สอบถามครับ ปั่นจากถนนลาดกระบังไปRCA

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
sawadee530
ขาประจำ
ขาประจำ

สอบถามครับ ปั่นจากถนนลาดกระบังไปRCA

โพสต์ โดย sawadee530 »

สอบถามพี่ๆครับพอดีเมียคลอดลูกต้องย้ายมาอยู่บ้านแม่ยายที่หมู่บ้านPerfect Place สุขุมวิท77 ถนนลาดกระบัง ไม่มีโอกาสได้ปั่นเลยครับต้องเลี้ยงลูกทั้งก่อนและหลังไปทำงาน เลยคิดว่าเวลาที่จะได้ปั่นคงเป็นเวลาไปกลับที่ทำงาน เลยตั้งใจจะปั่นไปทำงานอาทิตย์ละ2วัน มือใหม่กับแถวนี้มาก รบกวนพี่ๆชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
jackal2008
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087.198.0944
team: none
Bike: Fuji Touring 2016

Re: สอบถามครับ ปั่นจากถนนลาดกระบังไปRCA

โพสต์ โดย jackal2008 »

จุดเริ่มที่ผมเคยปั่นคิดว่าจะเลยของคุณมาแล้ว แต่ก็อยู่ในทิศทางเดียวกัน

ถ้าวิ่งจากลาดกระบังมา ปั่นตรงอย่างเดียวครับ มันจะมีจังหวะหนึ่งที่จะขึ้นถนนข้ามทางแยก ให้ขึ้นไปเลยครับ (ข้างล่างจะเป็นสี่แยก ซ้ายไปซีคอนฯ ขวาไปแยกลำสาลี ตรงที่มีห้างสรรพสินค้าอยู่นะครับ) แล้วก็ตรงไปเรื่อยๆ มันจะไปถึงแยกคลองตันเลย คุณก็ตรงไปเลยครับ หรือจะปั่นเลียบรางรถไฟก็ได้ หากต้องการปั่นเลียบฯ ให้เลี้ยวขวา ที่จะมารามฯ เลี้ยวมาประมาณซักนิด จะเห็นรางรถไฟ ให้คุณเลี้ยวซ้าย แล้วปั่นเลียบมาเลยครับ ก็จะถึง RCA เป็นที่เรียบร้อย
sawadee530
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามครับ ปั่นจากถนนลาดกระบังไปRCA

โพสต์ โดย sawadee530 »

ขอบคุณมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”