ลากกระทู้"ชวนคนเกษียณปั่นประเพณีปีละครั้ง ครั้งที่ ๑ ปี ๒๕๕๓" ลากมาเรื่อยถึงวันนี้...ใกล้จะปั่นครั้งที่สี่ ปี ๒๕๕๖ แล้วนะครับ

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
สพท.
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไปเรื่อยเปื่อย
Bike: โคโมลี่ชรา มาริน

Re: ชวนคนเกษียณ...ปั่นเที่ยวฟื้นร่างกาย ครั้งที่ ๑ ปี ๒๕๕๓

โพสต์ โดย สพท. »

:P เข้ามารอดูการกำหนดเส้นทาง....เห็นท่านพี่ KO KO เป็นคนแรกแล้วอยากติดตาม...ช่วงไหนที่ว่าง+เป็นทางผ่านอาจร่วมแจมได้บ้างน่ะ(ถ้า60วันรวด กลัวไม่มีบ้านกลับ)...23-28 สิงหาคมนี้มีทริบที่ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายจาก กทม.-ภูพาน สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทยเป็นผู้จัด....สนไหม? ถือว่า ซ้อมๆก่อนเอาจริงดีไหมครับ? :lol: :lol: :lol:
""ในช้ามีเร็วในเร็วมีช้า..เลือกหาจังหวะได้..ขอไปด้วยคนน่ะ""
koko
ขาประจำ
ขาประจำ
team: any
Bike: Giant, Specialized sirrus touring
ตำแหน่ง: Nonthaburi

Re: ชวนคนเกษียณ...ปั่นเที่ยวฟื้นร่างกาย ครั้งที่ ๑ ปี ๒๕๕๓

โพสต์ โดย koko »

อยากรู้จักท่านผู้อาวุโสท่านนั้นซะแล้ว คุณเจ้าของกระทู้ ..แฮะ ๆ (ติดมาจากคุณ Tigersong ที่มีสามแฮะครับ)
ได้รู้จักกันเมื่อไหร่คงคุยกันมัน :) :mrgreen:
ทริป น่าน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=153675
ทริปมาเลย์ อินโด http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=196212
เสือไฝ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814472454
team: จักรยานเพื่อสุขภาพฉะเชิงเทรา
Bike: WHELLER pro49
ตำแหน่ง: ฉะเชิงเทรา

โพสต์ โดย เสือไฝ »

สนใจครับ ถ้าผ่าน VISA ที่บ้านขอร่วมด้วยคน กำลังเจรจา เกษียณมา 10 เดือนแล้ว
คุณสมบัติคงผ่านนะครับ ;)
*รู้จักพอดี ชีวีเป็นสุข*
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางกะปิจ้า
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลุงโท »

ข้อ 1 ขออภัยที่พิมพ์คำว่า เกษียรผิด ขอแก้เป็น เกษียณ
ข้อ 2 สงสัยประเด็นนี้ "แม่บ้านประทับใจในผลงาน ท่านไซร้ให้รางวัล
อาจไม่ใช่นะท่าน ผมว่าแม่บ้านสบายใจที่ท่านไม่อยู่บ้านนาน ๆ เป็นแผนรึเปล่า
ข้อ 3 แล้วนอนหลับเหรอครับ จกย ราคาขนานนั้น

ผมแกล้งแหย่ท่านซือแป๋ ทั้งหลาย เย้าเล่นอย่าโกรธนะครับ
คุณสามารถ สวมเสื้อ Noviceได้ ไปที่
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php? ... #p12025142
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย น้าเป็ด... »

สพท. เขียน::P เข้ามารอดูการกำหนดเส้นทาง....เห็นท่านพี่ KO KO เป็นคนแรกแล้วอยากติดตาม...ช่วงไหนที่ว่าง+เป็นทางผ่านอาจร่วมแจมได้บ้างน่ะ(ถ้า60วันรวด กลัวไม่มีบ้านกลับ)...23-28 สิงหาคมนี้มีทริบที่ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายจาก กทม.-ภูพาน สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทยเป็นผู้จัด....สนไหม? ถือว่า ซ้อมๆก่อนเอาจริงดีไหมครับ? :lol: :lol: :lol:
ครับผมว่าช่วยออกแรงซ้อมกันก่อนตรงนี้ก่อนดีไหม อิอิ ได้กุศลด้วย ส่วนผมยังอีกนานกว่าจะเกษียณขอไปร่วมทางบางคราวบางวันครับ ไปเป็นนานหลายเดือนกลับมาท่าจะแย่

เดือนนี้งดปั่นทางไกลขอซ่อมใหญ่หลังนี้ก่อน นะครับ

ลมมายกหลังคาเปิดไปได้อย่างไรไม่ทราบน้ำเข้าเต็มบ้าน ดีว่าไม่มีใครไม่เสียหายมาก ผมเลยอดไปสมุยและอดไปร่วม ๑ สิงหาปั่นกับTCC ไปโดยปริยายครับ
สพท.
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไปเรื่อยเปื่อย
Bike: โคโมลี่ชรา มาริน

โพสต์ โดย สพท. »

koko เขียน:อยากรู้จักท่านผู้อาวุโสท่านนั้นซะแล้ว คุณเจ้าของกระทู้ ..แฮะ ๆ (ติดมาจากคุณ Tigersong ที่มีสามแฮะครับ)
ได้รู้จักกันเมื่อไหร่คงคุยกันมัน :) :mrgreen:
... :lol: :lol: :lol: ฝากรูปนี้...เอ....ใครหว่า ????....
ไฟล์แนบ
โฮจิมิน 521.jpg1.jpg
โฮจิมิน 521.jpg1.jpg (68.8 KiB) เข้าดูแล้ว 709 ครั้ง
""ในช้ามีเร็วในเร็วมีช้า..เลือกหาจังหวะได้..ขอไปด้วยคนน่ะ""
พิงธรรม์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-7938-2688
team: สถาบันการปั่นท่องเที่ยวเพื่อสุขภาพ
Bike: ทัวริ่ง Trek 470
ตำแหน่ง: 181 ซอยพระรามเก้า 41 ถนนเสรีเก้า เขตสวนหลวง แขวงสวนหลวง กรุงเทพ 10250
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พิงธรรม์ »

ขอบคุณครับ...ขอบคุณ แต่ละท่านช่วงนี้ที่ร่วม(ปั่น)กระทู้กันแข็งขัน

ผมเผอิญไปติดกิจกรรมอื่นสองวันต่อกัน วันเสาร์นึกไม่ออกแล้วครับ ไปทำอะไรถึงไม่เข้าคอมพ์

ส่วนวันนี้นึกออกครับ เพราะผ่านไม่ถึงหกชั่วโมง ตื่นเช้าตีสี่ไปซื้อตั๋วงานวิ่งการกุศล ของหนังสือพิมพ์บองกอกโพสท์ จัดวิ่งที่ราชประสงค์

เป็นงานที่ผมมีศรัทธาซื้อตั๋ววิ่ง ด้วยเขาเอาเงินค่าตั๋วไม่หักค่าใช้จ่ายไปทำโครงการเกี่ยวกะเด็กด้อยโอกาส เขาตั้งเป้าขายตั๋วสองพันใบๆละสองร้อย จะได้เงินแน่ๆสี่แสนบาท แล้วยังมีส่วนที่หนังสือพิมพ์ฯเขาบริจาคเพิ่มอีกก้อนใหญ่ เป็นงานกุศลประจำปีที่ต้องไป(ซื้อตั๋ว)วิ่ง

ปัจจุบันหลังจากเลิกทำการงาน ก็ยังอยากไปวิ่งครับ...ตามงานวิ่ง เพราะบรรยากาศการวิ่งมันอัดหนักกว่าการซ้อม มันได้ความมันสส์อัดเกินแอโรบิค แต่จะให้ซื้อตั๋วทุกงานวิ่งก็ไม่ค่อยจะมีงบเหลือซะแล้วครับ...กะการนี้ จึงไปกวนใช้สนามที่เขาจัดวิ่ง...เป็นพวกนักวิ่งไม่ติดเบอร์ วิ่งตามเขา

กติกาที่นักวิ่งไม่ติดเบอร์ถือเป็นข้อปฏิบัติ หนึ่ง...ไม่พึงไปออกตัวหน้าเส้นสตาร์ทให้คนจัดเขารำคาญตา สอง...ไม่พึงเข้าเส้นชัยให้กรรมการเขามึนงง อ้ายนี่...โผล่มาจากไหน ไงไม่ติดเบอร์ คืออย่าไปกวนเขานะครับ แฮ่... ยกเว้นขอกินน้ำระหว่างทางดับกระหาย ขอแค่นั้นครับ :D :D

วันนี้...งานวิ่งเขาจัดพื้นที่วิ่งแถวราชประสงค์

เป็นครั้งแรกครับที่ก่อนวิ่งผมต้องจด ชื่อผู้ที่ติดต่อยามฉุกเฉินได้ติดกระเป๋ากางเกงวิ่ง แบบ...แฮะ...แฮะ...เผื่อเหนียวครับ เพราะอาทิตย์ที่ผ่านมามีเหตุการณ์รำลึกความหลังเดือนพฤษภาฯ ให้(มี)กังวลใจอยู่นิดๆ :roll: :roll: กลัวจะมีตูมตามทางเส้นทางวิ่ง :( :(
แก้ไขล่าสุดโดย พิงธรรม์ เมื่อ 01 ส.ค. 2010, 19:01, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

Touring in Style...by Jaruek
ประวัติคนเกษียณชวนปั่นประเพณีปีละครั้ง ฉบับย่อ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=885
พิงธรรม์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สถาบันการปั่นท่องเที่ยวเพื่อสุขภาพ
ตำแหน่ง: 181 ซอยพระรามเก้า 41 ถนนเสรีเก้า เขตสวนหลวง แขวงสวนหลวง กรุงเทพ 10250
ติดต่อ:

ครับ...เอาเรื่องไปวิ่งมาบังหน้า แก้ตัวหายไปไม่มาปั่นกระทู้ตามหน้าที่

แต่ตกค้างเรื่องที่เจอในงานวิ่ง เจอเฮียกำพล บอกสนใจจะร่วมปั่น แต่ขอพิจารณาดูเส้นทางว่าผมจะไปที่ไหน แห่งใดบ้าง หากเส้นทางน่าสนใจถึงจะร่วมเข้าขบวนปั่น

ผมบอกเฮียกำพล โฮ้ย...กังวลอะไรเรื่องเส้นทาง เฮียอยากปั่นผ่านตรงไหน ชอบที่ใดใส่มาเลย มีเวลาปั่นกันตั้งหกสิบวัน มันต้องย้วยเข้าไปที่เฮียอยากไป...จนได้แหล่ะ

ผมบอกเฮียกำพล เขียนเข้ามาเลย เชิญเลยนะเฮีย...ผมรออยู่

อ้อ...อีกข้อ เฮียกำพลบอกที่กำหนดปั่นสิบวันแรกแค่วันละห้าสิบกิโล มันจิ๊บไป ส่วนใหญ่ที่จะไปและอ่านข่าวก็เป็นพวกเล่นปั่นกันและคนตามข่าวในกระดานนี้ ทั้งหมดเชื่อได้ว่า"ขา"แข็ง "แรง" อยู่แล้ว เอาเลยลุยโลดเอาให้หนักเกินห้าสิบ เข้าเกียร์สองเหยียบแปดสิบเลยจะมันกว่า

ผมบอกเฮียกำพล ใจเย็นๆเฮีย เผื่อมีคนนอกวงการที่มือใหม่กริ๊ก เช่น...ได้ข่าวมาจากคนในนี้มีน้ำใจไปช่วยบอกให้เขารู้ในกิจกรรมชวนเขาปั่น ถึง"มือใหม่"ก็ไม่ต้องกลัว มีช่วงให้รันอิน ไม่ต้องเข็นเสียทั้งวันเช่นรุ่นผม สมัยที่ยังใหม่ ตูดนิ่มกริ๊ก

ครับ...แต่หากสุดท้าย รวมกลุ่มแล้วมีแต่มือเก่า ขาแข็ง ลุยโลดได้ในทันทีไม่พักต้องเสียเวลาปรับแต่งเครื่อง ก็ปรับแต่งเหยียบคันเร่งได้ทันทีครับ

ครับ...ขออนุญาตเอาคำแนะนำของเฮียกำพล มาเผยแพร่ที่นี้ ถือเป็นข้อมูลอันหนึ่งที่รับกันพิจารณาว่าแผนปั่นเป็นสองอ๊อฟชั่นครับ

หนึ่ง...หากมีมืออ่อนกริ๊กมา ซึ่งจะเป็นที่น่าดีใจมากขอให้โปรดมาร่วม ระยะต่อวันจะค่อยเพิ่มครับหลังสิบวันแรก

สองหากไม่มี...ลุยโลด ค่าเฉลี่ยประมาณ ๘๕ กิโลเมตรต่อวันในเดือนแรก ๑๐๐ กิโลเมตรต่อวันในเดือนที่สอง

(แต่ผมก็ยังเชื่อและหวังว่าจะมีใหม่กริ๊กๆมาร่วมครับ)
แก้ไขล่าสุดโดย พิงธรรม์ เมื่อ 01 ส.ค. 2010, 19:21, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

ประวัติคนเกษียณชวนปั่นประเพณีปีละครั้ง ฉบับย่อ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=885
koko
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant, Specialized sirrus touring

สพท. เขียน:
koko เขียน:อยากรู้จักท่านผู้อาวุโสท่านนั้นซะแล้ว คุณเจ้าของกระทู้ ..แฮะ ๆ (ติดมาจากคุณ Tigersong ที่มีสามแฮะครับ)
... :lol: :lol: :lol: ฝากรูปนี้...เอ....ใครหว่า ????....
ถ้าจำไม่ผิด .. คงเป็นรูปที่ถ่ายในเมืองดาลาต เวียมนาม .. ขอบคุณครับคุณสพท :)
ทริป น่าน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=153675
ทริปมาเลย์ อินโด http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=196212
พิงธรรม์
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

koko เมื่อวานนี้, 14:17
อยากรู้จักท่านผู้อาวุโสท่านนั้นซะแล้ว คุณเจ้าของกระทู้ ..แฮะ ๆ (ติดมาจากคุณ Tigersong ที่มีสามแฮะครับ)

ได้รู้จักกันเมื่อไหร่คงคุยกันมัน

ลุงโท เมื่อวานนี้, 21:49

ข้อ 1 ขออภัยที่พิมพ์คำว่า เกษียรผิด ขอแก้เป็น เกษียณ
ข้อ 2 สงสัยประเด็นนี้ "แม่บ้านประทับใจในผลงาน ท่านไซร้ให้รางวัล
อาจไม่ใช่นะท่าน ผมว่าแม่บ้านสบายใจที่ท่านไม่อยู่บ้านนาน ๆ เป็นแผนรึเปล่า
ข้อ 3 แล้วนอนหลับเหรอครับ จกย ราคาขนานนั้น

ผมแกล้งแหย่ท่านซือแป๋ ทั้งหลาย เย้าเล่นอย่าโกรธนะครับ
รวมทั้งจากที่ผมเขียน
[quote]พี่ท่านตอบ "แม่บ้านประทับใจในผลงาน ท่านไซร้ให้รางวัล" [/quote]

เป็นเรื่องครับ...ทั้งสองวันที่ผมหายไป ผมรับคำด่าทั้งวันจากพี่ใหญ่ บ่นว่า "ไอ้จารึก...มันเขียนอะไร ยายเขาอ่าน เขาสงสัย แค่ยายเขาประทับใจเรื่องผลงาน ที่จากเดิมก่อนปั่น ฉี่ไม่ใคร่ออก มันก็ดีขึ้น อ้ายความดันที่มันดันจู้ดๆ ต้องกินยาก็ไม่ต้องกิน อ้ายก้งอ้ายเก๊าท์ อ้ายรูมาตอยส์ อ้ายหัวใจที่มันไม่ค่อยดี มันจะหยุดเต้นเอาซะเรื่อย ปั่นกลับมาหมอก็ชมว่าดีขึ้น ชั้นถึงซื้อจักรยานคันใหม่ให้ ให้ไปปั่นอีก แล้วมันมีอะไรอีกฮือ...ที่มันดี"

พี่ใหญ่ แกบ่นให้ผมฟัง ทำนองยาย...เอ้ยป้าแกชักสงสัย ที่อ่านจากนี้แล้วดูเหมือนพวกเราจะเขียนมีลับลมคมใน ที่ป้าแกไม่รู้เรื่อง

แปลว่าผลงานของพี่ใหญ่ที่อะไรอะไรก็ดีขึ้น...ตามที่คุยต้นฉบับให้ผมฟัง บางอย่างยายแกไม่ได้อานิสงค์ครับ ถึงต้องโทรฯมาสั่งผมห้ามคุ้ยเรื่องนี้ กลัวยายจับพิรุธได้ครับ

ขอร้องครับ...ขอร้อง... :lol: :lol:

พิงธรรม์
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ครับ...ที่เขียนไปทั้งสามโพส ยังไม่เป็นส่วนที่เป็นเรื่องเป็นราว (ดีครับ...ที่ยังรู้ตัว)

ขอเขียนในส่วนที่จะเป็นเรื่องเป็นราวซักนิด

วันนี้นั่งคิดร่างเส้นทางปั่น

กะเอาแบบนี้ครับ เพื่อเป็นช่องทางให้พี่ๆระดมเสนอทางที่จะไป

จำนวนวันทั้งหมดที่จะปั่น ๖๒ วันนะครับ นับจากวันที่ ๑๐ ธันวาคม ๒๕๕๓ เป็นวันที่หนึ่ง

แบ่งเป็นสี่ก้อน ปั่นเรียงลำดับ ดังนี้

หนึ่ง...ออกจากกรุงเทพ ปั่นไปทางตะวันออก ไปให้สุดปลายแหลมที่บ้านหาดเล็ก จังหวัดตราด กันเลยนะครับ เหมากันเลยว่าปั่นในส่วนกรุงเทพ-ภาคตะวันออกนี้ เอาซัก ๕๐๐ กิโลเมตร ซัก ๗ วัน

สอง...นับจากบ้านหาดเล็ก ปั่น(ขึ้นเหนือ)ทางด้านขวาของสระแก้ว เลาะชายแดนเขมร เข้าภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ด้านตะวันออก ส่วนใหญ่เลาะเลียบไปตามตะเข็บชายแดนลาว ถึงช่องเม็กก็ทำบอร์ดเดอร์พาสปั่นเข้าไปนอนที่ปากเซ ซักคืน

แล้วกลับไทย ปั่นเลียบลำโขง...วนขึ้นไปทางเหนือแบบทวนเข็มนาฬิกา จนถึงหนองคาย หากสมาชิกสนใจจะปั่นเข้าเที่ยวเวียงจันท์ก็ปั่นเช้ากลับเย็น หรือจะค้างคืน...ปรึกษากันครับ

ข้อสังเกต...ผมไม่ได้เสนอแผนปั่นเข้ากลางพื้นที่ของภาคตะวันออกเฉียงเหนือเลยนะครับ ปั่นเลียบริมโขงอย่างเดียวครับ ไม่ทราบท่านใดจะเสนอให้วกเข้าที่ใดเป็นพิเศษบ้าง :idea: :idea:

หากยังไม่มี...ปั่นเลียบโขงต่ออีกนิด จนถึงแถวท่าลี่

ถึงตรงนี้ หักแฮนด์ปักหัวดิ่งลงใต้ ลงกวาดอุทยานแหล่งเที่ยว ผมขอเขียนชื่อไล่เรียงลงมาจากเหนือลงใต้ จากท่าลี่...ภูเรือ...ทับเบิก...ภูหินร่องกล้า...หล่มเก่า...หล่มสัก...เขาค้อ

ลงด้านใต้ถึงเขาค้อ ก็คงจะพอควรแล้วละครับ แล้ววกกลับขึ้นเหนือหาทางลงไปพักที่แพของอำเภอท่าปลา แล้วอาจะต้องตะกายกลับซ้ำทางเดิมไปนอนอุทยานภูสอยดาว

จากนี้ก็เลาะตะเข็บชายแดนไทยลาวต่อจนถึงห้วยโก๋น จุดผ่านแดนห้วยโก๋นเป็นไฟต์บังคับครับ ต้องทำบอร์ดเดอร์พาส ปั่นเข้าไปนอนปากแบงซักคืน แล้วยอมปั่นซ้ำทางเดิมกลับห้วยโก๋น คือหากไม่ไปจะเสียดายแย่... :lol: :lol: )

เข้าห้วยโก๋นแล้ว ใจผมเสนอให้ปั่นเลาะตะเข็บวนทวนเข็มต่อ เลาะตะเข็บชายแดนไปเรื่อย จนโน่นละครับ ถึงฝาง...ถึงเชียงดาว จนถึงแม่แตง (จะเข้าตัวเมือง...เชียงใหม่หรือเปล่าครับ แต่ผมว่าอย่าเลย)

จากแม่แตง ลุยเข้าปาย แม่ฮ่องสอน

ถึงแม่ฮ่องสอนแล้ว ก็เลาะตะเข็บด้านตะวันตก ผ่านขุนยวม...แม่ลาน้อย...แม่สะเรียง...จนถึงอำเภออุ้มผาง (ท่าจะมัน)

ดูจากแผนที่ก็ไม่มีถนนให้ปั่นแล้วครับ ก็ขยับยักขวา...มาปั่นในอินแลนด์ห่างตะเข็บชายแดนนิดหนึ่ง ใช้กลุ่มเส้นถนนชนบทด้านซ้ายมือของทางหลวงหมายเลข ๑ เลือกเอาเส้นที่ห่างไกลทางหลวงหมายเลข ๑ จนลงมาถึงกาญจนบุรี

ทั้งหมดสองก้อน คือภาคตะวันออกเฉียงเหนือบวกภาคเหนือ ลงถึงภาคกลางที่กาญจนบุรีนี่ ผมว่าจัดงบลงไปซัก ๓,๐๐๐ กิโลเมตร เฉลี่ยปั่นวันละ ๘๕ กิโลเมตร ใช้ไปซัก ๓๕ วัน

รวมกับที่ใช้ในภาคตะวันออกไปแล้ว ๗ วัน รวมถึงวันนี้หลังจากออกจากกรุงเทพแล้วก็...๔๒ วันครับ

เหลือสิบแปดวันหลังจากนี้ก็เริ่มลงภาคใต้ครับ

หากท่านใดว่างพอจะต่อให้ถึงสตูล แล้วพกพาสปอร์ต ไปหาข้าวเที่ยงกินกันแถวมาเลย์ หรือนอนค้างซํกคืนสองคืนในมาเลย์ หากจะเอาให้ถึงปีนัง คงต้องปั่นต่อเป็น ๗๐ วันละครับ

ส่วน ๖๐ วันที่ขอวีซ่างวดแรก ท่าจะได้แค่ลงใต้จบอยู่แถวตรัง ไปกินกาแฟกะอาจารย์สมพล และเสี่ยไทเกอร์ซ้ง ณ เมืองตรัง ครับ :roll: :roll:

พิงธรรม์
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สพท. เมื่อวานนี้, 12:19

เข้ามารอดูการกำหนดเส้นทาง....เห็นท่านพี่ KO KO เป็นคนแรกแล้วอยากติดตาม...ช่วงไหนที่ว่าง+เป็นทางผ่านอาจร่วมแจมได้บ้างน่ะ(ถ้า60วันรวด กลัวไม่มีบ้านกลับ)...23-28 สิงหาคมนี้มีทริบที่ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายจาก กทม.-ภูพาน สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทยเป็นผู้จัด....สนไหม? ถือว่า ซ้อมๆก่อนเอาจริงดีไหมครับ?

อีกซักสิบวันน่าจะร่างเป็นรายละเอียดได้ครับ แล้วโปรดช่วยกันเกลานะครับ จะให้เส้นทางปั่นผ่านหน้าบ้านไปช่วยขอวีซ่าก็ได้ครับ :lol: :lol:

ปล.เรื่องทริปภูพาน เดี๋ยวผมไปดูรายละเอียดหน่อยครับ จริงๆช่วงนี้ผมกะจะซ้อวิ่งให้ดี กะจะไปเอาถ้วยระยะฮาล์ฟของรายการที่ริเวอร์แควซักใบ แบบเล็งและรอมานานแล้วครับว่าเมื่อไหร่ครบ ๖๐ จะไปเอาถ้วยสนามนี้ซะหน่อย :lol: :lol:

พิงธรรม์
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสือไฝ เมื่อวานนี้, 21:38

team: จักรยานเพื่อสุขภาพฉะเชิงเทรา
Bike: WHELLER pro49

สถิติออนไลน์: 3h 34m 8s สนใจครับ ถ้าผ่าน VISA ที่บ้านขอร่วมด้วยคน กำลังเจรจา เกษียณมา 10 เดือนแล้ว
คุณสมบัติคงผ่านนะครับ
ขอบคุณเสือไผ่ ทีมจักรยานเพื่อสุขภาพฉะเชิงเทรา ฝากชวนเพื่อนนักปั่นฉะเชิงเทราด้วยนะครับ ให้ทั้งกลุ่มที่ออกจากกลุ่มเทพ ไปช่วยขอวีซ่าถึงบ้านเลยก็ได้ เพราะแผนที่มเขียนจะปั่นวันแรกออกจากกรุงเทพ น่าจะถึงฉะเชิงเทรา ไปควักตัวเสือไผ่ออกจากบ้านได้เลย แล้วไปลุยกัน

แต่ช่วงนี้ ฝากหมั่นมาช่วยปั่น(กระทู้)กันก่อนนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

พิงธรรม์
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ลุงโท เมื่อวานนี้, 21:49

Tel: 0814317677
team: กูรู-เสือชรา
Bike: trek bridgestone bianchi

สถิติออนไลน์: 2d 17h 30m 5s ข้อ 1 ขออภัยที่พิมพ์คำว่า เกษียรผิด ขอแก้เป็น เกษียณ

ขอบคุณ...ลุงโทมากครับ ที่ร่วมด้วยช่วย(ปั่น) :lol: :lol:

จัดเวลาไปปั่นจริงๆกันด้วยนะครับ ช่วงนี้เวลาการซ้อมวิ่งของผมรวนไปหมด จากเดิมที่เขามีสระว่ายน้ำ ผมก็ไปว่ายตอนเย็น ซ้อมวิ่งตอนเช้า

พอเขาทุบสระ ก็ไม่มีอะไรเล่นตอนเย็น

ก็ไปซ้อมวิ่งทั้งเช้าทั้งเย็น

วิ่งตอนเย็น ตั้งใจไปวิ่งแค่เล่นๆพอคลายตัว เจอหนุ่มๆเขาลงคอร์ตซ้อมวิ่งไล่กันแฮ่กๆ ก็ดันไปวิ่งไล่หนุ่มๆ

ร่างกายมันยังไม่คุ้นกะการซ้อมตอนเย็น ทั้งเอ็นโดฟินมันไหลท่วม เพราะอัดมันสส์เกิน เลยนอนไม่หลับ เช้าจึงไม่ตื่น

มันรวนอยู่ครับ อีกซักพักก็คงจะเข้าที่ครับ

koko
ขาประจำ
ขาประจำ

อาจจะได้พบเจอกันในงานวิ่งฮาฟมาราธอนริเวอแควครับ .. ปีนี้ลงแค่สิบจุดห้ากิโลเมตรพอ :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”