ชวนกันไปซ่อมแทร็คเรือนแพฟิชชิงพาร์ค วันอาทิตย์ที่ 17 มิ.ย. 55

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

Re: ชวนกันไปซ่อมแทร็คเรือนแพฟิชชิงพาร์ค วันอาทิตย์ที่ 17 มิ.ย. 55

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

เสือจักร สุวรรณภูมิ เขียน:ล้างรถกันเสร็จหรือยังครับ :lol: :lol: :lol: :lol:
รอดตัวไม่ได้ไปซ่อมหลายๆคนที่ไม่มีรูปแสดงว่าสอบผ่าน :lol: :lol:
มิน่าล่ะพี่ถึงไม่อยากมา กลัวสอบตกนี่เอง :lol:
sweetken เขียน:น้องนพของเจ๊ หล่อมั๊กคร่า อิอิ
อ้าว...เป็นของกันและกันตั้งแต่เมื่อไหร่อ่ะ :o
HerO No.9 เขียน:ของชอบน้องนพเค้า "มีนพทริปไหน ทริปมีนั้นมีเฮ.. "

เอาใจพวกพี่ไปเล๊ยยย...
:lol: :lol: :lol:
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: ชวนกันไปซ่อมแทร็คเรือนแพฟิชชิงพาร์ค วันอาทิตย์ที่ 17 มิ.ย. 55

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ปกติจะเสียใจเวลาไม่ได้ไปทริปแบบนี้ แต่ครั้งนี้รู้สึกดีใจอย่างไรไม่รู้ว 555

พี่ป็อปลองโช้คใหม่ล้อใหม่แล้วเป็นไงมั่ง ต้องปรับอะไรเพิ่มก็เอาเข้ามาเลยนะครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

น้องหนึ่ง เขียน:ปกติจะเสียใจเวลาไม่ได้ไปทริปแบบนี้ แต่ครั้งนี้รู้สึกดีใจอย่างไรไม่รู้ว 555

พี่ป็อปลองโช้คใหม่ล้อใหม่แล้วเป็นไงมั่ง ต้องปรับอะไรเพิ่มก็เอาเข้ามาเลยนะครับ
วันที่ไปเรือนแพ ทดสอบโช้คได้น้อยครับ ดินนิ่มไปหมด
วันนี้ปั่นมาทำงาน คิดว่ายังแข็งครับ เปรียบเทียบกับโช้คเก่า อันเก่าผมปรับไว้อ่อนสุดเลย นิ่ม

แต่ขอลองไปก่อนครับ แต่ตอนนี้เวลาปั่นแล้วเสียงจานเบรคมันดังแกร่งๆ จอดรดหมุนล้อกลับไม่ดังอีก ส่งใสต้องยอมเสียตังค์เซอวิสเบรคเสียหน่อย
BB7 แพงมาก ไม่รู้เบรคแพงเนี่ยมันดีกว่าตรงไหน หนึบหนับเหมือน ABS มั่ย

วันนี้ต้องไปฉีดยาเข็มสุดท้ายแล้วครับ จะนั่ง subaru ไปเอาล้อเก่าด้วยครับ
มีใครสนใจเอาไปทำสแปร์มั้ย อิอิ
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

น้องหนึ่ง เขียน:ปกติจะเสียใจเวลาไม่ได้ไปทริปแบบนี้ แต่ครั้งนี้รู้สึกดีใจอย่างไรไม่รู้ว 555

ซ่อมครั้งหน้าคงไม่เสียใจแน่นอนแล้วก็ห้ามพลาดเด็ดขาดครับ :P
ospop เขียน: วันที่ไปเรือนแพ ทดสอบโช้คได้น้อยครับ ดินนิ่มไปหมด
วันนี้ปั่นมาทำงาน คิดว่ายังแข็งครับ เปรียบเทียบกับโช้คเก่า อันเก่าผมปรับไว้อ่อนสุดเลย นิ่ม

แต่ขอลองไปก่อนครับ แต่ตอนนี้เวลาปั่นแล้วเสียงจานเบรคมันดังแกร่งๆ จอดรดหมุนล้อกลับไม่ดังอีก ส่งใสต้องยอมเสียตังค์เซอวิสเบรคเสียหน่อย
BB7 แพงมาก ไม่รู้เบรคแพงเนี่ยมันดีกว่าตรงไหน หนึบหนับเหมือน ABS มั่ย

วันนี้ต้องไปฉีดยาเข็มสุดท้ายแล้วครับ จะนั่ง subaru ไปเอาล้อเก่าด้วยครับ
มีใครสนใจเอาไปทำสแปร์มั้ย อิอิ
ทริปนี้โช้คใหม่ไม่ได้สำแดงฤทธิ์เดชเลย ส่วนเรื่องแข็งนี่น้องป๊อปน่าจะน้ำหนักพอๆกับพี่เท่าที่ลองขย่มดูนิ่นมากแล้วนะ
สงสัยยังไม่ชินกับฟิลนุ่มหนึบ เคยชินแต่นิ่มย้วยมากกว่า

สำหรับ BB7 ก็แล้วแต่คนชอบนะ สำหรับพี่พอใจแล้วทั้งแรงเบรกและความเนียน หยุดเร็ว หยุดช้า ปล่อยไหลได้ตามใจสั่ง
ดูแลรักษาง่าย แต่ต้องยอมรับอย่างนึงคือมันจะใช้แรงบีบมากกว่าและไม่นุ่มเท่าดิสก์น้ำมันรุ่นแพงๆ ลงเขายาวๆจะเมื่อยนิ้วหน่อย
คุณภาพสายเบรกและมือเบรกมีผลต่อประสิทธิภาพมากต้องใช้ของดีๆ ซึ่งรวมๆแล้วไม่ถูกเลย ลองขี่ของพี่ตัดสินใจดูก่อนได้
:P
เสือจักร สุวรรณภูมิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-8982135
team: -
Bike: KHS S/T,MERIDATFS100,TREK1.7

โพสต์ โดย เสือจักร สุวรรณภูมิ »

ospop เขียน:

วันที่ไปเรือนแพ ทดสอบโช้คได้น้อยครับ ดินนิ่มไปหมด

จานเบรคดังแกร่งๆอย่าไปสนใจกับมันมากครับ วันที่ไปเรือนแพทริปก่อนจานเบรคผมก็ดัง กลับมาบ้านก็ยังไม่ปรับระยะ ไม่เห็นจะมีเสียง เรื่องมากน่ะเรื่องดีสเบรคเนี่ย เวลาปั่นๆไปมีเสียงลองโน้มตัวไปข้างหลังเสียงกลับหายซะเนี่ย ซักงง
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

เสือจักร สุวรรณภูมิ เขียน:
ospop เขียน:

จานเบรคดังแกร่งๆอย่าไปสนใจกับมันมากครับ วันที่ไปเรือนแพทริปก่อนจานเบรคผมก็ดัง กลับมาบ้านก็ยังไม่ปรับระยะ ไม่เห็นจะมีเสียง เรื่องมากน่ะเรื่องดีสเบรคเนี่ย เวลาปั่นๆไปมีเสียงลองโน้มตัวไปข้างหลังเสียงกลับหายซะเนี่ย ซักงง
ผมก็ลองปั่นไปก่อนครับ มีตังค์แล้วค่อยทำ เหมือนกับว่าผ้าเบรคมันไม่เด้งเข้าฝั่งนึงครับ
แต่เบรครุ่นผมมันน่าจะมีขีดปรับระยะนะ แต่ไม่มี ไม่รู้รุ่นสูงจะมีหรือเปล่าครับ

โป้งสิบสองเสียง เขียน:

ซ่อมครั้งหน้าคงไม่เสียใจแน่นอนแล้วก็ห้ามพลาดเด็ดขาดครับ :P
ospop เขียน: วันที่ไปเรือนแพ ทดสอบโช้คได้น้อยครับ ดินนิ่มไปหมด

ทริปนี้โช้คใหม่ไม่ได้สำแดงฤทธิ์เดชเลย ส่วนเรื่องแข็งนี่น้องป๊อปน่าจะน้ำหนักพอๆกับพี่เท่าที่ลองขย่มดูนิ่นมากแล้วนะ
สงสัยยังไม่ชินกับฟิลนุ่มหนึบ เคยชินแต่นิ่มย้วยมากกว่า

สำหรับ BB7 ก็แล้วแต่คนชอบนะ สำหรับพี่พอใจแล้วทั้งแรงเบรกและความเนียน หยุดเร็ว หยุดช้า ปล่อยไหลได้ตามใจสั่ง
ดูแลรักษาง่าย แต่ต้องยอมรับอย่างนึงคือมันจะใช้แรงบีบมากกว่าและไม่นุ่มเท่าดิสก์น้ำมันรุ่นแพงๆ ลงเขายาวๆจะเมื่อยนิ้วหน่อย
คุณภาพสายเบรกและมือเบรกมีผลต่อประสิทธิภาพมากต้องใช้ของดีๆ ซึ่งรวมๆแล้วไม่ถูกเลย ลองขี่ของพี่ตัดสินใจดูก่อนได้
:P
ของผมมันนิ่มดีครับ ไม่เคยลงเขานานๆสักที เคยไปเท่าที่เห็นแระ ราชบุรีเท่านั้นครับ เบรคก็ไม่หนึบหนับมากหรอก ต้องรู้ใจรถตัวเองหน่อย ผ้าเบรคมันไม่ค่อยดีเท่าไหร่ พี่หนึ่งบอกช่างใส่กลับด้านมาให้ เลยเสียไวครับ

ส่วนเรื่องโช้ค ไม่เห็นนิ่มเท่ากับ เท็นส์สีขาว ยุบแบบเยอะๆเลย ขี่ผ่านรอยต่อถนนยังรู้สึกอยู่ 5555
ต้องเอาช่วงยุบ 130-140 ฟูลซัสเสียแล้วครับ 555 (พูดเล่นๆ ไม่มีตังค์หรอก)
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
ขาประจำ
ขาประจำ

อ่อ...ส่วนอาการใบดิสก์เสียงดังเคร้งๆนี่รถพี่กลับมาก็เป็นนะ ล้างรถเสร็จแล้วหมุนล้อหน้าก็ยังดัง
เป็นเพราะมีเศษทรายไปติดอยู่กับผ้าเบรก น่าจะอาการเดียวกัน ลองถอดออกมาเช็คดูนะ
:idea:

เรื่องโช้ค ลองนวดไปซักพักมันน่าจะนิ่มขึ้นตอบสนองไวขึ้น ตอนนี้พวกซีลยางต่างๆอาจจะยังฝืดอยู่
ตอนพี่เอาโช้คไปเปลี่ยนซีลใหม่ๆก็มีอาการทื่อๆไปพักนึง
;)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”