สอบถามเส้นทางปั่นไปทำงานครับ จากลาดพร้าว 87 ไปโรงเรียนสามเสนครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
palagorw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Araya muddy fox Spice build by MJ bike, Dahon P18, Merida matt 5v

สอบถามเส้นทางปั่นไปทำงานครับ จากลาดพร้าว 87 ไปโรงเรียนสามเสนครับ

โพสต์ โดย palagorw »

ขอทราบเส้นทางปั่น ที่หลบรถหน่อยครับ
ผมกำลังวางแผนเส้นทางปั่นไปทำงาน จากเดิมขับรถไปวิ่งลาดพร้าว ต่อด้วยพหลโยธิน แล้วก็เข้ากำแพงเพชร แล้วก็พระรามหกครับ

แต่รถยนต์เยอะมากทั้งเช้าและเย็น ถ้าปั่นตามนั้นคงสลบกับควันรถไปก่อนครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ
Yajokkung
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นทำงานครับ ไม่มีอะ
Bike: เศษเหล็ก เชียงกง

Re: สอบถามเส้นทางปั่นไปทำงานครับ จากลาดพร้าว 87 ไปโรงเรียนสามเสนครับ

โพสต์ โดย Yajokkung »

ต้องทำใจครับ

ประดิพัต สะพานควาย ติดหมด :lol:
Max Speed 21km/h /// AV 13km/h /// Longest Distance 40 km
Ultimate Big Fat Noob 125 Kg
nuitsm
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามเส้นทางปั่นไปทำงานครับ จากลาดพร้าว 87 ไปโรงเรียนสามเสนครับ

โพสต์ โดย nuitsm »

หลบเส้นทางหลัก มันอ้อมนะครับ ถ้าคิดว่าไม่เป็นอุปสรรค ลองตามนี้ครับ

จากลาดพร้าว 87 ปั่นตามถนนลาดพร้าวมาเข้าซอยลาดพร้าว 80 จากนั้นเข้าซอยลัดไปโผล่ออกตรงซอย 22 มิถุนาแล้ว ตรงไปสี่แยกอินทามระ วิ่งตามเส้นทางอินทามระไปโผล่ออกวิถาวดีรังสิต ตรงต่อไปอีกจนถึงแยกสะพานควาย จากนั้นก็ตรงต่อไปเข้าถ.ประดิพัทธ์ หรือจะเลี่ยงไปเข้าซอยข้างๆ รร.เรวดี ก็ได้ครับ แล้วก็ปั่นเลียบคลองประปาฝั่งเดียวกับกระทรวงการคลังไปจนถึงหน้า รร.สามเสน

จริงๆจาก ถ.วิถาวดีรังสิตไปสามเสน มีทางลัดเยอะแยะหลายเส้นเลยครับที่จะเลี่ยงถนนใหญ่ แต่คงอธิบายลำบากตรงนี้ ต้องลองปั่นสำรวจเส้นทางสักพักอ่ะครับ
JaMajam
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-9123-4xxx
team: อกาลิโก
Bike: Giant HL7400 ; Royal BUGATTI; The Frog;Turbo24"
ตำแหน่ง: วัชรพล
ติดต่อ:

โพสต์ โดย JaMajam »

ปั่นผ่านพระราม6 ทักผมบ้างนะครับ ผมอยู่ใกล้กับ ร.ร. สามเสน ขอให้สนุกและมีความสุขกับการปั่นครับ
"จักรยาน ช่วยซับเหงื่อโลก"
รสนิยม ชอบ รถเก่ามันเก๋าดี
คำพูดสำคัญ แต่ การกระทำสำคัญกว่า
การเมือง ศาสนา และรสนิยม งดแสดงความคิดเห็น
palagorw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Araya muddy fox Spice build by MJ bike, Dahon P18, Merida matt 5v

โพสต์ โดย palagorw »

ขอบคุณทุกท่านครับ

ตอนนี้ผมปั่นประจำช่วงเช้า แถว ๆ ลาดพร้าวครับ :D
ไม้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่มี
Bike: no name

โพสต์ โดย ไม้ »

ลุยเส้นหลักไปเลยครับ รถยนต์ติดให้ปั่นครับ แต่ต้องฝึกกำลังขาหน่อยครับ ปั่นบนถนน
จะเรื่อย ๆ ไม่ได้ ต้องออกตัวเร็ว เบรคบ่อย sprint หนี ใหม่ ๆ จะขัด ๆ เล็กน้อย สักพัก
จะชินครับ ที่สำคัญต้องจำตำหนิของถนนแต่ละช่วงให้ได้ ถ้าใช้ล้อเล็ก ปั่นบนถนนต้องใช้
ความคล่องตัวสูงครับ
zeroz
สมาชิก
สมาชิก
team: OV Spirit
Bike: Trek

โพสต์ โดย zeroz »

ลาดพร้าว - พระราม6 ?

ตามทางหลักลาดพร้าว 5แยก หมอชิต เข้าอตก เข้าพระราม6?

(ผมชินกับ ลาดพร้าว อตก เลียบทางรถไฟ - -)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”