อยากสอบถาม อ่า

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
robotcub03
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Happy Dog
Bike: MERIDA : MATT5 and TFX 100
ตำแหน่ง: Songkla

อยากสอบถาม อ่า

โพสต์ โดย robotcub03 »

อิอิ แอบโพสแซงพี่เจด [ต้องขอโทษะเจดเป็นอย่าง สูง ไว้ ณ ที่นี้ด้วยน่ะคับ]

พอดีวันนี้ผมไป ขึ้นเขา [ที่ สงขลา] แต่ดันขึ้นไม่รอด = = แล้วก็แข็น
แล้ว พอแล้ว ดันเกิดปัญหา คือ ใช้เกียร์ 0 [เสือภู แข็น]
แต่ แข็นแล้ว ดัน ปวด เอวซ่ะนี่ จะ แข็น ยังไงไม่ให้ปวดหลังหว่า

[อิอิ คนอื่น ถามแต่ ปั่นยังไงไม่ให้เหนื่อย อิอิ เรามาแหวกแนวเลยยยย]

คุคั
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

Re: อยากสอบถาม อ่า

โพสต์ โดย JADE555 »

เหอๆ ขึ้นไม่ไหวถึงกับปวดหลังเชียวเรอะ ทีหลังก็อย่าใช้เกียร์ต่ำเกินเด่ะ ซอยขายิกๆๆๆ เชียว

สรุป ที่ถามนี่ จะถามว่า เข็นยังไงไม่ให้ปวดหลังใช่ป่ะ เวง :twisted: :twisted: :twisted:
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
robotcub03
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Happy Dog
Bike: MERIDA : MATT5 and TFX 100
ตำแหน่ง: Songkla

โพสต์ โดย robotcub03 »

เฟอ เห็นพี่เจด บอกอ่า ให้ลองมาโพส ถามๆ ดู ก็เลยเอา ซ่ะ 5555
DraftBeer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814461178
team: รั้งท้ายทีมลื่นไหล
Bike: Dale-Red, Venge-Red, Titanos-XX1, Tendem, CRF250X, MSX
ตำแหน่ง: 15 ซ.ผาสุก2 ถ.กาญจนวนิช อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย DraftBeer »

ขึ้นเขาในสวนเหรอครับ
ถ้าปวดหลังลองขยับเบาะมาข้างหน้าอีกครับ เพราะว่ามันใช้แรงเค้นจากหลังมากไป ใช้เกียร์ให้เบาลง ปั่นรอบสูงขึ้น

แนะนำ ปั่นขึ้นสวนครั้งแรกๆนะครับ ขึ้นทางเท้ามหาพรหมนะ เข้าเกียร์ 1-1 ตั้งแต่ต้นทางเลย แล้วปั่นให้ช้าที่สุด เบาแรงที่สุด แล้วปั่นเรื่อยๆ ไม่ต้องสนใจเวลา รับรองครับ 3-4 ครั้งถึงแน่โดยเท้าไม่แตะพื้น
>>ห า ด ใ ห ญ่ ลื่ น ไ ห ล ► ► ► ► ที ม เ ร า ไ ม่ ไ ด้ มี แ ค่ จั ก ร ย า น !

ถึงพวกเราจะไม่นำหน้าสุด แต่ก็ไม่เคยหลุดจากขบวน............รั้งท้าย team
DraftBeer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814461178
team: รั้งท้ายทีมลื่นไหล
Bike: Dale-Red, Venge-Red, Titanos-XX1, Tendem, CRF250X, MSX
ตำแหน่ง: 15 ซ.ผาสุก2 ถ.กาญจนวนิช อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย DraftBeer »

เอ............ หรือไปขึ้นที่เขาแก้ว ครับ
>>ห า ด ใ ห ญ่ ลื่ น ไ ห ล ► ► ► ► ที ม เ ร า ไ ม่ ไ ด้ มี แ ค่ จั ก ร ย า น !

ถึงพวกเราจะไม่นำหน้าสุด แต่ก็ไม่เคยหลุดจากขบวน............รั้งท้าย team
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

โพสต์ โดย JADE555 »

ไปเขาแก้วกันมา เหอๆ
ที่น้องเขาถาม เขาถามว่า เข็นยังไง ไม่ให้ปวดหลัง

คนอ่าน อ่านแล้วก็ ปวดหัว :lol: :lol: :lol:
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
amaroqe
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GARRY FISHER wahoo n_n

โพสต์ โดย amaroqe »

เจ็บหัวเหม็ด
ผมชื่อพลครับ

ผมเป็นแค่ Novice
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”