สอบถามเส้นทางปั่นแถวคลองหก ธัญบุรี คร้าบ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
robotnoy
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0846562564
team: ไร้ทีม แค่ปั่นไปวัน...วัน
Bike: หมอบที่ได้รับมาจากน้าสาว
ตำแหน่ง: 69/4 ถนนหลักเมือง ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดบุรีรัมย์ 31000

สอบถามเส้นทางปั่นแถวคลองหก ธัญบุรี คร้าบ

โพสต์ โดย robotnoy »

ตามหัวข้อเลยนะครับเนื่องจากผมอยู่ คลองหก ธัญบุรี(เรียนที่ ราชมงคล) เส้นทางที่เคยปั่น เรียบคลองหก คลองเจ็ด ถนนข้างในหมู่บ้านแล้วก็เส้นดูโฮม-หนองเสือ(สิบล้อเยอะ) พี่ๆน้าๆท่านใดมีเส้นทางแนะนำช่วยบอกด้วยครับ ส่วนใหญ่จะได้ปั่นตอนเย็นนะครับ เคยเห็นตอนเช้าที่เส้นเรียบทางด่วน(มอเตอเวย์) ขอบคุณครับผมปั่นเสือหมอบครับ ไปได้หมดที่ที่มีทางให้ไปครับ ขอถนนเรียบๆนะครับ
nukarn2515
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-084-65xx
team: บ้านฟ้าปิยะรมย์ ลำลูกา
Bike: รถพับเชฟโลเลต หมอบไจแอนด์
ติดต่อ:

Re: สอบถามเส้นทางปั่นแถวคลองหก ธัญบุรี คร้าบ

โพสต์ โดย nukarn2515 »

robotnoy เขียน:ตามหัวข้อเลยนะครับเนื่องจากผมอยู่ คลองหก ธัญบุรี(เรียนที่ ราชมงคล) เส้นทางที่เคยปั่น เรียบคลองหก คลองเจ็ด ถนนข้างในหมู่บ้านแล้วก็เส้นดูโฮม-หนองเสือ(สิบล้อเยอะ) พี่ๆน้าๆท่านใดมีเส้นทางแนะนำช่วยบอกด้วยครับ ส่วนใหญ่จะได้ปั่นตอนเย็นนะครับ เคยเห็นตอนเช้าที่เส้นเรียบทางด่วน(มอเตอเวย์) ขอบคุณครับผมปั่นเสือหมอบครับ ไปได้หมดที่ที่มีทางให้ไปครับ ขอถนนเรียบๆนะครับ
ปั่นเลียบคลอง 6 เข้าตรงหน้า บิ๊ก C ตรงข้ามสนามกอล์ฟ ปั่นกลับถนนเลียบคลอง 6 แล้วเลาะตรงวัดเกตุฯตัดทุ่งนาออกเลียบวงแหวน
หรือปั่นย้อนเข้าทางวัดมูลจินดารามก็ได้........เลียบวงแหวน ช่วงเย็นๆมีคนปั่นเยอะ
you'll never walk alone

****มีแรงก็ปั่นไป ใกล้ไกลก็ไปถึง ****
รูปประจำตัวสมาชิก
robotnoy
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0846562564
team: ไร้ทีม แค่ปั่นไปวัน...วัน
Bike: หมอบที่ได้รับมาจากน้าสาว
ตำแหน่ง: 69/4 ถนนหลักเมือง ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดบุรีรัมย์ 31000

Re: สอบถามเส้นทางปั่นแถวคลองหก ธัญบุรี คร้าบ

โพสต์ โดย robotnoy »

ขอบคุณครับ
Saku
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Saku »

ไปปั่นด้วยกันไหมครับ
ผมก็ยังไม่ค่อยรู้ทาง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”