ถามผู้รู้เรื่องกางเกงจักรยาน(กางเกงเสือสาว)

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
S.8REW
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0928962236
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ ฉะเชิงเทรา
Bike: S6L,AM7,ATTITUDE,S1

ถามผู้รู้เรื่องกางเกงจักรยาน(กางเกงเสือสาว)

โพสต์ โดย S.8REW »

ขอถามผู้รู้เรื่องกางเกงจักรยานหน่อยนะครับ????
1.กางเกงจักรยานแบบรัดรูปมีการแบ่งระหว่าง หญิง/ชาย รึเปล่าครับ
2.ถ้าไม่มีแบ่งระหว่าง หญิง/ชาย ของผู้หญิงวัด size ยังไงครับ
3.กางเกงที่แบบที่ วิคตอเรีย สาวเหรียญทองโอลิมปิคใส่ในหนังสือ sports street หน้า39 (กางเกงขายาวรัดรูปเลยเข่าประมาณหนึ่งฝ่ามือ) ที่มีแผ่นcoolmaxรองมีขายที่ไหนบ้างครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ที่ให้ความกระจ่างครับ
ถ้าเป็นเสือสาวก็ขอให้สวย สง่า ราศรีจับ
ถ้าเป็นเสือหนุ่มก็ขอให้หล่อล่ำ แรงดี ปั่นได้ทีละร้อย..สองร้อยโลนะครับ
++++ผมมีหน้าที่หาภรรยามีหน้าที่ใส่...ก็อยากให้เค้าปั่นด้วยนี่นา++++
เต
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไม่ยึดติด
ตำแหน่ง: ดินแดง กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

Re: ถามผู้รู้เรื่องกางเกงจักรยาน(กางเกงเสือสาว)

โพสต์ โดย เต »

1. เท่าที่รู้ไม่น่ามี
2. วัดที่รอบเอว / รอบน่อง และความยาวขา ซึ่งแต่ละยี่ห้อ ไม่ค่อยจะเท่ากันซักเท่าไหร่ ควรไปลองก่อนซื้อ
3. ผมก็ใส่ 5 ส่วน เหมือนกัน แต่เป็นของ SDL (เป้าไม่ Cool Max หรอกนะ) ซื้อที่โชว์รูมใกล้ๆ ดอนหวาย ครับ
porple
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 7.5fx

Re: ถามผู้รู้เรื่องกางเกงจักรยาน(กางเกงเสือสาว)

โพสต์ โดย porple »

ตอนไปซื้อเค้าบอกว่ามันผู้หญิงหรือผู้ชายใส่ก็ได้น่ะค่ะ

ไปลองตอนซื้อจะดีกว่าวัดไซส์ไปค่ะ

ตอนนี้ใช้ของ สหพัฒน์อ่ะค่ะ ยี่ห้อ CWX ไรสักอย่าง เป้า coolmax
Urosia
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816221916
ตำแหน่ง: 39/29 วิภาวดีรังสิต 84 สีกัน ดอนเมือง กทม 10210

โพสต์ โดย Urosia »

ถ้าเป็นเมืองนอกจะมีแยกเป็น หญิง ชาย ครับ เพราะโดยปกติสรีระของหญิงและชาย
จะมีความแตกต่างกันมาก
รูปภาพ

รูปภาพ

อันนี้ของ cannondale
รูปภาพ

รูปภาพ
ด้วยน้ำยาขวดนี้ การล้างโซ่จะไม่ใช่เรื่องยุ่งยากอีกต่อไป คลิกเลยครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 22&t=60902
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”