Bike Messenger

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
ELF bp Bioton
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1
ติดต่อ:

Bike Messenger

โพสต์ โดย ELF bp Bioton »

นี้ครับของแท้จาก Bike Messenger :lol:

http://www.youtube.com/watch?v=6aahtm3P ... re=related

แถมๆของจิงจาก Bike Messenger :mrgreen:

http://www.youtube.com/watch?v=-rWu9rMPj7o
รูปประจำตัวสมาชิก
lengman
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: หมอบสับถัง, STRiDA

Re: Bike Messenger

โพสต์ โดย lengman »

ขอบคุณมากครับที่เอามาแบ่งปันกัน แต่คนไทยไม่ควรเอาอย่างนะครับเพราะผมว่าเค้าขี่จักรยานแบบไม่เคารพสิทธิ์และไม่คำนึงถึงความปลอดภัยของคนใช้ถนนคนอื่นเลย ส่วนคนที่สองผมว่าเค้าน่าจะดีใจที่ตัวเค้าเองก็ไม่ได้เป็นอะไรมาก จักรยานพังหาใหม่ได้ใจเย็นน่า :D
" FEED YOUR NEED NOT YOUR GREED "
จากประสบการณ์ที่ผ่านมาสอนว่าโลกนี้ไม่มีคำว่า"ที่สุด"จริงๆหรอก อย่าพยายามเลย

"ปรับความคิด เลิกกินเนื้อสัตว์เถิดหนา"

ELF bp Bioton
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ELF bp Bioton »

lengman เขียน:ขอบคุณมากครับที่เอามาแบ่งปันกัน แต่คนไทยไม่ควรเอาอย่างนะครับเพราะผมว่าเค้าขี่จักรยานแบบไม่เคารพสิทธิ์และไม่คำนึงถึงความปลอดภัยของคนใช้ถนนคนอื่นเลย ส่วนคนที่สองผมว่าเค้าน่าจะดีใจที่ตัวเค้าเองก็ไม่ได้เป็นอะไรมาก จักรยานพังหาใหม่ได้ใจเย็นน่า :D
คนแรกก้อเฉียดตายคับ

แต่คนสองนี้.... ไม่สนตัวเองเลย ด่ายับ 555

ผมว่าพี่พูดถูกแล้วครับ
nuanchan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: chic chat cycling, sundaybike
Bike: Impulso,Dahon
ตำแหน่ง: bkk

โพสต์ โดย nuanchan »

ปั่นน่ากลัวเกิน ปั่นได้ แต่แบบนี้ในไทยคง ไปเกี่ยวกับมอไซล้มซะก่อน คนปั่นตามเลนจักรยานในคลิปดูแล้วรู้สึกดี แต่คนนี้ปั่นแหวกแนวฝ่าดงเบียดรถไปทั่วแล้วน่ากลัวเกิน
*%#%$%$
เบาหวาน
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เบาหวาน »

พี่มืดขี่จักรยานบนถนนแซงด้านข้างปาดหน้ารถตู้ โดยด้านขวาฝั่งตรงข้ามคนขับซึ่งเป็นจุดบอดด้วย
จักรยานโดนเหยียบ แต่ร่างกายแขนขายังอยู่ครบ ยังมีแรงกระโดดข้างจักรยาน ยังมีมือกดโทรศัพท์
อย่าไปเสียดายจักรยานเลยครับ น่าดีใจที่ยังมีชีวิตรอดอยู่ได้
จักรยานพังแล้วก็ยังใช้เงินหาซื้อใหม่ได้ แต่ถ้าแขนขาดขาขาดมันหาซื้อมาใส่ใหม่ไม่ได้นะครับ
cirus
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA Redline

โพสต์ โดย cirus »

ผมดูยังไงก็มีคนชื่อ Jumbo คนเดียวนะครับ
และข้อเสียของเลนจักรยาน คือ ตรงนี้ เป็นช่องโหว่ของคนที่ไม่มีระเบียบ ฝ่าไฟแดง ลัดเส้นทาง แต่ถ้าเค้ามาปั่นแบบนี้ในไทย อยู่ได้ไม่เกินเดือน รถตู้ รถเมล์ มอไซค์ Taxi ตุ๊กๆ หุหุ.. :lol:
ตามหาเฟรมหมอบ Size 58+ ครับ
รับงาน Web application Programming ทุกประเภท
TRIP TIME : 1 Hr. TRIP DISTANCE Normal : 30 Km. Week-end : 55-70 Km.
MAXIMUM SPEED : 52.22 Km./Hr. AVERAGE SPEED : 27.16 Km./Hr.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”