ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นไปวัดอ้อน้อย...อา.3 ตค.53

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นไปวัดอ้อน้อย...อา.3 ตค.53

โพสต์ โดย WJ »

skythai เขียน:
WJ เขียน:
skythai เขียน:ทำไมต้องเจอตอนกลางคืนด้วยล่ะ...มีไรรึเปล่าเนี่ยเอส :evil:

นั่นสิครับป้า...มันนาสงสัยมิใช่น้อย :twisted:

ชอบฟังแจ๊ซแบบสวิงอ๊ะป่าว มาฟังด้วยกันมะ ;)

พี่ WJ นี้ ... พอป้าไม่เข้ามาดูเอาอีกแล้ว ... สวิงเลยเหรอ อิอิ (Giant-T) :P

โดนแบนยังอุตส่าห์หารูมุดเข้ามาได้นิ เที่ยวหน้ามีคนจัดทริปไปเที่ยวนครศรีฯน่ะ เตรียมบ้านไว้แต่เนิ่นๆ :mrgreen:
แล้วจะมาเมื่อไหร่ ... ดูท่าทางต้องลาออกจากงานแล้วล่ะมั้ง 555+

จ้างคนทำแทน ไม่เห็นจะยาก :lol:
skythai
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฺBikeJoy Nakhonsithummarat
Bike: Giant

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นไปวัดอ้อน้อย...อา.3 ตค.53

โพสต์ โดย skythai »

นั่นสิครับป้า...มันนาสงสัยมิใช่น้อย :twisted:

ชอบฟังแจ๊ซแบบสวิงอ๊ะป่าว มาฟังด้วยกันมะ ;)

พี่ WJ นี้ ... พอป้าไม่เข้ามาดูเอาอีกแล้ว ... สวิงเลยเหรอ อิอิ (Giant-T) :P
[/quote]

โดนแบนยังอุตส่าห์หารูมุดเข้ามาได้นิ เที่ยวหน้ามีคนจัดทริปไปเที่ยวนครศรีฯน่ะ เตรียมบ้านไว้แต่เนิ่นๆ :mrgreen:[/quote]

เอาตังที่ไหนมาจ้างล่ะครับ วันนึง350-400 เลยน่ะครับ ให้ตังไม่ล่ะ
แล้วจะมาเมื่อไหร่ ... ดูท่าทางต้องลาออกจากงานแล้วล่ะมั้ง 555+[/quote]

จ้างคนทำแทน ไม่เห็นจะยาก :lol:[/quote]
เอกBBT
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike joy
Bike: Klein AND TREK Go To The Future

โพสต์ โดย เอกBBT »

จะเชื่อท่านป้าดีไหมเนี่ย...เดี๋ยวก็พาเราไปอ้อมเล่นซะ[/quote]

....ป้าเคยหลอกหลานๆรึไง...ดูไม่ไว้วางใจกันเลย...อันนี้เสียใจนะ :cry: [/quote]

อะล้อเล่นครับฟฟฟฟฟฟฟฟรู้อยู่แล้ว ว่าป้าไม่เคยหลอกหลานๆ :D
รับรีทัชออกแบบชิ้นงานโฆษณา ตามlinkด้านล่างนะคร๊าฟ

http://retouchra.blogspot.com/2014/07/b ... t.html?m=1
อาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: bike joy
Bike: merida HFS 3000 - LG rsr 3
ตำแหน่ง: สวนผัก

โพสต์ โดย อาร์ »

^
ประจำเลย.....นิ :lol:
ไม่มีความลำบากใดที่ทำไม่ได้ นอกจากหัวใจไม่เข้มแข็ง....
ferrari
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กรุงเทพมหานคร
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ferrari »

เอกBBT เขียน:จะเชื่อท่านป้าดีไหมเนี่ย...เดี๋ยวก็พาเราไปอ้อมเล่นซะ

....ป้าเคยหลอกหลานๆรึไง...ดูไม่ไว้วางใจกันเลย...อันนี้เสียใจนะ :cry: [/quote]

อะล้อเล่นครับฟฟฟฟฟฟฟฟรู้อยู่แล้ว ว่าป้าไม่เคยหลอกหลานๆ :D[/quote]

ขอค้านครับ :lol: :lol: :lol:
มะระณัง เม นิยะตัง ความตายของเราเป็นของเที่ยง
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

โพสต์ โดย WJ »

ไม่รักก็คงไม่แถม

ไม่หวังดีอยากให้ปั่นเก่งคงไม่แถม

อยากให้ทุกคนรักและช่วยเหลือกันเลยแถม

แต่จริงๆทั้งหลายทั้งปวง คือ หลง :lol:
ป้อม วีระชัย ว.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-933-3074
team: Bike Joy
Bike: Hilight - Titanium
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ป้อม วีระชัย ว. »

BallBj เขียน: พวกชอบหมกเม็ด :evil: :evil:
ดีกว่าไม่มีเม็ดให้หมก
momijisang
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Wheeler eagle 100โลหมด ลดให้ได้ แต่อย่าเกิน

โพสต์ โดย momijisang »

WJ เขียน:ไม่รักก็คงไม่แถม

ไม่หวังดีอยากให้ปั่นเก่งคงไม่แถม

อยากให้ทุกคนรักและช่วยเหลือกันเลยแถม

แต่จริงๆทั้งหลายทั้งปวง คือ หลง :lol:
ท่าทางจะรู้สึกช้านะนี่ หลงไปเป็น 10km แล้วเพิ่งนึกได้ ว่า "หลง"

:lol: :lol:
- Xมามุ่E -
ขาไปยิง ขากลับคลาน
nuengfd
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6736222
team: Bike Joy cycling&fishing club
Bike: เจ้ายักษ์วัดโพธิ์ XTC FR "น้องยม" อยากแรง "ลุงเจท เซ็ตให้"^_^
ตำแหน่ง: เอกชัย-บางบอน

โพสต์ โดย nuengfd »

อย่าใช้คำว่าหลงกับป้านะ หนึ่งไม่ยอม(ออกตัวเอาหน้าก่อน) เค้าเรียกสำรวจเส้นทางเว้ยยยย :lol:
ศิย์ป้ตุ๊
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860808123
team: Bike Joy.ซุ้มสังกะสี.
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน
ตำแหน่ง: อิ่มอำพร2

โพสต์ โดย ชาลาวัน »

nuengfd เขียน:อย่าใช้คำว่าหลงกับป้านะ หนึ่งไม่ยอม(ออกตัวเอาหน้าก่อน) เค้าเรียกสำรวจเส้นทางเว้ยยยย :lol:

รู้ใจป้าจริงๆ อย่างนี้ป้ารักตายเลย :lol:
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860808123
team: Bike Joy.ซุ้มสังกะสี.
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน
ตำแหน่ง: อิ่มอำพร2

โพสต์ โดย ชาลาวัน »

ป้อม วีระชัย ว. เขียน:
BallBj เขียน: พวกชอบหมกเม็ด :evil: :evil:

เหม็น :lol: :lol: :lol:
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
nuengfd
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy cycling&fishing club
Bike: เจ้ายักษ์วัดโพธิ์ XTC FR "น้องยม" อยากแรง "ลุงเจท เซ็ตให้"^_^

ชาลาวัน เขียน:
ป้อม วีระชัย ว. เขียน:

เหม็น :lol: :lol: :lol:
เห็นภาพเรยยยย :mrgreen:
ศิย์ป้ตุ๊
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

Nu_noo เขียน:...ไม่ได้ปั่นมา 4 ปี....คิดถึงเพื่อนๆทุกฅน...แสดงว่า เคยมาปั่นกับป้า...พี่นุรึเปล่าคะ :?: ...ที่มีลูกชายชื่อหมูกับม่อน...ใช่มั้ยเอ่ย :mrgreen:

ผมนึกแล้ว... ป้าต้องจำผมไม่ได้
มันนานมาแล้วเหมือนกัน ตั้งแต่สมัยที่ยังรวมกลุ่มกันที่สมาคมชาวปักษ์ใต้
ผมชื่อหนูครับป้า ที่สมัยก่อน มากับพี่โอ๊คครับ...

:lol:
โอ้โห :o ....งานนี้ต้องเห็นหน้าแล้วหละ...ถ้าพี่โอ๊คยังจำได้ เพราะช่วงนั้นพี่โอ๊คก็มาปั่นบ่อย...จำได้ว่า...ตอนนั้นไปจอดรถที่คลองโคน แล้วปั่นไปเขาวัง ขนาดว่าพี่โอ๊คมี GPS ยังปั่นหลงไปฅนเดียวเลย พี่โอ๊คก็เลยปั่นมารอที่คลองโคนฅนเดียวก่อน อีกทริปไปค้างคืนนครนายก ป้าทำหมูกะทะไป พี่เค้ากินอย่างเอร็ดอร่อยเลยค่ะ :lol: ....หนูนี่ ป้าต้องเห็นหน้าค่ะ ลงรูปให้ป้าดูด้วยซิ อยากเห็นหน้าค่ะ :)
nuengfd
ขาประจำ
ขาประจำ

มีการเล่าความหลังด้วยอิๆ :mrgreen:
ศิย์ป้ตุ๊
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

เพ้งครับ เขียน:
Nu_noo เขียน:...ไม่ได้ปั่นมา 4 ปี....คิดถึงเพื่อนๆทุกฅน...แสดงว่า เคยมาปั่นกับป้า...พี่นุรึเปล่าคะ :?: ...ที่มีลูกชายชื่อหมูกับม่อน...ใช่มั้ยเอ่ย :mrgreen:

ผมนึกแล้ว... ป้าต้องจำผมไม่ได้
มันนานมาแล้วเหมือนกัน ตั้งแต่สมัยที่ยังรวมกลุ่มกันที่สมาคมชาวปักษ์ใต้
ผมชื่อหนูครับป้า ที่สมัยก่อน มากับพี่โอ๊คครับ...

:lol:
ถ้าป้าลืมใครนะ สงสัยคนนั้นคงจะตัวโปร่งแสง ป้าจำทุกคนได้แม่น รับรองเดี๋ยวป้าจะสาธยายถึงลูกถึงเมีย กิ๊กกี่คน ไส้มีกี่ขด :lol:
ก็เกินไปนะท่าน บางฅนก็จำไม่ค่อยได้ แต่สำหรับท่าน แม่นหลายๆ :lol: ...จำได้ว่า ขนาดว่าใส่รองเท้าคลี๊ตขับรถ ยังต้องหัดปลดคลี๊ตเลย :mrgreen:
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”