cateye tomo xc รุ่น cc-st200 เสียหรือเปล่าไม่ทราบ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
II

cateye tomo xc รุ่น cc-st200 เสียหรือเปล่าไม่ทราบ

โพสต์ โดย II »

:| :|อาการของ cateye tomo xc รุ่น cc-st200 คือถ่านหมดแล้วผมยังไม่ได้เปลี่ยนถ่านประมาณ 2 เดือนถอดถ่านออกมาดูก็ไม่มีอะไรผิดปกติจากนั้นใส่ถ่านใหม่เข้าไปแล้วหน้าจอไม่มีอะไรบนจอภาพพอเอามิเตอร์วัดแรงดันก็ปกติไม่รู้ว่าหน้าจอเป็นอะไรหรือเปล่าแล้วมันเกิดจากอะไรและวิธีแก้ไขทำอย่างไรครับช่วยตอบผมหน่อยขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
วิทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891488292
team: All
ตำแหน่ง: ดอนเมือง กรุงเทพฯ

Re: cateye tomo xc รุ่น cc-st200 เสียหรือเปล่าไม่ทราบ

โพสต์ โดย วิทย์ »

ลองเอาไม้จิ้มฟัน หรือลวดเล็ก ๆ กดปุ่ม reset ที่ด้านหลังของตัวไมล์ ไมล์ของ cateye เวลาถอดเปลี่ยนถ่านก้อนใหม่แล้วมักจะเจออาการแบบที่ว่านี่บ่อยครับ บางทีอาจจะต้องกดปุ่มที่อยู่ด้านหน้าร่วมด้วยหน้าจอจึงจะติด

ลองทำดูครับ ไม่น่าจะเสีย
บุคคลทั่วไป

Re: cateye tomo xc รุ่น cc-st200 เสียหรือเปล่าไม่ทราบ

โพสต์ โดย บุคคลทั่วไป »

กดทั้ง 3 ปุ่มพร้อมกันนะครับ มันจะเป็นการ reset ใหม่แล้วตั้งค่ามันใหม่ด้วยครับ

ยินดี
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”