ปวดมือมากครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
pat_samut
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0847034404
Bike: iconic
ตำแหน่ง: 39/28 ม.บ้านเพชรงาม ต.แพรกษาใหม่ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ

ปวดมือมากครับ

โพสต์ โดย pat_samut »

เมื่อก่อนผมใช้แฮนด์ยก ไม่มีปัญหาอะไรคับ พอมาใช้บลูฮอน 2 อาทิตย์แรกไม่มีปัญหาครับ พอ มาช่วงหลังๆ ปวดข้อมือมากครับ มันเกิดจากสาเหตุใดครับ
เสือฟิกจะกลายร่างเป็น time trial
รูปประจำตัวสมาชิก
u_nude
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

Re: ปวดมือมากครับ

โพสต์ โดย u_nude »

อาจเป็นเพราะทิ้งน้ำหนักทั้งหมดไปที่ข้อมือครับ ลองก้มตัวอีกนิดแล้วงอข้อศอกหน่อยครับ ซักพักเดี๋ยวก็ชิน :D
ปั่นตุ๋ย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมปั่นตุ๋ย
Bike: เบี่ยงคี่

Re: ปวดมือมากครับ

โพสต์ โดย ปั่นตุ๋ย »

เปลี่ยนท่าก็ปวดซักหน่อยครับ ( ท่าขี่จักรยาน :lol: )

ขี่บ่อยๆครับ ถ้านานแล้วยังปวด ก็ต้องดูเรื่ององศาและความยาวเสต็มบ้างแล้วครับ เอื้อมมากไปไหม?

อาศาเบาะก็ด้วยครับ อย่าให้ทิ่มลงมาด้านหน้ามาก น้ำหนักมันมากองที่ข้อมือคร้าบ :lol:
" ชมรมปั่นตุ๋ย เพื่อสุขภาพพลานามัยที่ดี พวกเราชายรักชาย ทำอะไรได้มากกว่าที่ใครๆคิด "
ประธานเบียงคี่ ประธานซิงเกิ้ลสปีด ประธานเหลวไหล ประธานตอบโจทย์ แห่งชมรมปั่นตุ๋ย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”