Bike Mate "ปั่นด้วยกันมันส์กว่าเยอะ"

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
tbknight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 027130127
team: Bangkok Wheels
Bike: Tern Link D8, Dahon P8, Tern Verge Duo, Tyrell SZ, Birdy Disc
ตำแหน่ง: 1023/6 ซอย ปรีดีพนมยงค์ 41 ถนน สุขุมวิท 71 แขวงคลองตันเหนือ เขต วัฒนา จังหวัด กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

Bike Mate "ปั่นด้วยกันมันส์กว่าเยอะ"

โพสต์ โดย tbknight »

สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ที่รักและสนใจการปั่นจักรยานทุกท่าน วันนี้ผมมีหนึ่งโครงการที่คิดว่าใครๆ ก็สามารถเป็นเจ้าภาพได้มาเสนอครับ ผมใ้ช้ชื่อโครงการว่า Bike Mate "ปั่นด้วยกันมันส์กว่าเยอะ"

โดยแนวคิดของโครงการนี้คือ อยากให้คนที่ปั่นจักรยานไปทำงานอยู่แล้ว เป็นเพื่อนนำทางสำหรับคนที่อยากปั่นไปทำงานด้วยแต่ยังไม่กล้า โดยเป็นกับจับคู่กันเอง โดยให้ผู้ที่เต็มใจนำทาง โพสข้อมูลดังนี้ครับ

ชื่อ - เส้นทางปั่น - เวลาออกจากบ้าน
โดยโพสผู้สนใจอาสาพาปั่นสามารถโพสข้อมูลไว้ได้ที่ลิ้งนี้ครับ ส่วนใครที่สนใจอยากลองปั่นก็ลองไปดูรายชื่อคนที่ อาสาไว้ แล้วลองส่งข้อความไปนัดเจอกันดูได้นะครับ

Bike Mate
http://www.facebook.com/photo.php?fbid= ... =1&theater

หวังว่าโครงการนี้จะช่วยทำให้คนที่อยากลองทำอะไรให้กับชีวิตตัวเอง ได้กล้าออกมาลอง ซึ่งหวังว่ามันจะนำมาซึ่งความสุขสำหรับผู้ให้และผู้รับนะครับ หากมีข้อเสนอแนะใดๆ สามารถส่งมาได้ที่ bkkwheels@gmail.com

ขอบคุณครับ
ไฟล์แนบ
bikemate.jpg (29.74 KiB) เข้าดูแล้ว 1141 ครั้ง
Facebook : ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน
http://www.facebook.com/BKKWheels

Instagram : ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน
http://instagram.com/bkkwheels
เสือซ่อนเล็บ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Freedom
Bike: Java Fit_Red

Re: Bike Mate "ปั่นด้วยกันมันส์กว่าเยอะ"

โพสต์ โดย เสือซ่อนเล็บ »

ไอเดียเจ๋งมากๆเลยครับ

คนที่ยังลังเล จะได้มีเพื่อน มีคนคอยนำร่องให้ ;)
พบกันนับเป็นวาสนา จากกันถือเป็นโชคชะตา
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892363974
team: SON OF THE KING
Bike: ท่านเขียว กับ เสือเผ่น

Re: Bike Mate "ปั่นด้วยกันมันส์กว่าเยอะ"

โพสต์ โดย เหนียวครับ »

ดีครับ สนับสนุน
หนังสือไร้สาระ "ตีนถีบ" เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก นักปั่นจอมกาก
ที่มาโชว์แต่ความห่วยขั้นเทพของการปั่นจักรยาน ท่องเที่ยว
ติดเรทเรื่องภาษานิดนึง ขอให้อ่านเอาสนุกเป็นพอนะครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=618285

อ่านกันให้สนุกนะครับ
มะกอกนอกกะลา
สมาชิก
สมาชิก
team: ไร้สังกัด
Bike: merida matt40d

โพสต์ โดย มะกอกนอกกะลา »

ไอเดียดีมั่กๆ สนับสนุนเลยย :D
แค่พร้อมใจ ปั่นยังไง ก็ไปถึง !!!
pison
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-8976969
Bike: รถพับ

โพสต์ โดย pison »

:D ขอเป็นกำลังใจให้โครงการดีๆ คิดดี
jpss051
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่สังกัด
Bike: Specialized ALLEZ C2 2013 สีแดง

โพสต์ โดย jpss051 »

ดีมาก ครับ สนับสนุน
แสนอุดม
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย แสนอุดม »

สนับสนุน อีก 1 เสียง ครับ
KRUBOY
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-5189878
team: TUNU.
Bike: KHS MONTANA ,KHS FLITE ,MERIDA METTS , BMX LA

โพสต์ โดย KRUBOY »

ดีครับ สนับสนุน
อยากรู้เช็คIPจิอิอิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: I am Gary Fisher
team: PTT Bike Race
Bike: Gary Fisher Bigsur 2000 / Gary Fisher X-Caliber 1998 / Surly Troll / Trek Madone 2.3 (2013) / Bianchi Sampre 2011

โพสต์ โดย อยากรู้เช็คIPจิอิอิ »

กด LIKE ตัวโตๆเลยครัย
Dirt road adventures across the world.

"ถ้าใจถึง.....ก็ไปถึง"
mangmoom
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Matts 5V
ตำแหน่ง: พุทธมณฑล สาย 1

โพสต์ โดย mangmoom »

:D

เยี่ยมครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”