สอบถามเรื่องเส้นทางหน้าเวิร์คพอยท์หน่อครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
สันติภาพ เเว่นเเก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นกินกาเเฟ
Bike: CAAD

สอบถามเรื่องเส้นทางหน้าเวิร์คพอยท์หน่อครับ

โพสต์ โดย สันติภาพ เเว่นเเก้ว »

ย้ายจาก เทคนิคการซ้อม/อุปกรณ์ » เสือหมอบ (roadbike)

MOD

จากหน้าเวิร์คพอยท์ไปตลาดโก้งโค้งตอนนี้เส้นทางดีหน้ายังครับ เคยไปเมื่อ 10 เดือนก่อนทางเเย่มาก เป็นหลุมเป็นบ่อเป็นช่วงๆ มีท่านใดปั่นไปเเถวนั้นบ้างครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
MPK
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB,Bikeloves
Bike: Tokyobike CS, Brompton M6R, Axman Broncos SL3, Klein Attitude

Re: สอบถามเรื่องเส้นทางหน้าเวิร์คพอยท์หน่อครับ

โพสต์ โดย MPK »

เส้นที่ซ่อมเสร็จแล้วครับ แต่ก่อนถึงสี่แยกบางปะอินไปยันที่ทำการกาแฟกำลังขยายถนน ไม่เละแต่ฝุ่นเยอะ :x
ถ้าฝนตก ต้องงดออก ถ้าไม่เชื่อกัน เกี่ยวล้มกันเดี๋ยวรถถลอก
ถ้าฝนตก ต้องงดออก ถ้าซ่าออกไป เป็นไรไปเดี๋ยวงานจะงอก....

เช็คWeather หน่อย Baby
ถ้าRainy นะ Honey
Cancle Trip เลย Baby
SIDEWINDER
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Dragon turtles สาขาดอนเมือง
Bike: Flame kaiser
ตำแหน่ง: ดอนเมือง

Re: สอบถามเรื่องเส้นทางหน้าเวิร์คพอยท์หน่อครับ

โพสต์ โดย SIDEWINDER »

สันติภาพ เเว่นเเก้ว เขียน:จากหน้าเวิร์คพอยท์ไปตลาดโก้งโค้งตอนนี้เส้นทางดีหน้ายังครับ เคยไปเมื่อ 10 เดือนก่อนทางเเย่มาก เป็นหลุมเป็นบ่อเป็นช่วงๆ มีท่านใดปั่นไปเเถวนั้นบ้างครับ
เกือบดีแล้วครับ มีตรงช่วงบางประอินเค้ากำลังขยายไหล่ทางอยู่อาจจะมีทรายตรงอยู่บนถนนบ้างเล็กน้อยถึงปานกลาง 555 แต่ตอนบ่ายๆมีรถมาลดน้ำด้วยน่ะครับ
บนโลกใบนี้มีคนที่เร็วกว่าเราเสมอ
รถไม่แพง แรงที่Teen
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

ถ้าปั่นเส้นเลียบคลองเปรมแบบตรงๆยาวๆ ก็จะมีช่วงหนึ่งที่เจอหลุมบ่อเล็กๆประปรายครับ แต่ถ้าแยกตัดออก 347 แล้วไปเลี้ยวอ้อมไปแบบไกลๆ ก็จะเจอทางดีครับ ช่วงทีี่ฝุ่นเยอะๆ สามารถวิ่งเลี่ยงไปทางพระที่นั่งบางปะอินและวัดนิเวศน์ได้ครับ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”