รบกวนแนะนำใบจานปั่นให้หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
tumod
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Fixie 700c
ตำแหน่ง: สงขลา

รบกวนแนะนำใบจานปั่นให้หน่อยครับ

โพสต์ โดย tumod »

รบกวนแนะนำใบจานปั่นให้หน่อยครับ ผมใช้ของ origin 8 อยู่ครับ แต่ใบจานมันไม่กลม ขี่แล้วมีเสียง ปรับโซ่ยังไงก็ไม่พอดี พอปั่นๆแล้วโซ่มันก็กระชากหลุด

อยากจะขอคำแนะนำเกี่ยวกับใบจานหน่อยครับ ร้านที่ขายด้วย เอาที่ใส่กับขาเดิมได้นะครับ

อีกนิดครับ มีวิธีเช็ค ขาจาน กับใขจานหรือเปล่าครับ ว่ามันกลมหรือสมมาตรกันหรือเปล่าจะได้เช็คถูกว่าเป็นที่ใบจานหรือขาจาน

ขอบคุณครับ
shetarsk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Unknow :)
Bike: ชีส ไบท์ O_o" / Origin 8 Del Pasado / VISP Trx750 / Volume Cutter V.4 / Specialized Langster
ตำแหน่ง: ม.ศิลปากร นครปฐม ครับ

Re: รบกวนแนะนำใบจานปั่นให้หน่อยครับ

โพสต์ โดย shetarsk »

ถามแบบนี้ มันตอบยากอ่ะ
แนะนำเอาเข้าร้านที่ไว้ใจได้ *** ไว้ใจได้ *** จะได้ไม่โดนฟันหัวแบะ
ขาจาน Origin น่าจะ BCD 110 ไม่ก็ 130 อ่ะครับ

วิธีวัด BCD
http://www.bkkfixed.net/forum/index.php?showtopic=639
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”