ทรงpursuit

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
tang
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0855074349
Bike: แม่บ้าน
ตำแหน่ง: 71/8ห.7ม.คัทลียาวิลล์ ต.ลาดสวาย อ.ลำลุกกา จ.ปทุมธานี 12150

ทรงpursuit

โพสต์ โดย tang »

ผมสูง 175 ผมจะปั่น fixed ทรง pursuit size56 ได้หรือเปล่าวครับ :(
เมื่อบินอยู่บนท้องฟ้าจงกางปีกให้สง่า
รูปประจำตัวสมาชิก
Bawarianz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Masi fixed ultimate / Trek 1.9 / Trek 8500
ตำแหน่ง: หาดใหญ่

Re: ทรงpursuit

โพสต์ โดย Bawarianz »

ใหญ่ไปมั้ง :geek:
อัพรถ ≠ อัพคน
shetarsk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Unknow :)
Bike: ชีส ไบท์ O_o" / Origin 8 Del Pasado / VISP Trx750 / Volume Cutter V.4 / Specialized Langster
ตำแหน่ง: ม.ศิลปากร นครปฐม ครับ

โพสต์ โดย shetarsk »

รถพวกนี้ ถ้าทรงใหญ่เกิน ผมว่าเวลาใส่หลักอานแล้วมันจะ สั้น ๆ นะ
อาจจะดูไม่สวย : ))

ปล.ไม่เคยปั่น เพอซุท แต่เคยปั่นเฟรมใหญ่ ๆ ถ้าตัวเราไม่ใหญ่จริง หลักอานกับสเตม จะสั้น แล้วจะดูแปลก ๆ ไม่ค่อยสวยเท่าไร
TPoR
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Foremost 80's

โพสต์ โดย TPoR »

52-53ก็คงเพียงพอแล้วครับ
ปูเป้
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -----------
team: -----------
Bike: -----------
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปูเป้ »

ทรง pursuit มันเป็นยังไงครับ
ตื่นเช้าได้ปั่นหลาย ตื่นสายได้ปั่นน้อย

https://www.facebook.com/bikeandrunthailand/
Bawarianz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Masi fixed ultimate / Trek 1.9 / Trek 8500

ปูเป้ เขียน:ทรง pursuit มันเป็นยังไงครับ
รูปภาพ
เหมือนรถลู่ทั่วไปแต่ท่อคอจะสั้น ทำให้แฮนต่ำกว่าหลักอานมาก เพราะเชื่อว่ายิ่งก้มต่ำมากยิ่งลู่ลมยิ่งเร็ว (แต่ปัจจุบันการทดสอบในอุโมงลมให้ผลว่า ท่านั่งโดยรวมมีผลมากกว่าครับ)
เมื่อก่อนนิยมใช้ในการแข่งประเภท pursuit เลยเรียกกันว่าทรง pursuit

การแข่งแบบ pursuit กติกาก็คล้ายๆการวิ่งไล่จับ คือปล่อยรถสองคันคนละฝากในเวโลโดรม แล้วให้สปรินท์แข่งกัน
การตัดสินแบบคลาสสิคก็คือผู้ชนะคือผู้ที่เร็วกว่าสามารถนอค(ครึ่ง)รอบ มาแตะหลังผู้แพ้ได้

เป็นการแข่งขันที่สนุกมากครับ คนดูก็ลุ้นดี ยิ่งการแข่งประเภท team pursuit นี่มันส์มากๆ ผลัดกันลากผลัดกันมุดลม :twisted:
ปูเป้
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -----------
team: -----------
Bike: -----------
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปูเป้ »

Bawarianz เขียน:
ปูเป้ เขียน:ทรง pursuit มันเป็นยังไงครับ
รูปภาพ
เหมือนรถลู่ทั่วไปแต่ท่อคอจะสั้น ทำให้แฮนต่ำกว่าหลักอานมาก เพราะเชื่อว่ายิ่งก้มต่ำมากยิ่งลู่ลมยิ่งเร็ว (แต่ปัจจุบันการทดสอบในอุโมงลมให้ผลว่า ท่านั่งโดยรวมมีผลมากกว่าครับ)
เมื่อก่อนนิยมใช้ในการแข่งประเภท pursuit เลยเรียกกันว่าทรง pursuit

การแข่งแบบ pursuit กติกาก็คล้ายๆการวิ่งไล่จับ คือปล่อยรถสองคันคนละฝากในเวโลโดรม แล้วให้สปรินท์แข่งกัน
การตัดสินแบบคลาสสิคก็คือผู้ชนะคือผู้ที่เร็วกว่าสามารถนอค(ครึ่ง)รอบ มาแตะหลังผู้แพ้ได้

เป็นการแข่งขันที่สนุกมากครับ คนดูก็ลุ้นดี ยิ่งการแข่งประเภท team pursuit นี่มันส์มากๆ ผลัดกันลากผลัดกันมุดลม :twisted:
ถ้าให้ขี่ทรงแบบนี้ อาตมาขอออกจากการแข่งขันล่ะครับ ขอบคุณครับ
ตื่นเช้าได้ปั่นหลาย ตื่นสายได้ปั่นน้อย

https://www.facebook.com/bikeandrunthailand/
bonpart2
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0841602642
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bonpart2 »

Bawarianz เขียน:
รูปภาพ

เห็นทรงแล้วน่าปวดหลัง :shock:
Bawarianz
ขาประจำ
ขาประจำ

bonpart2 เขียน: เห็นทรงแล้วน่าปวดหลัง :shock:
ทรง pursuit ที่แฮนด์ไม่ต่ำขนาดนี้ก็มีเยอะครับ แค่ท่อบนลาดลงก็เรียกได้ว่าทรง pursuit แล้วล่ะครับ ผมแค่เอารูปที่มันสุดโต่งมาให้ดูเท่านั้นเองครับ :lol:
อย่าง cinelli mash ก็ถือว่าเป็นทรง pursuit เหมือนกันครับ

รูปภาพรูปภาพ
mhonglio
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863549963
team: Lingbaa XS, 99 City Bike,DTK
Bike: Pinarello FP 4:13

โพสต์ โดย mhonglio »

ส่งคันนี้เข้าประกวด ไว้ขี่เล่น หน้า 50 หลัง 13 เร็วๆนี้จะ 12
ไฟล์แนบ
555.jpg (77.42 KiB) เข้าดูแล้ว 2623 ครั้ง
shetarsk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Unknow :)
Bike: ชีส ไบท์ O_o" / Origin 8 Del Pasado / VISP Trx750 / Volume Cutter V.4 / Specialized Langster
ตำแหน่ง: ม.ศิลปากร นครปฐม ครับ

โพสต์ โดย shetarsk »

mhonglio เขียน:ส่งคันนี้เข้าประกวด ไว้ขี่เล่น หน้า 50 หลัง 13 เร็วๆนี้จะ 12

สวยแปลกตา ดี ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”