สอบถามเส้นทางจาก BTS วงเวียนใหญ่ หรือ สนามหลวงก็ได้ ปั่นไปปลายทางศาลายาครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
lonerider
สมาชิก
สมาชิก

สอบถามเส้นทางจาก BTS วงเวียนใหญ่ หรือ สนามหลวงก็ได้ ปั่นไปปลายทางศาลายาครับ

โพสต์ โดย lonerider »

จุดประสงค์คือปั่นทัวร์ริ่งไปเมืองกาญจ์ครับ จากศาลายาไปนครชัยศรี ไปนครปฐมไม่ห่วงแล้วศึกษามาบ้าง งงๆ ตรงขอบเมืองกรุงนี่แหละ ไม่ทราบว่าเส้นทางไหนน่าจะปลอดภัยทั้งคนปั่น และ จักรยาน ไม่ชินฝั่งโน้นเลยปกติออกจากแถวบางนากับรังสิตมาตลอด

ขอบคุณครับ
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O-81-3O6-OO55
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
Bike: เสือภูเขา พับ แม่บ้าน
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 64
ติดต่อ:

Re: สอบถามเส้นทางจาก BTS วงเวียนใหญ่ หรือ สนามหลวงก็ได้ ปั่นไปปลายทางศาลายาครับ

โพสต์ โดย sunny »

lonerider เขียน:จุดประสงค์คือปั่นทัวร์ริ่งไปเมืองกาญจ์ครับ จากศาลายาไปนครชัยศรี ไปนครปฐมไม่ห่วงแล้วศึกษามาบ้าง งงๆ ตรงขอบเมืองกรุงนี่แหละ ไม่ทราบว่าเส้นทางไหนน่าจะปลอดภัยทั้งคนปั่น และ จักรยาน ไม่ชินฝั่งโน้นเลยปกติออกจากแถวบางนากับรังสิตมาตลอด

ขอบคุณครับ
เคยข้ามไปศิรราช ใช้เส้นเลียบทางรถไฟไปตลิ่งชัน ต่อด้วยสวนผัก และศาลาธรรมสพครับ รอคนที่รู้ละเอียดกว่านีั้อีกที
oldhippie
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: นั่งทางในเอาครับ
team: โดดเดี่ยว
Bike: เมื่อยละเด้อ

Re: สอบถามเส้นทางจาก BTS วงเวียนใหญ่ หรือ สนามหลวงก็ได้ ปั่นไปปลายทางศาลายาครับ

โพสต์ โดย oldhippie »

ตามข้างบนครับ

สุุดทางจากสถานีตลิ่งชันเลี้ยวซ้ายไปตามถนนสวนผักจนถึงสามแยกเลี้ยวขวาตรงผ่านไฟแดงไปจะไปเจอถนนกาญจนาภิเษก แนะนำให้ยกจักรยานข้ามสะพานลอยแล้วไปเข้าถนนสวนผักฝั่งตรงข้าม ปั่นผ่าน ม.ภาณุการ์เด้น ตรงไปออกสายสอง จูงจักรยานข้ามถนนหรือปั่นย้อนศรไปทาง ม.ชวนชื่น สังเกตุป้าย ๗-๑๑ ข้ามถนนปั่นไปทางขวา ลงสะพานแล้วเลี้ยวซ้ายเข้าถนนศาลาธรรมสพน์ปั่นตามทางจนถึงคลองทวีวัฒนาลงสะพานเลี้ยวขวาไปตามทางก็จะเจอศาลายาครับ
feb55
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: moab expert & impulso

โพสต์ โดย feb55 »

แนะนำเป็นอีก 1 ทางเลือกครับ

จากสถานี BTS วงเวียนใหญ่ ปั่นมาทางสี่แยกท่าพระแล้วเลี้ยวไปทางถ.จรัญสนิทวงศ์ ตรงไปเข้าซ.จรัญฯ 13 ปั่นตรงไปจนสุดซอยจะทะลุ ถ.กาญจนาภิเษก (วงแหวน) เลี้ยวซ้ายปั่นไปประมาณ 200-300 เมตร จะเจอสะพานข้ามคลองให้จูงรถลอดใต้สะพานไปอีกฝั่งหนึ่งของถ.กาญจนาฯ (มอเตอร์ไซด์จะใช้กันประจำ แต่ถ้าไม่แน่ใจจะหาเจอก็แบกรถข้ามสะพานลอยแทนก็ได้) จากนั้นปั่นเข้าซอยใดก็ได้ซึ่งจะทะลุไปถ.พุทธมณฑลสาย 2 (ทะลุได้หลายซอย) ถึงถ.พุทธมณฑลสาย 2 ให้ข้ามไปฝั่งตรงข้าม ปั่นตรงขึ้นไปข้ามสะพานข้ามแยกถ.บรมราชชนนี ตรงขึ้นไปจนเกือบสุดถนนจะเจอแยกเลี้ยวซ้ายเข้าถ.ศาลาธรรมสพน์ ปั่นตรงขึ้นไปอย่างเดียวจนสุดทางแยก แล้วเลี้ยวขวาไปตามถนนจะเจอถนนด้านข้างม.มหิดล ศาลายา เส้นทางนี้เพื่อเลี่ยงถนนใหญ่ แต่ถ้าปั่นชำนาญจะตรงไปทางถ.เพชรเกษม จนถึงถ.พุทธมณฑลสาย 2 แล้วเลี้ยวเข้าสาย 2 ก็ได้ แต่รถเมล์เยอะและกำลังทำ BTS จะเหลืออยู่แค่ 2 เลนจนถึงบางแค ทำให้ปั่นไม่ค่อยสะดวก ลองเลือกใช้ดูนะครับ
เสือทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0985354311
team: SAI 1 BIKE-CLUB
Bike: racdac&neo bike&marushi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือทอง »

เดินทางวันไหนครับ
SAI 1 BIKE-CLUB / สับถังฝั่งธนฯ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”