ถามเส้นทาง ยอดพะเนินทุ่ง...ครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Teerayui
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086374XXXX
team: AV 35 Cycling Team
Bike: Tarmac sl3

ถามเส้นทาง ยอดพะเนินทุ่ง...ครับ

โพสต์ โดย Teerayui »

เคยเอาแต่รถยนต์ขึ้นไปบนยอดพะเนินทุ่ง (กม.30) ที่อุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน ไม่ทราบว่ามีพี่น้องคนไหนเคยเอาจักรยานปั่นขึ้นบ้างไหมครับ สำหรับรถยนต์ทางอุทยานมีการกำหนดช่วงเวลาสำหรับขึ้นและลง ถ้าสามารถปั่นจักรยานขึ้นไปได้จะต้องรอเวลาเหมือนรถยนต์หรือเปล่าครับ

Teerayui@yahoo.com
AV35 Cycling Team @SKY Lane ล้อหมุน 6 โมงเช้า วันอาทิตย์

VIT-YA
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0661459551

Re: ถามเส้นทาง ยอดพะเนินทุ่ง...ครับ

โพสต์ โดย VIT-YA »

รู้สึกว่าจะไม่ให้ปั่นเข้าไปนะครับ เพราะผมเคยจะปันเข้าไป พอไปถึงด่านก็ไม่ให้ปั่นเข้าไปแล้ว จนท.ให้เหตุผลว่ามันอันตรายเนื่องจากมีสัตว์ป่าค่อนข้างเยอะครับ ยังไงรอท่านอื่นยืนยันอีกที
นิสามพรานประตู4
สมาชิก
สมาชิก
team: สามพราน
Bike: BIANCHI WHEELER
ติดต่อ:

Re: ถามเส้นทาง ยอดพะเนินทุ่ง...ครับ

โพสต์ โดย นิสามพรานประตู4 »

ปั่นไม่ได้ครับไปมาแล้วเหมือนกัน
Teerayui
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086374XXXX
team: AV 35 Cycling Team
Bike: Tarmac sl3

โพสต์ โดย Teerayui »

ขอบคุณมากครับ

Teerayui@yahoo.com
AV35 Cycling Team @SKY Lane ล้อหมุน 6 โมงเช้า วันอาทิตย์

Grindcrusher.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-927-4996
team: Inhale/Exhale
Bike: MTB&Folding

โพสต์ โดย Grindcrusher. »

ปั่นเข้าไปไม่ได้. :( (ถ้าเข้าไปได้จะเป็นทาง MTB ที่สวยอีกแห่งของประเทศ)
nat_buncha
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สุขถาวรไบค์กรุ๊ป

โพสต์ โดย nat_buncha »

เข้าไปไม่ได้ครับเจ้าหน้าที่ห้ามครับกลัวอันตรายาจากรถและสัตวครับ
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

VIT-YA เขียน:รู้สึกว่าจะไม่ให้ปั่นเข้าไปนะครับ เพราะผมเคยจะปันเข้าไป พอไปถึงด่านก็ไม่ให้ปั่นเข้าไปแล้ว จนท.ให้เหตุผลว่ามันอันตรายเนื่องจากมีสัตว์ป่าค่อนข้างเยอะครับ ยังไงรอท่านอื่นยืนยันอีกที
ถูกต้องครับ
ผมปั่นไปถึงจุดนั้นแล้วฝากรถไว้กับต้นยูคาฯ ข้างป้อม 5555
แล้วโบกรถขึ้นไปครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”