จากแถวๆปากคลองพระอุดมข้ามไปเกาะกร็ด

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O-81-3O6-OO55
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
Bike: เสือภูเขา พับ แม่บ้าน
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 64
ติดต่อ:

จากแถวๆปากคลองพระอุดมข้ามไปเกาะกร็ด

โพสต์ โดย sunny »

มีแพข้ามจากแถวๆปากคลองพระอุดมไปเกาะเกร็ดมั้ยครับ? อยากเอาจักรยานข้ามไปปั่นบนเกาะเกร็ดดูบ้าง
natpuwa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีทีมครับ
Bike: trek 4400, Giant LiLD

Re: จากแถวๆปากคลองพระอุดมข้ามไปเกาะกร็ด

โพสต์ โดย natpuwa »

ผมเคยขึ้นเรือหางยาวจากฝั่งวัดใหญ่สว่างอารมณ์ข้ามฟากไปฝั่งเกาะเกร็ด.......หลายปีแล้ว ตั่งแต่ยังไม่มีสะพานพระราม 4

เรือมักจะจอดฝั่งเกาะเกร็ดมากกว่า เวลาจะใช้บริการต้องลงไปที่โป๊ะ พร้อมโบกธงแดง (บริเวณโป๊ะจะมีธงแดงเสียบไว้ให้ใช้)
สักพักเรือก็จะข้ามฝากมารับเราไป....................
ค่าเรือประมาณ 20-30 บาท เสร็จแล้วปั่นรอบๆเกาะ จากนั้นข้ามฟากกลับทางเรือเช่นกันที่ท่าเรือปกติ ....................
แต่ตั้งแต่มีสะพานปากเกร็ดแล้วไม่ได้ใช้บริการเลยครับ............

ลองดูครับ สนุกดี.......................

แต่ถ้าจะล่องจากปากคลองพระอุดม แถวโรงพักคลองข่อยเก่า (ที่ติดท่าเรือ) ต้องเหมาเรือหางยาวเป็นคราวๆไปครับ..........
เคยคิดจะใช้บริการเหมือนกัน แต่วันนั้นหาเรืองไม่ได้ เลยชวดจนบัดนี้...............

พอสะพานพระราม 4 มา ถนนราชพฤกษ์มา ถนนชัยพฤกษ์มา บรรยากาศแบบนี้หมดไปแล้วครับ........

เหลือแต่ภาพในความทรงจำ สำหรับคนอายุน้อยแล้วครับ................ :lol: :lol:

สนุก.....สุข.....เศร้า......เคล้าน้ำตา....................ลังกาวี
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=576816
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
ติดต่อ:

Re: จากแถวๆปากคลองพระอุดมข้ามไปเกาะกร็ด

ขอบคุณครับ ต้องลองไปหาเอาดาบหน้า
popice27
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812077858
team: มือใหม่
Bike: TREKMongoose
ตำแหน่ง: ปากเกร็ด นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย popice27 »

ปั่นเลยมาที่วัดบางจาก ครับ มีเรือข้ามไปเกาะเกร็ด
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

popice27 เขียน:ปั่นเลยมาที่วัดบางจาก ครับ มีเรือข้ามไปเกาะเกร็ด
ขอบคุณครับ
ไปมาแล้วข้ามที่วัดบางจากสะดวกครับ
แต่ปัญหาคือตอนนี้ถนนแถวๆวัดสะพานสูง บางตะไน ฯลฯ
มีงานก่อสร้างเสริมถนนกันอยู่ ไม่สะดวกกับการปั่นเป็นอย่างยิ่ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”