สอบถามเรื่องเวลาหน่อยคร้าา

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
SU_MK
สมาชิก
สมาชิก

สอบถามเรื่องเวลาหน่อยคร้าา

โพสต์ โดย SU_MK »

ถ้าหากปั่น 60 - 70 กม ใช้เวลาในการปั่นประมาณเท่าไรค่ะ รบกวนนักปั่นช่วยตอบข้อสงสัยหน่อยค่ะ คืออยากจะทราบเพื่อทำแผนการท่องเที่ยว
แก้ไขล่าสุดโดย SU_MK เมื่อ 07 ก.ค. 2013, 14:50, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
Yajokkung
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นทำงานครับ ไม่มีอะ
Bike: เศษเหล็ก เชียงกง

Re: สอบถามเรื่องเวลาหน่อยคร้าา

โพสต์ โดย Yajokkung »

ไม่สามารถจะตอบได้แน่นอน + - -

เพราะภูมิประเทศ แต่ละคนไม่เหมือนกันบ้านบางคนมีแต่ที่ราบ บ้างก็มีแต่เขา - -
บ้างคนแรงก็ดีไปกันไว (touring ขาโหดแบบไวๆก็มีเยอะครับ -*- )
Max Speed 21km/h /// AV 13km/h /// Longest Distance 40 km
Ultimate Big Fat Noob 125 Kg
SU_MK
สมาชิก
สมาชิก

Re: สอบถามเรื่องเวลาหน่อยคร้าา

โพสต์ โดย SU_MK »

เส้นทางน้ำตกไทรโยคน้อยไปเขื่อนศรีนครินทร์นะค่ะ ใช้เวลาประมาณเท่ารัยค่ะ พอจะบอกได้ไหมค่ะ

ปั่นแบบธรรมดานะคะ แบบชื่นชมธรรมชาติ ไม่เน้นความเร็ว
รูปประจำตัวสมาชิก
krissada
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฅนชานเมือง
Bike: CAAD12
ติดต่อ:

โพสต์ โดย krissada »

คุณปั่น ความเร็วเฉลี่ย (av) เท่าไหร่ เอาไปหารระยะทางที่ใช้ ก็จะได้เวลาเองครับ แต่ทางมีภูเขาต้องบวกเวลาเพิ่ม พักเยอะ ก็เพิ่มเวลาไปอีก

สมมติปกติ av 25 ระยะ 100 กม. ก็ใช้เวลา 4 ชม. ไม่รวมเวลาพัก เป็นต้น
A mind forever voyaging through strange seas of thought, alone
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”