นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที 2 ฉบับที่ 18 เดือนตุลาคม

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที 2 ฉบับที่ 18 เดือนตุลาคม

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีครับ น้าๆที่รักทุกๆท่าน คุณปรีชา,โกแดง,โกต๋อง,และเพื่อนๆพี่ๆ ทุกๆท่านที่ เข้ามาเยี่ยมชมและอ่านนิตยสาร PIT Gangs ฉบับนี้นะครับ :D

หลังจากคืนวันนั้น มาจนถึง เช้าวันนี้ ผมยังไม่หายเมื่อยล้าเลยครับ น้าๆ :lol: :lol:

น้าโอ๋ หายไปไหนเนี้ย เงียบเลย ;) สบายดีนะครับ น้าโอ๋

น้าติ้น ด้วย สงสัยงานยุ่ง แน่ๆเลย น้าติ้นเลยไม่ยอมส่งต้นฉบับสองล้อพาฝัน ให้จบ :D :D เอาใจช่วยน้าติ้นนะครับ :)

ขอแจ้งกำหนดการประชุมประจำเดือน ตุลาคม โดยปกตินั้นจะเป็นวันศุกร์ ที่ 3 ตุลาคม นี้
แต่เราจะทำการเปลี่ยนแปลง สถานทีและวันประชุม กันนิดหน่อย....
จะเลื่อนไปประชุมในวันอาทิตย์ ที่5 ตุลาคม ณ สนาม PIT Gangs Park(เรือนแพ) โดยพวกเราจะเข้าไปขี่ที่สนามกันในช่วงเช้าและบ่าย ตามแต่ใครจะสดวก และจะร่วมรับประทานอาหารเย็นกันที่นั้น หลังจากนั้นเราก็จะเริ่มการประชุม ประจำเดือน ตุลาคม กันที่นั้น ส่วนร้านอาหารจะเป็นร้านไหนเดียวให้ เจ้าถิ่น ทั้งน้าอ้วน น้ารี่ อ.พจน์ และน้าติ่ง เป็นคนดูแลและจัดหาครับ :)

วาระการประชุม ประจำเดือน ตุลาคม ในวันอาทิยต์ที่ 5 นี้ มาวาระตามนี้ครับ
1: สรุปเรื่องการไปปั่นที่ พิดโลก และการจัดทริปปลายปี
2: สรุปจำนวนสมาชิกที่จะเดินทางไปร่วมทริปที่ พิดโลก
3: เก็บเงินมันจำ เพื่อจองที่พักที่นั้น
4: หมายกำหนดการที่จะเิดินทางออกจาก กทม.
5: งานแข่งขัน ประจำเดือนต่างๆ งานแข่งที่หัวหิน และที่อื่นๆ เพิ่มเติมในที่ประชุม
6: แบบเสื้อ ทีม ปี2009 รับจองและสรุปเรื่องแบบ
7: สรุปผลงาน การไปร่วมกิจกรรมวัน คาร์ฟรีเดย์ (โดย น้าติ้น,น้าตุ้ย,โปรโต่ง และน้าติ่ง บรรยายสรุป)
8: อื่นๆ เพิ่มเติมในที่ประชุม หรือ สมาชิกท่านใดมีวาระอะไรอยากเอาเข้าที่ประชุม สามารถ นำเสนอมาได้เลยครับ
และพบกันในวันประชุมนะครับ

ส่วนเรื่อง รูปงาน Interbike 2008 นั้นขอติดไว้ก่อนนะครับ เพราะยังไม่ได้ย่อรูปเลย อีกอย่างผมเองก็ถ่ายกลับมาน้อยครับ เพราะช่วงนั้นไม่ค่อยสบายซะเท่าไร แต่จะเอารูปวิว สวยๆมาให้ได้ชมกันบ่างส่วนนะครับ
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
หม่องทูวีล
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek
ตำแหน่ง: หนองจอก กทม

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที 2 ฉบับที่ 18 เดือนตุลาคม

โพสต์ โดย หม่องทูวีล »

ตอกบัตรเดือนใหม่ด้วยคนครับ รับทราบวาระ และเวลา ประชุม หวังว่าอากาศวันอาทิตย์คงเป็นใจให้ด้วยนะครับ เรื่องร้านอาหารจะลองประสานงานกันดูนะครับ แต่ลืมนับสมาชิกใหม่ลำดับที่ 34 ไปอีกคนรึเปล่าครับ น้าบาส
เวลาเป็นสิ่งมีค่า ที่ทุกคนได้มาเท่ากัน แล้วแต่ใครจะใช้เวลาทำอะไร
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

เผื่อด้วย 1 ที่ เดี๋ยวจาปั่นซอยไปเรื่อย กะโกแดง ขาแรง นะจ๊ะ น้าหม่อง
หนอย เน็ตเจ๊ง แค่ 2-3 วัน กัดซะเลือดโชกเลยนะ
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ
คนนี้...แรง ผบ. กะลังโชว์อาหารเสริม
ขาประจำ
ขาประจำ

แจ้งให้ท่านทราบ

ขอเชิญร่วมการแข่งขัน เทศบาลตำบลกะรนเสือภูเขาประจำปี2551
ในวันอาทิตย์ ที่ 21 ธันวาคม 2551
ใช้สนามเดียวกับสนามคัดตัวกีฬาแห่งชาติภาค 4 ที่ผ่านมา
มีถ้วยรางวัลและเงินรางวัล 1-5 ทุกรุ่น
รายละเอียดต่างๆจะเเจ้งทราบอีกครั้ง (ทีม บีชบอยภูเก็ต)
ติดต่อสอบถาม :คุณประเสริฐ ชิตมาตย์ (อู๊ด ) 089-5925218
: คุณวินัย แทนบุญ (ตุ๊) 084-8445257

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
มีผ้านวม...กันหัวรองเท้าเป็นรอย

ฝากไมโลซ้อมเขามาเยอะๆ เด้อ

รูปภาพ
รับรองความเหนื่อย จากเสืออู๊ด
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย MILO »

รับทราบครับโกต๋อง จะซ้อมให้เยอะๆนอนแยะๆนะคร๊าบ :lol: วานรบกวนโกต๋องจัดเด็กไว้ให้ยามผมกะน้าติ๊งลงไปด้วยนะครับ แบบว่าอยากได้ความอบอุ่นอ่ะ :lol:

พี่ปรีชาถ้ามีทริปอันใหนน่าสนใจจะกริ๊งกร๊างไปนะครับ หวานเย็นทุกทริปเลยครับ

เห็นน้าติ๊งบอกว่าวันอาทิตย์กลัวสนามยังแฉะเนื่องจากน้องเมขลามาล่อแก้วแถวๆสนามหนองจอก เลยจัดการประชุมเป็นวันเสาร์ที่สโมสรแทน ชัวร์ป๊าปหรือไม่รบกวนน้าติ๊งมารายงานกันอีกทีแระกัน ส่วนน้าๆที่สิ้นสุดการถือศีลอดก็มาโพสกันบ้างเด้อ อย่ามัวแต่เล่นหมากฮอสออนไลน์จนดึกจนดื่นเป็นประจำ (มีสายรายงานมา) ระวังจะจัดกำลังนอกเครื่องแบบไปปิดล้อมช๊อปพร้อมด้วยเครื่องดื่มนาๆชนิดนะครับ โทษฐานที่ทำตัวห่างเหิน หรือว่ากำลังหาค่าสินสอดอีขาวอยู่เอ่ย แหมโปรเขาออกจะใจดี เอาไปก่อนได้เลย เรื่องเงินไม่ใช่เรื่องใหญ่

ตอนนี้ก็กินเจบ้างเหมือนกัน รู้สึกว่าิอิ่มบุญซะจริงๆนะ เลยตอบแทนด้วยน่องไก่ย่างซะ โทษฐานที่หิวบ่อยๆ :lol: ยังไม่หายเมื่อยเลยสำหรับบอลวันพุธ ครั้งหน้าก็ขอเป็นตัวทำเกมนะครับ ให้น้องคนนั้นทำเท่าไรก็ไม่สำเร็จสักที จะให้น้องคนนั้นเป็นประตูอย่างถาวรดีกว่า อนาคตคงจะรุ่ง (น้องเสาโรมัน)

คิดถึงทุกท่่านนะครับ
T.HARDCORE ท.แก่นแท้
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-173-7545
team: PIT GANGS พิริยะอินเตอร์เนชั่นเนลทีม
Bike: 97's Marin team cr-mo, 02's Airborne Corsair, 00's Santacruz superlight, 06's Rockymountain Element Team , 04's Trek 1500 10spd

โพสต์ โดย T.HARDCORE ท.แก่นแท้ »

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=VJMbk9dtpdY[/youtube]
http://www.youtube.com/watch?v=VJMbk9dtpdY
ดูvdoนี้แล้ว ต้องขอนำมาฝาก คุณพ่อทุกๆคน
น้ำตาไหลไม่รู้ตัวเลย

ขอเป็นกำลังให้คุณพ่อ ,ว่าที่คุณพ่อ ทุกท่าน

คารวะหัวใจที่ยิ่งใหญ่ของพ่อครับ ;)
...ณ.เงื้อมผาหิน สนเฒ่ายืนนิ่ง
..โอนกิ่ง ไหวเอน
.. สงัดเงียบใต้แสงจันทร์ ...
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

สุดยอดครับสุดยอด....เรื่องราวของ Dick และ Rick Hoyt คุณพ่อวัย65 กะลูกชายพิการ ที่เป็นแรงบัลดาลใจให้อีกหลายๆคน ติดตามเรื่องราวของเค้าทั้งคู้ได้ที่นี่เลยครับ

http://www.teamhoyt.com/

เดี๋ยวพรุ่งนี้เล่าให้ฟังแบบงูๆปลาๆ....หลังไมค์นะจ๊ะ :mrgreen:
ไฟล์แนบ
hoyt1.jpg (8.86 KiB) เข้าดูแล้ว 1258 ครั้ง
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

ขอประกาศอีกครั้งเรื่องการประชุม
ปกติเราจะประชุมกันทุกวันศุกร์แรกของเดือน สถานที่..แล้วแต่สะดวก แต่เดือนนี้ในตอนแรกน้าบาสยังไม่กลับจากต่างประเทศ(เกือบไม่ได้กลับ)ผมกับพี่ติ้นเลยคุยกันว่าน่าจะเปลี่ยนที่ประชุมกันเป็นที่สนามเรือนแพในวันอาทิตย์นี้กันดูบ้าง ก็เลยลงประกาศบอกไปตามนั้น แต่พอดีน้าบาสกลับมาและก็ฝนก็ดันตกลงมาซ้ำอีก(วันศุกร์)..ดูท่าแล้วสนามคงใช้การไม่ได้แน่ ก็เลยปรึกษากับสมาชิกหลายท่าน..เห็นควรเปลี่ยนจากวันอาทิตย์ที่สนามเรือนแพมาเป็นวันเสาร์ที่ 4 ต.ค. 51นี้ที่สโมสร เวลา13.00 น.เป็นต้นไป
ทั้งนี้จึงขออภัยท่านสมาชิกทุกท่านที่มีการเลื่อนการประชุมมา ณ.ที่นี้
เสร็จจากการประชุมแล้วจะพาไปที่ร้านลาบ กม.6 ตามที่น้องไมโลได้บรรยายไว้บ้างแล้ว จะพาโกแดงและโกต๋องไปกินน้ำเก็กฮวยที่อยู่ในขวดสีเขียวๆ :lol: :lol:
เท่านี้ก่อนนะจ๊ะเดี๋ยวต้องออกไปปั่น Aerobic ยาวๆสักหน่อยก็เลยต้องรีบตื่นเช้ามาโพสก่อน แล้วเจอกันที่สโมสรวันนี้นะจ๊ะ
ไฟล์แนบ
159451-112.jpg (35.31 KiB) เข้าดูแล้ว 1233 ครั้ง
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
ขาประจำ
ขาประจำ

เรื่องหาเด็กต้องยกให้โกแดง ของเขามีเป็นกุรุต ส่วนข้าพเจ้ายังปากแห้งอยู่เลยจ้าไม่รู้ไปอยู่ไหนหมด

อะไรนะ ไปเต้น Aerobic ลานหน้าบ้านกะกลุ่มแม่บ้านเหรอ ...หรอยนะ เปลี่ยนพฤติกรรมแล้วเหรอ
ป่านนี้น้าหม่องเรา ไปมุดแฮนด์ ตะครุบกบอยู่ตรงไหนแล้วนะ อย่าให้ประวัติศาสตร์ซ้ำรอยนะจ๊ะ...น้องติ่ง
เดี๋ยวมันจาไปเปิดแผลเก่าให้รำคาญใจอีกนะจ๊ะ

บ่ายโมง เจอกันที่สโมสร...จะตามมาสมทบ

อาทิตย์หน้า หลังกินผัก กระผมจะมีทริปปั่นเที่ยว เคี้ยวธรรมชาติ ลงแช่น้ำตก ที่น้ำตกรามัน 5 กิโล ก่อนถึงตัวเมืองพังงา
รถยนต์ออกตัวประมาณ 8 โมงเช้า วันอาทิตย์ จอดที่น้ำตกรามัน ให้แม่บ้านอ้อล้อกันแถวนั้น ส่วนขาปั่น ล้อหมุน 10 โมงตรง
ปั่นเป็นวงกลม ประมาณ 60-70 กิโล ผ่านถนนดำ เข้าแทรค ออกแถวตีนเขานางหงส์ ก็ขึ้นเขาประมาณ 7 กิโล วกกลับมา
ที่น้ำตกเหมือนเดิม นอนแช่น้ำระบายความร้อน กิน กิน กิน ขึ้นรถกลับ ...จบข่าว

ตอนนี้กะลังรวบรวมขาปั่นกันอยู่ สนมั๊ยจ๊ะ ค่าหัวคงไม่แพง ค่ากิน + น้ำมัน ไม่กี่ตังค์หรอก เพราะว่าไม่ไกล 90 กิโลกว่าๆ
แล้วจาเอาภาพมาฝากนะ....น้องไมโล คนรักลูก...
แก้ไขล่าสุดโดย Tong Hellbike เมื่อ 04 ต.ค. 2008, 10:59, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
หม่องทูวีล
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek
ตำแหน่ง: หนองจอก กทม

โพสต์ โดย หม่องทูวีล »

วันนี้มีคุมสอบตอนบ่าย เลิก 17.00 โน่นโดดไปไม่ได้จริงๆ ต้องขออภัยด้วยครับ ข่าวสารต่างๆ ผมจะติดตามจากพี่เอ๋ เองนะครับ
เวลาเป็นสิ่งมีค่า ที่ทุกคนได้มาเท่ากัน แล้วแต่ใครจะใช้เวลาทำอะไร
ขาประจำ
ขาประจำ

มีของมาฝากนะ เป็น www. สำหรับ Upload รูปภาพ จำนวนมากๆ
เพื่อไม่ให้ หน้ากระทู้มันหนักมาก แล้วเปิดโหลดช้า

โหลดได้ทีละ 5 ภาพ

http://upload.meemodel.com/

คลิ๊กเข้าไป...อ่านกฎกติกาด้านบน ใช้ง่ายมั๊ก เอาไว้ส่งภาพพระเครื่อง เจ๋งมาก...น้องไมโล
ไปตามขั้นตอนนะจ๊ะ

รูปภาพ
ขั้นตอนที่ 1 คลิ๊กเข้าไป หน้าต่างนี้โชว์ขี้นมา

รูปภาพ
ขั้นตอนที่ 2 Browse ไปที่ Folder ภาพของเรา ที่จัดเตรียมไว้ ด้วย Photoshop
Size น่าจะอยู่ที่ Width 800 หรือ 600 กำลังสวย ตามภาพข้างล่าง

รูปภาพ

รูปภาพ
ขั้นตอนที่ 3 เลือก Upload ทั้งหมด รอสักครู่

รูปภาพ
ขั้นตอนที่ 4 เลือก URL แถวล่างสุด แล้ว COPY

รูปภาพ
ขั้นตอนที่ 5 กดปุ่มยอมรับ allow access ก็เอาไปวางหน้าบอร์ดของเราได้ ตามข้างล่างนี้

รูปภาพ

รูปภาพ
ขั้นตอนที่ 6 กดส่งข้อความ...ก็เรียบร้อยคร๊าบบบ
จาใส่ข้อความก็ได้ ทุกรูป...นะน้องยีราฟ

เช่นตัวอย่าง....

รูปภาพ
ท่ากวางเยื้องย่าง ลีลาพริ้วไหว

ก็ขอให้สนุกกับการ Up ภาพในบอร์ดของทุกๆ ท่าน สมาชิก PIT Gangs ทุกคนนะคร๊าบบบบบ
น่าจะเป็นประโยชน์ สำหรับผู้ที่ต้องการคำตอบในการโพสภาพไม่สะดวก...นำไปใช้ได้ครับ
josuperlight
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Specialized

โพสต์ โดย josuperlight »

:oops:

แงๆ ม่ายว่าง ก๊าบ แต่จาแวปไป ตอน 5 โมง
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย MILO »

ขอบคุณโกต๋องสำหรับเทคนิคดีๆที่นำมาฝากแฟนนักโพสตัวยงกัน อย่างนี้ก็โพสกันกระจายยิ่งกว่าเก่าแน่นอนครับ555 :lol: ขอให้สนุกในทริปที่จะไปกันนะครับ ได้ยินแล้วอิจฉาจริงๆเลย แต่ถ้าอยากซ้อมแบบทางเรียบคนที่นี่จะจัดให้นะจ๊ะ อิ อิ รับรองเบื่อออออ.....

การประชุมได้ผ่านไปแล้วอย่างราบรื่น รายละเอียดต้องหลังไมค์นะคร๊าบ

ยินดีกับผู้ว่า กทม.คนใหม่ด้วยนะครับ เสียดายเฮียชูวืด ไม่อย่างนั้นได้มีฟาดปากพวกทำห้าวให้ได้ดูบ่อยๆเป็นแน่แท้555 :lol: อยากให้ กทม.มีผู้นำแบบนี้มั่งจัง มือถึงและตีนถึง มันก็ได้อรรถรสไปอีกแบบเนาะ (ถ้าจริงคงยุ่งน่าดู) :lol:

พุธนี้อย่าลืมซ้อมเยอะๆนะจ๊ะ กองหน้าต้องเฉียบขาดกว่านี้นะ กติกาไม่มีห้ามเรื่องฝึกบอลอยู่กะบ้านหรอกนะ(น้องเคโระ) :lol:
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

http://www.pantip.com/cafe/gallery/topi ... 50987.html
เอารูปพี่ไมโลในงานCar free dayมาฝากคะ
แหม แหม แหม...พี่ไมโลเดี๊ยวนี้ดังไกลไปถึงเวปใหญ่แห่งพันทิปเลยนะ :lol: :lol: :lol:
...Positive Thinking _ Positive Life...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”