คุยกันสัพเพเหระเดือนมีนาคม2555 เดือนนี้ร้อนมากปั่นกันให้ตับแลบไปเลย

ผู้ดูแล: อู๊ดดี้

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมสวนธน Gold City
ที่อยู่ 159/33 ม.2 แขวง ทุ่งครุ เขต ทุ่งครุ กทม 10140
โทร 087-9079494
ชื่อผู้ดูแลบอร์ด อู๊ดดี้
รูปประจำตัวสมาชิก
champ_ac
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนธน Gold City, Assumption College 114
Bike: -Specialized Tarmac Pro 2010 "Black Sun" - Specialized Rock Hopper 2011 "Battle Hopper"

Re: คุยกันสัพเพเหระเดือนมีนาคม2555 เดือนนี้ร้อนมากปั่นกันให้ตับแลบไปเลย

โพสต์ โดย champ_ac »

มีเรื่องให้ตื่นเต้นเยอะมากในคืนนี้
1.ปั่นขากลับกับกลุ่มบางมด ยางหลังแตก ต้องลำบากเพื่อนร่วมทีมมาช่วยเปลี่ยนยางให้(ยางsammy slickทำพิษผมอีกแล้ว -_-")
2.ช่วงขากลับเข้าซอยประชาอุทิศ70 ช่วงตรงข้ามหมู่บ้านที่เลยปั๊มปตท มีกลุ่มนักเลงตีกัน มีดาบอยู่ในมือกันหลายคน ระหว่างนั้นได้ยินเสียงปืน ใจผมไปอยู่ตาตุ่มเลย ตกใจมากๆ รีบหักขวาออกปรากฎว่าไปอยู่ต่อหน้านักเลงคนนึงซึ่งถือดาบอยู่ ผมปลดคลีตเกือบไม่ทัน โชคช่วยนิดนึงและผมต้องจอดดูเพราะเค้าไม่หลบให้และผมตกใจไม่กล้าขยับกลับ กลัวมันฟันผม แต่มองไปด้านซ้ายมีมอเตอร์ไซด์ล้มอยู่ ผมไม่เห็นคนเจ็บ ไม่รู้ใครถือปืน เพราะตอนนั้นตกใจมากๆๆแล้ว พอกลุ่มพวกมันเร่งให้เพื่อนหนี ผมเลยมีโอกาศหลุดมาได้ พอพ้นซอยเจอด่านตำรวจเลยบอกเหตุการณ์ไป ให้ไปดูช่วยคนเจ็บ สุดท้ายเข้ามาบ้านได้รีบล็อกประตูเลย

ก่อนมาพิมพ์ก็ทำใจอยู่แป๊ปแต่ก็อยากให้คนที่ปั่นกลางคืนระวังๆกันนะครับ อย่าปั่นกันคนเดียว ต่อไปนี้ผมคงต้องหาเพื่อนร่วมทางกลับบ้านละครับ ไม่อยากเลิกปั่นกลางคืนเพราะเรื่องแบบนี้เลยจริงๆ

ปล.ไม่ได้ติดHR แต่คิดว่าคงพุ่งไปที่200โดยไม่ต้องปั่นเลย(-_-)"
"ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่แรงขา"

บางสิ่งบางอย่างสำหรับคนเราที่แม้จะมีเงินแต่ใช่ว่าซื้อได้ สิ่งนั้นคือ.....ล้อ"Eurus"
bixx
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แก๊งหมูกะทะ / สวนธน Gold City

Re: คุยกันสัพเพเหระเดือนมีนาคม2555 เดือนนี้ร้อนมากปั่นกันให้ตับแลบไปเลย

โพสต์ โดย bixx »

ห่างๆ มันไว้เลย พวกแว๊นมีเรื่อง ชาวบ้านไม่รู้เรื่องจะซวยไปด้วย
ส่วนยางที่แชมป์ใช้ก็ต้องตามนั้นแหละ งั้นวันนี้มาขี่แทร๊กแก้เซ็งแล้วกัน
วันชัย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0895336326
team: สวนธนGOLD CITY
Bike: ไจแอ้นท์

โพสต์ โดย วันชัย »

ประกาศ...วันอาทิตย์ ที่ 1/4/2555
ปั่นไปกินลิ้นจี่ทีสวนแถวแม่กลอง
รวมตัวกันที่ปั๊ม ป.ต.ท. พระราม 2 (ปั๊มเจ๊ทเก่า)
เวลา 7.00 น. ใครว่างเชิญเลยครับ
champ_ac
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนธน Gold City, Assumption College 114
Bike: -Specialized Tarmac Pro 2010 "Black Sun" - Specialized Rock Hopper 2011 "Battle Hopper"

bixx เขียน:ห่างๆ มันไว้เลย พวกแว๊นมีเรื่อง ชาวบ้านไม่รู้เรื่องจะซวยไปด้วย
ส่วนยางที่แชมป์ใช้ก็ต้องตามนั้นแหละ งั้นวันนี้มาขี่แทร๊กแก้เซ็งแล้วกัน

วันนี้วันเกิดแม่ครับ ขอตัวไปกินเลี้ยงกับที่บ้าน สัปดาห์หน้าไม่พลาดแน่ครับ ไม่ลงแทร็กมาหลายวันแล้วเซ็งๆ พอจะเปลี่ยนยางMTBผบทบ.จะตีฆ่าผมแทนละ

เฮียตังกวย อาทิตย์นี้ไปแข่งใจเกิน100ที่โคราช ขอไปทริปหน้าแทนครับ

บางสิ่งบางอย่างสำหรับคนเราที่แม้จะมีเงินแต่ใช่ว่าซื้อได้ สิ่งนั้นคือ.....ล้อ"Eurus"
bixx
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แก๊งหมูกะทะ / สวนธน Gold City

วันชัย เขียน:ประกาศ...วันอาทิตย์ ที่ 1/4/2555
ปั่นไปกินลิ้นจี่ทีสวนแถวแม่กลอง
รวมตัวกันที่ปั๊ม ป.ต.ท. พระราม 2 (ปั๊มเจ๊ทเก่า)
เวลา 7.00 น. ใครว่างเชิญเลยครับ
ถ้านิกกี้ ธน ไปฝากโปรกวยดูด้วยคับ ตัวนี้เจอะลิ้นจี่ไม่ได้เลย
แต่คงพอวางใจได้ ลิ้นจี่แม่กลอง จะแห้งๆ น้ำไม่เยอะ คงไม่เลอะเทอะ :mrgreen: ช่ายมัยพี่ธน

ปล.อย่าลืมเอา lumi nox AAAA+ มาให้โปรกกวยด้วยหละ 8-)
champ_ac
ขาประจำ
ขาประจำ

bixx เขียน:
วันชัย เขียน:ประกาศ...วันอาทิตย์ ที่ 1/4/2555
ถ้านิกกี้ ธน ไปฝากโปรกวยดูด้วยคับ ตัวนี้เจอะลิ้นจี่ไม่ได้เลย
แต่คงพอวางใจได้ ลิ้นจี่แม่กลอง จะแห้งๆ น้ำไม่เยอะ คงไม่เลอะเทอะ :mrgreen: ช่ายมัยพี่ธน

ปล.อย่าลืมเอา lumi nox AAAA+ มาให้โปรกกวยด้วยหละ 8-)

ระวังลิ้นจี่ที่หอนะครับ^^

worapojee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865406364
team: สวนธน GOLD CITY
Bike: trek advance - allez c2

โพสต์ โดย worapojee »

:lol: :lol:
bixx
ขาประจำ
ขาประจำ

แชมป์ เตือนพี่ธน ช้าไปแว้วววว :oops:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สวนธน Gold City”