กระทุ้เนี้ยจะเป็นประโยชน์ของคนที่สุงพอๆกับผมครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
nuycool4222by344
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897475780
team: ชมรมจักรยาน อบต.บ้านบึง,อิสระชล
Bike: cannondale,trek,PINARELLO
ติดต่อ:

กระทุ้เนี้ยจะเป็นประโยชน์ของคนที่สุงพอๆกับผมครับ

โพสต์ โดย nuycool4222by344 »

ผมสูง178ครับอยากไปขี่หมอบครับ อยากให้พี่ๆเสือหมอบช้วยเเนะนำหน่อยครับว่าจะขี่ไซค์อะไรดีกับเเบรด์เเละรุ่นที่ขี่อยู่ด้วยครับ เพราะมีคนบอกว่าขนาดของเเต่ละเเบรด์ไม่เหมือนกันครับ ไม่อยากพลาดเพราะคนที่อยากขายของเเล้วครับ เสียความรู้สึกมากครับ
อยากให้กระทุ้นี้เป็นประโยชน์กับคนที่จะมาเล่นเสือหมอบเเล้วก็สูงพอๆกับผมด้วยครับ ขอบคุณพี่ๆเสือหมอบมากๆครับผมขอบคุณthaimtbด้วยครับ :oops:
รูปประจำตัวสมาชิก
Mr.John
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แม่สายไบค์คลับ
Bike: Klein/Specialize Tamac SL 2
ตำแหน่ง: ถ.พหลโยธิน กม.890

Re: กระทุ้เนี้ยจะเป็นประโยชน์ของคนที่สุงพอๆกับผมครับ

โพสต์ โดย Mr.John »

ผมสูง 180 ซม. ควบ Specialized SL2 size 56 พอดีตัวเลยครับ
ผมได้size จาก web Competitve ครับ
จักรยานไม่เคยทำร้ายใคร ยกเว้นกระเป๋าสตางค์
joomgt
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: กระทุ้เนี้ยจะเป็นประโยชน์ของคนที่สุงพอๆกับผมครับ

โพสต์ โดย joomgt »

ผมใ่ช้ ไซด์ 54 ครับ แต่stem ยาวหน่อยครับ ปรับเบาะหน่อย ก็พอดีครับ ลอง56 แล้วไม่ถนัด สูง 177 ครับ เพิ่งปั่นได้ 3 วันนะครับ :mrgreen:
ขาแรงเชิญทางอื่น ขาหื่นเชิญทางนี้ อิอิ
อี๊ด
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-264 -5446
team: ระนอง
Bike: trek

โพสต์ โดย อี๊ด »

:( แรกผมคิดว่าเรื่องขนาดนั้นความสูงของท่อนั่งนั้นสำคัญแต่จิงๆๆแล้วผมว่าจะวัดจากความยาวของท่อนั่งมากกว่านะ ผมสูง178.เคยใช้เทรคไซด์54 ก็โอเค ขายไปเล่นเฟรม look ไฃด์53ก็ดีนะท่อนั่งยาว54 เปลี่ยนมาขี่ giant ไซด์ M ถ้าวัดจากความสุงก็ได้แค่50 แต่โทษทีครับท่อนั่ง
ยาวตั้ง55 ซม.แนะ แต่ก็ขี่สบายขึ้นไซด์เล็กแต่ขี่สบายขึ้นคุมรถง่ายเลี้ยวไรคลอ่งตัวดี นิกะว่าจะเปลี่ยนไปเล่น spec กะว่าจะเอาไซด์เล็กลงมาขนาดนึงก็กะว่าจะเล่นไซด์52 คิดว่าน่าจะลงต้ว
ในความคิดเห็นส่วนตัวผมว่าท่อนั่งไม่สำคัญเท่าท่อบนนะ เพราะว่าท่อบนยาวเกินไปใส่สแตมสั้น
มันไม่ดูไม่สวย แต่ถ้าท่อบนสั้นใส่สแตมยาวแล้วดูดีนะผมว่า :) ไงลองพิจารณาดูนะ
ผมว่าจะพิจารณาท่อบนด้วยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”