ขอเส้นทางเทียนทะแลครับ อยากได้ ไป กลับ 40โล

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
binity
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอเส้นทางเทียนทะแลครับ อยากได้ ไป กลับ 40โล

โพสต์ โดย binity »

พอดีจะพากันไปกับเพื่อนๆครับ รู้แค่ว่า จะไปเริ่มที่ร้านกาแฟตรงสามแยก เลี้ยวซ้าย เพราะมีที่จอดรถ อยาได้สัก 40 โลครับมีจุดชมวิว หรือสถามที่เด่นๆตรงไหนบ้างครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
P๊ong
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0849246868
team: ยังไม่มี
Bike: Merida

Re: ขอเส้นทางเทียนทะแลครับ อยากได้ ไป กลับ 40โล

โพสต์ โดย P๊ong »

อธิบายจะยาวนิดนึง โทรมาสอบถามได้ครับ
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-813-6627
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
Bike: ธนูไฟ
ตำแหน่ง: Bkk, TH
ติดต่อ:

Re: ขอเส้นทางเทียนทะแลครับ อยากได้ ไป กลับ 40โล

โพสต์ โดย O'Pern »

จากร้านกาแฟ Coffee House ก็ขี่ตรงไปทางมหาชัย ตรงตลอดจนถึงมหาชัยเลย น่าจะระยะทางสัก 30 กม (กะๆ เอา) ขี่ตรงตลอดอย่างเดียวจะไปสุดที่แม่น้ำพอดี มีเรือประมงจอดกันเยอะๆ

ขาไป ทางด้านซ้ายมือจะเป็นชายทะเล อยากพักตรงไหนก็ตามป้ายไปได้เลย เช่น ชมป่าชายเลน ศาลมัจฉานุ ศูนย์อนุรักษ์สัตว์ทะเลชายฝั่ง ไปจนถึงพิพิทธภัณฑ์สัตว์น้ำ

ถ้าอยากได้แบบไปกลับ 40 กม คุณก็ขี่ขาไปแค่ 20 กม พอครับ
fear is a mind killer
ิรถพับกับภรรยา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894952979
team: เ้ฒ่านรก T.N.R.
Bike: ่ARAYA FD / Java fit / garry fisher wahoo 2010 / หมอบ JAVA CARBON LUSIO

โพสต์ โดย ิรถพับกับภรรยา »

มาจากเทียนทะเล เลี้ยวซ้ายจะไปร้านกาแฟ ให้ลองเลี้ยวขวาครับ วิ่งตรงไปเรื่อยๆ เจอสะพานข้ามคลองซ้ายมือให้เลี้ยวซ้ายขึ้นสะพาน ปั่นตรงไปเรื่อยๆ จะไปสุดที่ร้านอาหารริมทะเล ดื่มดำกับวิวปากอ่าวไทยแล้วให้วิ่งกลับออกมาเส้นทางเดิมถึงสะพานไม่ต้องขึ้นให้เลี้ยวซ้ายวิ่งเรียบถนนเส้นในมาเรื่อยๆ เลี้ยวซ้ายไปฝ้ายไม่ไผ่ชะลอคลื่นได้ ตรงไปอีกสามารถเลี้ยวซ้ายไปศูนย์อนุรักษ์ป่าชายเลนได้ วิ่งตรงไปอีกสามารถไปศูนย์วิทยาศาสตร์ทางทะเลได้ วิ่งออกจากศูนย์วิทยาศาสตร์ทางทะเล ข้ามสะพานเลี้ยวซ้ายวิ่งตรงไปยังวัดกำพร้า วัดโกรกกราก วัดตึกมหาชยาราม ทะลุออกเส้นทางสหกรณ์ ไปวัดเจษฏาราม ซื้อลอดช่องวัดเจษฏ์ชื่อดัง วิ่งไปตามถนนวัดเจษฏ์สาริน วิ่งไปเรื่อยๆ เจอสะพานคลองหลวงให้เลี้ยวขวาวิ่งเส้นเรียบคลองหลวงผ่าน สภ.โคกขาม ถึง ถ.สหกรณ์ ให้เลี้ยวซ้ายข้ามสะพาน วิ่งตรงไปยังคลองพิทยาลงกรณ์ กลับไปเส้นทางเดิมที่ท่านมาครับ เท่านี้น่าจะไม่ต่ำกว่า 40 กม.ที่ท่านต้องการแล้วล่ะครับ ลองดูสนุกดีครับ ผมปั่นประจำ..... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ไม่ต้องการความเร็ว......แค่ไปได้เรื่อยๆ ก็พอใจแล้วครับ....
ณัฐ สรรหา...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09-0026-65xx
team: จักรยาน สรรหา...ทีม
Bike: TREK 4300,GIANT TCR

โพสต์ โดย ณัฐ สรรหา... »

ผมกำลังจะไปอาทิตย์นี้ ถ้าอยากได้ 40 โลให้เริ่มที่วัดประทีปผล โดยนำรถไปจอดภายในวัดแล้วปั่นไป ผมลงโพสไว้ที่ห้องจักรยานพันทิป
ลองเข้าไปดูตามลิ๊งค์นี้
http://pantip.com/topic/30793828/comment1
ก้อง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฟ้าใส
Bike: s-work M5, tarmac pro

โพสต์ โดย ก้อง »

อาทิตย์นี้เจอกัน
ณัฐ สรรหา... เขียน:ผมกำลังจะไปอาทิตย์นี้ ถ้าอยากได้ 40 โลให้เริ่มที่วัดประทีปผล โดยนำรถไปจอดภายในวัดแล้วปั่นไป ผมลงโพสไว้ที่ห้องจักรยานพันทิป
ลองเข้าไปดูตามลิ๊งค์นี้
http://pantip.com/topic/30793828/comment1
E23SVI 144.0625MHz.
ปั่นจักรยานให้เหงื่อออกตามขุมขน ดีกว่าขี้เกียจแล้วป่วยระทม จนน้ำล้นออกทางตา
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”