อยู่ท่าพระหาที่ซ้อมปั่นแบบวนๆหรือทางยาวครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
waiyakorn
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: bianchi

อยู่ท่าพระหาที่ซ้อมปั่นแบบวนๆหรือทางยาวครับ

โพสต์ โดย waiyakorn »

อยากได้ทางซ้อมแบบวนเป็นรอบๆ(ไครทีเรียม) หรือทางยาวก็ได้ครับ ขอรถน้อย ถนนดี ไม่่ค่อยมีไฟแดง ผมอยู่แถวท่าพระมีถนนเส้นไหนใกล้ๆบ้างครับ ขอบคุณครับ
thetum
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: XDS ,Dr.Hon , Merida , Brompton

Re: อยู่ท่าพระหาที่ซ้อมปั่นแบบวนๆหรือทางยาวครับ

โพสต์ โดย thetum »

waiyakorn เขียน:อยากได้ทางซ้อมแบบวนเป็นรอบๆ(ไครทีเรียม) หรือทางยาวก็ได้ครับ ขอรถน้อย ถนนดี ไม่่ค่อยมีไฟแดง ผมอยู่แถวท่าพระมีถนนเส้นไหนใกล้ๆบ้างครับ ขอบคุณครับ
มีเส้นพุทธมณฑล สาย1 ไม่รู้ไกลไปป่าวครับ แต่ถนนลาดยางดี และปั่นเป็นวนเป็นรอบๆได้ ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
c_kung
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: อยู่ท่าพระหาที่ซ้อมปั่นแบบวนๆหรือทางยาวครับ

โพสต์ โดย c_kung »

ลองเส้นบางขุนเทียนชายทะเลสิครับ
เริ่มจากวัดประทีปพลีผลตรงยาวถึงสามแยก
เลี้ยวขวาตรงไปจนถึงวัดสหกรณ์ แล้วกลับ
โดยใช้เส้นทางเดิม จะได้ระยะทางเกือบ 40 กม.
ถนนเรียบดี ไม่มีไฟแดง รถน้อย
waiyakorn
ขาประจำ
ขาประจำ

c_kung เขียน:ลองเส้นบางขุนเทียนชายทะเลสิครับ
เริ่มจากวัดประทีปพลีผลตรงยาวถึงสามแยก
เลี้ยวขวาตรงไปจนถึงวัดสหกรณ์ แล้วกลับ
โดยใช้เส้นทางเดิม จะได้ระยะทางเกือบ 40 กม.
ถนนเรียบดี ไม่มีไฟแดง รถน้อย

เส้นนี้มีกลุ่มปั่นมั้ยครับ
kong_kiat
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Specialized E5 OSBB

โพสต์ โดย kong_kiat »

ผมปั่นอยู่คนเดี่ยว มาปั่นด้วยกันไหม

ผมปั่น จากเพชรเกษม ออกราชพฤกษ์ -> พุทธมลทลสาย1 -> ข้าสะพานไป เรียบทางรถไฟตลิ่งชั้น วนกลับมาทางเดิม รวมระยะทางประมาณ 32 กม.
Lekkung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0922505196
Bike: TREK emonda alr
ตำแหน่ง: บางแค

โพสต์ โดย Lekkung »

ผมอยุ่แถวบางแคใช้เส้นทางกัลปพฤกษ์ ยิงยาวไปวงเวียนพระราม5 เลี้ยวซ้ายออกบางบัวทองเข้าถนนกาญจนาภิเษก ตรงยาวข้ามบรมราชชนนี ผ่านเดอะมอลบางแค เลี้ยวซัายเข้ากัลปพฤกษ์ ระยะทาง40 โลหน่อยๆคับ
c_kung
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เส้นนี้มีกลุ่มปั่นมั้ยครับ[/quote]

โดยปกติจะมีกลุ่มปั่นทุกวัน แต่ถ้าเป็นอังคารและพฤหัส
จะมีกลุ่มขาแรงเข้ามากันเยอะ
waiyakorn
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณทุกคนนะครับ

โดยปกติจะมีกลุ่มปั่นทุกวัน แต่ถ้าเป็นอังคารและพฤหัส
จะมีกลุ่มขาแรงเข้ามากันเยอะ
รวมตัวกันช่วงเวลากี่โมงครับ
c_kung
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รวมตัวกันช่วงเวลากี่โมงครับ[/quote]

เริ่มกันตั้งแต่ 5 โมงเย็นเป็นต้นไป
ไม่ต้องรอกลุ่ม ปั่นเข้าไปเลยรับรองเจอแน่นอนครับ
waiyakorn
ขาประจำ
ขาประจำ

ไว้มีโอกาศจะไปปั่นด้วยครับ ขอบคุณมากครับผม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”