เส้นทางจักรยานท่องเที่ยว เมืองฉะเชิงเทรา

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
Clarkfire
สมาชิก
สมาชิก
team: None, just newbie
Bike: fonding folding bike

เส้นทางจักรยานท่องเที่ยว เมืองฉะเชิงเทรา

โพสต์ โดย Clarkfire »

วันนี้มีอีกเส้นทางมาแนะนำครับท่าน เมืองแปดริ้วใกล้ๆกรุงเทพเรานี่เอง
เป็นทริปวันเดียวที่สมบูรณ์แบบ คือได้ดูของสวยงาม กิน และทำบุญไหว้พระ ไฮไลท์ของเส้นทางได้แก่
วัดหลวงพ่อโสธร - งานปั้นทรายโลก - ป้อมเมือง - ตลาดบ้านใหม่ - วัดสมานรัตนาราม

คลิกที่นี่เพื่อดูเส้นทาง http://thailandonbike.blogspot.com/2013 ... -post.html

ขอให้สนุกๆกันนะครับ

ปล. หากท่านใดใจดี ช่วยต่อยอดปรับปรุงเส้นทางช่วงวัดสัมปทวนนอกถึงวัดสมานว่ามีทางลัดไหม รถจักรยานคันเล็กอย่างผมรวมถึงอีกหลายท่านจะได้ไม่ต้องออกถนนใหญ่
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Clarkfire เมื่อ 21 ธ.ค. 2013, 10:01, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
pokpak0304
สมาชิก
สมาชิก
team: ไร้สำนัก

Re: เส้นทางจักรยานท่องเที่ยว เมืองฉะเชิงเทรา

โพสต์ โดย pokpak0304 »

ขอบคุณครับ ผมปั่นอยู่ในเมืองแปดริ้วบ่อยๆ ยังไม่เคยออกนอกเมืองเลย
รูปประจำตัวสมาชิก
อยากรู้เช็คIPจิอิอิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: I am Gary Fisher
team: PTT Bike Race
Bike: Gary Fisher Bigsur 2000 / Gary Fisher X-Caliber 1998 / Surly Troll / Trek Madone 2.3 (2013) / Bianchi Sampre 2011

Re: เส้นทางจักรยานท่องเที่ยว เมืองฉะเชิงเทรา

โพสต์ โดย อยากรู้เช็คIPจิอิอิ »

ขอบคุณมากๆครับเป็นประโยชน์มากๆเลย ^^

ผมก็มีแพลนจะปั่นจากพัทยาไปแปดริ้ว(หลวงพ่อโสธร)
อาจจะนอนพัก 1 คืน
เช้าปั่นเที่ยวในเมือง + สถานที่ท่องเที่ยว
นอนพัก 1 คืน
แล้วเช้าขึ้นรถไฟกลับพัทยาครับ (รถไฟสายนี้วิ่งเฉพาะ จ.-ศ.)
Dirt road adventures across the world.

"ถ้าใจถึง.....ก็ไปถึง"
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือวงศ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896006509
team: พฤษา 1
Bike: SIRIUS MOUNTAIN
ตำแหน่ง: ปทุมธานี 12150

โพสต์ โดย เสือวงศ์ »

ขอบคุณครับเส้นทางนี้ได้ปั่นแน่นอนครับ :) :) :) :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”