ถ้ารถข้างหน้าหยุดกระทันหันจะทำอย่างไร!!!!

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
pengeiei
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ฟิกเกีย
ติดต่อ:

Re: ถ้ารถข้างหน้าหยุดกระทันหันจะทำอย่างไร!!!!

โพสต์ โดย pengeiei »

แล้วทัมไมไม่รุ้จักคำว่า ระมัดระวังแล้วรอบคอบละค้าบบ หมวกสวมไว้สิ่ซื้อแค่ไม่กี่บาทเอง แต่ก๊คุ้มนะ :lol:
รูปประจำตัวสมาชิก
Phoom
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0895236423
team: Ride On
Bike: Meadow Track.

Re: ถ้ารถข้างหน้าหยุดกระทันหันจะทำอย่างไร!!!!

โพสต์ โดย Phoom »

ของผมเป็นคนนึงแหละครับ ที่ปั่นฟิกเกียร์ ใส่หมวกกันน็อค ถุงมือ ชุดปั่น รองเท้าคลีท เรียบร้อย แต่ไม่ไ่ด้ติด เบรค

ถามว่าทำไม ถึงไม่ติด คือผมอยากติดครับ อยากติดมากๆเลยด้วยซ้ำ ผมเป็นพวกไม่ค่อยชอบแคร์สายตาคนที่มองว่าตุ๊ด ติดแล้วจะดูไม่โปร
แต่ที่ติดไม่ได้คือรถผม มันไม่มีขอบเบรค

ยิ่งใส่รองเท้าคลีทยิ่งต้องระวัง เพราะว่าต้องมีความระมัดระวังเป็นอย่างมาก ตัดสินใจผิด วินาทีเดียว คุณก็อาจจะไม่รอด
แต่เวลาปั่นผม เดาเหตุการณ์ร่วงหน้าไว้เลยนะครับ คือจินตนาการอย่างมาก ว่ารถจะไปยังไง เลี้ยวยังไง ประมาณนี้

ผมปั่นอยู่ แถวดอนเมืองครับ มีออกทริป อยู่เรื่อยๆ เจอพี่เสือบางคน ย้ำนะครับ "บางคน" ผมทักเค้าตลอด แต่เค้าก็ไม่หันมามองผม หรือเชิ่ด เมินเฉยไปเลย ถ้าเกิดผมจับดร็อปอยู่ ก็จะมองหน้าท่านพี่เสือแล้วยิ้มให้ พะหงกหัวให้
เพราะว่าถ้ายกมือมาทักทายเนี่ยมันจะไม่สะดวกครับ แต่ถ้าเกิดไม่ได้จับดร็อป ผมก็ยกมือให้เลยหละครับ ยิ่งเป็นคนตัวสูง แขนยาวๆ 55555. :lol:

บางวันก็ไป ซ้อมที่ใต้ทางด่วน สวนสมเด็จย่า หนะครับ เจอกันก็ อย่าลืมชวนคุยด้วยนะครับ อย่าอคติ อะไรเลย :oops:

รูปภาพ
Woraphong
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Woraphong »

ผมว่าเท้าของเราก็ช่วยให้การเบรคได้เหมือนกัน
ถึงจะชนกันจริงๆก้ไม่หนักมากเท่าไม่เบรคเลยน่ะครับ
แต่ยังไงของให้ตั้งอยู่ใน ความไม่ประมาท จะดีกว่าครับ
(สนับสนุนคนปั่นจักยาน)
รูปประจำตัวสมาชิก
deerbonjovi
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: LA. Bulky และอีขาวFrameอลูมิเนี่ยม deore alvio acera Vueta zerolite

โพสต์ โดย deerbonjovi »

อันตรายเนาะ หากพิการหรือสียโฉมจ
ะคุ้มค่ามั้ยอ่ะกับความเท่แบบต้นฉบับฟิกซ์เกียร์
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”