ชื่อนี้เคยค้นหา 2-3 ครั้ง ทำอะไรอยู่ :?:

รูปภาพ
ธ.ไทยพาณิชย์ นครราชสีมา 401-107139-9 Kanok Suwanchai
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”