MASI ULTIMATE ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
tang
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0855074349
Bike: แม่บ้าน
ตำแหน่ง: 71/8ห.7ม.คัทลียาวิลล์ ต.ลาดสวาย อ.ลำลุกกา จ.ปทุมธานี 12150

MASI ULTIMATE ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

โพสต์ โดย tang »

:D MASI ULTIMATE คือผมสนใจรุ่นนี้ อะไหล่ติดรถokไหม ราคาน่าพอใจไหมครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ หาข้อมูลไม่ค่อยมีเลย มือ1 และมือ2 ครับ ข้อถามอีกข้อครับ fixed masi ปั่นไหลดีไหมครับ ขอบคุณครับ
เมื่อบินอยู่บนท้องฟ้าจงกางปีกให้สง่า
รูปประจำตัวสมาชิก
Bawarianz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Masi fixed ultimate / Trek 1.9 / Trek 8500
ตำแหน่ง: หาดใหญ่

Re: MASI ULTIMATE ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

โพสต์ โดย Bawarianz »

ultimate ตัวของปีไหนครับ ถ้าเป็นตัวสีฟ้าปี 2011 บอกตรงๆว่าไม่สวย แต่คุณภาพเฟรมก็ดีเหมือนปีก่อน
สำหรับผมว่าติดที่สีมันดูเหมือนท่อแป๊บไปหน่อย แต่ถ้าชอบสีนี้ก็ไม่มีปัญหา

อะไหล่ ปี 2012 (สีโครเมี่ยม) ปีนี้อะไหล่กากมาก แทบจะใช้อะไหล่ oem ทั้งคันเลย มีแค่ แฮนด์ track crmo ของ tange ที่พอโอเคอยู่ (ของใหม่ประมาณ 2000 ได้มั้ง)
ส่วนปี 2011(สีฟ้า) ปี 2010(สีน้ำตาล/ทอง) ค่อนข้างจะเหมือนกันทั้งหมด มีดีอยู่จุดเดียวคือ ชุดจานและกะโหลกที่ให้มาเป็น miche primato (ราคาตลาดประมาณ 5-6000 มั้งครับ) ส่วนชิ้นอื่นก็ทั่วๆไป
ผมเคยใช้เฟรมเซตของปี 2009 (สีื nekkid หรือสีเปลือย) เฟรม+ตะเกียบ 16000 ผมว่าเฟรมนิ่มปั่นสบายและไหลมากๆ เรื่องน้ำหนักก็ไม่ใช่ปัญหาเพราะฟิกอุปกรณ์ไม่เยอะน้ำหนักเลยไม่มาก แถมโครโมของตัว ultimate ยังเบากว่าอลูบางยี่ห้อด้วยซ้ำไป

เพราะงั้นถ้าถามว่าคุ้มมั้ย ต้องมาดูราคาครับ ผมว่าถ้ารถสำเร็จ ราคาอยู่แถว2หมื่นปลายๆขึ้นไป ผมว่าไม่คุ้มครับ ไปซื้อเฟรมเซตมาหาอะไหล่ที่เราชอบเองดีกว่า
ข้อเสียอย่างเดียวของ masi ultimate คือ ขายต่อยากมาก เพราะราคาเฟรมเซตประมาณนี้ (16000) อาจได้เฟรมลู่ยุโรป สภาพพอรับได้มาขี่แล้วครับ
ตอนผมขายไปนั้น ขายไปถูกมากๆ นึกกลับมาวันนี้ก็ยังเสียดายอยู่ เพราะขี่ดีจริงๆ ถ้าให้คิดอีกรอบก็คงไม่ขายล่ะครับ เก็บไว้ปั่นวันไหนที่อยากสนุกดีกว่า :mrgreen:

ปล. ถ้าให้เลือกเฟรมลู่ยุโรป(มือ2) กับ ultimate(มือ1) ในราคาเท่ากัน ผมเลือก ultimate ครับ :twisted:
อัพรถ ≠ อัพคน
tang
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 71/8ห.7ม.คัทลียาวิลล์ ต.ลาดสวาย อ.ลำลุกกา จ.ปทุมธานี 12150

Re: MASI ULTIMATE ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

:D ขอบคุณมากครับท่าน กูรู พอดีผมจะหาfixed ไว้ใช้ในชีวิตประจำวันนะครับ(เตรียมการระยะยาว) ไว้ปั่นจากหอไปคณะประหยัดเงินดี และปั่นออกกำลังกายบ้าง พอดีสนใจตัวนี้ครับ 2011 สีมันดูดีๆวินเทรดมาก 55 ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ตอนแรกเล็ง คอเล็ตโต้ แต่อยากได้cro-mo มากกว่า+เกินงบไปเยอะถ้าจะเอาอะไหล่ถูกใจ งบช่วงๆ20000-30000 ตัวนี้อะไหล่ค้อนข้างดูดี เลยกะว่าจะลองดูหน่อย กะว่าจะรอสอยมือ2 ไม่รู้ชาติไหนจะได้แตะ 555 :D
เมื่อบินอยู่บนท้องฟ้าจงกางปีกให้สง่า
shetarsk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Unknow :)
Bike: ชีส ไบท์ O_o" / Origin 8 Del Pasado / VISP Trx750 / Volume Cutter V.4 / Specialized Langster
ตำแหน่ง: ม.ศิลปากร นครปฐม ครับ

โพสต์ โดย shetarsk »

งบเยอะแบบนี้สบายครับ พูดตรง ๆ
แต่ถ้าจะเล่น Masi ultimate รุ่นที่เป็นสีเปลือย เด็ดสุดผมว่า หลัง ๆ มา ของมันดรอปลงเยอะ มีแค่อะไร เด็ด ๆ ชิ้นสองชิ้น

ตอนนี้ผมก็ปล่อยฟิกอยู่เหมือนกันนะ เดี่ยว Pm ไปให้ดู เผื่อสนใจฮ่า ๆ ๆ
tang
ขาประจำ
ขาประจำ

สีเปลือยตัวไหนครับ พอมีรูปไหม ขอบคุณครับ :D
รูปประจำตัวสมาชิก
Bawarianz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Masi fixed ultimate / Trek 1.9 / Trek 8500
ตำแหน่ง: หาดใหญ่

โพสต์ โดย Bawarianz »

tang เขียน:สีเปลือยตัวไหนครับ พอมีรูปไหม ขอบคุณครับ :D
สีเปลือย nekkid นี่รู้สึกจะเป็นปี 2010 เป็นปีเดียวกับ สีน้ำตาล/ทอง แต่บ้านเราน้ำตาลทองมาแบบคอมพลีท เปลือยมาแบบเฟรมเซต

ตอนแรกผมอยากได้ Coltello เหมือนกัน แต่ของหมดเลยกัดฟันเอา ultimate nekkid มาแทน ทั้งๆที่ตอนแรกจะเปลี่ยนใจไปเอาตัว LTD flat แล้ว เพราะเป็นโครโมเหมือนกันสีคล้ายๆกันแถมราคาไม่โหด แต่คิดไปคิดมา เล่นเฟรมโครโมทรงวินเทจแล้ว มันก็ต้องเข้า lug สิถึงจะเป็นโครโมวินเทจ

ตอนโอนเงินค่าของไปแล้ว คิดในใจ แมร่ม สีอะไรวะ คิดผิดรึป่าวเนี่ย
แต่พอของมาถึงได้เปิดกล่องเท่านั้นแหละ มันสวยคลาสสิคมากๆ สีเปลือยเห็นรอยเชื่อมทองเหลืองหน่อยๆ ตกหลุมรักเลย :lol:

นี่ ultimate สีเปลือย
รูปภาพ

ส่วนนี่ LTD flat สีเปลือยเหมือนกัน แต่เชื่อมเฉยๆไม่เข้าlug
รูปภาพ
อัพรถ ≠ อัพคน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”