ใครเคยปั่นเส้นรั้วรถไฟไทย 4ทุ่ม+ บ้างครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
Arm rider
สมาชิก
สมาชิก
Bike: หมอบ

ใครเคยปั่นเส้นรั้วรถไฟไทย 4ทุ่ม+ บ้างครับ

โพสต์ โดย Arm rider »

เห็นว่าโล่งๆดี รอบละเกือบ 3km ขี่วนขวา ทางวันเวย์
มีท่านใดปั่นแถวนี้บ้างครับ อยากตามไปด้วย :D

รูปภาพ
nuitsm
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ใครเคยปั่นเส้นรั้วรถไฟไทย 4ทุ่ม+ บ้างครับ

โพสต์ โดย nuitsm »

เมื่อก่อนปั่นเส้นนี้ตอนกลับจากตลาดรถไฟ เพื่อไปเข้า RCA ผ่านถนนวัฒนธรรม หลังๆไม่ค่อยได้ปั่นเพราะว่าเส้นนี้
ยอมรับว่าดึกๆ กลัวคนเมาขับรถครับ และแทกซี่ขับกันค่อนข้างเร็ว โดยเฉพาะเทียมร่วมมิตรนี่ถ้าเกิดรถเฉี่ยวชนกัน
เราอาจโดนหางเลขไปด้วย ยังไงปั่นเส้นนี้ต้องระวังมากๆครับ โดยเฉพาะมอเตอร์ไซด์ที่ชอบวิ่งสวนเลนโดยไม่เปิดไฟหน้า ;)
Arm rider
สมาชิก
สมาชิก
Bike: หมอบ

Re: ใครเคยปั่นเส้นรั้วรถไฟไทย 4ทุ่ม+ บ้างครับ

โพสต์ โดย Arm rider »

nuitsm เขียน:เมื่อก่อนปั่นเส้นนี้ตอนกลับจากตลาดรถไฟ เพื่อไปเข้า RCA ผ่านถนนวัฒนธรรม หลังๆไม่ค่อยได้ปั่นเพราะว่าเส้นนี้
ยอมรับว่าดึกๆ กลัวคนเมาขับรถครับ และแทกซี่ขับกันค่อนข้างเร็ว โดยเฉพาะเทียมร่วมมิตรนี่ถ้าเกิดรถเฉี่ยวชนกัน
เราอาจโดนหางเลขไปด้วย ยังไงปั่นเส้นนี้ต้องระวังมากๆครับ โดยเฉพาะมอเตอร์ไซด์ที่ชอบวิ่งสวนเลนโดยไม่เปิดไฟหน้า ;)
ขอบคุณครับ <เส้นนี้รถแต่ละคันเหยียบกันสุดแรงจริงๆครับ รีบไปติดไฟแดงข้างหน้า :o :o >
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”