ถนนนครอินทร์ ปั่นตอนกลางคืนอันตรายหรือเปล่าครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
norah
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GIANT TCR CD1

ถนนนครอินทร์ ปั่นตอนกลางคืนอันตรายหรือเปล่าครับ

โพสต์ โดย norah »

ปรกติจะปั่น วันอาทิตย์ ตอน เช้า หรือ กลางวัน

จะมาลองเพิ่มวันปั่น วันธรรมดา ตอนกลางคืน ( หลังทำงานเสร็จ ปรกติปั่นบนเทรเนอร์ ) :)

ไม่ทราบว่าอันตรายหรือเปล่า :?: มีไฟส่องถนนสว่างพอหรือเปล่าครับ :?:

เห็นว่าสนามบินสุรรณาภูมิปั่นตอนกลางคืนได้ เลยลองเข้ามาถามดู มีคนปั่นกันบ้างไหมครับ :)
แก้ไขล่าสุดโดย norah เมื่อ 09 ม.ค. 2013, 16:34, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

Re: ถนนนครอินทร์ ปั่นตอนกลางคืนอันตรายหรือเปล่า

โพสต์ โดย lotus »

อันตรายครับ เพราะรถวิ่งเร็วมาก ผมเคยปั่นตอนเที่ยงคืน เมื่อ 5 ปีก่อน เสียวมาก ขนาดวิ่งเลนซ้ายสุด ยังมีรถเบียดเข้าใกล้่ทั้งที่มันมีตั้งสามเลน อ้อผมปั่นถนนใหญ่ ไม่ใช่ local rd ขนาบข้างครับ ไม่จำเป็นต้องระวังรถที่ออกมาจากซอยครับ มีไฟหลังสว่างกระพริบด้วย

ผมว่าอย่าเสี่ยงดีกว่าครับ
norah
สมาชิก
สมาชิก

Re: ถนนนครอินทร์ ปั่นตอนกลางคืนอันตรายหรือเปล่า

ขอบคุณครับ :) ผมปั่นตอนกลางวันก็เคยโดยเบียดเหมือนกันครับ ปั่นถนนใหญ่ 3 เลนครับ :)
chatsquare
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หลังตลาดกรุงธน
Bike: จักรยานยนต์รับจ้าง

Re: ถนนนครอินทร์ ปั่นตอนกลางคืนอันตรายหรือเปล่าครับ

โพสต์ โดย chatsquare »

ลองปั่่นไปทางท่าน้ำบางศรีเมือง แล้วขึ้นเรือข้ามฝาก และปั่นไปทางถนนข้างแม่น้ำ ติดเรือนจำดู ช่วง 2ทุ่มไปแล้วรถน้อยมาก ไปตามทางถนนเลี่ยงเมือง สนานบินน้ำ ตัดเข้าติวานนท์ สายนี้ปั่นมันมาก ตั้งแต่เขาเริ่มสร้างรถไฟฟ้าเลยไม่ค่อยได้ไปแถวๆนั้นแล้ว
norah
สมาชิก
สมาชิก

Re: ถนนนครอินทร์ ปั่นตอนกลางคืนอันตรายหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ :) แล้วจะลองดูครับ :)
macsmith
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GT

โพสต์ โดย macsmith »

เด็กแว้นเยอะครับ แถวๆ นั้นร้านเหล้าเยอะด้วย
"คุณค่า ไม่ได้อยู่ที่จุดหมาย ปลายทาง
แต่มัน อยู่ระหว่างทางที่คุณปั่นไป"
ทินกร ไกรรักษ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817559238
team: ทีม ลลิลบางใหญ่
Bike: Merida road 880,Giant TCR1CD20,Argon18 Krypton carbon

โพสต์ โดย ทินกร ไกรรักษ์ »

:o ปั่นกลางวัน วันอาทิตย์ดีที่สุด รถยนต์ไม่มาก กลางคืนเสี่ยงครับ
k_thanan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปทั่ว
Bike: PARLEE
ตำแหน่ง: บางใหญ่ นนทบุรี

โพสต์ โดย k_thanan »

ปั่นคนเดียวความเสี่ยงสูงมากๆ เส้นนั้้น ไม่ว่าจะโจร เด็กแว๊น และพวกเมาแล้วขับ น่ากลัวสุด
กลัวเราจะปั่นดีๆ แล้วพวกนี้มันมาสอยตรูดเราเอา
yoya
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0879076424
team: ยังไม่มีชมรมสังกัด
Bike: เทรค

โพสต์ โดย yoya »

เทียนทะเลชิคัรบ มาจอดรถไว้ที่วัดปทีปผล แล้วปั่นเข้าไปข้างใน
สุดทางเลี้ยวขวาก้ออีก 10 กม.
แต่ถ้าซ้าย 3กม.
รถยนต์น้อย แต่จักรยานเยอะ มีทุกแบบให้ร่วมกันสนุก
เฉพาะเสาร์-อาทิตย์ หนาตาหน่อย
สุขใจที่ได้ปั่น มันสะใจที่ได้วิ่ง ดีใจจริงที่ได้ ว่าย ปั่น วิ่ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”