"เกาะพะงัน" สอบถามเส้นทางปั่น อุปสรรค และคำแนะนำ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
sindymar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: KUOTA KRYON
ติดต่อ:

"เกาะพะงัน" สอบถามเส้นทางปั่น อุปสรรค และคำแนะนำ

โพสต์ โดย sindymar »

สวัสดีค่ะ มีแผนว่า หน้าร้อนนี้ จะโดยสารรถทัวร์ไปสุราษฎร์ แล้วนั่งเรือข้ามไปพะงัน แล้วปั่นเที่ยวชิลๆ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

1. เส้นทางบนเกาะสะดวกไหมคะ เสือหมอบไปได้ไหมคะ
2. ค่าขนจักรยานขึ้นเรือ เท่าไหร่คะ
3. ปั่นเที่ยวหมดทั้งเกาะต้องใช้เวลากี่วันคะ

ข้อสุดท้าย. น้องหมาเยอะไหมคะ แล้วดุไหมคะ

ขอบคุณค่าาาา
แก้ไขล่าสุดโดย sindymar เมื่อ 11 มี.ค. 2013, 21:58, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เล็กที่ไซส์ แต่ใจสู้
Riding KUOTA powered by PIONEER
sindymar
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: "เกาะพะงัน" สอบถามเส้นทางปั่น อุปสรรค และคำแนะนำ

เปรียบเทียบกับ "เกาะเสม็ด" เสือหมอบปั่นได้ไหมคะ
เคยไปเที่ยวหลายปีก่อน ขี่มอไซค์เที่ยวรอบเกาะ ถนนเป็นลูกรัง ไม่รู้ว่ามีการเปลี่ยนแปลงหรือยังค่า
Riding KUOTA powered by PIONEER
noksamui
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 077-236414
team: Samui island
Bike: ตราชาวเกาะ

Re: "เกาะพะงัน" สอบถามเส้นทางปั่น อุปสรรค และคำแนะนำ

โพสต์ โดย noksamui »

1. แนะนำเสือภูเขาดีที่สุดคับ สามารถเข้าซอกซอย ถนนดินธรรมชาติได้ทั่วถึงสนุกกว่า ถนนสายหลักๆก็คอนกรีต + เนินบ้าง

2. ค่าจักรยานลงเรือ น่าจะอยู่ที่ 150 บาทคับ แต่ถ้าขอ...ฝากท้ายรถกระบะคันข้างๆ :D ก็ไม่ต้องเสียตังค์...เสือสมุยใช้ประจำคับเวลาข้ามฝั่ง :lol:

3.ถ้าตามถนนสายหลัก ผ่านๆ วันเดียวก็พอ แต่ถ้าเน้นธรรมชาติ จอดพักไปเรื่อยๆ 2 วันคงพอไหว
sindymar
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

noksamui เขียน:1. แนะนำเสือภูเขาดีที่สุดคับ สามารถเข้าซอกซอย ถนนดินธรรมชาติได้ทั่วถึงสนุกกว่า ถนนสายหลักๆก็คอนกรีต + เนินบ้าง

2. ค่าจักรยานลงเรือ น่าจะอยู่ที่ 150 บาทคับ แต่ถ้าขอ...ฝากท้ายรถกระบะคันข้างๆ :D ก็ไม่ต้องเสียตังค์...เสือสมุยใช้ประจำคับเวลาข้ามฝั่ง :lol:

3.ถ้าตามถนนสายหลัก ผ่านๆ วันเดียวก็พอ แต่ถ้าเน้นธรรมชาติ จอดพักไปเรื่อยๆ 2 วันคงพอไหว

ขอบพระคุณค่าาา
:D :D :D
kasemwut
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818416044
team: อิสระ
Bike: Jamis

โพสต์ โดย kasemwut »

ผมพึ่งไปมาโดยนั่งรถไฟจากกทม.มาสุราษฏร์ธานีปั่นมาดอนสักระยะทางจนถึงราชาเฟอร์รี่ประมาณ80กม.ค่าเรือโดยสารไปเกาะพะงันคนละ280บาทค่าจักรยาน150บาทบนเกาะพะงันเส้นทางปั่นไปหาดริ้นหาดที่จัดFull Moon Partyผ่านเขาสูงชันวัดใจหลายจุดแต่ไม่ยาวมากแนะนำให้มาตรงกับวัน15ค่ำเพราะจะสนุกกับนักท่องเที่ยวต่างชาตินับหมี่น ผมมาไม่ตรงวันเพ็ญยังเสียดาย ผมนั่งเรึอซีทรานส์ต่อไปเกาะเต่าค่าเรือโดยสาร480บาทค่าจักรยาน150บาทไปดำน้ำและปั่นเที่ยวในเกาะโดยไม่ค้างคืนเพราะค่าที่พักแพง ปั่นได้จนเย็นจนค่ำเพราะจองตั๋วเรือบริษ้ทเกาะเจริญกลับชุมพรตอน5ทุ่มค่าโดยสารคนละ400บาทค่าจักรยาน100บาทเป็นเรือนอนมาถึงชุมพรเช้ามืด เรือนอนดีมากๆหลับสบาย ถ้าเป็นเรือของบริษ้ทลมพระยาจะใช้เวลาเดินทางมาชุมพรแค่2ชม.กว่าๆแต่ค่าเรือ600บาทค่าจักรยาน500บาทผมว่ามันแพงไป ถ้าจะมาจากกทม.มาชุมพรไปเกาะเต่าก่อนแล้วไปเกาะพะงัน เกาะสมุย ก็น่าจะเข้าท่าเรือนอนบริษัทเกาะเจริญออกจากชุมพรมีว้น จันทร์ พุธ ศุกร์ ครับ
Sanyapong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8715859
team: OFF 4 101
Bike: Schwin. Specialized M5(มิย.13) ,Ritchy p team 2015
ตำแหน่ง: ROIET
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Sanyapong »

ได้ไอเดียร์ใหม่ๆ. ขอบคุณด้วยครับ. เคยไปเที่ยวแต่ไม่เคยไปปั่น :P :D
หนึง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816271517
team: สวนลุมรันด์แอนด์ไบค์
Bike: Trek8000

โพสต์ โดย หนึง »

:?
nung14k
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

ปักหมุด ครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”