cannondale killer v900 หายเมื่อคืนครับ

รถสูญหายแจ้งข้อมูลห้องนี้เลยครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
vara-indy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เดินเท้า ร่ายมนต์ ย่นระยะทาง

cannondale killer v900 หายเมื่อคืนครับ

โพสต์ โดย vara-indy »

cannondale killer v900
สีอะลูมิเนียมปัดเงาตะเกียบสีดำมีเขาควายบาร์เอนสีเขียวออนสีสดๆติดที่ปลายแฮนด์ อุปกรณ์ lx + xt
ฝากให้เพื่อนจักรยานใน thaimtb.com ช่วยดูให้ด้วยนะครับ

รถคันนี้ถูกขโมยมาจาก
นาย พิสิฐ มงคลวัฒนสกุล
ที่จังหวัดสมุทรปราการคืนวันที่ 23 / 05 / 2556 time ~ 20.30 pm.
Lotus สาขาย่อยหน้าซอยพุตศรี
ได้ลงบันทึกการแจ้งความไว้ที่สถานนีตำรวจแล้วเป็นคดีกำลังตามจับอยู่ครับ
ท่านที่ทราบเบาะแส กรุณาติดต่อโดยตรงที่
pisit@pcproductsinter.com
086 6218565
ขอบคุณมากๆครับ
พิสิฐ ( เฮง )

[url=ttp://image.ohozaa.com/view2/wQP7baKVoWdmP5Z7][img]ttp://image.ohozaa.com/i/70c/zC1il0.JPG[/img][/url]

รูปภาพ
cyberchui
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 08-5001-1105
Bike: Louis Garneau RSR-IV

Re: cannondale killer v900 หายเมื่อคืนครับ

โพสต์ โดย cyberchui »

จะช่วยสอดส่องให้อีกแรงครับ
vara-indy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เดินเท้า ร่ายมนต์ ย่นระยะทาง

Re: cannondale killer v900 หายเมื่อคืนครับ

ขอบคุณแทนเพื่อนด้วยครับ ^^
jukkapat
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek Madone2.1
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย jukkapat »

โดนขโมยยังไงครับ ไปห้างแล้วโดนขโมยเหรอครับ :cry:
Live to Ride
vara-indy
ขาประจำ
ขาประจำ

เพื่อนเล่าให้ฟังว่า
จอดหน้าโลตัสเอ็กเพลส เข้าไปซื้อน้ำ ซื้อขนม ไม่ถึงสิบนาที ครับ
ดูจากกล้องวงจรปิด พวกยกไปนิ่มๆเลย เพราะตรงนั้นเป็นสี่แยกพอดี
เราไม่รู้ว่าจะตามไปทางไหน เพื่อนบอกถ้าเป็นทางตรงจะวิ่งกวดตามไปแล้ว ถามมอไซค์วินแถวนั้นก็ไม่มีใคร สังเกตอะไร
ผมว่าขโมย คงพอรู้เรื่องจักรยาน มองๆว่าไม่ได้ล็อกกับเสา ก็แบกเลย
กันพลาดว่าถ้าใครใช้ แกนปลดกันขโมย ที่ล็อคตัวเองได้ หรือล็อคล้อไว้กับตัวรถ กระทั่งเขี่ยโซ่ตกให้ปั่นไม่ได้ จะเสียจังหวะ
คงทำบ่อยแล้วละครับเดาว่า
แต่อย่างไรก็แล้วแต่ผมก็เชื่อว่า กรรมใคร กรรมมัน ใครทำกรรมใดไว้
ก็ต้องเหนื่อยไปใช้ต่อ ในอนาคตแหละครับ

เหมือนตัวผมเองเคยซื้อเฟรม จักรยานจากคนในนี้ เฟรมนึง KHS team ท่อ true temper ตัวที่เค้าหากัน
ปรากฎว่าคนขายหมกเม็ด ขายเฟรมมีปัญหามาให้ผม ขี่ขึ้นสะพานแล้วแกนปลดที่ล้อหลังจะเคลื่อนจาก หางหลัง เนื่องจากหางหลังมันเสียอไลน์เม้นแล้ว อย่างว่าเจ้าของร้านเค้าเป็นนักแข่ง คงไปล้มมาแหละ
ทุกวันนี้เปิดร้านขายของออนไลน์ในนี้ ผมก็เฉยๆ เพราะกรรมใครกรรมมัน เค้าทำไรไว้ เค้าก็ต้องไปใช้เอง ผมแค่ทางผ่านของกรรมเค้า

อีกกรณีนึง ตอนนั้นซื้อหลักอานไทเทเนี่ยมแอร์โบน เค้าขายสองพัน ของใหม่สามพันที่แสงเพชรสมัยนั้น
ผมซื้อมาปรากฎว่า มันล็อคกับเบาะไม่อยู่ เก็บไว้สามปีถึงไปเจอโรงกลึงที่โมเก่งๆ แก้โดยการตัดเพลตน็อตล็อคให้บางลง เพื่อจะได้รัดหลักอานเข้าไปให้แน่นขึ้นได้ กับขึ้นลายกันลื่นที่ตัวจับรางเบาะกับหลักอานให้ใหม่
ก็แก้ได้ก็แก้กันไป แต่ผมไม่ติดใจอะไรหรอก

เพราะกรรมใคร กรรม มัน ผมคงมีส่วนของกรรมที่ต้องไปร่วมกับเค้า แต่พอหมดเหตุ หมดปัจจัย ก็แล้วกันไป
เราไม่ไปต่อกรรมชั่วใส่เค้า ถือว่าเราได้แก้ปัญหาเฉพาะหน้าของตัวเองโดยไม่ก่อกรรมร้ายใหม่ คิดอย่างงี้ก็สบายใจครับ 555

ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งรถหาย”