สอบถามเส้นทางมารามอินทราครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
subtitle69
ขาประจำ
ขาประจำ

สอบถามเส้นทางมารามอินทราครับ

โพสต์ โดย subtitle69 »

จะปั่นจากแถว บ้านหม้อ, ดิโอลด์สยาม มาซอยรามอินทรา 40 (กม.6) ช่วงประมาณ 8-9 โมง ครับ

เส้นทางที่คิดไว้คือ จะมาใช้เลนจักรยานในเส้นเลียบทางด่วนเอกมัย-รามอินทรา แล้วปั่นยาวๆ ไปเลยครับ
แต่ก่อนที่จะถึงเส้นเลียบทางด่วนเอกมัย-รามอินทรา ปกติผมจะขับรถมาแยกศรีอยุธยา ต่อจตุรทิศ ไปออกพระราม9 ครับ
แต่ไม่แน่ใจว่าเส้นจตุรทิศจักรยานจะปั่นขึ้นไปได้ไหม แต่ถึงได้ผมก็แอบหวั่นๆ เพราะค่อนข้างอันตรายครับ (เคยปั่นแต่รถพับเล่นๆ ในเมืองครับ)

จึงอยากให้ช่วยแนะนำเส้นทางปั่นจักรยานจาก บ้านหม้อ, ดิโอลด์สยาม มาซอยรามอินทรา 40 (กม.6) ช่วงประมาณ 8-9 โมง และขากลับช่วงประมาณ 1-4 ทุ่มด้วยครับ

ขอบคุณครับ. :)
รูปประจำตัวสมาชิก
unclesharp
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Kuma, Merida Scultura 901

Re: สอบถามเส้นทางมารามอินทราครับ

โพสต์ โดย unclesharp »

เส้นทางอื่นผมไม่คุ้นเลยแนะนำไม่ได้แต่ขอมาบอกว่า ซอยรามอินทรา 40 เป็นซอยต่อเนื่องกับซอยนวลจันทร์

ซอยรามอินทรา 40 เมื่อเข้ามาสุดซอยก็จะเจอซอยนวลจันทร์ ซอยนวลจันทร์จะมีเส้นทางที่จะออกไปถนนเลียบทางด่วน ถนนเกษตร-นวมินทร์และถนนนวมินทร์

แจ้งไว้เผื่อเป็นประโยชน์ในการเลือกเส้นทางครับ
ณัฐ สรรหา...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09-0026-65xx
team: จักรยาน สรรหา...ทีม
Bike: TREK 4300,GIANT TCR

Re: สอบถามเส้นทางมารามอินทราครับ

โพสต์ โดย ณัฐ สรรหา... »

จากบ้านหม้อ-ถนนดินสอ-แยกคอกวัว-เลี้ยวขวาราชดำเนิน-ถนนหลานหลวง-สนามม้านางเลิ้ง-เข้าถนนเพชรบุรี-ราชเทวี-ประตูน้ำ-มักกะสัน-อโศก -เพชรบุรีตัดใหม่-เลี้ยวซ้ายเข้าโลคัลโรดตัดออกมาทางพระราม9-เลี้ยวขวาพระราม9-เลี้ยวซ้ายมาทางศูนย์วัฒนธรรม-แยกเหม่งจ๋าย-เลี้ยวขวาถนนประชาอุทิศ-ตรงมาแยกถนนเลียบทางด่วน-เลี้ยวซ้ายตรงตลอดผ่านแยกลาดพร้าว-สุคนธสวัสดิ์-นวลจันทร์-แยกวัชรพลรามอินทรา.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”